• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông - samoey - em gái của Tôm mới về nhà !

yeuketoan89

Active Member
đây là hình ảnh về cái "sổ tiêm" của bên QYCH PS họ gửi cho mình :

mình tường thuật lại là thế này : hôm đó mình đến lấy sổ tiêm, lúc trước thì mình ko định lấy đâu vì nghĩ nếu tiêm rồi thì vẫn phải tiêm lại vì ko tin tưởng đc nên chẳng cần lấy. NB ( người bán) họ bảo đã tiêm mũi 1 rồi. mang cún về nhà nuôi trong khoảng 1 tuần mà ok thì mang đi tiêm nốt mũi 2.mình nuôi đến ngày thứ 5 thì sức khỏe của cún bắt đầu có vấn đề về tiêu chảy.nhưng đc uống thuốc nên đã hết tiêu chảy. đến ngày thứ 9 thì cứ ho khạc mãi nên mình mới đem lên Gaia. bác sĩ trên đó nói rằng Bông có 1 số biểu hiện ban đầu giống bệnh carre, hỏi sổ tiêm đâu đưa họ xem nên mình mới về nơi của NB để lấy sổ. lên gặp chị Quyên bên đó thì c ý nói rằng đừng tin bọn bác sĩ trên Gaia họ chỉ hù dọa mình để lấy tiền thôi chứ cún tiêm rồi ko bị carre đc đâu. rồi chỉ dẫn mình mua 1 vài thứ thuốc về cho Bông uống. tất nhiên mình ngồi nghe nhưng bỏ ngoài tai hết, mục đích chính đến đó là để lấy sổ tiêm chứ ko phải nghe họ chỉ cách chữa bệnh ( vì việc này thì mình tin bác sĩ ở Gaia hơn là NB ). mình hỏi cho lấy sổ tiêm thì NB bảo là do dọn nhà nên sổ để hơi bừa bãi phải chờ tí để tìm. rồi NB đi vào 1 căn phòng rồi đóng cửa vào làm gì trong đó 1 lúc lâu lâu rồi ra đưa cho mình cuốn sổ như ảnh trên. mình thấy ở ngoài ghi là Samoyed đực. mình thắc mắc là cún nhà e là cái mà, thì chị Quyên bảo là thế chắc là ghi nhầm rồi lấy bút gạch chữ "đực" đi và thay bằng chữ "cái" ( như ảnh ). rồi mình hỏi 1 số thứ về cái sổ tiêm thì đc chị Quyên giải thích rằng đây là sổ của Bông nhà mình. nó sinh ngày 1/3/2012 (tức là tính đến thời điểm lấy sổ tiêm thì Bông thiếu vài ngày là đc 5 tháng tuổi )
rồi mình xem qua loa vì đang vội đi nên ko để ý, về nhà xem kĩ mới nhận ra rằng sổ tiêm này cực kỳ thủ công, ko có dấu má gì cả, và ngày sinh là 1/3/2012 mà trong khi lúc đón nó về nặng có hơn 3kg, bé tí, mình áng chừng gần 2 tháng. các bạn có thấy con Sam nào gần 5 tháng nặng hơn 3kg chưa.xem kĩ cuốn sổ tiêm mình nhắn tin hỏi thì bên NB họ giải thích rằng có thể họ đưa " nhầm " sổ tiêm. nếu ở vị trí người mua như mình liệu có ai tin đc ko. mình cũng hỏi thêm là giờ nếu Bông gặp chuyện ko may thì mình có đc hỗ trợ j ko. họ nói là quá 1 tuần rồi nên rất tiếc. mình nghĩ dù cún có bệnh thì cũng ko thể chết ngay đc, kiểu gì dai dai cũng phải quá 1 tuần may ra mới chết. nên việc họ bảo hành có 1 tuần nói chung ko có nhiều ý nghĩa cho lắm. đến chó ở Hồng Mai cũng phải 2 tuàn mới chết.
và hôm nay Bông đã bị carre thể thần kinh, bác sĩ Long ở Gaia nói rằng nếu tiêm 1 mũi rồi thì ít ra nó có tác dụng trong khoảng 3 tháng. vậy mà aBoong vẫn bị carre nghĩa là nó chưa hề đc tiêm, thật ra việc đc tiêm hay chưa nhìn sổ là biết.
câu chuyện trên đây mình kể hoàn toàn là sự thật ko hề thêm bớt 1 chút nào. mình ko nói mình hay NB sai, các bạn đọc xong sẽ tự nhận ra ai đúng ai sai.
trước khi mua mình cũng có tìm hiểu kĩ về QYCH PS rồi chưa thấy ai phàn nàn j nên cũng tin tưởng mua cún ở đây mặc dù biết là cún TQ. mà đừng ai bảo mình ham rẻ nhé, vì mình mua ở đây giá ko hề rẻ. mình mua giá 8tr là số tiền hoàn toàn có thể mua đc cún ở VN. cộng thêm tiền chưa trị cho nó bây giờ tính ra thêm gần 4tr nữa và tốn bao nhiêu công sức, thời gian.tiếc là đợt đó lại ko có con nào đẻ ở VN nên mình đành mua ở QYCH PS. và cũng đừng ai bảo mình ngu ngốc khi mua cún ở đó nhé vì khi post bài này nghĩa là mình đã tự nhận mình là ngu ngốc rồi. mong rằng ko còn anh em nào rơi vào hoàn cảnh như mình nhé !

Bella Pham

Member
Hãy để thiên thần bé nhỏ đựơc yên nghỉ maĩ mãi... Hãy khép lại 1 topic buồn!

XoanQuay

Member
sau cái vụ này mới thấy rõ sự thiếu trách nhiệm của bên Qshop, làm ăn tất nhiên lợi nhuận là việc phải có, nhưng đi bán cún chưa tiêm phòng và ko có trách nhiệm như thế là đáng tẩy chay,chung quy Qshop cũng đã lừa đảo và làm ăn ko uy tín chút nào, chúng ta những người yêu cún nên phổ biến cho mọi người để tẩy chay cái shop giết cún thế này, chia buồn cùng chú Huy!

Bimm bim

Member
Mua ở shop thì hên xui anh ạ, nếu bán được con chó nào khỏe mạnh thì họ sẽ khoe số đt chủ chó và ảnh chó trên mạng để chứng minh là shop đảm bảo, còn không thì thường họ sẽ ỉm hết đi nên mình không thể biết hết được..... Chia buồn với anh!!!

kid1989

Active Member
Qua vụ việc của cậu thì có 1 số kết luận như sau:

- Tại cậu không tham khảo kĩ hoặc các bài bị del thôi vì ngay Lenin cũng đã có người mua ở Q petshop và cũng bị care thể thần kinh.
- Nếu đã tiêm sẽ có dấu ngay chỗ chữ kí của bác sĩ.
- Nếu đã bảo hành thì ít là phải 1 tháng chứ đừng có bảo 2 tuần này nọ @_@

Coi như số của nó đến đây là phải đi đầu thai sang kiếp khác còn hơn phải sống kiếp này có sống cũng bệnh tật dặt dẹo.

lucky_2901

Member
híc....thương em Bông..xem lại clip thấy cục bông lí lắc đáng yêu mà giờ ....:( :(

T-Risk

Member
vậy là 1 topic đã khép lại với 1 kết thúc buồn :(( chúc anh mau tìm dc 1 em samoy khác . chúc bông sang kiếp sau dc làm 1 cái gì đó ngon lành hơn T.T

Bộp Alaskan

Chia buồn với bạn.

Tiêm vắc xin thì giảm tỷ lệ thôi chứ không thể miễn dịch 100%. Có thể lô vắc xin đấy có vấn đề nữa. Bạn nên chú ý tới em Tôm vì bệnh care với pravo rất dễ lây nhé.

Rút kkinh nghiệm lần sau vậy

viphtc

nha` bạn chật như vậy nuoi cún có thấy sao ko
mình đang rat muốn nuoi nhưng nhà cũng chật như bạn nè
ko biết có vấn đề j ko

viphtc

nha` bạn chật như vậy nuoi cún có thấy sao ko
mình đang rat muốn nuoi nhưng nhà cũng chật như bạn nè
ko biết có vấn đề j ko

yeuketoan89

Active Member
nhà chật nhưng đc cái cả nhà đều yêu chó cho nên tuy gặp rất nhiều phiền phức nhưng vẫn vượt qua đc hết bạn ạ, còn nếu ko yêu chó, kể cả chỉ nuôi 1 con, nhà rộng vẫn thấy khó chịu như thường :D
bạn suy nghĩ kĩ nhé !

Nabie

Member
chia buồn cùng chủ pé Bông nhé, hôm nay mới onl và đọc đc tin, buồn quá, pé đáng yêu thế cơ mà :( mong pé sớm siêu thoát, và đây cũng là một cảnh báo cho các bạn về các pet shop :(

không biết có phải vụ bé bông không mà qychpetshop tạm thời đóng của chắc để cho qua chuyện :))

monitor1987

Mình đã theo dõi topic của Tôm và Bông từ khá lâu, không ngờ Bông lại bị như thế, tại xem clip thấy nó vẫn khỏe mạnh. Chia buồn với bạn nhé :(

Bấc con

Member
Trời ơi em cũng đọc topic này mấy lần..còn cho mấy đứa bạn xem...ai cũng khen Bông xinh thế như cục bông í...thế mà lần này vào...ấn vào page cuối đọc để cm thì thấy các bạn bảo Bông...(hức hức)... rồi :(( Tội nghiệp qá....Chia buồn với anh nhé :(