• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông - samoey - em gái của Tôm mới về nhà !

yeuketoan89

Active Member
e xin giới thiệu với cả nhà bé Bông - giới tính cái - quốc tịch : Made in China - tuổi : chưa rõ, khoảng gần 2 tháng - cân nặng : chưa cân :D
bé Bông này e mới đón về hôm chủ nhật. tuy bé nhưng rất đanh đá, bị anh Tôm sủa nhưng ko sợ mà nhảy lên sủa lại, lao vào cướp đồ chơi và cắn cổ anh Tôm :))
các bác cho e hỏi là Samoey thì chế độ ăn uống dinh dưỡng cũng giống như alaska thôi phải ko ạ
mới về nhà mặt buồn thiu :(

sau quen dần đã mạnh dạn chạy nhảy :D

ngủ ngửa bụng lên trời :D

Tôm đã bị " ra rìa " :))

em mèo tự kỉ :))

thêm 2 cái clip cho nó sinh động ạ :D
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=NAWnfpGvpIs&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=GCXfps5j1sk&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

lucky_2901

Member
ôii trộm vía nhìn em Bông xinh quá bạn Huy ơi :p :p
Hỏi nhỏ bạn em này bạn bắt bao nhiu ? và ở đâu thế ?
em đã tiêm chưa hả bạn ?

yeuketoan89

Active Member
em này mình bắt về với tổng chi phí là 8tr5. mình bắt e nó ở QYCH PETSHOP. tuy ở đây cũng nhập bán cún TQ nhưng mà qua tìm hiểu thì tớ chưa thấy có ai phàn nàn việc mua chó ở đây về bị chết như ở Hồng Mai. đợt vừa rồi cũng định bắt con nào đẻ ở VN nhưng ko tìm đc nên đành liều mua ở đây :D, thật ra ko phải ham rẻ đâu vì giá cún đẻ ở VN cũng chỉ tầm 8tr. mua cún TQ nhưng k hề rẻ hơn chút nào cả. bé Bông đã đc tiêm 1 mũi. đang theo dõi ở nhà trong khoảng hơn tuần nếu ok thì sẽ tiêm nốt mũi thứ 2. đang phải nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa nè :D

cún đẹp quá, mình cũng biết Qych PS, có 1 vài bạn phàn nàn rồi, nhưng ít lắm. Nói chung là tin tưởng đc.

yeuketoan89

Active Member
tớ thích alk,samoey,husky, golden, phốc sóc, ngao tạng, doberman, GSD....nói chung cứ là chó và ko cắn người thì hầu như t đều thích :D
Lúc đầu tớ định gọi là Tép cơ, còn mẹ tớ thì muốn gọi là Gấu nhưng rồi sau bố tớ bảo gọi là Bông vì nó giống cục Bông hơn là Gấu và Tép :))

XoanQuay

Member
vào tặng Bông cục sương ăn cho mau lớn còn ra công viên chơi với các anh các chị hehe

lucky_2901

Member
nhìn mặt em bông đáng yêu dã man
chả như lucky nhà mình,mặt lúc nào cũng lườm lườm :(

zodiac123

Member
Bông nghịch quá. Xinh ghê. Tội Tôm, bị cho ra rìa, nằm buồn hiu àh =)). Mà ai bảo Tôm bắt nạt Bông, Bông bắt nạt Tôm thì có =)) . Nhìn Bông thấy yêu quá àh

yeuketoan89

Active Member
Bông nghịch quá. Xinh ghê. Tội Tôm, bị cho ra rìa, nằm buồn hiu àh =)). Mà ai bảo Tôm bắt nạt Bông, Bông bắt nạt Tôm thì có =)) . Nhìn Bông thấy yêu quá àh
Bông tuy bé hơn nhưng gấu lắm, ko chịu thua thằng Tôm đâu, cũng nhảy lên cắn cổ cho bằng được đấy :))

Bulu Kwon

Member
trời ơi!!!!!!!!!!!!! cục bông gòn biết đi :x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x nhà có 2 bé này thì khỏi nói r vui đến nỗi loạn nhà mất :)) Mong ước của mình là có 1 cục bông như vầy 8->

yeuketoan89

Active Member
trời ơi!!!!!!!!!!!!! cục bông gòn biết đi :x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x nhà có 2 bé này thì khỏi nói r vui đến nỗi loạn nhà mất :)) Mong ước của mình là có 1 cục bông như vầy 8->
vâng, vui lắm, nhiều lúc "vui quá" cũng mệt lắm bác ạ :))
lúc chúng nó đùa nhau thì k sao, lúc nào mà 1 con đc ăn 1 con ko đc ăn, hoặc là cả 2 cùng ăn, nhưng con ăn xong trước lại nghĩ mình đc ăn ít hơn, hoặc lúc đang dọn vệ sinh cho con này thì con kia lại làm 1 bãi thì cũng "vui" phết =))

Nabie

Member
tên Bông quá hợp luôn nhá, bé xinh xắn wá, Chúc pé mau ăn chóng lớn khỏe mạnh như trâu giống anh Tôm nhé :))

hung0606

Member
Bạn ơi cho mình hỏi, nếu mua cún alaska TQ nhưng đảm bảo về sức khỏe thì có đc ko

Bấc con

Member
Bông xinh qá bạn ạ :x nhìn chỉ muốn ôm thui ak
Chúc bé Bông và bé Tôm nhà bạn hay ăn chóng nhớn nhé...có ông chủ như bạn thì tuyệt vời qá rồi :)

yeuketoan89

Active Member
tên Bông quá hợp luôn nhá, bé xinh xắn wá, Chúc pé mau ăn chóng lớn khỏe mạnh như trâu giống anh Tôm nhé :))
bạn ơi tình hình bé Pika thế nào rồi, sức khỏe đã đỡ hơn chưa :(

yeuketoan89

Active Member
Bạn ơi cho mình hỏi, nếu mua cún alaska TQ nhưng đảm bảo về sức khỏe thì có đc ko
Vấn đề quan trọng nhất là sk có đảm bảo hay ko thôi mà. còn xuất xứ ko quan trọng đâu bạn ạ. TQ hay VN đều đc miễn là nó khỏe mạnh ( ý kiến cá nhân mình thì như thế :D )
trả lời câu hỏi của bạn, cún alaska TQ nhưng đảm bảo sk thì quá được :D

yeuketoan89

Active Member
Bông xinh qá bạn ạ :x nhìn chỉ muốn ôm thui ak
Chúc bé Bông và bé Tôm nhà bạn hay ăn chóng nhớn nhé...có ông chủ như bạn thì tuyệt vời qá rồi :)
hj. thanks bạn nhé ! mình cũng phải nhờ mẹ chăm sóc hộ cho nhiều vì còn phải đi làm. đc cái mẹ mình chăm cũng mát tay :D