• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký cún con

Bạn có thích loài chó Samoyed không?

• Total voters
    10

yeucuncon

Member
25/1 Anh mua cho mình 1 con cún con dễ thương kinh khủng nó đáng yêu lắm mỗi tội hay tè bậy ảnh nó này:

Đáng yêu quá nhìn nó ngủ này

25/1 Bố mang cún về nhà mẹ

Cún con rất đáng yêu chạy nhảy khắp nơi chỉ tội tè bậy khắp nhà, dạy mãi không được cún tỏ ra rất cứng đầu không chịu nghe

26/1 Nhà mẹ chê cún đái bậy làm hôi nhà nên bố phải mang cún về

Hàng ngày bố mang cún đến chỗ làm, những lúc bận phải buộc cún vào.

Ảnh: cún buồn xo vì ko có ai chơi cùng

27/1 Cún nghịch ngợm leo từ giỏ xe máy xuống lúc xe đang chạy may mà chỉ bị đau chân hết hồn. Nhưng mà từ hôm đó cún ngoan hẳn bảo gì cũng nghe

28/1 Mẹ may cho cún một cái túi để xách cún đi chơi mất cả 1 ngày mới may xong vừa in

Tối hôm đó mẹ và bố dẫn cún đi mua quần áo và đồ chơi

Ảnh: áo xinh của cún

Ảnh: Cún ra mỹ đình chơi

30/1 Mẹ may váy trắng cho cún điệu như công chúa (ảnh mẫu, váy thật ngắn đến đuôi thôi)

Cún diện váy trắng trông rất đáng yêu

Mấy ngày gần tết trời lạnh quá bố mẹ trang bị cho cún rất cẩn thận

28 Tết cún có chuồng mới, chuồng rất nhiều đồ chơi, cún rất thích

"cái gì thế"

"chẳng có gì, ngủ tiếp"

30 Tết chị Linh và anh Nam về chơi, cún nằm trên lòng chị Linh 1 lúc...

...là ngủ ngon lành

Mồng 3 tết cún theo bố mẹ đi chúc tết các nhà, được cái nằm đâu cũng ngủ được

Mẹ thường chộp được những cảnh cún ngủ rất đáng yêu và buồn cười

Đã ngủ ngửa...

Lại còn giơ 4 chân lên trời

Và ngáp rất hồn nhiên

Sẽ còn tiếp tục...

Bé nhà bạn rất xinh và đáng yêu. Tên bé là gì thế? Có phải lần đâu bạn nuôi chó ko? Thấy rõ là ko chỉ bạn mà cả gia đình bạn đều rất yêu và chiều chuộng nó nhé!
Ôi,mình cũng muốn nhờ mẹ bạn may vài cái váy + túi cho em nhà mình quá... Trông còn đẹp hơn cả đồ bán ngoài nữa.

tình cảm quá..bé con xinh thiệt,mặc cái gì cũng xinh,bố mẹ cưng cún ghê,cún con thật là có duyên phận,chúc cún khoẻ ,mau ăn chóng lớn..(nói nhỏ đừng giận nhe,em xinh thế thì đừng cột em bằng dây sợi ni lông đó làm mất dáng quý phái của em hết..he..he..).khi nào bé lớn nhớ post lên nữa nhé,người mẫu mà..

yeucuncon

Member
Mình chỉ gọi nó là cún thôi, đúng là lần đầu mình nuôi chó đấy, còn cái túi với cái váy trắng là tác phẩm đầu tay của mình (mình quyết tâm học may của mẹ để may cho cún )nhưng cún lớn nhanh lắm cái túi đấy chật rồi bạn nào có cún con thì mình cho đấy.Mình có sắm cho nó một sợi dây xích nhỏ rồi lúc đầu thì để dẫn cún đi dạo nhưng bây giờ thì ko cần nữa mình đi đâu nó cũng lẽo đẽo theo sau

yeucuncon

Member
Cún đã lớn lên nhiều rồi mình post thêm ảnh của cún

cún lướt net

cún lớn rồi răng cũng khoẻ hơn cắn quả bóng kêu chút chít ầm nhà

nhớn nhưng vẫn không bỏ kiểu ngủ ngửa quen thuộc

cún say rượu

sở thích của cún là bắt nạt thú nhồi bông

nghịch đến nỗi chẳng thấy mặt mũi đâu cả

thích bé cún của bạn quá, nhìn mặt dễ thương và quậy nữa. ngưỡng mộ vì cả 2 bạn đều yêu cún :)

B-BIN

Rất là dễ thương, đến nay còn tè bậy nữa ko, chữa bằng cách nào ?

yeucuncon

Member
thỉnh thoảng vẫn trốn bố mẹ tè bậy 1 phát nhưng đã đỡ nhiều rồi, mình học cách của các anh chị trong forum vietpet đấy lúc nó chuẩn bị tè trong nhà thì đánh thật đau xong dẫn nó ra chỗ đi vệ sinh. Chỉ có điều nhà mình ở tập thể nên nuôi chó hơi bất tiện, nó đã biết đứng ra cửa đòi đi rồi nhưng mình ko biết thì nó tè luôn chỗ cửa ra vào

Vladavia

Member
Nhìn cái nick giật hết cả mình, cứ tưởng là một cố nhân của VP lâu rồi mới lại tái xuất.

Con cún của bạn đến lúc tiêm phòng được rồi đấy, thời điểm này là thích hợp để tiêm mũi phòng 5 bệnh rồi.
Nên để ý cả cái vấn đề gặm nhấm linh tinh của nó nữa, nếu cứ chiều chuộng để nó cắn xé lung tung thì lớn thêm tí nữa trong nhà chẳng còn gì lành lặn với nó đâu. Nên rèn luyện kỷ luật cho chó từ bé chứ lớn lên hư rồi thì khó mà uốn nắn được nữa.

yeucuncon

Member
cám ơn anh đã nhắc đúng là cún nhà em dạo này rất hay cắn xé lung tung nhưng mà bà nội nó chiều nó quá nên chẳng biết làm thế nào. Hôm qua có mua cho nó 1 cái rọ mõm ,đeo 1 lúc thì bà bảo "cún ko thích,ko đeo nữa" ,con này giỏi nịnh nên bà nó yêu nó lắm

"cún hư quá"
bắt quả tang cún đái bậy (ảnh chụp từ video đang quay cho cún)

Vladavia

Member
Thế thì chẳng may nó mà gây ra một hậu quả gì đó cực kỳ nghiêm trọng (cắn xé một thứ gì rất quan trọng, có giá trị), đến lúc đó cả nhà lại chán ghét, ruồng rẫy nó, vậy có phải là khổ ko?

Ngố ú

Cún lớn nhanh thế mà vẫn béo chụt chịt. Yêu wá!
Cún xinh thế mà có người lại chê xấu à

Pluto

cún của bạn dễ xương thế,bạn thương cún nhỉ.Ước gì mình có một con

nab2195

Dịch giả Vietpet
Ôi hôm nay mới đọc đc topic này của em, cả nhà em tình cảm và chiều bé cún quá, cún thật là may mắn đó! Xem hình cún lúc mới về và so với hm đi offline CN tuần trước thấy bé cún lớn lên trông thấy đó em, lúc nào cũng đáng yêu cả :X Chủ nhật tuần sau cho bé cún đi chơi giao lưu tiếp em nhé :)

yeucuncon

Member
:D em không biết thì thôi chứ đã biết rồi thì cố gắng không bỏ buổi off nào đâu

Bé Tệ nhà chị đây đúng không, xem bọn nó làm gì nhau kìa

yeucuncon

Member
Cún trước buổi off
Nào,tắm cho cún thơm tho nhé mai còn đi chơi với các bạn

Sấy cho mau khô

Cún sau buổi off

Mệt quá trốn lên giường mẹ ngủ lăn quay, trông yêu quá không nỡ bắt xuống

lechinh6882

Cún cũng xinh mà chị Linh nhà cún xing thía :p Con cún này phải dậy đàng hoàng .Mèo nhà em đi tè còn biết vào WC nhưng không biết giật nước :\

nab2195

Dịch giả Vietpet
:D em không biết thì thôi chứ đã biết rồi thì cố gắng không bỏ buổi off nào đâu

Bé Tệ nhà chị đây đúng không, xem bọn nó làm gì nhau kìa

Hihihihi bé Cún nhà em muốn giao lưu với bé Tệ nhà chị đây:D, nhưng Tệ tính nhát lắm em ạ, chị hay cho đi chơi tiếp xúc với mọi người thường xuyên, thế mà vẫn cứ nhút nhát mới buồn, chẳng bao h lại gần ai ngoài bố mẹ:(
Hm tới này chị đoán chắc bé cún cũng đã lớn thêm một chút rồi đây, mấy bé này đang tuổi ăn tuổi lớn nhìn rõ rệt lắm;)

phapha

Úi..em này dễ thương wá...lúc trước em cũng nuôi chó, nhưng ko may nó đau bụng nên chết mất tiêu, giờ thấy ở đâu có chó là thích...