• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Marco: Chú English Bulldog Giống Tương Lai

A3 vẫn đảm bảo dinh dưỡng cho chó, không cần thêm gì khác. Hãy giữ chó ổn định trong lứa tuổi này, tránh những thay đổi về thức ăn dể dẫn đến chó bị tiêu chảy hoặc rối loạn tiêu hóa. Hãy để chó lớn hơn rồi từ từ cho ăn theo ý thích của em, nó sẽ từ từ thích nghi. Tuy nhiên, theo anh thì những chú chó của Anh chỉ ăn hạt thôi nhưng chúng phát triển rất tốt.

Thân,
Em cám ơn anh Sơn nhiều, công nhận tính tình loài này hay. Em cám ơn anh.

1stLady

Member
Đến thăm trại Royal của ly-giang về lúc nào cũng thấy tủi thân và ráng cố gắng thêm 1 chút nữa.

Để có đc thành quả như trên ai nuôi Bull đều hiểu phải trải qua những khó khăn cực khổ như thế nào. Chỉ có những người hàng ngày hót phân dọn chuồng, ở cơ quan trễ mà cứ lo tụi nhỏ ở nhà bị đói, lo sốt vó khi nó bỏ ăn hoặc buồn hiu không vui vẻ, những đêm thức trắng lo cho đàn puppies bú bình khi mẹ chúng ít sữa... Những chú Bull ko thể tính đc bằng tiền hoặc vật chất bình thường. Đi làm về mệt cỡ nào mà thấy mấy "cục thịt" chạy ra mừng rối rít thì mọi ưu phiền đều tan biến. :D

Điều kiện khí hậu ở VN theo 1st thì nuôi E Bull là vất vả và cực nhất.

Th.....ân ái :D

nuôi bull rồi sau này có em bé dễ chăm các anh chị nhĩ....hehehe :D
Bà xã em mới sinh được 1 tháng 9 ngày, em mới rước em Bull 2 tháng, hiện nay em đang phải chăm 1 bà đẻ và 2 đứa trẻ sơ sinh đấy bác ạ

Em cám ơn anh Sơn đã chỉ em cách dán tai chú bull nhà em, có vấn đề gì mong anh chỉ giáo thêm. Em cám ơn nhiều!

Anh Sơn ơi, bữa nào anh rảnh in cho em tờ giấy em bulldog của em nhé, em bé lên nhờ anh dán tai đó anh, tên em nó là Gấu, ở nhà gọi Gấu riết nó quen luôn rồi anh ạ. Em cám ơn anh nhiều!

giadinh284

Gửi anh Lygiang

Chào anh. Em đang rất muốn có 1 chú bulldog đực, nhỏ từ 1-2 tháng, thuần chủng không lai tạo. Không biết anh có không vậy? Hay anh biết ở đâu có thì chỉ cho em với. Anh có thể cho em biết giá cả bây giờ của 1 chú chó như vậy là khoảng bao nhiêu không để em thu xếp.
Mạo muội hỏi vậy mong anh đừng trách. Mong tin anh, cám ơn anh nhiều

Chào anh. Em đang rất muốn có 1 chú bulldog đực, nhỏ từ 1-2 tháng, thuần chủng không lai tạo. Không biết anh có không vậy? Hay anh biết ở đâu có thì chỉ cho em với. Anh có thể cho em biết giá cả bây giờ của 1 chú chó như vậy là khoảng bao nhiêu không để em thu xếp.
Mạo muội hỏi vậy mong anh đừng trách. Mong tin anh, cám ơn anh nhiều
Mình nghĩ là bạn nên phone trực tiếp cho anh ấy bạn ạ! Thân!

King of bulls

Vietpet sponsor
Phong trào bully đang hưng thịnh, liệu có đẩy lùi phong trào bulldog không vậy anh Sơn?
Em hi vọng bulldog vẫn phát huy theo chiều hướng đi lên, và tạo ra được dòng bulldog mới đẳng cấp.
Anh Sơn ơi,đốt lửa lên tiếp tục nha. Bully và bulldog cùng nhau phát triển tốt đẹp.

Thân chào,

NGHIADIA123 DĐ 0907207441.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Phong trào bully đang hưng thịnh, liệu có đẩy lùi phong trào bulldog không vậy anh Sơn?
Em hi vọng bulldog vẫn phát huy theo chiều hướng đi lên, và tạo ra được dòng bulldog mới đẳng cấp.
Anh Sơn ơi,đốt lửa lên tiếp tục nha. Bully và bulldog cùng nhau phát triển tốt đẹp.

Thân chào,

NGHIADIA123 DĐ 0907207441.

To Nghĩa: Mỗi một giống chó có vẽ đẹp và cái hay riêng của nó, chẳng có giống nào đẩy lùi giống nào cả. Bully thì mới phát triển đây, ở Bully có nét đẹp mạnh mẽ, nhanh nhẹn, thân thiện nhưng nó cũng đòi hỏi không gian và lượng vận động cũng như là dinh dưỡng phải cao thì mới phát triển tốt được. Ở English Bulldog nét đẹp được thể hiện ở những nép nhăn trên mặt, với cái đầu to vuông, với hình thể vạm vỡ, nhìn thì rất dữ dằn, nhưng lại rất thân thiện, hiền lành, một đặc điểm cũng rất quan trọng là bulldog thích hợp nhà phố vì chúng không cần đòi hỏi lượng vận động nhiều, tính cách của nó làm cho ta quên hết mệt nhọc khi nhình những biểu hiện của nó, Chính vì vậy English Bulldog được xếp trong 10 giống chó được yêu thích nhất. Và giá trị của chúng luôn luôn lúc nào cũng cao (nếu ta thừ tìm hiểu ở các nước chúng ta sẽ thấy). E.Bulldog tại thời điểm này ở VN rất khác xa những năm trước, khác ở tầm nhận thức như thế nào là một con EBulldog đẹp và trong cách chơi cũng chọn lọc khắc khe hơn---> đó là điểm rất đáng mừng, và việc mua chó cũng đỡ hơn vì rất ít hoặc không còn những việc lai linh tinh, bây giờ chỉ là đẹp và không đẹp. Người mua cũng biết giá trị của một chú chó và tùy theo hoàn cảnh mà chọn lọc cho phù hợp với mình. HIện nay EBulldog là một trong những giống chó có nhiều tại VN, và đang nâng dần chất lượng. Chính vì vậy em an tâm, hướng tới CLB English bulldog cũng sẽ thành lập lúc đó rất cần những người cùng đam mê và tâm quyết góp tay vào, Anh hy vọng trong đó có em.

Thân,

King of bulls

Vietpet sponsor
To anh Sơn: Chắc chắn là vậy anh Sơn ơi, em sẽ tham gia hết mình,hết sức vào E. Bulldog club.
Hi vọng E. Bulldog club sớm ra đời, để ACE có thể cập nhật những kiến thức mới, bổ sung sự hiểu biết thêm phong phú và đa dạng về Bulldog.

Thân chào,

NGHIADIA123 DD 0907207441.

danielozaki

Dzạ thưa chú Sơn cho con hỏi tại sao lại phải dán tai tụi nó ah,nhà con có 1 e đực hon 3 tháng 1 tí mà tai nó cứ dựng dựng lên nhìn kì kì wa chú ah :D

THANKS NGHĨA & TUẤN
Anh kiêm luôn "phó nháy" được đó anh sơn :-bd....tấm nào anh chụp chó bulldog em cũng kết hết.....tấm này nhìn mắc cười chịu không tả:)).....thế này thì làm sao mà bỏ mấy em bull được....:D

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
HUGOVN - THÀNH VIÊN TƯƠNG LAI CỦA ROYALBULL:
HugoVN là kết quả của sự kết hợp Macro và Bewee (DoanhCS), hôm nay đã được 18 ngày, hy vọng sẽ là con giống tốt Vietnam line. Một số hình ảnh gởi đến các Anh chị:

Thanks Doanh đã chăm sóc rất tốt bầy chó này.

Thân