• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Marco: Chú English Bulldog Giống Tương Lai

kiensg

Member
mấy em bull này thì khỏi chê rồi, chúc mừng bạn có được 1 chú chó đẹp . đẹp nhất là đôi mắt , không biết do chụp hình hay bản thân cặp mắt có màu xanh vậy? đẹp lắm .

Mấy chú bulldog con lúc nhỏ em nào cũng dễ xương hết....ôm hôn hít đủ cả....vài bữa mấy em bull lớn ôm còn đã nữa :D:D

yeucunkung

Cảm ơn em đã khen, chuyên gia thì anh k. dám nhận đâu. Anh chỉ rất đam mê chó mà thôi, TUngu biết k., để sở hữu liền một con champion thì anh k. đủ khả năng vì giá nó trên trời k. hà, vả lại anh cũng không khoái như vậy, anh chỉ thích mình bắt đầu từ chú chó con do mình chọn lựa, chăm sóc và cho đi thi theo dõi quá trình chặng đường phát triển của nó, mình cùng buồn vui theo chú chó mỗi khi đoạt giải và không đoạt giải ở những cuộc thi. Anh làm được điều này cùng nhờ người bạn ở Thailand giúp đỡ, anh chỉ tốn chi phí trong 3 tháng đầu cho nó đi huấn luyện chuyện đi đứng, v.v... (điều này anh cũng muốn tìm hiểu xem một con chó muốn đi thi thì phải làm gì và chi phí tốn như thế nào (mà nhiều khi mình hỏi, chẳng có ai cho mình biết), và sau 3 tháng chi phí gần hơn nữa con chó, nếu mình vẫn gởi huấn luyện đến champion thì sẽ còn tốn biêt bao nhiêu, chính vì vậy, một con đoạt được danh hiệu champion thì giá trị nó rất cao, giá trên trời cũng là lẽ thường. Đối với chú chó của anh, thì sau 3 tháng nó đã thành thục chuyện đi đứng và quen đi thi rồi, bạn anh (chủ trại Bigbone Kennel) đem về nuôi và dẫn đi thi giúp anh, anh chỉ tốn chi phí thi thôi nên cũng đỡ lắm. Mơ ước của anh sẽ một ngày nào đó, chính những chú chó con đẻ tại VN, anh sẽ đem qua Thailand hoặc các nước lân cận tranh tài, được như vậy, mới cảm thấy thỏa lòng đam mê.

Khi phong trào chó nước mình phát triển chuyên nghiệp hơn, mình đã có HIỆP HỘI CHÓ GIỐNG QUỐC GIA và đang từng bước gia nhập vào Hiệp hội chó giống quốc tế (FCI), nhiều ngành nghề mới sẽ phát triển theo, (trường huấn luyện chó, handler chuyên nghiệp, studio pet, Phòng mạch thú y, pet shops, ..v.v..) và đỉnh phát triển của ngành chó VN khi mình bán được chó đi nước ngoài. Thú đam mê chó ở VN không thua bất cứ nước nào, nếu chúng ta đoàn kết lại, định hướng đúng và phát triển đúng hướng thì không xa chúng ta sẽ không thua các nước lân cận đâu. Mình cứ hy vọng sẽ có một ngày ...
Thân,
anh lý giang nói hay quá em ở lê văn sĩ gần nhà anh em cũng đam mê chó lắm mốt marco về vn cho em qua xem nó anh nhé;;)

trung2t3c

Active Member
chúc mừng a.Sơn LG với chiến tích của Marco (cha) - HugoVN (con) trong dogshow VKA lần 1

trung2t3c

Active Member
Tính luôn Maya của mình lấy Best bitch puppy in Breed và 1 bé buldog đực lấy Best male puppy in Breed thì đúng là cha con nhà Marco lấy hết giải của bulldog - vì 2 con đó cũng đều là con của Marco :D :D :D

kiensg

Member
bé này càng lớn càng thấy rõ nét đẹp của nó. Ah, hình như trong ảnh là chuồng trại mới của A.Sơn đúng không vậy?

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
bé này càng lớn càng thấy rõ nét đẹp của nó. Ah, hình như trong ảnh là chuồng trại mới của A.Sơn đúng không vậy?
Vâng em, chổ ở mới của tụi nó. Có sân nên tụi nó rất happy em. Một số hình ảnh Marco:

kiensg

Member
lâu quá không thấy hình bé Pizza nhà anh . không biết bây giờ bé như thế nào rùi hả anh ? lúc nào rãnh anh nhớ pót vài tấm hình bé Pizza lên nhé . thanks anh nhi

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
lâu quá không thấy hình bé Pizza nhà anh . không biết bây giờ bé như thế nào rùi hả anh ? lúc nào rãnh anh nhớ pót vài tấm hình bé Pizza lên nhé . thanks anh nhi
Dear Kiên,
Pizza giờ k. còn là bé nữa rồi, hiện đang chuẩn bị làm mẹ có lẽ sẽ sinh vào ngày 29 hay 30 tết. Hiện giờ cũng khó chụp hình vì nàng quậy lắm mặc dù mang thai.

Dear Toàn,
Một số nơi trong trại còn chưa hoàn thiện nên sẽ gởi hình lên sau khi hoàn chỉnh em hén.

Thân,

kiensg

Member
vậy em xin chúc mừng anh , Sản phẩm của macro và Pizza chắc sẽ tuyệt lắm . Khai hoa nở nhuỵ ngay 30 tết , kiểu này anh phải trực chỉ ở nhà mấy ngày tết luôn rồi . Hihihi. Chúc anh có những sản phẩm ưng ý nha

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Gởi đến các Anh chị hình ảnh Hugo tròn 1 năm tuổi:

Cha và con: MARCO - HUGOVN

doanhcauson

Vietpet sponsor
Hi anh,

Hugo bữa nay nhìn ra dáng đàn ông quá anh ơi, càng ngày Hugo càng đẹp trai quá :-bd. Chúc mừng anh.

ai-armani

Member
Trời ơi....Hugo đẹp quá ...nhìn cái nếp của nó muốn cắn 1 cái quá.....Chúc mừng anh nhé
Thân chào

Hugo sau 1 năm nhìn lại khác nhiều quá ! ra dáng 1 thiếu niên đầy sung mãn ! chúc mừng anh ! Hậu duệ này sẽ tỏa sáng như cha nó a nhỉ !

Hugo nhìn cái nếp bự quá muốn che cả cái mặt luôn:))....đầu nhẵn trơn,nếp bự 1 cục...tướng tá chân tay đô đô...đã đã....anh với cu ái nuôi mát tay thiệt chứ...:-bd