• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký cún con

Bạn có thích loài chó Samoyed không?

• Total voters
    10

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
So romantic.............So happy

Ảnh này ai chụp cho Trang mà đẹp thế? Chụp ở cầu nào thế? Nhất cún rồi đấy:love struck::-bd, Tom thì chắc khó hoà đồng nên kg cho đi nhiều như Cún hả em?

* À mà nhìn kỹ lại hình như ở Hồ Tây nhỉ?.

yeucuncon

Member
hí hí bố Cún béo chụp chứ còn ai vào đây hả chị. Chị đoán đúng rồi đấy, đây là đường Nhật Bản chứ ko phải trên cầu đâu.
Tom không biết đi xe máy nên em không cho nó theo được, còn Cún ngồi xe rất giỏi nên hay được bọn em đưa đi chơi, lúc ở Mỹ Đình, lúc ra vườn hồng....,cô nàng khoái ngồi xe máy lượn phố lắm.
Những lúc phấn khích lên nó chỉ mất vài giây là ngồi được lên xe, mông đặt lên yên, 2 chân đặt lên đầu xe rồi ngoáy đuôi tít mù, trông nó háo hức quá nên không nỡ để ở nhà.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Cún con đi ngao du ở Quận Long Biên với Mun nhà Bông Xinh nè :

vanglai213

Active Member
cún nhà bạn đáng yêu quá,mà cô chủ của nó cũng hết ý à.chả có gì bằng chủ cưng chó yêu. chú mừng bạn nha

yeucuncon

Member
Sáng nay, thấy bọn mình tạt qua nhà, Cún tưởng được đi chơi nên nhảy nhót điên cuồng, ai ngờ lại bị ở nhà, nó cứ bám lên cửa rên ư ử đòi đi, trông vừa thương vừa yêu

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Hẹn gặp lại Cún và đôi yeucuncon sáng mai nhé:D, mà dạo này kg biết em PQ nhà yeucuncon tnào? kg thấy cho đi OFF gì cả, chắc là e này quậy quá hả?

yeucuncon

Member
Hẹn gặp lại Cún và đôi yeucuncon sáng mai nhé:D, mà dạo này kg biết em PQ nhà yeucuncon tnào? kg thấy cho đi OFF gì cả, chắc là e này quậy quá hả?
Chị ơi con Tom vừa qua quá trình điều trị ghẻ chị ạ, hiện giờ đang hồi phục rất tốt,em sẽ đưa nó đi off trong thời gian gần nhất có thể.
Hẹn gặp chị ngày mai nhé.

tina90

Member
Em thích đọc nhật ký em cún lắm nhưng mà đọc một lần rồi trả hiểu nó ở đâu để mà đọc tiếp:D:D:D em ít khi vào phần mấy em cún lắm.He he cún con yêu thế bao giờ tuyển chồng cho mic nhà em xếp hàng nhé mic nhà em dai tân đấy=))=))=)).Mà em cún đi xe máy giỏi thế nhở huấn luyện như thế nào mà được thế ạ$-)$-)$-)

cún của bạn là giống gì vậy ? yêu quá ! càng lớn càng xinh! tính cách hồn nhiên như trẻ con í, không ghét cún được :)

yeucuncon

Member
Em thích đọc nhật ký em cún lắm nhưng mà đọc một lần rồi trả hiểu nó ở đâu để mà đọc tiếp:D:D:D em ít khi vào phần mấy em cún lắm.He he cún con yêu thế bao giờ tuyển chồng cho mic nhà em xếp hàng nhé mic nhà em dai tân đấy=))=))=)).Mà em cún đi xe máy giỏi thế nhở huấn luyện như thế nào mà được thế ạ$-)$-)$-)
ối giời ơi em ơi, con Cún nhà chị hôm nọ đòi làm chồng chiba đấy, buồn cười không chịu được=))=))=)), chỉ sợ Mic nhà em mà nhìn thấy cảnh đấy thì chạy mất...móng, đi tìm em nào nữ tính hơn thôi.
Con Cún đi xe từ nhỏ nên quen rồi, lúc đầu thì đặt cả 4 chân xuống, đến khi cao lớn rồi thì để 2 chân trước lên trên. Dạo này nàng ta còn tự phát minh ra kiểu ngồi mới, trông rất là "đại lãn". Đây là hôm thấy chị đi xe đằng sau, nó ngoái lại đòi nhìn bằng được, trông hay lắm

yeucuncon

Member
chùm ảnh cún tham lam

một mình Cún vần 2 quả bóng 1 lúc, quả thì gặm, quả thì cho vào tay mân mê

yeucuncon

Member
Cún làm người mẫu

Trời lạnh rồi, bố mẹ dẫn Cún đến nhà mẹ Pumpkin chọn cho Cún một chiếc áo thật xinh cho mùa đông này

Đầu tiên là chiếc áo bò khoẻ khoắn, xinh thật là xinh, nhưng hơi bị chật.Cún mặc áo đẹp, mặt vênh ngược lên trời

Tiếp theo là 1 chiếc váy hồng, điệu lắm, Cún mặc vào trông ngắn cũn, lại còn ngố tệ.

Được cái Cún rất ngoan, cứ đứng im cho bố mẹ thử hết cái này đến cái khác.
Mẹ Pumpkin thưởng cho người mẫu ngoan yêu này

yeucuncon

Member
Cún đeo khăn này, trông hơi bị oai

làm cho em lucy đang che mặt ngủ cũng phải mở mắt ti hí nhìn trộm..............

.....còn lucky thì nghiêng đầu nghe ngóng (mọi người để ý nhé, lucky nằm ngửa bụng lên trời nhưng 2 chân lại khép vắt chéo vào nhau trông rất là ý tứ hí hí)

Và cuối cùng, đây là chiếc áo đã vào chung kết

yeucuncon

Member
Cún mặc áo, ở nhà ông bà và mọi người ai cũng khen đẹp rối rít.
Nhưng lúc vừa mặc áo xong, không hiểu nàng ta không quen hay đang nghĩ ngợi gì mà cứ đừng ỳ ra mất 1 lúc không chịu di chuyển, lạ thế chứ.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Cảm ơn Nhà Cún nhé...

Chị thích Cún đến chơi lắm, vì Cún ngoan, Cún đến nhà chị không doạ mèo nhà chị...

Lần sau Cún đến chơi nữa nhé, lúc nào cũng sẵn bánh ngọt mời Cún đấy Cún ạ...

Hoasua

Lâu không vào, thấy cún có nhiều trò hay thế, nhất là cái clip nhảy lên xe máy ngoáy mông. Hi hi, trông đểu thế. Nhà mình ngày xưa nuôi nhiều cún, nhưng chưa bao giờ được đi chơi đâu, toàn quanh quẩn ở nhà thôi. Người mẫu cún hơi bị điệu đấy nhé, lại còn khăn quàng cổ nữa. Mà nhà Pumpkin bán áo cho cún à, hay là may sẵn? Mình muốn mua cho Tun nhà mình một cái. Trời lạnh cu cậu nằm co ro trông thương quá

tina90

Member
ối giời ơi em ơi, con Cún nhà chị hôm nọ đòi làm chồng chiba đấy, buồn cười không chịu được=))=))=)), chỉ sợ Mic nhà em mà nhìn thấy cảnh đấy thì chạy mất...móng, đi tìm em nào nữ tính hơn thôi.
Con Cún đi xe từ nhỏ nên quen rồi, lúc đầu thì đặt cả 4 chân xuống, đến khi cao lớn rồi thì để 2 chân trước lên trên. Dạo này nàng ta còn tự phát minh ra kiểu ngồi mới, trông rất là "đại lãn". Đây là hôm thấy chị đi xe đằng sau, nó ngoái lại đòi nhìn bằng được, trông hay lắm

Lâu lâu lại tìm thấy cái topic này để có cơ hội vào xem:D:D:D mic nhà em nữ tính lắm còn cún nhà chị nam tính hợp nhau cứ phải gọi là:party::party::party:.Thôi hai bác xem thế nào em sắp xếp mâm cơm dạm ngõ cho cháu nó;;);;);;):)):)):))

yeucuncon

Member
Lâu không vào, thấy cún có nhiều trò hay thế, nhất là cái clip nhảy lên xe máy ngoáy mông. Hi hi, trông đểu thế. Nhà mình ngày xưa nuôi nhiều cún, nhưng chưa bao giờ được đi chơi đâu, toàn quanh quẩn ở nhà thôi. Người mẫu cún hơi bị điệu đấy nhé, lại còn khăn quàng cổ nữa. Mà nhà Pumpkin bán áo cho cún à, hay là may sẵn? Mình muốn mua cho Tun nhà mình một cái. Trời lạnh cu cậu nằm co ro trông thương quá
Chị ơi đây là áo mua sẵn đấy, ui chọn áo cho nó khó lắm chị ạ, vì toàn áo của chó nhỏ thôi, em kiếm mỏi mắt mới được 1 cái. Hôm nào em định đặt may cho nó 1 cái để vừa vặn hơn, lại có cái thay đổi, chứ nó nghịch 1, 2 ngày là bẩn thui rồi. Chị cũng sắm cho Tun 1 cái đi, nhìn bọn nó mặc trông vừa đáng yêu mà mình cũng thấy an tâm:-bd

@tina: he he, em nói thế rồi thì cứ quyết định thế đi. Nhà trai chọn ngày cho 2 em nó gặp mặt tìm hiểu nhau cái nhể hí hí:D:)):))