• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 Thiên thần ăn tàn phá hại Kit & Jin

linhlady

Member
Thế cuối cùng cô vẫn về quê hả?:-o:-o:-o:-o........
Ừ. chiều thứ 7 tớ về quê, hôm nay mới lên nè. cộng nhận xa mẹ lâu, đứa nào cũng ngoan, để im cho mình bế chứ bình thường ở cạnh nhau suốt nên mẹ toan bị chúng nó khinh:))

Đề nghị Sò Tom + Dâu Angelie + Kit + Jin + 2 bố mẹ xây chung nhà mới đi! Hai nhà riêng cao vòi vọi mà toàn xây cho nhau thôi! hihi=))=))=))
Xin mọi người vote cho 1 cái nhé!

Ý bác cứ bình tĩnh, chưa đủ gạch đá mà xây :)). Bác để bọn em nuôi lũ lắm lông lớn lớn đã

linhlady

Member
Hôm qua mẹ các cháu đã tậu hẳn cân móc 5kg về nhà cân cho các cháu=)). sau đợt chạy nhanh chạy chậm thì 2 đứa đã lấy lại được cân nặng. Jin nặng 1,9kg và Kit 1,7kg. tình hình cân nặng diễn biến theo từng ngày và từng giờ ạ. mong là cứ thế cho đến khi mẹ không thể cân nổi 2 đứa nữa :x

kokokiukiu

Active Member
Hehe,giờ tớ chỉ phải cân Dứa thôi vì mấy đứa kia lớn hết rồi không lên cân mấy.Hôm qua tớ cũng vừa cân Dứa được 1.6kg:x.Mẹ tớ kêu cứ cân suốt ngày thế nó lớn làm sao đựoc nhưng mà tớ vẫn thấy nó lớn từng ngày nên cứ cân:))

linhlady

Member
Hehe,giờ tớ chỉ phải cân Dứa thôi vì mấy đứa kia lớn hết rồi không lên cân mấy.Hôm qua tớ cũng vừa cân Dứa được 1.6kg:x.Mẹ tớ kêu cứ cân suốt ngày thế nó lớn làm sao đựoc nhưng mà tớ vẫn thấy nó lớn từng ngày nên cứ cân:))
Ừ, Kit nhà tớ thì ra dáng đàn ông, đẹp trai lắm lắm cơ ( trộm vía). trước toàn bị Jin vật kêu oe oé mà giờ vật lại Jin để con bé khóc ré lên không tha =)). a Kit vượt cân e Dứa rồi nhé. cho mấy đứa con gái hit khói hết:-".

[alex]

Member
Bà bầu vẫn rảnh ghé qua nhà e thế này. yêu thế :x. Jin ở ngoài nhìn mặt không dài như ảnh đâu,2 cháu h nặng kinh tởm rồi. ăn hạt với cơm như lợn ăn cám=)). Nhím với Xù vẫn ở nhà dì chị à? khi noà chị mở lại quán. hay đợi vỡ chum ổn định xong?
Vỡ rồi em ơi, đúng 1/9, mẹ tròn con vuông cả, giờ mới mò vào đây này. Chắc phải chờ ổn định đã em ah, có gì cô cứ chuẩn bị dần đi, tới cuối năm chị em ta còn có cái bàn bạc :D

linhlady

Member
[alex];536516 nói:
Vỡ rồi em ơi, đúng 1/9, mẹ tròn con vuông cả, giờ mới mò vào đây này. Chắc phải chờ ổn định đã em ah, có gì cô cứ chuẩn bị dần đi, tới cuối năm chị em ta còn có cái bàn bạc :D
ui ui. cháu được mấy kg hả chị? chị giờ khỏe lại chưa? khổ thân bố cháu nữa cơ. Chị cứ lo ổn định nhà cửa đã, mấy thứ đó tính sau mà. Chúc cháu hay ăn chóng lớn và không quấy mẹ nhé!

[alex]

Member
Cháu đc 2,4kg thôi, hơi nhỏ cơ mà đủ tháng nên trộm vía cứng cáp lắm cô ah.

linhlady

Member
[alex];536631 nói:
Cháu đc 2,4kg thôi, hơi nhỏ cơ mà đủ tháng nên trộm vía cứng cáp lắm cô ah.
Trộm vía cháu, nó cứ ăn ngoan ngủ kĩ là mừng c ạ. sau này nó còn lên nhiều mà. Cơ mà cháu nó thua e nhiều ghê gớm. e được 4,1kg liền =))=))=)).e phục mẹ e quá

Boo Boo

Member
Tức là con chuột đã chuyển nhà sang nhà chú Canon? Chuột chuyển rồi sẽ đến mèo. Mèo chuyển xong rồi thì người buồn quá cũng phải sang theo.

linhlady

Member
Tức là con chuột đã chuyển nhà sang nhà chú Canon? Chuột chuyển rồi sẽ đến mèo. Mèo chuyển xong rồi thì người buồn quá cũng phải sang theo.
Haiz. hết bố Bơ Sữa lại đến mẹ Bơ Sữa thế này.e đứng rìa nhìn thôi.
@...: có người chuẩn bị được ăn đòn:))

linhlady

Member
Lâu rồi không update tình hình hai con nhợn của mẹ. dạo này bận rộn quá, nhiều việc quá nên toàn 2 con ở nhà xí xớn với nhau đợi mẹ về cho ăn.
:d Mở hàng nên Kit sẽ được trưng cái ảnh ảo diệu khi mà con còn đang ngái ngủ bị mẹ chụp ảnh.

Hàng ngày cháu nó vẫn nằm thế này, luôn luôn là thế và trở nên bất hủ, cháu học vợ già Jin đấy ạ

Vợ cháu nó nằm dư lày lày

Hàng ngày, vào lúc sáng sớm (nắng lên đỉnh đầu), cháu thường cùng mẹ ra sân. Mẹ thì quét sân mãi không xong còn con thì làm điệu để mỗi lần có zai đẹp hay gái xinh đi qua họ sẽ dừng chân và nựng con. Mà chả có ai sờ mó vào cả :d Ế hàng thôi con ạ

Con Jin tự kỷ thì chẳng thèm ra ngoài vì ở trong nhà vừa mát vừa có người hầu hạ, 1 bát hạt, 1 bát nước, 1 bát đựng phô mai. Ta cứ chơi, chán ta đi ngủ, ngủ dậy đói ta ăn, ăn no bùn ị ta đã có chậu cát to.Haizzzz

Thỉnh thoảng cháu nó lại trầm tư bên cửa sổ, hay tại vì cháu đã đến tuổi biết ngắm zai đẹp. hay tại vì zai ở nhà vẫn còn bé?

Còn đây là chân dung thủ phạm tàn phá hại rất kinh khủng, hiện tại cháu nó ~2,5kg.

Công việc cả ngày của cháu là ăn – ngủ - wc – vật nhau với con Jin và rình gái ;)) Quả mông của cháu nó như thế này đây

Nơi nằm ưa thích của 2 đứa vẫn là cái giường tầng để đồ linh tinh, mẹ các cháu đã phải dọn dẹp hết đi và để 1 cái gối hồng cho các cháu gối đầu nữa đấy ợ.

Mặt cháu nai tơ vậy thôi chứ cháu nghịch thì hơn quỷ sứ. lúc nào cũng leo trèo nhảy nhót uỳnh uỳnh ra, nửa đêm mẹ còn phải dậy oánh cho bắt đi ngủ. chán lắm cơ

linhlady

Member
Tiểu thư phố huyện, lúc nào cũng làm điệu, lúc nào cũng thích soi gương, nũng na nũng nịu

Chổi lông mèo nhà cháu đây, quét nhà hơi bị sạch đấy ạ!

Rồi khi mẹ bắt 2 đứa nằm chung gối với nhau:
“Chiến nó đi con ơi!”

A lê “hấp”,chết với anh. Khà khà ……

Không cho thì ông đi chỗ khác, ông không thèm, đã già lại còn khó tính. xí

linhlady

Member
Lâu lắm mới thấy ảnh của các bé.
Bố Ginger tự hào là chỉ có cu này giống bố. Nhưng ....Giờ thì đuôi của bố gọi đuôi của con bằng ...... cụ.:)):)):))
Đấy là con nó còn mấy ngày không tắm rồi đấy a ạ. chứ e mà chăm tắm cho thằng Kit thì bố Ginger còn chạy xa. hehe. mà được cái thằng này được truyền bộ lông giống bố. thấy chị Thủy bảo Ginger ít rụng lông thì thằng này nhà e cũng thế. toàn lông Jin bay khắp nhà.