• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những chiến binh của tôi

Status
Không mở trả lời sau này.

NguoiRung

Member
Mỉm cười.
Chào bà con ! Choà hàng xóm !
Lời đồn trên giang hồ ?......?......?.....?...... và sự thật.
Pitbull tại Houston - Texas (sự lựa chọn)

Đói quá!!!! Đi ăn sáng đã. xong rồi lại post tiếp.
Mà cháu thấy chú làm sao phải khổ thế nhỉ. mấy em pitbull chú nhập về để hl làm Chiến Binh chứ có bán đâu mà phải nhập tận Mỹ cho tốn nhiều tiền. Nhâp Ở TQ cho gần mà giá lại rẻ, cháu sợ nhất chú cũng nhập ở TQ về nhưng cứ nói ở Mỹ cho oai:D

TungKon

Member
Lỗi của tui là lười không viết rõ, tui cứ nghĩ bạn sẽ hiểu . Trong bài này tui nói chó tức là Pit bull, (và những con chó lớn thuộc loại dữ) . Mua chó rẻ (tất cả các loại chó) nguy cơ bị bệnh rất cao, nhiều khi tiền thuốc cao hơn mấy chục lần giá con chó, thứ hai là với những giống chó dữ, không rõ lai lịch, cha mẹ không được tuyển lựa kỹ sẽ rất có thể thần kinh có vấn đề, nguy hiểm vô cùng .

Nên nhớ 1 con chó sẽ sống với mình mười mấy năm, sẽ là 1 thành viên của gia đình và là bạn của mình, ham rẻ để làm gì ? có lợi được bao nhiêu ? tui nói không mua chó rẻ cũng không có nghĩ là phải mua chó đắt thật đắt, đúng giá với 1 con chó tốt sẽ tốt hơn là 1 con chó rẻ .
:)e đã nói là không có j rồi,e hiểu ý của a rồi mà,xin cảm ơn anh vì đã cho lời khuyên bổ ích.

acma_ngu

Member
CÓ khả năng topic này sẽ bị đóng cửa sớm rồi, dạo này nhiều ông thuốc nổ quá, và cũng có nhiều ông ghen ghét nhau nên trọc ngoáy nhau,
Mình có làm 1 cái kỷ lục về rott và cũng bị close khi có sự góp mặt và giúp sức của 1 số thành viên không được gọi là người tốt cho lắm.r!
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=30441
Phải chăng cũng nên có 1 kỷ lục dành cho đủ các loại để mọi người được biết nhi!

Sửa lại 4 tấm hình giúp bác chủ topic.
Trời ơi!Đúng là những chiến binh.Thật là chỉ có 1 không 2 ở Việt nam.Khi nào có điều kiện em chăc sẽ phải bác kinh nghiệm để nuôi những nhân tài đất Mỹ này mói được!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ngoc_anh

Member
Cái này người ta gọi là câu chó :D:D:D:)):)):)):)) phải không các bác???
Sao bác chủ không treo ngang cái cần ra nhỉ? Như khi mình câu cá ý. Khi đó con chó cắn vào sẽ đung đưa, nhún nhảy. Như thế tác dụng luyện hàm có phải hay hơn không.

Sao bác chủ không treo ngang cái cần ra nhỉ? Như khi mình câu cá ý. Khi đó con chó cắn vào sẽ đung đưa, nhún nhảy. Như thế tác dụng luyện hàm có phải hay hơn không.
Hai con Pit này đã có vẻ thích nghi tốt với thời tiết khí hậu của VN,phát triển tốt lắm chúc mừng anh Anh Tuấn thử tập cho bọn nó cắn lắc như clip xem sao ạ ,Thanks:D
www.youtube.com/watch?v=9fO4Iy-i9QU&feature=related
Cắn lốp treo trên cao có tác dụng luyện cần cổ nhiều hơn là luyện cơ hàm. Có nhiều cách luyện cơ hàm mình không gửi hình lên đây vì trông rất khiếp. Cách huấn luyện chó đấu khác nhiều so với huấn luyện chó thể thao.
Để chó thích nghi được môi trường mới bạn phải có kinh nghiệm : phòng được các bệnh do môi trường mới gây ra - tạo tâm lý tốt giữa chó và chủ nuôi mới. Đấy là 2 điều hết sức quan trọng. Những hình ảnh trên là chủ và chó cùng hoà nhập để mình tìm ra những cá tính riêng biệt của từng con, để chọn cách nuôi và huấn luyện sau này.

Chú Tuấn oi cháu tùng đây ,đây la nick cua chau,chau it vao diên đàn lam chu ah,sao chú o treo hẳn lốp lên dan chu cho các em ay tập nhảy lên căn hả chú.tâp nhu đơt ngày trc cháu xuông xem ây.chau nghi tâp nhu thê hay hon.

To bopbi_matxe: Hihihi. Thắc mắc của Tùng giống như mấy bạn - nói là chiến binh mà trông cách tập quá nghiệp dư phải không? Có cái đúng ở chỗ mình sẵn có cây gậy lùa vịt chạy đồng đem ra nhử nhử mấy con chó cho nó hứng trí rượt cắn.
Nhưng yếu tố cơ bản trong huấn luyện đều phải có bước vui mà học này, chó còn nhỏ ta hãy làm như vui đùa cùng nó, thì nó mới có hứng thú. Chúng còn rất nhiều bài huấn luyện rất gian khổ nhưng không gửi ảnh lên diễn đàn làm chi vì đây là diễn đàn Pet. Những hình ảnh thiếu sinh quân của mấy chú chó này sẽ dừng tại đây. Có chú đã lên đường huấn luyện tại Trung Quốc, sau một thời gian nữa mời các bạn xem Topic mới : Pitbull diễn trí nhé!
Thank you very much!

cuongcho

chia tay voi obama

Thành thật xin lỗi bác Tuấn nhé vì công việc bận quá,mà nick này mới cho nên pots ảnh ko được
Đoàn HD xuống chia tay obama của bác Tuấn chú chó đi huấn luyện ở nơi rất xa

Bác Tuấn và bên cạnh là A Hiền người sẽ mang chú chó đi huấn luyện

cả đoàn sau khi ăn xong anh em về để xem 2 chiến binh

anh em HD muốn xem 2 chú chó nhưng A Hiền sau khi rượu đã ngà thi lại muốn đi hát

hát xong cả đoàn về nhà bác Tuấn xem 2 chiến binh được mang từ Mỹ về của bác Tuấn,cổng nhà

vừa vào đến cổng đón khách là chú Voọc

và đây là 2 chú chó chú đực vàng trắng được đưa đi huấn luyện chuyên nghiệp hơn

Còn đây là anh Hùng cũng là 1 người đam mê nuôi chó ở HD

thêm 1 chiến binh nữa từ Thailan em này mang được về cũng rất kỳ công

anh Hùng xem những móm đồ cổ và sở hữu luôn 1 đôi

và đây là cô con gái của Pác Tuấn đam mê nuôi chó còn hơn cả bố

chiếc xe ông chủ đi cũng là hàng độc luôn

[/u
xin lỗi anh nhé chỉ up được vậy thôi còn rất nhiều ảnh chụp những món đồ ở nhà bác Tuấn lần sau mình sẽ mở 1 bài mới nói về 2 chú chó được mang từ Mỹ về :-bd

Status
Không mở trả lời sau này.