• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhỏ của Linhmu <3

Linhmu_93

Active Member
Cốm của cô Linh khôn quá, thế giờ đã cho đi ở hay là vẫn ở nhà cô thế, bữa thấy hình như cô Linhmu có mở topic tặng Cốm cho một chị gần nhà thì phải, nhìn em Cốm mà cứ làm lòng mình xao xuyến mãi :">, nhất là phần lông đen ngay mũi của cô nàng ^^
Cốm ở lại với nhà Linhmu rồi cô nhé! hihi...................................

yumi

Member
Tình hình là em đang vô cùng stress với thằng Suki cả nhà ạ! Thằng đẹp zai dũng cảm nhất nhà này nó k chịu đi ngủ đêm. Nó chơi đến 12 giờ xong bắt đầu đi trêu 3 chị Bơ, Cốm, Tabi. Con Cốm nó lên tận nóc tủ quần áo nằm mà thằng này nhảy lên đánh một cái xong rồi ...... chạy! cứ thế, nó trêu cả 3 đứa xong bị 3 đứa kia đuổi theo đánh.... 4 đứa tập trận đến tận 2h sáng mới chịu đi ngủ! Xong rồi 4h lại dậy .... trêu tiếp! Khổ, chị Linh vừa ngủ vừa lo, trùm chăn kín mít! Thế mà sáng nay tầm 5h nóng quá bỏ ra thế là Suki nó nhảy ngay vào mặt, làm 1 vết xước gần 10cm gần mắt :(( đau ơi là đau! Không biết nên làm thế nào với chúng nó nữa!
nhà em nếu có người ở nhà trông thì không cho nó ngủ ngày em ạh. Mấy đứa hay phá đêm thường là mấy đứa ban ngày ăn no ngủ kỹ, ngủ nhiều. :-wBan ngày cho nó ngủ chừng 3, 4 tiếng thôi xem buổi tối nó còn phá phách không?

Em lấy bấm móng tay hay bấm chuyên dụng bấm bớt móng của bọn nó đi. Canh lúc nó ngủ ấy, bấm thoải mái. Bấm xong thì lấy giấy nhám loại mịn hay giũa móng tay mài cho nó nhẵn. Nó tát iu hay có cào thì chỉ thấy nhột nhột thôi. :))

zorba_meow

Active Member
nhà em nếu có người ở nhà trông thì không cho nó ngủ ngày em ạh. Mấy đứa hay phá đêm thường là mấy đứa ban ngày ăn no ngủ kỹ, ngủ nhiều. :-wBan ngày cho nó ngủ chừng 3, 4 tiếng thôi xem buổi tối nó còn phá phách không?

Em lấy bấm móng tay hay bấm chuyên dụng bấm bớt móng của bọn nó đi. Canh lúc nó ngủ ấy, bấm thoải mái. Bấm xong thì lấy giấy nhám loại mịn hay giũa móng tay mài cho nó nhẵn. Nó tát iu hay có cào thì chỉ thấy nhột nhột thôi. :))
Thường em thấy đối với mèo ta, chẳng ai muốn cắt móng hết chị ạ ^^ Em có cô bạn kia, nuôi mèo ta, bảo cắt móng đi thì không chịu, nói là để cho tự nhiên, được chạy nhảy dễ dàng, em cũng hết hiểu sao luôn :D

@Linhmu: Thế à, may quá, nàng Cốm tam thể, nghe mẹ Gemma nói mèo tam thể đem lại may mắn cho gia chủ ấy ^^ Cô Linhmu sướng phải biết hen :p

yumi

Member
Thường em thấy đối với mèo ta, chẳng ai muốn cắt móng hết chị ạ ^^ Em có cô bạn kia, nuôi mèo ta, bảo cắt móng đi thì không chịu, nói là để cho tự nhiên, được chạy nhảy dễ dàng, em cũng hết hiểu sao luôn :D

@Linhmu: Thế à, may quá, nàng Cốm tam thể, nghe mẹ Gemma nói mèo tam thể đem lại may mắn cho gia chủ ấy ^^ Cô Linhmu sướng phải biết hen :p
Lúc chưa cắt móng thằng Sport thì nó đu chân chị leo thoải mái luôn. Mặc quần jean là nó đu leo lên như leo cây dừa . Cắt xong thì cu kậu leo nửa chừng là tuột =)). Bàn ghế leo cũng bị ngã hoài luôn vì móng không có độ bám. Chị chỉ cắt hơi hơi thôi, vài ngày sau móng nó lại dài ra. Lại cắt tiếp. Vì sợ cắt ngắn wá nó không bắt...gián được :-ss:-ss.

Thằng ranh í giờ buổi tối ăn cơm xong là ngồi sau bếp rình bắt gián. :-ssTối qua hơn 10h không thấy nó lên phòng đi ngủ, mẹ cháu lọ mọ xuống tầng trệt tìm thì thấy cu kậu say sưa ngồi vờn mấy con gián ở sau bếp :(:)-ss. Thằng ranh này mấy phen làm mẹ cháu chạy có cờ vì miệng ngậm gián chạy te te vào nhà. :(( 3:-O3:-O

Linhmu_93

Active Member
Lúc chưa cắt móng thằng Sport thì nó đu chân chị leo thoải mái luôn. Mặc quần jean là nó đu leo lên như leo cây dừa . Cắt xong thì cu kậu leo nửa chừng là tuột =)). Bàn ghế leo cũng bị ngã hoài luôn vì móng không có độ bám. Chị chỉ cắt hơi hơi thôi, vài ngày sau móng nó lại dài ra. Lại cắt tiếp. Vì sợ cắt ngắn wá nó không bắt...gián được :-ss:-ss.

Thằng ranh í giờ buổi tối ăn cơm xong là ngồi sau bếp rình bắt gián. :-ssTối qua hơn 10h không thấy nó lên phòng đi ngủ, mẹ cháu lọ mọ xuống tầng trệt tìm thì thấy cu kậu say sưa ngồi vờn mấy con gián ở sau bếp :(:)-ss. Thằng ranh này mấy phen làm mẹ cháu chạy có cờ vì miệng ngậm gián chạy te te vào nhà. :(( 3:-O3:-O
e có cắt chứ! nhưng bọn nhà e uống nhiều sữa, ăn nhiều phomai và tôm cua cá quá hay sao mà móng dài nhanh khủng khiếp! Với lại cno còn leo lên mái nhà hàng xóm chơi, sưởi nắng nên e k dám cắt quá sợ cno tuột ngã thì toi!
Nhà em k có gián cho cno bắt chứ :(

thanhcarter

Member
e có cắt chứ! nhưng bọn nhà e uống nhiều sữa, ăn nhiều phomai và tôm cua cá quá hay sao mà móng dài nhanh khủng khiếp! Với lại cno còn leo lên mái nhà hàng xóm chơi, sưởi nắng nên e k dám cắt quá sợ cno tuột ngã thì toi!
Nhà em k có gián cho cno bắt chứ :(
Hnao cô Linh cắt hộ móng mấy cháu Vodka với Chivas nhé....keke.còn papa cua chivas thì a o dám nhờ...kaka
[-O<>:D<

Linhmu_93

Active Member
Hnao cô Linh cắt hộ móng mấy cháu Vodka với Chivas nhé....keke.còn papa cua chivas thì a o dám nhờ...kaka
con Chivas cần gì cắt hả anh? nó ngoan thế còn gì! bọn nhà em cũng chỉ dùng bấm móng tay bt thôi, k có bấm chuyên dụng gì cả!

Linhmu_93

Active Member
Bạn Cốm bụng dạ yếu quá cơ. Hnay 4 giặc ăn trộm hộp sữa đặc ông thọ (loại nhỏ thường bán theo lốc 6 hộp đấy ạ) rồi chia nhau ăn hết. 3 đứa kia thì k sao. Bạn Cốm thì 3 tiếng sau xì xoẹt be bét ra nhà, 3 bãi liền, lại mất 2 cuộn giấy dọn chỗ ấy, rồi lau nhà đi lau nhà lại 5 lần vì có mùi.....Huhu
Cho Cốm uống men tiêu hoá dạng nước của Pháp rồi, hi vọng sẽ chóng khỏi, chứ cứ hay đi ngoài do trời lạnh rồi uống sữa tnay thì nhanh xấu gái lắm đây!
:-ss

zorba_meow

Active Member
Bạn Cốm bụng dạ yếu quá cơ. Hnay 4 giặc ăn trộm hộp sữa đặc ông thọ (loại nhỏ thường bán theo lốc 6 hộp đấy ạ) rồi chia nhau ăn hết. 3 đứa kia thì k sao. Bạn Cốm thì 3 tiếng sau xì xoẹt be bét ra nhà, 3 bãi liền, lại mất 2 cuộn giấy dọn chỗ ấy, rồi lau nhà đi lau nhà lại 5 lần vì có mùi.....Huhu
Cho Cốm uống men tiêu hoá dạng nước của Pháp rồi, hi vọng sẽ chóng khỏi, chứ cứ hay đi ngoài do trời lạnh rồi uống sữa tnay thì nhanh xấu gái lắm đây!
:-ss
Cô Linhmu dám cho bọn nhỏ ăn cả sữa đặc á, mình cứ tưởng bụng dạ mĩu nào cũng yếu, không tiêu hóa được sữa bò nên chẳng bao giờ dám cho ăn, lâu lâu cho vài cục phômai cho mau lớn thôi hà :-s Thế Cốm có sao không cô, Cốm xinh gái ráng đừng để xấu gái nha con :p

Linhmu_93

Active Member
Cô Linhmu dám cho bọn nhỏ ăn cả sữa đặc á, mình cứ tưởng bụng dạ mĩu nào cũng yếu, không tiêu hóa được sữa bò nên chẳng bao giờ dám cho ăn, lâu lâu cho vài cục phômai cho mau lớn thôi hà :-s Thế Cốm có sao không cô, Cốm xinh gái ráng đừng để xấu gái nha con :p
Mà cno ăn vụng đấy cô ạ! chứ chị Linh có dám cho ăn đâu! Mình đổ sữa ra bát để ăn bánh mì, chạy xuống tầng dưới có tí việc, 5p sau lên cái bát đã sạch bách! ai mà ngờ được bọn hâm này ăn cả sữa đặc ngọt sắc như thế!
Cốm xì xoẹt mãi, cho uống Oresol và men tiêu hóa đỡ rồi. Lúc tối con bé kêu ầm lên, tưởng làm sao, hóa ra nàng ta khoe chiến tích nôn được búi lông to đùng trong bụng ra ạ!
Lúc tối muộn Cốm đi nặng 1 lần nữa, có vẻ ổn hơn rồi.... k toàn nước như hồi chiều, mừng quá!

Linhmu_93

Active Member
Nhân dịp kỉ niệm bạn Cốm bị "té re" , chị Linh xin giới thiệu với cả nhà vẻ đẹp của bạn ấy trước khi bị đi ngoài ạ :)) đùa chứ khổ thân bạn ấy, to xác nhất nhà nhưng bụng dạ lại yếu, ăn y như các em nhưng bọn kia thì ksao, thậm chí hơi táo bón còn bạn này thì...............
And show time...............
Lần đầu tiên chộp được đôi mắt đẹp của bạn Cốm, rực rỡ k kém màu lông bạn ấy nhé!

Nửa đêm nằm mãi k ngủ được, quay sang bên cạnh có đứa cũng trằm trọc giống mình thế là chộp luôn! Lông nó đẹp thế k biết!

milkygirl6390

Active Member
Kể cho mọi người nghe chuyện này. Sau thời gian này mới thấy, ngày ấy nếu cho Cốm đi thì thực sự sai lầm mọi người ạ! Con bé ấy nó tình cảm và khôn như con chó con vậy!
Cả tuần nay, hôm nào chị Linh ngủ dậy muôn chút là lại thấy mát mát, nhột nhột rồi lại ráp ráp ở mặt. Hóa ra nàng Cốm lên gọi chị dậy. Mình cứ nằm lười lười rồi gãi cằm, xoa đầu cho nó, được 1 tí nó lại thơm mình rồi liếm liếm, bao giờ mình dậy mới thôi! Nhiều lúc trùm chăn trốn thì nó lấy tay vỗ vỗ vào chăn rồi meo meo gọi :x:x:x Mình dậy rồi thì nó lại đi chơi 1m hoặc với các em.
Chiều qua làm ruốc gà cho chúng nó ăn. Làm từ 12 rưỡi đến tận 4h kém mới xong. 3 đứa kia ngủ ngon lành, còn Cốm thì cứ đợi chị, đứng dưới chân dụi lấy dụi để.... Làm xong, mình cho ăn thì 3 đứa kia dậy ăn, còn Cốm cứ ngồi trên nhà cây nhìn các em ăn.... ăn xong, 3 đứa kia...ngủ tiếp! Lúc ấy Cốm mới ra ăn... Cốm ra dáng đàn chị thế! nhường các em ăn xong mình mới ăn! hihi......
Tối muộn, chị Linh giặt quần áo, Cốm cũng ngồi cửa nhà vệ sinh đợi, đến 11h, Cốm thấy lâu quá cứ meo meo gọi để chị Linh đi ngủ. Sau khi giặt và phơi quần áo xong, chị Linh đi ngủ thì Cốm cũng tự giác lên giường ngủ theo! Yêu quá :x:x:x:x:x:x:x:x:x
Thôi, tôi sang tôi tóm con CỐm về đây kệ cô Linhmu đấy :x:x:x
anh này là anh hôm trước mang 2 mẹ con mèo sang nhà linhmu đây àh :)) a đừng cắt móng của tụi nó làm gì, để cho bọn nó còn tự vệ, leo trèo chứ :D

Linhmu_93

Active Member

anh này là anh hôm trước mang 2 mẹ con mèo sang nhà linhmu đây àh :)) a đừng cắt móng của tụi nó làm gì, để cho bọn nó còn tự vệ, leo trèo chứ :D
Chị sang luôn đi! Kaka. Mang nó về mà chăm. Cốm nó tình cảm lắm! Mỗi tội hay xì xoẹt.
Chuẩn rồi chị ạ! Chính y và đồng bọn! Chivas đang ở nhà chị Linhlady. Cháu nó bị e Kit hấp diêm 3 lần trong 3 tiếng. Hãi hùng quá cơ!

linhlady

Member
Chị sang luôn đi! Kaka. Mang nó về mà chăm. Cốm nó tình cảm lắm! Mỗi tội hay xì xoẹt.
Chuẩn rồi chị ạ! Chính y và đồng bọn! Chivas đang ở nhà chị Linhlady. Cháu nó bị e Kit hấp diêm 3 lần trong 3 tiếng. Hãi hùng quá cơ!
Đã xong lần thứ tư.và như thường lệ, chị lại đẩy anh nằm ngoài 1 lần nữa, chị ấy vẫn đang cố thủ trong gầm tủ không cho anh nằm cạnh3:-O:">

thanhcarter

Member
Đã xong lần thứ tư.và như thường lệ, chị lại đẩy anh nằm ngoài 1 lần nữa, chị ấy vẫn đang cố thủ trong gầm tủ không cho anh nằm cạnh3:-O:">
Đến chết với a Kit dê này thôi....kaka.cậy có tí đồng hương được đà....keke:x

thanhcarter

Member

Cô e này hôm đấy có xuất hiện ở nhà Linhmu o nhờ???????????????

linhlady

Member
Đến chết với a Kit dê này thôi....kaka.cậy có tí đồng hương được đà....keke:x
Lúc đầu e rất khuyến khích 2 đứa, tạo điều kiện cho đôi bạn trẻ vui vẻ với nhau.
Nhưng h thì e hoảng quá, ngày hôm qua cả chục lần, mà Kit nó cứ nhìn Chivas là nó không chịu được.Không cho e ăn uống, VS j luôn.Đầu tiên e thấy nó chui vào gầm tủ thì e còn kéo ra,nhưng giờ e để kệ cháu nó như thế, không thì sợ cháu nó ko chịu nổi thằng dê già kia:(:)(:)((

thanhcarter

Member
Lúc đầu e rất khuyến khích 2 đứa, tạo điều kiện cho đôi bạn trẻ vui vẻ với nhau.
Nhưng h thì e hoảng quá, ngày hôm qua cả chục lần, mà Kit nó cứ nhìn Chivas là nó không chịu được.Không cho e ăn uống, VS j luôn.Đầu tiên e thấy nó chui vào gầm tủ thì e còn kéo ra,nhưng giờ e để kệ cháu nó như thế, không thì sợ cháu nó ko chịu nổi thằng dê già kia:(:)(:)((
Xời ơi...Hot cat nhà a ma....sao mà con Kit chịu được chứ...kakakkaka=))

D_P_HOA

Active Member
eo thằng Kit nó de thế à, thế nó có ve vãn hai bé ở nhà không đây :))

D_P_HOA

Active Member
Nhân dịp kỉ niệm bạn Cốm bị "té re" , chị Linh xin giới thiệu với cả nhà vẻ đẹp của bạn ấy trước khi bị đi ngoài ạ :)) đùa chứ khổ thân bạn ấy, to xác nhất nhà nhưng bụng dạ lại yếu, ăn y như các em nhưng bọn kia thì ksao, thậm chí hơi táo bón còn bạn này thì...............
And show time...............
Lần đầu tiên chộp được đôi mắt đẹp của bạn Cốm, rực rỡ k kém màu lông bạn ấy nhé!

Nửa đêm nằm mãi k ngủ được, quay sang bên cạnh có đứa cũng trằm trọc giống mình thế là chộp luôn! Lông nó đẹp thế k biết!

Cho hai mẹ con nó gặp nhau 1 tẹo. Chả bù cho mẹ nó , bụng dạ mẹ nó xơi cái gì cũng được cả :D