• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 Thiên thần ăn tàn phá hại Kit & Jin

linhlady

Member
Hôm nay mẹ cháu tậu được máy ảnh mới, mẹ cháu sẽ liên tục update tình hình 2 cháu lên cho các bác, cô, chú, anh, chị trên Vp về 2 đứa nhà cháu.
Mẹ cháu, sau bao nhiêu ngày tháng đêm quên ăn, ngày quên ngủ, làm việc cật lực, chắt chiu từng hào đã rinh về được cái máy ảnh, từ nay chúng cháu sẽ được chụp ảnh lung linh hơn ( chút ít ) :D, lừa tình hơn ( 1 tẹo):)):)):)).
Và giờ đến lượt không gian riêng của 2 cháu thôi ạ.

1. Lady first: Hoắc Jin
Tính đến hôm nay là Jin đã được 4 tháng 8 ngày tuổi, nặng 2kg và đang trong độ sung sức của tuổi " hâm" tuổi "đơ".
Chân dung ngày cháu mới về nhà

và giờ đây

E cháu có bức chân dung " Ngồi tựa thau hồng" thì cháu " Nằm tựa rổ xanh"
Em Kit

Cháu đây

Hiện tại cháu vẫn đang trong quá trình trị nấm và đi ngoài nên nhan sắc chưa được tút tát cho lắm, mẹ cháu vãn đang phải kiêng khem cho cháu cực nhọc lắm ạ.

linhlady

Member
2. Only Boy: Hoắc Kit - ên khai sinh là Quýt Mập,cháu con mẹ Xám Ngố,con bố Ginger, và là 1 trong 6 Robo trái cây nhà mẹ Bơ Sữa, cháu đã bị mẹ Linh bắt cóc sau lần " ăn nhờ ở đậu" ngày ấy.Hiện tại cháu đã được khoảng 3 tháng gần 20 ngày và cân nặng thì không được "ổn áp" cho lắm :(
Cháu hồi còn bên mẹ Xám

và hôm nay:

Sở thích của cháu là nằm ngủ trên laptop yêu dấu của mẹ, vì cháu sẽ được mẹ vuốt ve và gặm bàn phím cho khỏi ngứa răng :-ss.

Cháu buồn ngủ rồi

Cháu đi ngủ đây

Cháu cũng thích nằm trên giường cho rộng rãi và mát mẻ nữa

Cháu khò rồi ạ. chúc các bác, các cô, các chú và các anh chị 1 buổi tối vui vẻ ạ.:x:x:x:x:-h

kokokiukiu

Active Member
Chúc mừng nhà cô Linh có chỗ trú chân cho 2 đứa<:p<:p<:p
Chúc cho Kít với Jin mau khỏe hẳn để ảnh ọt lung linh hơn nữa:x:x
Thằng Kít với Dứa nhà tới giống nhau thật đấy,anh em mà:x:x:)):))

Kún¥êu

Member
- Jin bây giờ to lớn hơn tầm này tháng trước rất nhiều , cả Kit cũng khác trước . Chị nhìn có vẻ cu cậu đã có chút da thịt rồi nhỉ :D . Tình hình mấy vết nấm của cô Linh ra sao rồi , hôm nọ chị nhìn thấy nấm trên đùi cô mà đêm về mơ ác mộng luôn :-ss . Nhớ giặt giũ chăn màn giường chiếu sạch sẽ thì nấm sẽ nhanh khỏi hơn đấy . Để lâu bệnh này là không có tốt đâu cô à.
- Từ nay 2 cô Linh với chị em cô Kiu thi xem nhà nào nuôi mèo béo mèo khỏe hơn , cuối năm ra so kết quả , ai chăm tốt chị sẽ có thưởng ;;)

kokokiukiu

Active Member
- Jin bây giờ to lớn hơn tầm này tháng trước rất nhiều , cả Kit cũng khác trước . Chị nhìn có vẻ cu cậu đã có chút da thịt rồi nhỉ :D . Tình hình mấy vết nấm của cô Linh ra sao rồi , hôm nọ chị nhìn thấy nấm trên đùi cô mà đêm về mơ ác mộng luôn :-ss . Nhớ giặt giũ chăn màn giường chiếu sạch sẽ thì nấm sẽ nhanh khỏi hơn đấy . Để lâu bệnh này là không có tốt đâu cô à.
- Từ nay 2 cô Linh với chị em cô Kiu thi xem nhà nào nuôi mèo béo mèo khỏe hơn , cuối năm ra so kết quả , ai chăm tốt chị sẽ có thưởng ;;)
Chị Kún cứ lo xa,cô Linh có bs riêng mà lo gì không khỏi nấm chứ=))=)):)):))

Thằng Kít là mèo đực đuơng nhiên là phải nặng cân hơn Dứa chứ ,chị treo giải thế thì thiệt thòi cho Dứa nhà em quá:(:)((

linhlady

Member
- hiện tại là Kit tầm 1,5kg. Jin chắc 2kg có thừa mất rồi, lông 2 đứa cứ phải gọi là chổi xể đến nơi rồi chị ạ
- vết nấm của e đang trong tình trạng thâm thâm, bỏ mặc váy chuyến về mặc quần dài và tối không đi chơi đâu hết. :((
- nhà e bây h đang bị nấm và đi ngoài nên cân năng ko ổn cho lắm. haiz. cơ mà cũng muốn giật giải lắm c ạ :))

linhlady

Member
Chị Kún cứ lo xa,cô Linh có bs riêng mà lo gì không khỏi nấm chứ=))=)):)):))

Thằng Kít là mèo đực đuơng nhiên là phải nặng cân hơn Dứa chứ ,chị treo giải thế thì thiệt thòi cho Dứa nhà em quá:(:)((
Cảm ơn cô. bác sĩ riêng bận lắm, mẹ con tôi chăm nhau cả đấy.
h Dứa nó lên cân, còn nhà tôi bị đi nhanh về chậm, sao cô không nói hả =))=))=))=))

zZĩnz

Member
yêu yêu yêu yêu
Jin hồi bé nhìn lừa tình thế Lớn lên trông... già đời quá đi hehehee
cậu Kit thì khỏi phải bàn rồi:))

Thay mặt Đảng, Nhà Nước và Chính Phủ, chúc 2 em mèo nhà cô Linh mạnh khỏe hay ăn chóng lớn nhé!

kokokiukiu

Active Member
Cảm ơn cô. bác sĩ riêng bận lắm, mẹ con tôi chăm nhau cả đấy.
h Dứa nó lên cân, còn nhà tôi bị đi nhanh về chậm, sao cô không nói hả =))=))=))=))
Tội nghiệp mẹ con cô quá nhỉ?=))=))

Chị Kún hẹn tới cuối năm mới so cơ mà có phải so ngay đâu,chả nhẽ Kít nhà cô đi nhanh về chậm tới tận cuối năm à=))=))=)),nó khỏi chả lên cân vù vù ấy,đang bệnh mà vẫn hơn cân Dứa cơ mà,cô còn nói gì nữa hở>:p>:p

linhlady

Member
yêu yêu yêu yêu
Jin hồi bé nhìn lừa tình thế Lớn lên trông... già đời quá đi hehehee
cậu Kit thì khỏi phải bàn rồi:))
Jin hồi bé mặt tịt hơn, càng lớn càng giống mẹ, với lại dạo này cháu nó bị sút cân nên mặt ko được " dày" cho lắm :d

linhlady

Member
Tội nghiệp mẹ con cô quá nhỉ?=))=))

Chị Kún hẹn tới cuối năm mới so cơ mà có phải so ngay đâu,chả nhẽ Kít nhà cô đi nhanh về chậm tới tận cuối năm à=))=))=)),nó khỏi chả lên cân vù vù ấy,đang bệnh mà vẫn hơn cân Dứa cơ mà,cô còn nói gì nữa hở>:p>:p
Mình quyết tâm, sau đợt này mua tăng trọng về cho con ăn =))=))=)).

Beambeam

Active Member
Chúc mừng nhà mới của cô Linh nhé, chúc 2 bé mau khỏe và sớm tăng cân :x

D_P_HOA

Active Member
thời buổi vật liệu xây dựng đắt đỏ mà cô Linh vẫn xây nhà mới cho chác cháu. Chúc mừng cô Linh nhé :x

linhlady

Member
Cảm ơn các bác và các cô chú vào thăm nhà cháu ạ. Nhà cháu cũng bí lắm rồi, phải dựng lều mà ở chứ không lại nay đây mai đó, lang thang các nhà khác xin ở nhờ mãi họ cũng ngại :D. Chưa kể mẹ cháu đang học chụp ảnh cho nâng cao tay nghề, bị mang tiếng chụp ảnh dìm hàng chán lắm rồi ạ=))

Hehe, nhà cháu xin đc chụp cho nhà cô Linh để nhà cô PTS lại cho nhà cháu ạ, cô Linh đồng ý ko ạ? =)) ( nhà cháu trẻ con từ lớn đến bé nên các cô đừng ném đá gì cháu nhá, cháu ko biết gì đâu :">)

linhlady

Member
Hehe, nhà cháu xin đc chụp cho nhà cô Linh để nhà cô PTS lại cho nhà cháu ạ, cô Linh đồng ý ko ạ? =)) ( nhà cháu trẻ con từ lớn đến bé nên các cô đừng ném đá gì cháu nhá, cháu ko biết gì đâu :">)
Thế thì a cứ chụp đi ạ, e làm dc thì e làm luôn, chỉ sợ trình non nên không đáp ứng được nhu cầu và nguyện vọng của nhà bác thôi :D.

linhlady

Member
Jin ơi! Quay đây "a" thơm cái nào, làm gì mà ngủ sớm thế e?-> Câu chuyện: "Đôi tình nhân nằm trong chiếc rổ"

(Hít) người e hơm ế, 1 tuần không tắm mà chẳng ngửi thấy mùi gì=))

Ứ chơi với cậu, cậu kém tuổi chị mà còn bày đặt hôn với chả hít,chị ứ thèm chơi với cậu.

Mẹ ơi! Con muốn ra ngoài, không thích chơi với Kit nữa đâu:((

Sao mẹ không cho con đi, con tự kỷ bây giờ ( Gớm! được thế thì còn gì bằng)

Kit-Người mẫu quảng cáo giày dép da Sandy

Haiz. không hiểu sao mặt cháu nhìn Men thế này, thế mà mụ Jin vẫn chê trẻ con mới sợ chứ.

Jin lúc nào cũng mải chơi, sở thích chung của 2 cháu đều là " lọt khe, rình mồi"

Gemma

Active Member
Chúc mừng cô Linh xây nhà mới cho các cháu nhá! Với cả máy ảnh mới nữa. Thế cô mua máy ảnh hiệu gì đấy? Fuji, Sony, Panasonic, Nikon hay Canon đấy? Oạch, kể tên máy ảnh mỏi hết cả miệng, chả biết có đúng cái tên nào cô Linh mua không nữa :-??3:-O:x