• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Marco: Chú English Bulldog Giống Tương Lai

qweasd

Member
bạn ơi cho mình hỏi giá 1 e bull nhỏ của bạn giá là bao nhiêu thế,có thể nhắn tin vào hom thư cho mình biết được ko,đang quan tâm dòng bulldog bạn ah.Thank trước nha

LY THUY

Member
Ngày nào e cũg lên diễn đàn, nhìn hoài mấy e bull của anh mà ko thấy chán luôn:D
Hiện tại e cũg đag nuôi 1 e, Nhìn thấy mấy e bull của a mà thèm quá đi :( muốn bắt thêm 1 con nữa mà k dám vì nhà e nhỏ quá nên ko thể nuôi được thêm (Nhốt chuồg thì tội thân nó lắm) nên đành phải lên đây xem thôi.
Chúc a và đàn cún của mình lúc nào cũg khoẻ mạnh nhé!
Anh Sơn thường xuyên post ảnh mấy con bull đẹp lên để e nhìn cho đỡ ghiền nhé. Thanks

mapbaby

hihihi. chú Sơn ơi con nè. bella vẫn ổn chú ơi. cám ơn chú đã để lại cho con 1 em bé đẹp quá. hihihihi

uclii

Đẹp quá , càng ngắm càng thấy đẹp ! Sao anh không post luôn bé trai lên để theo dõi luôn anh , hay là anh đã gã đi như bé Susan

eby mai linh

hi!
mình cũng đang sở hứu chú bulldog mình cũng rất muốn tìm hiểu thêm về bulldog bạn có thể júp mình dc ko?

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Vâng, sẳn sàng, bạn cứ nêu những gí bạn cần tìm hiểu, chúng ta sẽ cùng nhau bàn luận hén.

Thân

eby mai linh

bạn mua maco ở thái mất có nhiều tiền ko? mình cũng muốn mang eby về vn nuôi trong thời gian tới nhung ko bt đi tren may bay lau co sao ko?ve den vn vao trong san bay lieu co can nhung j nua hay ko?

bạn mua maco ở thái mất có nhiều tiền ko? mình cũng muốn mang eby về vn nuôi trong thời gian tới nhung ko bt đi tren may bay lau co sao ko?ve den vn vao trong san bay lieu co can nhung j nua hay ko?
Anh sơn cho em ké 1 cái....chó bạn mua bên thái về đi máy bay vô tư luôn...không sao đâu...còn về tới VN gì thì gì cũng cần cái GIẤY KIỂM DỊCH nước sở tại...nói luôn với bạn biết,dạo trước cũng có 1 anh mang 1 em cún ở nước ngoài về không có giấy,hải quan VN không cho nhập,bảo là phải "thủ tiêu" em nó luôn,sau có mấy anh bốc vác thương tình cho ra chợ chó kiếm chút đỉnh
Còn giá cả thì nhường anh Sơn phổ biến....hì hì hì :)

eby mai linh

uh eby nhà mình thì ko lo chuyện giấy tờ nhập cảnh vì eby có pass eu mà nhưng có sợ đi từ séc về đến vn có lâu wa ko? liệu có sao ko thôi?xa wa mà:(

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
uh eby nhà mình thì ko lo chuyện giấy tờ nhập cảnh vì eby có pass eu mà nhưng có sợ đi từ séc về đến vn có lâu wa ko? liệu có sao ko thôi?xa wa mà:(
Chào eby Mai Linh,
Đối với English Bulldog, bạn hãy cho biết những thông tin sau:
1. Chó tính đem về bao nhiêu tuổi?
2. Điều kiện nhiệt độ ở chổ bạn ở trung bình là bao nhiêu?
3. Chó của bạn có thường vận động hay không?
4. Thời gian di chuyển từ chổ bạn về VN là bao lâu?

Tôi sẽ trao đổi về những lo lắng của bạn sau khi biết thông tin nhé.

thân,

Ahoj bạn.
Theo tôi biết thì khi vận chuyển thú nuôi đường dài các hãng hàng không đều cho thú nuôi uống thuốc ngủ theo liều lượng dựa theo cân nặg của chúng nên bạn không lo lắng về việc chúng sợ mệt mỏi, chỉ là 1 giấc ngủ thôi. Điều cần lưu tâm là sự thay đổi khí hậu giữa CZ hay EURO so với VN khác nhau rất nhiều, khó khăn hơn cả nhiệt độ là độ ẩm ở VN rất cao, đến cả người còn thấy khó chịu huống chi là thú nuôi bạn ạ. tốt nhất là nếu mang về thì thời gian đầu cho chúng sống ở nới có điều hoà 1 thời gian rồi từ từ cho làm quen với thời tiết bên ngoài ( đặc biệt đối với EB và nếu bạn sống ở miền nam).
@ Anh Sơn: Chào Anh , hôm trước 2 bố con em có đến thăm quan chỗ Anh ah. Cho em hỏi alice có phải là em ở trong ngăn trong cùng không? nếu đúng thì bây giờ nó đẹp hơn nhiều nhỉ. À em vẫn chờ thông tin AM Bully đấy anh nhé. Chúc anh khoẻ
Thân.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
@ Anh Sơn: Chào Anh , hôm trước 2 bố con em có đến thăm quan chỗ Anh ah. Cho em hỏi alice có phải là em ở trong ngăn trong cùng không? nếu đúng thì bây giờ nó đẹp hơn nhiều nhỉ. À em vẫn chờ thông tin AM Bully đấy anh nhé. Chúc anh khoẻ
Thân.
Anh vẫn khoẻ, Cảm ơn em. Em và cháu đã ra Hànội lại rồi à? Con trong cung đúng là Alice, nó hôm nay bắt đầu phát triển chiều cao rồi (bắt đầu xấu, hì, hì....nhưng nó sẽ trở lại hoàn thiện nhanh thôi). ANh vẫn nhớ thông tin về Bully cho em. Hãy gởi cho anh địa chỉ email và số đt của em nhé.

HY vọng sẽ báo tin vui cho em sớm.

Thân,

Chào anh Sơn!
Hôm bữa em mới gặp anh Minh, chủ nhật tới đây em có thêm một thành viên cún mới (anh Minh nói là con của Macro), em đã nuôi nhiều loại (PQ, ta, ...) hiện nay em đang nuôi 2 em pug nhưng đây là lần đầu em nuôi bull, mai mốt có gì mong anh chỉ giáo thêm có được không ạ? em cám ơn trước nhé!

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Chào anh Sơn!
Hôm bữa em mới gặp anh Minh, chủ nhật tới đây em có thêm một thành viên cún mới (anh Minh nói là con của Macro), em đã nuôi nhiều loại (PQ, ta, ...) hiện nay em đang nuôi 2 em pug nhưng đây là lần đầu em nuôi bull, mai mốt có gì mong anh chỉ giáo thêm có được không ạ? em cám ơn trước nhé!
Ok, nếu em có thắc mắc gì cứ trao đổi với Anh.

Thân,

Anh vẫn khoẻ, Cảm ơn em. Em và cháu đã ra Hànội lại rồi à? Con trong cung đúng là Alice, nó hôm nay bắt đầu phát triển chiều cao rồi (bắt đầu xấu, hì, hì....nhưng nó sẽ trở lại hoàn thiện nhanh thôi). ANh vẫn nhớ thông tin về Bully cho em. Hãy gởi cho anh địa chỉ email và số đt của em nhé.

HY vọng sẽ báo tin vui cho em sớm.

Thân,
Cám ơn anh Sơn rất nhiều. Hiện tại đang loay hoay o phú mỹ hưng lo mấy chuyện nhà cửa, chắc khoảng cuối tháng em mới ra HN anh à. mail của em là quydang@xuancau.com.vn hoặc vespahcm@yahoo.com

Anh Sơn ơi cho em hỏi kinh nghiệm một chút nhé!
E bulldog 2 tháng tuổi chỉ cho ăn hạt A3 có đủ dinh dưỡng không anh, hôm qua em cho ăn cùng với hộp Pigee cho chó con (giống batê ấy) nhưng hình như ăn loại này em nó bị tiêu chảy anh ạ. Tội em nó quá, sáng nay thấy hết bị rồi, em cho ăn hạt A3 không thôi, nhưng lại sợ ko đủ chất. Các chú cún khác ở nhà, em vẫn cho ăn phổi heo nấu trộn với cơm cả 4 - 5 năm nay nhưng ko sao cả, không biết em bull có ăn được thứ này không và em nó mới 2 tháng tuổi. Cám ơn anh nhiều.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Anh Sơn ơi cho em hỏi kinh nghiệm một chút nhé!
E bulldog 2 tháng tuổi chỉ cho ăn hạt A3 có đủ dinh dưỡng không anh, hôm qua em cho ăn cùng với hộp Pigee cho chó con (giống batê ấy) nhưng hình như ăn loại này em nó bị tiêu chảy anh ạ. Tội em nó quá, sáng nay thấy hết bị rồi, em cho ăn hạt A3 không thôi, nhưng lại sợ ko đủ chất. Các chú cún khác ở nhà, em vẫn cho ăn phổi heo nấu trộn với cơm cả 4 - 5 năm nay nhưng ko sao cả, không biết em bull có ăn được thứ này không và em nó mới 2 tháng tuổi. Cám ơn anh nhiều.
A3 vẫn đảm bảo dinh dưỡng cho chó, không cần thêm gì khác. Hãy giữ chó ổn định trong lứa tuổi này, tránh những thay đổi về thức ăn dể dẫn đến chó bị tiêu chảy hoặc rối loạn tiêu hóa. Hãy để chó lớn hơn rồi từ từ cho ăn theo ý thích của em, nó sẽ từ từ thích nghi. Tuy nhiên, theo anh thì những chú chó của Anh chỉ ăn hạt thôi nhưng chúng phát triển rất tốt.

Thân,