• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký cún con

Bạn có thích loài chó Samoyed không?

• Total voters
    10

yeucuncon

Member
Ngày cuối tuần vui vẻ của Cún

Ngày thứ 7 đẹp trời, bố mẹ dẫn Cún ra bãi cỏ chơi, hôm nay mẹ dự định chụp cho cún những bức ảnh thật đẹp

"Người mẫu" Cún làm điệu bên hoa

Bố, bố chờ cún với

yeucuncon

Member
Cún đang chơi đùa trên bãi cỏ thì anh chàng hoàng tử bạch mã của cún xuất hiện, cún khoái anh này lắm. Đây là chú chó vừa từ Hàn Quốc về, tên là Jana được 3 tuổi, chú rất đẹp và thông minh, bố mẹ nhìn còn khoái nữa là Cún.
Anh chàng này thường xuyên được chủ dắt ra bãi cỏ nên hay gặp và chơi với Cún lắm. Mẹ Cún đang gạ gẫm bà chủ này đưa Jana đi off.

Cún và jana

yeucuncon

Member
Cún ra gạ gẫm :này đố cậu đuổi được tớ đấy

2 đứa chạy đuổi nhau trên bãi cỏ trông rất là yêu

hangzin

Dịch giả Vietpet
Cún càng lớn càng lanh lợi, đáng yêu. CN tới này đi off nhất định phải ra giao lưu với Cún và mẹ Cún mới được ;)
À yeucuncon ơi, cho cún chơi trên bãi cỏ thôi nhé, đừng cho nó chạy lên chỗ trồng hoa, như thế là...phá hoại của công đấy. Nhỡ nó chạy lên làm hỏng, gãy hoa thì khổ thân cái công trồng của các bác CN.
Chúc Cún luôn khoẻ mạnh và luôn được mẹ yêu.

yeucuncon

Member
hì, cám ơn bạn Hằng đã nhắc nhở, Cún cũng không thích chạy vào vườn hoa đâu, chỉ miễn cưỡng ngồi một tẹo cho mẹ chụp ảnh thôi.
Chủ nhật này Hằng nhớ ra chơi với Cún nhé

yeucuncon

Member
Bé Xù ở nhà yeucuncon

@ khanhly: bé Xù vừa về đến nhà đã chạy, nghịch ngợm như giặc, đáng yêu lắm, quấn người lắm, Chỉ tội hay sủa và rất lười ăn thôi.
@ Bông xinh: chị Như ơi, Xù không "ngây thơ" như chị nghĩ đâu, hôm nay đã tập toẹ ôm người Cún rồi đấy=))=))=))
Hôm nay bố Cún đèo 2 đứa đi trên đường, Cún thì vẫn đứng như thế, còn Xù đằng sau ôm lưng Cún, trông đáng yêu và tình cảm lắm, cả đường cứ trố mắt nhìn 2 đứa ngạc nhiên.
Bây giờ về nhà có 2 con thi nhau nhảy lên mừng rồi mỗi con rúc đầu vào 1 bên , gối đầu lên chân mình, cảm giác này hạnh phúc dã man

Cún thì đêm qua ngủ không dám rời bố nửa bước, nó sợ bị tranh bố đấy:love struck:

Bé Xù chỉ được cái lừa tình thôi. Hôm chị đưa bé đi chơi,cứ cái xe nào táp gần xe chị là nó sủa inh ỏi lên,như kiểu ko đc đụng vào chủ ta ý. Rồi thì lúc đang tắm cho Mun,Xù cũng đòi nhảy vào tắm với chứ. Nghĩ cũng tự hào,nhưng chị vẫn thix con chó cái ngoan hiền nhà chị hơn.^^
Xù mà ngoan,ko tè bậy khắp nhà và chửi nhau với chó hàng xóm khiến em bé nhà chị sợ ko ngủ được thì có phải chị nuôi Xù rồi ko. Cũng tại lúc đấy ko có nhà,nên nó nhớ. Mấy ngày tới chị ở nhà để chuẩn bị đi công tác,chị sẽ cho Xù về chơi với Mun tý nhé! Cũng hơi sợ vì Mun nó đến tuổi abc rồi,chẹp chẹp...
Cảm ơn YêuCún nhé,chăm Xù giúp Khánh và chị nhé! :x

yeucuncon

Member
Cún và Xù cùng đi xe máy rất giỏi, ai cũng phải ngoái nhìn

Chỉ buồn là hôm đó là ngày cuối cùng bọn nó được ngồi xe đấy, tối qua bố Cún bị mất xe luôn rồi:(:)(:)(:)(:)(:)((

yeucuncon

Member
Xù ơi, sao em đáng yêu thế

2 đứa nó rất yêu bố, thấy bố nó chạy đâu là cong đuôi chạy theo

yeucuncon

Member
Chân dung Cún béo

Có phải em đang cười?

Bóng ơi lại đây nào

Em có tham đâu, em chỉ chơi có 2 thứ 1 lúc thôi

yeucuncon

Member
Ngày cuối tuần thật là vui vẻ.Buổi sáng đi off mèo, đến chiều, nhà chị Bông xinh và nhà khanhly cùng đến nhà yeucuncon, mấy chú cún được dịp chạy nhảy nô đùa với nhau trên bãi cỏ. Sau đó Khánh, Ly chào tạm biệt trước để chuẩn bị lên trường, còn nhà chị Bông xinh và nhà yeucuncon tiếp tục lên đường đưa 3 bé đi chơi

Lên đường đi chơi nào, trông Xù háo hức chưa kìa

Ai bắt chước ai

yeucuncon

Member
Cún yêu ở nhà cho bố mẹ đi chơi nhé?

Đang lắc đầu hay gật đầu đấy nhỉDog Eye:D

Cún thật đáng yêu và may mắn vì có ng chủ như các bạn, sự quan tâm tràn đầy yêu thương..mong rằng yeucuncon hãy để ý hơn nữa cún vì có vẻ như săp đến tuổi ABC rồi, hay chạy nhảy linh tinh lắm, hết sức cẩn thận với phương tiên giao thông bạn nhé...

Manonero

Member
Nghe nói Cún yêu dạo này bị 1 thằng đầu gấu đen xì bắt nạt kinh lắm...hôm nào rảnh lên 93 HHT hớt lẻo và mách đi Cún ơi