• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký cún con

Bạn có thích loài chó Samoyed không?

• Total voters
    10

yeucuncon

Member
Hihihihi bé Cún nhà em muốn giao lưu với bé Tệ nhà chị đây:D, nhưng Tệ tính nhát lắm em ạ, chị hay cho đi chơi tiếp xúc với mọi người thường xuyên, thế mà vẫn cứ nhút nhát mới buồn, chẳng bao h lại gần ai ngoài bố mẹ:(
Hm tới này chị đoán chắc bé cún cũng đã lớn thêm một chút rồi đây, mấy bé này đang tuổi ăn tuổi lớn nhìn rõ rệt lắm;)

Ui thế thì ngược hẳn lại với cún nhà em.
Cún nhà em hồi bé gặp ai cũng ngoáy tít đuôi chạy lại (mà hồi đấy nó vừa ngắn vừa beó chụt chịt, chạy thì mông đánh về bên phải đầu nghiêng về bên trái cứ xiêu xiêu trông buồn cười lắm), xong rồi ôm lấy chân người ta nhảy tưng tưng, chủ gọi không được, làm em hồi đấy lo nó ko biết lạ người bị bắt lúc nào không biết. Bây giờ thì lớn rồi biết nghe lời lắm

yeucuncon

Member
Cún càng lớn càng iu, bây giờ thấy bố đội mũ bh vào là chạy ngay ra cửa ngồi chờ đuôi ngoáy tít, biết được đi chơi đấy mà

Sao bố lâu thế nhỉ

Bố ơi, đi chơi thôi, cún "máu" lắm rồi

Vladavia

Member
Ông Tú Yeucunne mà vào đây đọc bài này thì sẽ thấy ngay con Châu Châu điên ngày xưa của ông ý giống hệt con này. He he he

yeucuncon

Member
Một buổi bố cún về quê

Hôm nọ bố Cún về quê gặp 1 đàn chó con trông rất đáng yêu. Thấy anh kể lại cả 5 con châu đầu vào 1 bát cháo to chỉ bằng bát cơm của người thế mà bọn nó vẫn khoẻ mạnh chạy nhảy nô đùa, nghe thương quá chỉ muốn bắt hết về nuôi
Bố Cún chụp lại mấy ảnh lên xem Cún và mẹ cún có duyệt được anh nào không, trông cái mặt bọn này buồn cười lắm:love struck:

HOhangbac

Member
thế bây giờ còn muốn đổi săn Tây Ninh của anh nữa k? anh cũng cảm thấy hơi lạ lạ khi đọc xong bài này anh lại muốn đổi WAVE lấy CÚN nhà em, chết thật chết thật,hiiiiiiiii. nhà em ở đoạn nào Nguyễn chí thanh vậy/ cơ quan anh gần đó khi nào thấy nhớ cún bùng cơ quan ra chơi với cún 1 lúc heeeeeeeeee

yeucuncon

Member
thế thì bây giờ đi off em giữ Wave còn anh ôm cún nhé:D:D, giả vờ đổi cho nhau chứ mang bọn nó về nhà thì chắc bọn nó nhớ chủ phát ốm anh nhỉ

Nhà em ở ngõ 79 Nguyễn Chí Thanh, bình thường buổi tối đi học về em lại cho Cún ra bãi cỏ chạy nhảy một lúc (bãi cỏ đối diện HVHCQG) nhưng dạo này hay mưa nên đành cắt suất nó (nó mà ra bãi cỏ ướt về thì người bẩn như con ma lem)

yeucuncon

Member
Vào 1 ngày trời mưa to và mất điện, ông Cún đang nhắm rượu với lạc rang, cún đánh hơi thấy mùi thức ăn nên mon men lại gần

"ông ăn gì đấy"

Cún nghiêng đầu xin xỏ "cho Cún ăn với"

"ông 1 hạt, cún 1 hạt....."
Cún béo săm soi "cái gì mà bé thế"

"kệ, bé cũng ăn"

"ông ơi, ông đi đâu đấy, Cún muốn ăn nữa"

yeucuncon

Member
Các bác ơi,cho em hỏi chó nhà các bác có bao giờ ngủ mơ không? Con nhà em ngủ mơ buồn cười lắm, lúc đầu thì chân tay giật giật,tai cụp ngược về đằng sau, cuối cùng là mồm sủa gâu gâu (cứ như nó mơ nó đang chạy trên bãi cỏ ý),hồi đầu em tưởng nó làm sao liền đập đập thử vào người nó, nó tỉnh dậy mặt mày ngơ ngác trông đến là buồn cười,lâu lâu lại thấy nó như thế

ảnh cún ngủ trưa

con gái con lứa mà ngủ thế này...chết chết

Vladavia

Member
Chó nhà mình thỉnh thoảng cũng ngủ mơ, nhưng chỉ ú ớ một tí chứ không đến nỗi sủa gâu gâu. :)) :))
Nhìn con Cún nằm ngủ buồn cười quá đi mất! :)) :))

Manonero

Member
Hề hề, chó anh nuôi con nào cũng ngủ kiểu này, con nào cũng ngủ mớ. Con thì gâu gâu, con rên ư ử...con thì kêu ăng ẳng rồi giật mình tỉnh giấc, lúc ấy trông cái mặt nó cũng ngu lòi ra ấy.

He he...

yeucuncon

Member
Ảnh mới của cún

Cún mải gặm đồ chơi, ai làm gì mình cũng không biết

Cún nằm trên lòng bố, rất ngoan và tình cảm

Cún ơi tạo dáng chụp ảnh nào

yeucuncon

Member
mình cũng thích cún béo ú nhưng thấy các bác ở đây bảo chó béo thì còi xương -->thôi, sức khoẻ là trên hết

rubidium

Member
ui.nhìn con cún con của pác đáng iu quá,sao mà nó ngộ nghĩnh vậy nhỉ,mình cũng mong có 1 em cún xinh xinh quá,:love struck::love struck::love struck:

yeucuncon

Member
Lâu rồi mình chưa up ảnh của cún lên, hôm nay lại có mấy ảnh mới trông yêu yêu, post lên cho cả nhà xem

Cún yêu gặm bóng

Nằm giữa đống đồ chơi

Cún lơ tơ mơ

Lăn ra ngủ lúc nào không biết

Ngố ú

cún lớn mà vẫn yêu, lại còn rất tình cảm nữa chứ , chị yêu cún lắm đấy