• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký cún con

Bạn có thích loài chó Samoyed không?

• Total voters
    10

Hoasua

Ôi, chú cún của bạn hạnh phúc quá nhỉ? Hì, bạn chăm cún như là chăm baby ấy :)

yeucuncon

Member
Cún: bạn ơi nước hoa bạn mua ở đâu mà thơm thế
Fox sóc: mình mua ở hàng anh Mỡ đấy:D:D:D

hangzin

Dịch giả Vietpet
Cún nhà yeucuncon đáng yêu quá. Lúc bé thì tròn trĩnh dễ thương như trẻ con ý. Lớn lên dù người đã dài ngồng ra nhưng tính cách vẫn hồn nhiên như thế. Yeucuncon ơi, thế nó có thân thiện với người lạ không? Chó ta có vẻ khó làm quen hơn với chó Tây thì phải. Nhà dì mình có nuôi 3 con chó, một con phốc, 2 con ta thì mình thấy làm quen với 2 con ta rất khó, phải đến chơi khá nhiều lần chúng nó mới chịu để mình cho ăn đấy.
Hà hà, cún nhà bạn có kiểu nằm ngửa và mơ lúc ngủ giống hệt mèo nhà mình. Thỉnh thoảng trời nóng, nó không chỉ nằm ngửa mà còn có kiểu "dáng nằm bãi biển" kiểu như tắm nắng ý :)

ôi cún nhà bạn dễ xương cực kì Dog Eyemình ước có một chú giông vậy quá:praying::)bạn nhớ cất giầy dép đi dấy kẻo lại tanh bành với cún nhà bạn:)):-bd

tran minh

Member
Hôm nọ bố Cún về quê gặp 1 đàn chó con trông rất đáng yêu. Thấy anh kể lại cả 5 con châu đầu vào 1 bát cháo to chỉ bằng bát cơm của người thế mà bọn nó vẫn khoẻ mạnh chạy nhảy nô đùa, nghe thương quá chỉ muốn bắt hết về nuôi
Bố Cún chụp lại mấy ảnh lên xem Cún và mẹ cún có duyệt được anh nào không, trông cái mặt bọn này buồn cười lắm:love struck:

em bé này đang phê thuốc thì phải, hehe, ghét quá. còn em ở dưới thì nhìn mặt ngây thơ quá, em nao cũng đẹp hết, bắt về nuôi hết là tốt nhất.

tran minh

Member
hồi trước con Mốc nhà mình cũng ngủ mơ, giật giật, ú ớ, rồi ngủ tiếp, ko biết là tụi nó mơ cái gì nhỉ?

yeucuncon

Member
@ hangzin: cún nhà mình hồi bé thì thấy ai cũng tít mắt lên ngoáy đuôi quầy quậy chạy lại , mình còn lo nó chạy theo bọn bắt chó mà ko biết gì ý chứ. Lớn lên thì khác rồi, biết gầm gừ doạ dẫm người lạ, nhưng những ai chơi với chủ nó vài lần là nó biết, lần sau ko sủa nữa.

Em này cũng có dáng nằm buồn cười lắm, hàng xóm cũ của cún đấy, cũng tinh khôn lắm, chỉ tội thành công công rồi

@ thai bao thy: cún nhà mình chẳng bao giờ cắn giày dép đâu, chẳng hiểu sao nó chỉ cắn những thứ mình cho vào trong chuồng của nó thôi, thế mới sướng. Con này có mỗi tội thỉnh thoảng ko ai để ý là nó lẻn ra ban công đào tung đất ở gốc cây lên nên bố mình thường gọi nó là binladen=))

yeucuncon

Member
thêm một ảnh gif của cún , hồi bé béo chụt chịt , đang nghịch bóng, trông yêu lắm

Hoasua

Càng xem ảnh cún càng thấy yêu. Cún nghịch thế nhỉ? Nhà mình ngày trước nuôi nhiều chó lắm, chẳng có thời gian chăm chút như bạn chăm cún

yeucuncon

Member
bố cún cứ đòi mua thêm 1 con chó nữa, nhưng mình ko thích, mình thích dành hết tình cảm cho nó cơ, không muốn san sẻ với con nào nữa, vì mình biết Cún hay ghen lắm. Có lần bố cún bế 1 con chó khác cún liền gầm gừ khó chịu. Một lần bố cún ra hàng bán chó bế mấy con lên xem, về nhà cún liền ngửi tay, ngửi khắp người bố vì thấy mùi chó khác trông y hệt phim "đánh ghen".

Hoasua

Hì, nuôi một con còn chăm chút được, chứ từ hai trở lên là bị chia sẻ rồi. Chó cũng hay ghen lắm mà. Chúc cả nhà vui!

yeucuncon

Member
Hôm nay chứng kiến 1 chuyện rất buồn cười về Cún.
Bố mở cửa cho Cún ra ngoài chơi. Cún chạy ra đầu ngõ, 1 phút sau Cún chạy về nhà, mồm ngậm... 1 quả bóng tennis không biết ở đâu ra=))=))=)), con này láu cá không chịu được. Xong nàng nằm vật ra nhà gặm chiến lợi phẩm, trông đến là buồn cười.
Cún ơi lần sau phát huy nhé.

hihi nó ngậm quả bóng ténni về rồi không khéo hôm sau nó tha tờ tiền hay cây vàng đấy chứ haha:))=))cún bạn bạn dễ xương đến nỗi ngắm mãi không ngán:DDog Eye

Hoasua

Hì, mẹ cún update ảnh cún nhé. Xem lại video ảnh cún trên bãi cỏ thấy cún nghịch quá là nghịch thôi. Yêu quá :)

catsamac

Member
Chó con quả thực may mắn gặp được cô chủ tốt bụng như bạn. Hi vọng bạn sẽ mãi yêu cún con dù sau này nó lớn lên sẽ không còn đáng yêu lắm nữa và sẵn sàng dọn vệ sinh, cho nó ăn,......
Chúc may mắn!