• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông - samoey - em gái của Tôm mới về nhà !

yeuketoan89

Active Member
hjx. mình mua 1 em Bông khác rồi, nhưng chưa pót lên, tiêm 1 mũi rồi, ngày 21/8 tiêm mũi 2. tiêm mũi 2 xong khoảng 1 tuần nữa mà cũng ko vấn đề j thì m mới post hình e ý lên. rút kn lần trước vừa mang về đã up hình lên đc 1 tuần sau e ý đã ra đi rùi :(

anhkoyeu85

yeuketoan89 mua em samoy của hung huksy ở khu đô thị việt hưng phải không?a cũng định mua con đấy nhưng nghĩ thấy thik alaska hơn nên mua em bon:D có điều kiện thì làm con nữa cho đủ bộ kéo xe ^^

yeuketoan89

Active Member
ko e ko mua của bạn Hùng đâu a ơi. cún của bạn ý cũng đẹp lắm nhưng giá hơi cao e ko đủ xiền :D
nhà e mà rộng chút là e sắm đủ bộ ngay nhưng nhà bé quá ko nuôi đc. vừa phải cho bớt con mèo đi rùi a ạ :D

anhkoyeu85

Thấy giá cuối là bán 8tr cũng ổn mà^^e yêu chó kinh,mỗi tội số đen,đợt rồi a thấy e mua bông của Qych petshop,mang về mấy ngày đầu thấy ổn a cũng định mua e alaska ở đó rồi tiếc là...dù sao e cũng làm hết sức rồi,chia buồn vs e.mua cún nhà đẻ yên tâm hơn hẳn.
Nhà a thì rộng và nếu được thì a sẽ nuôi thêm^^vấn đề là mẹ lại thik mua thêm 1 em poodle cơ hjxx

yeuketoan89

Active Member
giá cuối là 8tr hả a.hjx thấy bạn ý rao 11tr cơ mà.lát ra cv tuổi trẻ chơi k a

anhkoyeu85

post bài xong a đi tập thể dục luôn :D để hôm nào a rủ được bạn gái đi cùng thì mới cho ra được tại đi xe số không có chỗ nằm^^ con samoyed đấy rao 10tr có fix mà,cuối cùng thì bán 8tr,a lại cứ tưởng e mua.Thế em mua chó nhà đẻ đấy chứ

Mrbon

Member
Mình là Linh htruoc dắt Bent ( samoy ) đi tiêm fong trên GaiA cùng bạn nè ^^:D

yeuketoan89

Active Member
ôi, post bài bên topic của bạn xong mới đọc đến đây.hjhj biết ngay mà, nhìn mặt con Bent nhìn quen quen, con gái mà khỏe và nghịc như con trai vậy :))

yeuketoan89

Active Member
hjx, để a tiêm đủ 2 mũi đã, vì lần trước đưa lên xong hơn 1 tuần sau nó đã bị bệnh rùi nên lần này sợ ko dám up lên nữa

Candy1205

Member
Thế là e Bông ra đi à?tội quá.lâu ko lên nên ko update đc thông tin.e Gấu Bông nhà e cũng vào Gaia nằm rùi mà ngta hứa là nằm 2 tuần sẽ khỏe.chết đền con khác lun.mà nó cũng đỡ rùi.vì dù sao cũng là chó đẻ ở Vn.hic.giờ e đag nuôi 1 em Sam đực 11 tháng rùi.nuôi to cho đề kháng tốt ko lo nhìu.

Candy1205

Member
Có ạ:candy.kool
Nó chưa khỏi nhưng e vẫn trả lại cho bên bán rùi vì mag về bị lun nên e nghĩ ko nên giữ vì kinh nghiệm mình non kém,nó đau ốm như thế mà kb chăm có vấn đề gì hối ko kịp.

yeuketoan89

Active Member
cậu mua ở đâu thế, b nuôi cả Sam nữa à, mấy tháng rùi, mình cũng mua thêm 1 em Bông khác rùi, mới tiêm 1 mũi, 26/8 này mới tiêm nốt mũi 2

Sao hôm mình thấy b chỉ dẫn b nào đấy cg nuôi alaska mua ở hồng mai nhìu kinh nghiệm nuôi cún lắm mà,h lại để e.bông nt,ko bik c.alas của b kia có khoe ko,b đã mua chó ở các pet shop thì đừng tin tưởng nói tốt cho ho làm j.chó có con khoe con yếu,như con người vậy.do mình nuôi là chính thôi,cá nhân mình cg nuôi 1e husky mua ở hồng mai,cg kiểm tra care và pravo ở đấy,tháng đầu tiên chỉ cho ăn cơm với ruốc chan canh,tiêm đủ 2 mũi là xong,sau đấy cho ăn tăng lên có làm sao đâu,chắc tại bạn thương e.bông wa,mới về cho ăn nhìu quá phải ko?

vananh081

Member
nuôi Sam thì tình trạng rụng lông thế nào hả bác, có giống husky không? lông lá bay tùm lum trong nhà, đến mức phải dung máy hút bụi để dọn,mỗi mùa rụng lông cứ như la gặp ác mộng, nhưng vẫn iu thương cún vì cái mặt nó lúc nào cũng tỏ vẻ dễ thương

Còn hơn Husky nhìu lần . Lông của sam dày và nhìu hơn Husky ngày nào lông cũng bay chứ đừng nói đến mùa thay lông