• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông - samoey - em gái của Tôm mới về nhà !

yeuketoan89

Active Member
Khổ thân e nó nhỉ! hôm nay họ cũng hẹn mình đến đón đây thế này thì mình lo quá!.....
cậu có yh ko, pm nik mình quanghuy311089 nhé, mình nói chuyện với bạn trước khi bạn sang bắt nhé

yeuketoan89

Active Member
hjx. sáng nay bác sĩ Gaia vừa gọi điện cho mình báo là Bông sốt cao liên miên mấy ngày, mắt nhiều gỉ là biểu hiện của bệnh care. gọi mình lên làm thủ tục chuyển viện cho Bông sang 1 viện khác ngay gần đó. tình hình lại xấu hơn rồi :((

XoanQuay

Member
cầu mong cho Bông chiến thắng được tử thần, cố gắng lên Bông, yêu lắm ! hix

di_xe_may

Hi vọng bông sẽ luôn khỏe mạnh vượt qua sóng gió để đc kết chị em. Kem nhà mình lông thì ko phải trắng lắm màu ngà. Nhg nó lanh lợi.

T-Risk

Member
hjx. sáng nay bác sĩ Gaia vừa gọi điện cho mình báo là Bông sốt cao liên miên mấy ngày, mắt nhiều gỉ là biểu hiện của bệnh care. gọi mình lên làm thủ tục chuyển viện cho Bông sang 1 viện khác ngay gần đó. tình hình lại xấu hơn rồi :((
hix bé bông sao lận đận vậy hết bệnh này tới bệnh khác :( mà bị gì ko bị dính ngay quả care :( hix chúc e nó nhanh khỏi bệnh :(

yeuketoan89

Active Member
bác sĩ bảo nghi ngờ thôi chứ chưa kết luận là care, nhưng nhìn ảnh nó lúc tiếp nước thấy nó có vẻ mệt mỏi, lả đi như thế....:(

Bimm bim

Member
Chúc Bông mau khỏe lại để còn về chơi với anh Tôm nhé, Tôm ở nhà chắc nhớ em lắm đây :( ....Em đã từng trải qua cảnh này một lần nên biết, nhìn hai đứa nó đang chơi quen với nhau mà một đứa bị bệnh thì đứa đi buồn lắm, nó biết em nó bệnh nên chỉ nằm cạnh liếm liếm mặt thôi, nhìn rất thương :(

Anh ơi nếu bông bị carre thật anh cũng đừng lo nhé, em nghe nói bệnh viện GAIA có khả năng chữa được carre bằng phương pháp mới đấy anh ạ, em nghe đâu là truyền máu cho chó bệnh bằng máu của 7 con chó ta tương thích, anh thử hỏi thêm thông tin của bệnh viện xem anh nhé, chúc cún anh mau khỏe.

bác sĩ bảo nghi ngờ thôi chứ chưa kết luận là care, nhưng nhìn ảnh nó lúc tiếp nước thấy nó có vẻ mệt mỏi, lả đi như thế....:(
tinh hinh bông thế nào r b. minh có con husky cũng mãi chưa khỏi đây. nhưng chưa thấy nghi ngờ về 2 bệnh kia. hx . bay gio cho bé ăn uống thế nào là tốt b nhi ?
:(

Candy1205

Member
Gấu bông nhà e cũng đi nội trú rùi...sáng nay nhận đc tin đã đỡ ho khạc nhưng bị tiêu chảy ra máu...đến tối cô ý goi lại đag cấp cứu truyền nước kb sống hay chết...gấu bông béo tròn giờ gầy giơ xuơng...tại sao đợt này nhiều chó đổ bệnh nhanh vậy???quá hoang mag và lo lắg...haizzz

blackcat.akyane

bạn ơi bảo cách mình nuôi samoyed được không. nóng quá có bị dụng lông không.. có gì bạn pm vào yahoo cho mình nha : kiemkhachlangtu_votinh
cảm ơn bạn nhiều

blackcat.akyane

thứ nhất là sao mình thấy bạn tìm mua 1 em cún alk khó khăn thế nhỉ. mình đọc lướt qua box rao vặt thấy nhiều lắm mà. thứ 2 là việc cún nhập ở TQ nhưng nếu bạn theo dõi khoảng 1 tuần, ăn vẫn tốt, nghịc ngợm bình thường, phân đi khuôn đều, mắt ko có nhiều gỉ, gương mũi ẩm ẩm là có thể yên tâm rùi đấy :D
em Bông nhà tớ cuối tuần này là tiêm mũi thứ 2 rồi. em ý ngoan lắm, thả ra đi chơi chỉ chạy theo chân mình thôi, mà trong lồng nhất định ko đi ị, thả ra mới ị :D
thế em ý toàn ị ra nhà à.. mẹ mình mà thế thì là thịt hết... có cách nào để em đi vệ sinh đúng chỗ không

yeuketoan89

Active Member
Gấu bông nhà e cũng đi nội trú rùi...sáng nay nhận đc tin đã đỡ ho khạc nhưng bị tiêu chảy ra máu...đến tối cô ý goi lại đag cấp cứu truyền nước kb sống hay chết...gấu bông béo tròn giờ gầy giơ xuơng...tại sao đợt này nhiều chó đổ bệnh nhanh vậy???quá hoang mag và lo lắg...haizzz
hjx. Bông nhà mình cũng phải chuyển sang bệnh viện đó vì có biểu hiện giống care. bây giờ chỉ còn cách là cố gắng hết sức + hi vọng các em nó sẽ qua khỏi thôi.hjx ko biết là bị bệnh gì nữa nếu care thì ko cần phải nói nhưng nếu chỉ là viêm phổi với hen phế quản thì mình tưởng chữa cũng dễ dàng chứ nhỉ :(

yeuketoan89

Active Member
thế em ý toàn ị ra nhà à.. mẹ mình mà thế thì là thịt hết... có cách nào để em đi vệ sinh đúng chỗ không
à cún bé thì ko thể tránh khỏi việc đó đc đâu bạn, bạn phải kiên trì huấn luyện nó. nhưng kể cả như thế thì từ lúc bắt đầu huấn luyện cho tới khi thành công cún vẫn có thể tè và ị ra nhà nhiều lần lắm nên bạn hãy suy nghĩ kĩ xem có nên nuôi ko khi mà mẹ bạn ko thích chó như thế :D

yeuketoan89

Active Member
bạn ơi bảo cách mình nuôi samoyed được không. nóng quá có bị dụng lông không.. có gì bạn pm vào yahoo cho mình nha : kiemkhachlangtu_votinh
cảm ơn bạn nhiều
mình nuôi em Bông đc đúng hơn 1 tuần thì cho đi viện từ đó đến giờ luôn. còn theo hiểu biết của mình thì nóng quá chó chỉ mệt thôi chứ ko rụng lông, đến kì thay lông thì nó mới rụng. tốt nhất thì đừng nên cho nó bị nóng quá bạn nhé