• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông - samoey - em gái của Tôm mới về nhà !

Bimm bim

Member
Bông em xinh quá anh ơi :x ...em gái Tung Của có khác lông lá người ngợm tròn quay nhìn lại càng ghét :x ...Mẹ anh cũng giỏi ghê chăm được 2 đứa này, dòng Husky của em còn đỡ chứ 2 đứa nhà anh lớn lên là thành khủng long hết đấy :p

SonPM

Bạn đón e này về hôm nào vậy? Mình cũng đặt 1 e ở đấy nhưng 3 tháng rồi vẫn chưa có
=))

yeuketoan89

Active Member
Bạn đón e này về hôm nào vậy? Mình cũng đặt 1 e ở đấy nhưng 3 tháng rồi vẫn chưa có
=))
em này về VN hôm thứ 6 tuần trước. và mình đón em nó về hôm chủ nhật. mình đặt chưa đến 1 tuần là có ngay mà.hjx

SonPM

Họ bảo tuần này về nhưng vì thời tiết nóng quá nên họ họ bảo từ từ vì đường xa sợ e nó mệtn nên đợi thêm mình nhớ tuần trước cung rất nóng bức mà!?? mà khi về đến VN thì bạn đón ngay về nhà à? thế có ràng buộc gì ko nếu e cún ko đc khỏe

SonPM

Tối qua đinh qua nhà Bác Linh thủ quỹ để bắt 1 e ALK (e cuối cùng) nhưng đến nơi thì bác ấy bảo là vừa có người đón rồi(Chiều hôm trước định đến đón thì bác ấy bảo là ko có nhà để đến tối mà tối hôm đó mình lại bận...) cái số mình hình như ko có duyên nản..

yeuketoan89

Active Member
về đến VN sau 2 ngày mình mới đón e ý về. bảo hành 1 tuần bạn ạ. tính đến hôm nay chưa thấy có biểu hiện gì bất thường. phân đi khuôn rất đẹp ( mỗi tội hơi thúi ) :))
ăn khỏe, nghịc khỏe, ngủ cũng khỏe :D

SonPM

Thế là mừng rồi Up cho e nó mau lớn!Thế bạn vẫn nhốt e ý ở trong lồng à? ko biết có cần phải mua lồng ko nhỉ nhà mình thi rộng. Hôm nào đón đc mình Up lên cho AE xem để còn cho chúng nó làm bạn với nhau nhé! >:D<

XoanQuay

Member
haha, hôm qua Tôm đen, vừa về được 1 phút thì Xu ra, hôm qua Xu nhìn khác lắm hehe=))

yeuketoan89

Active Member
Thế là mừng rồi Up cho e nó mau lớn!Thế bạn vẫn nhốt e ý ở trong lồng à? ko biết có cần phải mua lồng ko nhỉ nhà mình thi rộng. Hôm nào đón đc mình Up lên cho AE xem để còn cho chúng nó làm bạn với nhau nhé! >:D<
mới về mình mới nhốt lồng thui, còn sau thì sẽ xích giống thằng Tôm thui :D
nhà rộng thì cứ thả rông cũng đc nhưng nếu nó phá phách quá thì đành xích vào. nhà mình bé mới phải xích chứ thật lòng ko muôn xích lắm.hjx

yeuketoan89

Active Member
haha, hôm qua Tôm đen, vừa về được 1 phút thì Xu ra, hôm qua Xu nhìn khác lắm hehe=))
Đen gì đâu a :D em ấy bận việc gia đình nên ra muộn còn e cũng bận công việc nên phải về sớm thui mà. Xu khác hay em Trang khác hả a :D

hung0606

Member
mua bán trên mạng toàn lừa đảo, lấy chó của nhau xong bán đi bán lại ăn %
đến cả tùng lộc pet còn lấy chó TQ kêu chó đẻ ở thái nguyên :((
tìm mua alas mà khó quá

yeuketoan89

Active Member
bạn vẫn chưa tìm mua đc cún à, để mình xem em Bông nhà mình tình hình sức khỏe ra sao, nếu oke thì bạn có thể đến chỗ mình mua em Bông tham khảo nhé :D

yeuketoan89

Active Member
tính đến hôm nay bé Bông về nhà mới đã đc 4 ngày. trộm vía bé chơi khỏe, nghịc khỏe, ăn khỏe hơn cả Tôm. cho ăn bữa nào hết sạch bát bữa đó.phân đi khuôn rất đẹp. nước tè ko có dấu hiệu bất thường. nếu ko có vấn đề gì thì cuối tuần này sẽ tiêm nhắc lại mũi thứ 2 :D
mong là e Bông sẽ khỏe mạnh như Tôm :x :x :x

hung0606

Member
mình đang theo dõi 1 e alaska 3 tháng chắc là chó nhập, thấy giao bán từ 4/7 đến bây giờ, hôm mình đến xem là cn tuần tước thì thấy bé khỏe mạnh lắm, đi phân khuân và 24 này là tiêm mũi 2, thế e ý có ổn ko vậy

yeuketoan89

Active Member
mình đang theo dõi 1 e alaska 3 tháng chắc là chó nhập, thấy giao bán từ 4/7 đến bây giờ, hôm mình đến xem là cn tuần tước thì thấy bé khỏe mạnh lắm, đi phân khuân và 24 này là tiêm mũi 2, thế e ý có ổn ko vậy
thứ nhất là sao mình thấy bạn tìm mua 1 em cún alk khó khăn thế nhỉ. mình đọc lướt qua box rao vặt thấy nhiều lắm mà. thứ 2 là việc cún nhập ở TQ nhưng nếu bạn theo dõi khoảng 1 tuần, ăn vẫn tốt, nghịc ngợm bình thường, phân đi khuôn đều, mắt ko có nhiều gỉ, gương mũi ẩm ẩm là có thể yên tâm rùi đấy :D
em Bông nhà tớ cuối tuần này là tiêm mũi thứ 2 rồi. em ý ngoan lắm, thả ra đi chơi chỉ chạy theo chân mình thôi, mà trong lồng nhất định ko đi ị, thả ra mới ị :D