• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những chiến binh của tôi

Status
Không mở trả lời sau này.

BIG DOG

Member
Bác Tuấn có thể post ped của mấy em mới lên không ạ?
Theo em nhìn thì bác nhập mấy em này từ Houston, Texas.
Nếu không có gì quá bí mật, bác có thể chia sẻ thêm về kinh nghiệm vận chuyển, chi phí và giá cả ( ước chừng )...
Em nghĩ là rất nhiều thành viên mê PB đang rất quan tâm đến những kinh nghiệm như thế.
Thanks bác trước.

To BIG DOG : Chó nhập tại Mỹ thì đương nhiên có Ped nhưng bạn và các thành viên đã đọc bài của Neo và Mạn đàm Bully của tôi, thì nhiều lúc Ped chỉ là sự giả mạo cho những người ngây ngô thôi, nhất là Pitbull Fighting cho nhu cầu của tôi đòi hỏi bản chất của con chó cao hơn nhiều so với những nhu cầu khác. Tôi muốn các bạn nhìn hình ảnh những con chó của tôi trên Vietpet, các bạn có thể đánh giá chính xác hơn một tờ giấy có thể ghi đầy những dòng giống con nọ con kia ... Về vận chuyển tôi không trao đổi với các bạn trên Vietpet được vì lý do liên quan đến công việc cá nhân của tôi. Các bạn thông cảm cho.
To moggle : Đúng rồi banner của tôi là mấy chú Bully. Tôi sẽ thay đổi hình ảnh của banner này

BIG DOG

Member
To BIG DOG : Chó nhập tại Mỹ thì đương nhiên có Ped nhưng bạn và các thành viên đã đọc bài của Neo và Mạn đàm Bully của tôi, thì nhiều lúc Ped chỉ là sự giả mạo cho những người ngây ngô thôi, nhất là Pitbull Fighting cho nhu cầu của tôi đòi hỏi bản chất của con chó cao hơn nhiều so với những nhu cầu khác. Tôi muốn các bạn nhìn hình ảnh những con chó của tôi trên Vietpet, các bạn có thể đánh giá chính xác hơn một tờ giấy có thể ghi đầy những dòng giống con nọ con kia ... Về vận chuyển tôi không trao đổi với các bạn trên Vietpet được vì lý do liên quan đến công việc cá nhân của tôi. Các bạn thông cảm cho.
Em hỏi cho vui thôi ạ, câu trả lời thì em đoán được rồi chỉ là thử xem có đúng không thôi ạ :D:D

Mạn phép PHUOCNGUYEN post đường link về PB tại Houston :
http://houston.backpage.com/PetsFor...TBULL&category=4428&priceMin=min&priceMax=max

Giá trên này như vậy nhưng khi đến mua có thể mặc cả được khá nhiều ( ở Mỹ luật nuôi chó rất ngặt, tuỳ điều kiện mà chỉ được nuôi một số chó nhất định,). Đến xem điều kiện gia chủ có phải bán tháo không hoặc điều kiện kinh tế mà mặc cả (PN đã mua 1 em Pit với giá 100$ trong khi gia chủ rao bán giá 300$)
Ngoài ra, khi vận chuyển về nếu là puppy nên chuyển 2 đến 3 em một lúc sẽ đỡ được khá nhiều chi phí so với vận chuyển riêng.
Chó có đăng ký AKC hay UKC sẽ mắc hơn do có thêm vài chi phí khác.
Hy vọng là vài kinh nghiệm em học được từ PHUOCNGUYEN sẽ giúp ích được anh em mê PB và bác Tuấn ít nhiều.
Thân

TungKon

Member
Em hỏi cho vui thôi ạ, câu trả lời thì em đoán được rồi chỉ là thử xem có đúng không thôi ạ :D:D

http://houston.backpage.com/PetsFor...TBULL&category=4428&priceMin=min&priceMax=max

Giá trên này như vậy nhưng khi đến mua có thể mặc cả được khá nhiều ( ở Mỹ luật nuôi chó rất ngặt, tuỳ điều kiện mà chỉ được nuôi một số chó nhất định,). Đến xem điều kiện gia chủ có phải bán tháo không hoặc điều kiện kinh tế mà mặc cả (PN đã mua 1 em Pit với giá 100$ trong khi gia chủ rao bán giá 300$)
Ngoài ra, khi vận chuyển về nếu là puppy nên chuyển 2 đến 3 em một lúc sẽ đỡ được khá nhiều chi phí so với vận chuyển riêng.
Hy vọng là vài kinh nghiệm em học được từ PHUOCNGUYEN sẽ giúp ích được anh em mê PB và bác Tuấn ít nhiều.
Thân
a cho e hỏi chút,chỉ với 100$ là mình có thể sở hữu 1 e pitbull sao?a có thể nói rõ hơn bjo nếu muốn sở hữu 1 e pitbull ở trang houston pitbull thì phải làm ntn,a thử nói rõ hơn đc không,chứ với 100$ thì e thấy quá rẻ cho 1 e pitbull.

Neapolitan

Active Member

Thân
Tui không biết gì về chó của Mainshon, nhưng 1 đường link 1 bạn đưa ra như vậy không nói lên được điều gì cả . Thế giới chó vô cùng phức tạp, Pit bull lại càng phức tạp hơn nhiều, giá nào cũng có, tiền nào của nấy cũng có, mua rẻ nhưng chó tốt cũng có, mua mắc nhưng chó dỏm cũng có . Thông tin trên net khi đọc phải sàng lọc cẩn thận, tui cũng biết chút đỉnh về pit bull và bully, nhưng không dám bàn nhiều vì chưa bao giờ đích tay nuôi 1 con nào, nhưng tui có thể khẳng định 1 con pit bull giá hai ba trăm không thể nào là 1 con chó tốt, 1 con chó tốt phải hội đủ rất nhiều yếu tố, điều này backyard breeder không cần biết tới đâu, bởi vậy mới có giá đó .

Tui chưa bao giờ ship chó về VN, nhưng tui ship đi Mỹ và Canada rất nhiều, không có chuyện ship nhiều 1 lúc sẽ rẻ hơn .

Giấy của UKC tui không dám bàn vì không rành lắm, nhưng tờ giấy của AKC không thôi cũng đáng giá 500 đô rồi (chưa tính con chó), đó là giá của uy tín của tờ giấy và AKC breeder, không đơn giản là vì nó có thêm vài chi phí khác đâu .

Neapolitan

Active Member
a cho e hỏi chút,chỉ với 100$ là mình có thể sở hữu 1 e pitbull sao?a có thể nói rõ hơn bjo nếu muốn sở hữu 1 e pitbull ở trang houston pitbull thì phải làm ntn,a thử nói rõ hơn đc không,chứ với 100$ thì e thấy quá rẻ cho 1 e pitbull.
Đừng ham rẻ bạn ơi, tui nói thiệt, mấy con giá đó cho tui tui cũng không lấy, nếu không có tiền mua 1 con chó tốt thì thà tui không nuôi .

hot_dog90

Member

Mấy chú pitbull đang được rao bán tại philippin...em này bé tí..chưa mở mắt mà đã 1500$ vì dòng dõi

Mấy em này thì lại chỉ có khoảng chưa đến 100$.....Do thủ tục vẩn chuyển quá phức tạp mà mất tiền ship về nhiều lên.....

BIG DOG

Member
@Nepolitan : đường link tôi đưa ra là nơi dân Houston bán PB, nếu bạn ở Houston Texas thì có thể mua chó với giá như vậy và còn rẻ hơn nếu bạn biết mặc cả, chất lượng thì do người chơi chọn thôi. Mastino thi tôi không rõ nhưng bully và pitbull có rất nhiều diễn đàn mua bán kiểu như vậy. Giá Pitbull không cao, chỉ có bully đẹp thì là mắc thôi. Pitbull ở Mỹ cũng như chó ta ở VN vậy, có thể cho nhau được nếu thân tình.
Xin được nói thêm là PHUOCNGUYEN rất rành và đam mê Pitbull nên tôi chắc chắn là sự lựa chọn của PN là chó tốt.
Về giấy tờ AKC của bạn thế nào tôi không rõ nhưng nếu chó bố mẹ là bully(pitbull) ở VN đã đăng ký và có giấy UKC thì chó con có thể đăng ký UKC với chi phí thấp hơn nhiều,

@Tungkon : em có thể mua được nếu em có người nhà bên đó. Tuy nhiên cần lựa chọn kỹ và hiểu biết về pit. Em có thể tham khảo thêm Thailand cũng rất nhiều pitbull đẹp.

@hotdog : em đầu tiên chắc là bully, mấy em sau chắc là pit nuôi làm pet hoặc để chọi. Em post thêm về bố mẹ dog là biết liền

Neapolitan

Active Member
@Nepolitan : đường link tôi đưa ra là nơi dân Houston bán PB, nếu bạn ở Houston Texas thì có thể mua chó với giá như vậy và còn rẻ hơn nếu bạn biết mặc cả, chất lượng thì do người chơi chọn thôi. Mastino thi tôi không rõ nhưng bully và pitbull có rất nhiều diễn đàn mua bán kiểu như vậy. Giá Pitbull không cao, chỉ có bully đẹp thì là mắc thôi. Pitbull ở Mỹ cũng như chó ta ở VN vậy, có thể cho nhau được nếu thân tình.
Xin được nói thêm là PHUOCNGUYEN rất rành và đam mê Pitbull nên tôi chắc chắn là sự lựa chọn của PN là chó tốt.
Về giấy tờ AKC của bạn thế nào tôi không rõ nhưng nếu chó bố mẹ là bully(pitbull) ở VN đã đăng ký và có giấy UKC thì chó con có thể đăng ký UKC với chi phí thấp hơn nhiều,

@Tungkon : em có thể mua được nếu em có người nhà bên đó. Tuy nhiên cần lựa chọn kỹ và hiểu biết về pit. Em có thể tham khảo thêm Thailand cũng rất nhiều pitbull đẹp.

@hotdog : em đầu tiên chắc là bully, mấy em sau chắc là pit nuôi làm pet hoặc để chọi. Em post thêm về bố mẹ dog là biết liền
Tui nói cái link bạn đưa 90% dân trong đó là backyard breeders, nên chỉ nói lên 1 khía cạnh giá cả thị trường pitbull ở Mỹ . Tui cũng có thể nói giá 1 con Chihuahua ở VN chỉ có 300, 400k đồng tiền VN, vì tui lấy giá ở mấy con Chihuahua dỏm bày bán ngoài lề đường .

Pitbull ở Mỹ không mắc, nhưng tui thấy VP không đồng ý bàn về giá cả nên tui không tiện nói, các bạn tự tìm hiểu vậy . Ý tui nói là cái link bạn đưa không đại diện cho giá 1 con pitbull tốt ở Mỹ . Bạn không thể đưa cái link cua tụi backyard breeder rồi nói đây là giá pitbull ở Mỹ .

BIG DOG

Member
@Nepo : tôi thấy các trại pit ( có website để tham khảo được) đều dần chuyển sang bully vì pit giá thấp, không có kinh tế khi làm trại nuôi. Ở Mỹ có lẽ xin pit đẹp cũng không khó. Giá cả thì vô chừng mà
Thấy bác Tuấn cũng mua Pit ở Houston nên muốn chia sẻ thêm chút. Hy vọng là giúp được bác ấy chút ít.
Dừng ở đây nhé, spam của bác Tuấn cũng kha khá rồi.

Bác Tuấn khi nào có việc ở Hà Nội ới em nhé, sdt của em ở topic 'mạn đàm bully' đó. Em mời bác chầu cafe vì spam nhé, luôn tiện học hỏi ít kinh nghiệm về rèn pit và bully của bác.

Xin chào tất cả các bạn đã đọc topic này
Các bạn gọi chó mình thế nào ??? Kỳ vọng gì ở nó ???
Tôi gọi Pitbull của tôi là Chiến binh, tôi kỳ vọng nó là vô địch, là cận vệ, là thợ săn tài giỏi của tôi.
Tôi vui mừng vì mở topic này đã được đông đảo các ban quan tâm, được thể hiện qua lượt đọc nhiều nhất, chủ đề có nhiều bài nhất, trong thời gian ngắn nhất qua một số hình ảnh về xuất xứ, làm quen ngoại cảnh, các bài tập vui mà học của mấy chú Pitbull hơn 5 tháng tuổi này. Tôi nhận thấy có nhiều suy nghĩ và cảm nhận về một giống chó, về một cách chơi từ nhiều bạn trên diễn đàn đã gọi điện cho tôi. Tôi có câu trả lời đầu tiên : Pitbull + cách chơi không đơn giản cho số đông người nuôi chúng, nhưng tôi đảm bảo rằng hình ảnh những chú chó Pitbull của tôi trên Vietpet sẽ làm hài lòng, sẽ là mơ ước của nhiều bạn.
Có đủ loại chó cho mọi hạng người nuôi chúng, chữ ký của tôi là Quý vật tìm quý nhân, các bạn suy nghĩ thêm.
Ở topic này, nảy sinh vài sự so sánh về giá chó ở Mỹ và vài nơi khác. Kể ra cũng tốt, nó giúp tôi về câu hỏi của nhiều bạn là Pitbull con tôi bán giá bao nhiêu, Pitbull to bán giá bao nhiêu, nhà có Pitbull bán không? Tôi chưa trả lời ai câu hỏi này vì tôi chắc trong topic của tôi sẽ có thông tin về cái mà các bạn quan tâm một cách ngẫu nhiên và vô tư nhất. Thế là các bạn tìm nhanh được câu trả lời rồi đấy ! Nếu bạn tinh ý. Thấy khó hãy gọi điện cho tôi, tôi sẽ trả lời cho bạn. Điện thoại của tôi đã có trên topic này.
Tôi có thói quen biết cũng không nói - không biết thì im luôn cho đỡ lộ cái ngu nên trong topic tôi ít trả lời. Các bạn thông cảm vậy ! Tôi gửi hình chó trên Vietpet thấy hay các bạn xem, thấy dở thì bỏ xem. Có điều bạn nào xem xong, chán chó mình nuôi là tôi mắc lỗi đó! Đôi khi thay một loại chó là thay cả một hạng người!!!

TungKon

Member
Đừng ham rẻ bạn ơi, tui nói thiệt, mấy con giá đó cho tui tui cũng không lấy, nếu không có tiền mua 1 con chó tốt thì thà tui không nuôi .[/
:(xin lỗi anh,a nói la nếu không có tiền mua một con chó tốt thì thà anh không nuôi là hơi bị nhầm rồi đó anh,chó hay cái j cũng vậy thôi,nếu mình thích nó thì nó sẽ có giá trị và ý nghĩa đối với mình,cho dù có đắt tiền mà mình không thích thì cũng vậy thôi,a đừng nói kiểu đấy,đâu phải cứ có nhiều tiền mới mua được một con chó ưng ý đâu.

Đừng ham rẻ bạn ơi, tui nói thiệt, mấy con giá đó cho tui tui cũng không lấy, nếu không có tiền mua 1 con chó tốt thì thà tui không nuôi .[/
:(xin lỗi anh,a nói la nếu không có tiền mua một con chó tốt thì thà anh không nuôi là hơi bị nhầm rồi đó anh,chó hay cái j cũng vậy thôi,nếu mình thích nó thì nó sẽ có giá trị và ý nghĩa đối với mình,cho dù có đắt tiền mà mình không thích thì cũng vậy thôi,a đừng nói kiểu đấy,đâu phải cứ có nhiều tiền mới mua được một con chó ưng ý đâu.
Bạn vội vã và chưa suy xét cẩn thận!Với phản hồi của bạn về bài viết của Neo,tôi cho là bạn chỉ mới nhìn nhận sự việc ở góc cạnh của 1 người nuôi chó giải trí,bầu bạn.Vâng,bạn rất chính xác... con chó dù xấu xí hay khuyết điểm thì nó luôn có 1 giá trị tinh thần với con người .............nhưng ở đây,vấn đề được đặt ra nên được hiểu theo chiều hướng của một nhà nhân giống.Bạn cũng theo dõi nhiều phản hồi phía trên,điều đó có giúp bạn thấy rằng giá trị con chó(không chỉ riêng Pitbull)phụ thuộc rất nhiều vào dòng giống,phổ hệ và chính bản chất của nó hay không?
Nhân đây,tôi cũng xin được góp chút ý kiến cho những bạn trẻ để tránh những trường hợp như thế này lại xảy ra.Những gì được các bạn viết trên diễn đàn,nó sẽ ở đó,bút sa...gà chết.Vì thế,hãy cân nhắc và kiểm tra lại nhiều lần khi 1 bài viết được gửi đi,hoặc như cảm thấy chưa thật bình tĩnh thì ta nên tránh xa bàn phím....đừng vì 1 chút tự ái,hơn thua hay cảm thấy trái ý mà làm mất đi sự thú vị của chủ đề.Thế nhé,tôi vốn chẳng mấy khi dính dáng đến những điều như vậy,nếu có gì vụng về và thất lỗi,TungKon bỏ qua nhé!Thân mến.

JameBondS

Bác

Tôi gọi Pitbull của tôi là Chiến binh, tôi kỳ vọng nó là vô địch, là cận vệ, là thợ săn tài giỏi của tôi.
Tôi vui mừng vì mở topic này đã được đông đảo các ban quan tâm, được thể hiện qua lượt đọc nhiều nhất, chủ đề có nhiều bài nhất, trong thời gian ngắn nhất qua một số hình ảnh về xuất xứ, làm quen ngoại cảnh, các bài tập vui mà học của mấy chú Pitbull hơn 5 tháng tuổi này. Tôi nhận thấy có nhiều suy nghĩ và cảm nhận về một giống chó, về một cách chơi từ nhiều bạn trên diễn đàn đã gọi điện cho tôi. Tôi có câu trả lời đầu tiên : Pitbull + cách chơi không đơn giản cho số đông người nuôi chúng, nhưng tôi đảm bảo rằng hình ảnh những chú chó Pitbull của tôi trên Vietpet sẽ làm hài lòng, sẽ là mơ ước của nhiều bạn.
Có đủ loại chó cho mọi hạng người nuôi chúng, chữ ký của tôi là Quý vật tìm quý nhân, các bạn suy nghĩ thêm.
Ở topic này, nảy sinh vài sự so sánh về giá chó ở Mỹ và vài nơi khác. Kể ra cũng tốt, nó giúp tôi về câu hỏi của nhiều bạn là Pitbull con tôi bán giá bao nhiêu, Pitbull to bán giá bao nhiêu, nhà có Pitbull bán không? Tôi chưa trả lời ai câu hỏi này vì tôi chắc trong topic của tôi sẽ có thông tin về cái mà các bạn quan tâm một cách ngẫu nhiên và vô tư nhất. Thế là các bạn tìm nhanh được câu trả lời rồi đấy ! Nếu bạn tinh ý. Thấy khó hãy gọi điện cho tôi, tôi sẽ trả lời cho bạn. Điện thoại của tôi đã có trên topic này.
Tôi có thói quen biết cũng không nói - không biết thì im luôn cho đỡ lộ cái ngu nên trong topic tôi ít trả lời. Các bạn thông cảm vậy ! Tôi gửi hình chó trên Vietpet thấy hay các bạn xem, thấy dở thì bỏ xem. Có điều bạn nào xem xong, chán chó mình nuôi là tôi mắc lỗi đó! Đôi khi thay một loại chó là thay cả một hạng người!!!
Lâu lâu không vào xem hôm nay vào xem topic này của bác Maishon usa em của bác Tuấn trắng HP không biết bác Tuấn bây giờ dùng nick này hay em bác nữa , mà chỉ thấy bác mua được 2 con chó con ko biết từ xứ sở nào mà NỔ quá trời không khác SẤM lại còn nói mơ ước của nhiều người thật là bái phục bác sát đất cái tài ăn nói của bác . Còn topic này tại sao nhiều người vào viết bài vì nghe bác nổ nhiều quá ngứa tai viết vài bài mong bác khiêm tốn bình tĩnh lại . Người ta nói rằng SỐNG TRÊN ĐỜI NÊN SOI GƯƠNG VÀ XEM MÌNH GIỐNG AI , Đừng nói người này người kia ngu là ko đúng đâu bác là người mới vào VP nên ăn nói thận trọng vì bác cũng khá tuổi rồi . Đừng phát nổ ẩu mấy cu con nó mắng cho ngại lắm đấy . Em cũng chỉ thương bác khuyên vậy thôi có gì không phải bác bỏ qua cho em nhé em ít tuổi lắm. Bác cứ xem lại topic kia em nghĩ sau cái topic đó em tưởng bác qui ẩn theo lời khuyên của em rồi chứ . Bây giờ lại lập topic này ý đồ của bác như nào em cũng đi giầy khủng bố trong bụng bác. Thôi em có vài lời biếu bác, còn ba con chó của bác không bằng 1 con của nhiều anh tài trên VP đâu em không nói bác tự tìm các anh tài đó để học hỏi nhé
CHÚC BÁC MỈM CƯỜI VÀ MẠNH KHOẺ BÌNH TĨNH HƠN
007

TungKon

Member
Bạn vội vã và chưa suy xét cẩn thận!Với phản hồi của bạn về bài viết của Neo,tôi cho là bạn chỉ mới nhìn nhận sự việc ở góc cạnh của 1 người nuôi chó giải trí,bầu bạn.Vâng,bạn rất chính xác... con chó dù xấu xí hay khuyết điểm thì nó luôn có 1 giá trị tinh thần với con người .............nhưng ở đây,vấn đề được đặt ra nên được hiểu theo chiều hướng của một nhà nhân giống.Bạn cũng theo dõi nhiều phản hồi phía trên,điều đó có giúp bạn thấy rằng giá trị con chó(không chỉ riêng Pitbull)phụ thuộc rất nhiều vào dòng giống,phổ hệ và chính bản chất của nó hay không?
Nhân đây,tôi cũng xin được góp chút ý kiến cho những bạn trẻ để tránh những trường hợp như thế này lại xảy ra.Những gì được các bạn viết trên diễn đàn,nó sẽ ở đó,bút sa...gà chết.Vì thế,hãy cân nhắc và kiểm tra lại nhiều lần khi 1 bài viết được gửi đi,hoặc như cảm thấy chưa thật bình tĩnh thì ta nên tránh xa bàn phím....đừng vì 1 chút tự ái,hơn thua hay cảm thấy trái ý mà làm mất đi sự thú vị của chủ đề.Thế nhé,tôi vốn chẳng mấy khi dính dáng đến những điều như vậy,nếu có gì vụng về và thất lỗi,TungKon bỏ qua nhé!Thân mến.
e hiểu những j a nói rồi,thôi,cũng chả có j lên cũng không phải bàn lại cái việc này nữa,xin lỗi vì đã làm loạn topic của bác maishon,đêy là chỗ để giao lưu,học hỏi kinh nghiệm chứ đâu phải chỗ để cãi nhau phải không?:)

trangphuong

Active Member
Câu này khó hiểu quá bác Tuấn ơi?
Em thấy bác cũng thay và nuôi nhiều loại chó đấy trứ? Cả phú quốc, phú thái, cả pit bull....

NguoiRung

Member
Tôi có thói quen biết cũng không nói - không biết thì im luôn cho đỡ lộ cái ngu nên trong topic tôi ít trả lời. Các bạn thông cảm vậy ! Tôi gửi hình chó trên Vietpet thấy hay các bạn xem, thấy dở thì bỏ xem. Có điều bạn nào xem xong, chán chó mình nuôi là tôi mắc lỗi đó! Đôi khi thay một loại chó là thay cả một hạng người!!![/QUOTE Cháu xin lỗi chú Tuấn trước nhé cháu nói có gì ko phải chú bỏ quá cho. Chú ko nên dùng từ "mơ ước" làm gì. chú nói thế là chú tự cao tự đại quá:D. Với ai cháu ko biết nhưng riêng cháu thì mấy em pitbull của chú binh thường thôi đâu có gì ghê ghớm đâu. nên có tuổi rồi ăn nói suy nghĩ 1 tý chú à, ko thì trẻ con nó cười cho đấy:D:D:D:D:D:D:D:D

NguoiRung

Member
Đôi lời với các bạn :
Cảm ơn tất cả các bạn ở Hải Phòng và một số nơi khác đã có lòng quan tâm đến mấy chiến binh Pitbull của tôi có nhu cầu được đến trại tiếp xúc trực tiếp với mấy chiến binh, rất tiếc tôi phải nói lời từ chối bởi lẽ mỗi người đều đặt ra cho mình những nguyên tắc riêng để làm sao có lợi cho con chó nhất. Từ chối đó là cách lựa chọn của tôi, mong các bạn thông cảm. Tôi lấy làm vui mừng được chia sẻ bằng hình ảnh cuộc sống cũng như sinh hoạt của mấy chiến binh trên Vietpet để các bạn và tôi có thể trao đổi và chia sẻ. Đây là số điện thoại của tôi : 0913.511.924 Nếu cần các bạn có thể gọi cho tôi bất cứ lúc nào - Thân

Chú cho cháu gửi ké hình Đấu Sĩ của cháu lên với nhé.hôm nào rảnh chú cháu mình cho Chiến Binh và Đấu Sĩ thư lửa 1 tý chú nhé. Cảm ơn chú Trước

Neapolitan

Active Member
Lỗi của tui là lười không viết rõ, tui cứ nghĩ bạn sẽ hiểu . Trong bài này tui nói chó tức là Pit bull, (và những con chó lớn thuộc loại dữ) . Mua chó rẻ (tất cả các loại chó) nguy cơ bị bệnh rất cao, nhiều khi tiền thuốc cao hơn mấy chục lần giá con chó, thứ hai là với những giống chó dữ, không rõ lai lịch, cha mẹ không được tuyển lựa kỹ sẽ rất có thể thần kinh có vấn đề, nguy hiểm vô cùng .

Nên nhớ 1 con chó sẽ sống với mình mười mấy năm, sẽ là 1 thành viên của gia đình và là bạn của mình, ham rẻ để làm gì ? có lợi được bao nhiêu ? tui nói không mua chó rẻ cũng không có nghĩ là phải mua chó đắt thật đắt, đúng giá với 1 con chó tốt sẽ tốt hơn là 1 con chó rẻ .

Status
Không mở trả lời sau này.