• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký cún con

Bạn có thích loài chó Samoyed không?

• Total voters
    10

yeucuncon

Member
Thằng đầu gấu đấy láo lắm anh ạ, vừa về nhà đã đòi bắt nạt Cún, nhưng mấy hôm nay ăn "đả cẩu bổng" nhiều quá nên đã chừa rồi.
Nó mới về cái gì cũng lạ lẫm, đến leo cầu thang cũng không biết, thế là em xích chung 2 đứa vào 1 xích, nhìn Cún dắt bạn đi chơi rồi dạy bạn leo cầu thang buồn cười lắm.
Đợi em in xong cái ảnh thẻ sẽ lên hàng anh nộp rồi tiện thể cho Cún lên hớt lẻo nhé.
Bố Cún dạo này phải đèo cả 2 con, chỗ đằng trước thì Cún ngồi rồi,còn chú đen xì kia đang tập ngồi ghế sau.

yeucuncon

Member
Vài pic mới iu iu của cún

Cún điệu điệu nằm vắt chân

Nhớn rồi nhưng vẫn không bỏ món yêu thích

cuncon va gấu thật may mắn vì có người chủ như yeucuncon, thai bao thy nói ngược rồi...rất ngưỡng mộ 2 bạn vì tình yêu bao la với các e, hôm nào gặp chàng nhé

cun beo

cún đáng yêu hoạt bát lắm, mỗi tội nhát thôi. Bố đã tuyển cho Cún anh chàng vệ sỹ cao to đen hôi rồi, từ nay không sợ bị bắt nạt nữa nhé:)):))

ơ thế hoá ra ngoài 1 em ở nhờ lại còn 1 cao to đen hôi nữa á? nhiều thế, toàn đầu gấu đầu mèo, bạn định tổ chức băng đảng à? có việc nhờ bạn đây, 1 thằng GSD rởm định chạy làng e Bông nhà mình, cho nó bài học nhé!? 2 em mực trả công Ok ???

yeucuncon

Member
He he, đang định tổ chức băng đảng đây, bạn có cho em Bông tham gia không nào.
Con Tom nhà mình đây,bạn thấy nó đủ "gấu" để làm vệ sỹ chưa

Em Bông nhà bạn là bạch cẩu à, chắc là xinh lắm nhỉ, bạn post ảnh nó cho mình xem với

Sorry yeucuncon, trình độ mình kém lắm, chưa post đc ảnh, đang học hỏi...
Mà hôm nào gặp trực tiếp có khi hay hơn, chưa biết mặt thì bạn cứ nhìn từ xa, có 1 con chó trắng tinh, ngờ nghệch và hậu đậu hết mức. Nếu thả ra e í có khả năng làm hỗn loạn hệ thống giao thông, biến mọi con đường giống như Hollywood đang diiễn film hành động, nói chung là cực kinh và sợ...
Có lần lâu lâu rồi nhìn lướt qua thấy Cún ở chỗ Ng Chí Thanh, ngưỡng mộ hai bạn lắm..Chỉ mong các Cún đứa nào cũng có những người chủ như vậy...
Mình muốn đi off lắm nhưng phải đợi cơ hội,đặc thù công việc mà. Hẹn gặp !!

Hoasua

Ui, cún bây giờ có nhiều bạn thế? Lại thêm cả anh chàng PQ bóng bẩy kia cơ à? Cún lớn rồi mà vẫn đáng yêu nhỉ? Xem mấy cái video mà chết cười :)
Chia buồn với bố Cún nhé.

Cún Mèo

Member
Ảnh đẹp quá Yêu Cún Con ơi, ước gì Cún Mèo cũng có điều kiện nuôi một chú chó như bạn, thật là hạnh phúc... Ôi cái con khỉ Mèo của tôi, nó chẳng bao giờ tử tế được 1 phút... Nhìn chú Cún của Yêu Cún Con mà thích quá đi mất..

ây ya, quá xinh yêu luôn, em vừa vào, xem ảnh nhóc từ lúc bé đến lúc nhớn, nhớn nhanh quá :x
nhất là mấy lời mẹ cún phiên dịch hộ í : bố bố chờ cún với, cún đến chỗ mẹ đây, ông ơi cún ăn với ... cute kinh khủng khủng khủng khủng khủng luôn :eek:
đọc nhật ký cún là đủ biết cún đc bố mẹ yêu thế nào, cưng thế nào rồi ... nuôi cún như này chắc thích hơn nuôi em bé sau này he he he ...chúc gia đình nhà cún luôn vui vẻ :)

yeucuncon

Member
Tieu Ba Vuong ơi, tạm thời mình chưa có ảnh nào mới của Tom, khi nào có thì mình sẽ post vào topic của Tom.
Có lẽ là thiên vị nhưng Cún mới là nguồn cảm hứng bất tận cho những bức ảnh của mình

@ Cún Mèo: em nghĩ là chị yêu con mèo béo của chị nhất là những lúc nó "không tử tế được 1 phút đấy".Em cũng thế, nhìn lúc bọn nó nhắng nhít làm trò hay nghịch ngợm mà thấy hạnh phúc không chịu được, chị nhỉ:D:D

boxich90

Member
Chó nhà yeucuncon dáng yêu thế,chắc bây giờ cũng lớn rùi bạn nhỉ.Bạn cố gắng chăm sóc cho em nó tốt nhé.Thân!!!!
Gôd luck!!!

yeucuncon

Member
Có 3 người yêu thương Cún nhất và cũng là 3 người Cún mừng rỡ đặc biệt nhất, ngoài bố mẹ ra còn một người nữa luôn ở bên chăm sóc cho Cún, đó là bà nội Cún.Lúc đầu bố mang Cún về là "tiền trảm hậu tấu", bà cũng chẳng thích chó đâu. Thế rồi bằng tài nịnh nọt, Cún hút hồn bà luôn, bà mê tít Cún. Từ đó đi đâu thấy chó nào bà cũng xem, cũng ngắm vuốt rồi phán 1 câu:"không xinh bằng chó nhà mình". Bà chăm sóc Cún rất cẩn thận, ngày nào bà cũng tắm cho Cún, đến nỗi mẹ Cún bảo bao nhiêu lần là tắm nhiều không tốt nhưng bà nói "nó ngủ với mình thì nó phải sạch chứ".Bà không cho Cún ngủ với bố đâu, bà toàn giành Cún ngủ với bà thôi.Đi đâu về điều đầu tiên bà hỏi là Cún được ăn chưa.Bà còn tha thứ cho Cún mọi tội lỗi mà nó gây ra, từ việc nhỏ nhất như cắn báo đến những lỗi lầm to tướng như cắn hỏng điều khiển mat xa hay cắn thủng cái đệm của bà 1 miếng to bằng bàn tay. Thậm chí nếu bố có định đánh Cún để phạt thì bà lại bênh Cún, che chở cho Cún.
Còn rất nhiều điều về bà và Cún nữa cơ,nhưng nhìn tấm ảnh dưới đây, chắc ai cũng hiểu vị trí của Cún ở đâu trong lòng bà và mọi người, he he mình xin không nói nhiều nữa

Bà và Cún ôm nhau ngủ, Cún ngủ ngon lành trong lòng bà

Cún gối đầu lên gối của bà, ngủ say sưa như 1 đứa trẻ

yeucuncon

Member
áo mùa thu cho Cún

Mùa thu đến rồi, trời bắt đầu se lạnh, mẹ tập toẹ may áo mùa thu cho Cún. Hồi bé có may cho con một cái, bây giờ con to tướng rồi, chẳng biết may thế nào, cứ sửa đi sửa lại, rồi bắt Cún thử, Cún ngoan lắm cứ đứng yên cho mẹ muốn làm gì thì làm.
Hy vọng may lên tay, đến mùa đông có thể may cho Cún 1 cái hoàn chỉnh để Cún diện đi chơi. Cún mặc áo mới có vẻ sung sướng cứ nằm lăn ra nhà ưỡn ẹo gọi không thèm dậy, yêu lắm.

Ừ nhỉ, Thu đến rồi !
Hôm nọ a rủ chàng khi nào Cún bẩn thì mang ra Hồ Tây, đoạn kè nào sạch thì tắm cho em giộng bông nhà a. Mùa lạnh đến rồi, tắm sao đây:((
Có gì a đặt hàng 1 quả áo mùa lạnh cho Bông nhé;;)
Hôm nào tiện a rủ cả 2 vch đến nhà ngắm cả họ nhà Bông, nói thế là vì trong công việc a ko chủ động được. Thế nha !!!
Trông quả ảnh tình tứ thế...