• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhỏ của Linhmu <3

Linhmu_93

Active Member
Tham gia vp đã lâu, cũng đã từng xây nhà cho mèo nhà mình 2 lần. Nhưng k hiểu sao topic toàn bị trôi tận đâu..... Vả lại, do ít thời gian online nên sợ không trả lời được hết comment của mọi người nên chưa dám xây nhà mới cho các cháu! Nhưng do có nhiều ace vp đến chơi và rất yêu quý mấy đứa nhà mình, nên mình quyết định xây nhà cho mấy đứa, để giao lưu với mọi người và "show hàng" các tình yêu bé nhỏ của mình!
Rất mong mọi người góp gạch, đá xây nhà cho các cháu cao, to, rộng rãi....trở thành...villa ạ! hihi

linhlamhn

Member
Tham gia vp đã lâu, cũng đã từng xây nhà cho mèo nhà mình 2 lần. Nhưng k hiểu sao topic toàn bị trôi tận đâu..... Vả lại, do ít thời gian online nên sợ không trả lời được hết comment của mọi người nên chưa dám xây nhà mới cho các cháu! Nhưng do có nhiều ace vp đến chơi và rất yêu quý mấy đứa nhà mình, nên mình quyết định xây nhà cho mấy đứa, để giao lưu với mọi người và "show hàng" các tình yêu bé nhỏ của mình!
Rất mong mọi người góp gạch, đá xây nhà cho các cháu cao, to, rộng rãi....trở thành...villa ạ! hihi
Mấy hôm trước thấy em đăng tin tặng mèo, tình hình thế nào rồi em? Đã tìm được ai ưng ý chưa em?

Linhmu_93

Active Member
Mấy hôm trước thấy em đăng tin tặng mèo, tình hình thế nào rồi em? Đã tìm được ai ưng ý chưa em?
chị ơi! cám ơn c nhé! hnay e tìm được một chị ở ngay Nguyễn Chí Thanh, gần nhà em c ạ. Có gì em chạy quá hôn hít rồi về. Chứ cho đi xa em nhớ lắm không chịu nổi!

Linhmu_93

Active Member
Nhà linhmu hiện nay có 4 đứa trẻ con, cả chị Linh là 5 ạ.
Đầu tiên nhà cháu xin giới thiệu bạn Suki lắm mồm ạ! Bạn ấy là em út trong nhà nhưng láo toét và nhiều mồm nhất ạ! Nhưng vì Suki là bạn mì chính cánh duy nhất trong nhà nên phải giới thiệu bạn ấy đầu tiên cho bạn ấy có tí sĩ diện =))
Suki sn 25/8/2011 là con mẹ Nem nhà c Milkygirl6390 ạ. Tuy lông mẹ bạn Suki rất dài và dày nhưng giống ông nội nên lông bạn ý ngắn tủn. Nhìn ai cũng bảo bạn ấy là mèo ta :x hihi.... nhưng vì rất biết cách lấy lòng chị Linh nên bạn ấy được cưng chiều nhất. Vì được chiều nên bạn ấy rất láo toét ạ =)) hihi....
Đây là ảnh bạn ấy hồi 1 tháng tròn, nhìn rất ...tròn. Mẹ milky toàn bảo con là mèo ALN! hahaha....

Đây là ảnh của mẹ Nem, Suki và Moky ạ. Trong khi ace của bạn Suki đang măm phô mai thì bạn ấy chỉ cắm mặt vào ti mẹ thôi ạ. vì thế hồi bé bạn ấy rất bụ bẫm, nhưng sau khi cai sữa bạn ấy lười ăn nên hơi còi ạ

Linhmu_93

Active Member
chất lượng ảnh kém do chụp bằng điện thoại, mọi người thông cảm nhé! hihi....

milkygirl6390

Active Member
đóng góp mấy tấm hình lúc 1 tháng tuổi của suki, xem có đúng ALN không nhé =))

suki và shiro

Linhmu_93

Active Member
ôi xời ơi cái thằng Suki, bé bằng 1 nửa thằng Shiro thế kia =))
Mọi người thông cảm nhé! mạng nhà e gần đây rất lởm, cứ 2p lại bị mất 1 lần nên e k thể up ảnh lên đc :((

Gemma

Active Member
Chúc mừng chị Linh mở nhà mới cho các cháu nhá! Đây mẹ Gem góp một viên gạch gọi là để xây villa cho các cháu đây! Chúc mừng tân gia hồng phát! <:p<:p:x:x

Cái tấm ở cuối cùng có phải chị Linh lấp ló đàng sau bé mèo đấy không? Trông xinh hơn mèo nhiều nhở! 8->:-*:x

Linhmu_93

Active Member
Tiếp theo xin giới thiệu với cả nhà bạn Tabi, tên thường gọi ở nhà của bạn ấy là Bi.
Bi là mèo Nga, sn 3/8/2011, hơn em Suki 22 ngày tuổi :d
ở nhà thì mẹ của Linhmu quý Tabi nhất vì mẹ bảo Tabi trông tiểu thư đài các =)) Đài các đến đâu mọi người xem hình sẽ rõ ạ!
Tabi lúc mới về nhà, nhút nhát và bé tí tẹo tèo teo ý ( trộm vía ). Nhưng được cái Tabi rất thông minh, lanh lợi. Đi kèm với đó là cái sự nghịch khủng khiếp.

Bạn ấy sợ quá chui vào giá để giày, dép để trốn:

Sau khi quen hơn thì Tabi bắt đầu đi phá phách đồ đạc ạ. Địa điểm ưa thích là chỗ nào có nhiều sách!

Tabi cực kì thích bạn Thỏ heo của chị Linh nên thường xuyên nằm bên cạnh để ngủ :d nhưng đấy là hồi bé thôi, chứ bây giờ thì thinh thoảng còn đánh bạn Thỏ heo nữa =))

Mặt nhợn :))

Linhmu_93

Active Member
Chúc mừng chị Linh mở nhà mới cho các cháu nhá! Đây mẹ Gem góp một viên gạch gọi là để xây villa cho các cháu đây! Chúc mừng tân gia hồng phát! <:p<:p:x:x

Cái tấm ở cuối cùng có phải chị Linh lấp ló đàng sau bé mèo đấy không? Trông xinh hơn mèo nhiều nhở! 8->:-*:x
hihi, cám ơn mẹ Gemma nhé! nhưng mà tấm cuối không phải chị Linh đâu ạ! Lúc ấy Suki vẫn ở nhà với mẹ Nem đấy ạ!

Linhmu_93

Active Member
Tiếp hình Tabi nhé!
Vì còn bé nên em hay ngủ gật, mỗi lần ngủ gật thì nhìn yêu không chịu nổi.................:x:x:x:x:x:x:x:x

Bạn Tabi vừa gọi điện nói chuyện với mẹ bạn ấy, được mẹ hát ru xong ngủ tít luôn, ôm cái điện thoại nữa chứ =))

Tabi ngồi bằng hai chân sau rất giỏi ạ. Bạn ấy còn có biệt tài nhảy lò cò bằng hai chân sau hàng mét nữa cơ! nhưng những lúc ấy diễn ra rất nhanh nên không có ảnh mới tiếc chứ!

Sau đây là tuyển tập các kiểu nằm ngủ khó đỡ của Tabi mà mẹ của Linh khen là ......thoải con gà mái ạ!

Tay chụm chân xòe =)) giống hình chữa A hem?

Linhmu_93

Active Member
Kiểu ngồi của "thiếu lữ" đây ạ!

Hĩ hĩ....

Leo lên người mẹ của Linh đọc báo nhé!

Linhmu_93

Active Member
Ngày Suki mới về nhà, bị chị Tabi ghét ra mặt. Vì chị Tabi quen nuông chiều và là "bá chủ" trong nhà nên có "vật thể lạ" biết kêu meo meo là chị ấy chỉ cả ngày tìm để...oánh. Thằng bé chui vào chăn trốn, nhìn thương quá cơ!
Suki: mình trốn vào đây chắc con mụ Tabi k tìm thấy đâu!

Tabi: a thằng kia! tao tìm thấy mày rồi, quả này mày chết!
Suki: huhu, mình trốn kĩ thế mà vẫn bị phát hiện, sợ quá!!!!!!!!!!!

Sau một hồi gầm ghè thì Tabi bỏ đi, Suki chui ra thở phảo nhẹ nhõm :x

Gemma

Active Member
Gớm con mụ Tabbi cậy ma cũ bắt nạt Suki quá thế! Tét đít mụ ấy vài phát là chừa ngay! >:px-(>:/

Linhmu_93

Active Member
Ảnh của Tabi nhiều rồi, giờ giới thiệu đến chị cả Cốm. Đáng ra phải giới thiệu trước nhưng chị Cốm về nhà Linhmu sau nên giới thiệu sau cho Suki, Tabi khỏi ganh gẩm. Cốm cũng k thèm chấp 2 đứa trẻ con đâu!
Cốm sinh 5/2011, đến giờ là được 7 tháng rồi ạ. Trộm vía cháu ăn ngoan, ngủ ngoan, lông mượt như nhung, mỗi tội đi vệ sinh không đúng chỗ.
Nhìn mặt Cốm ngầu quá nên mọi người toàn hỏi cháu là đực hay cái trong khi lông cháu là tam thể ạ! hihi.....
Cốm xí gái đây ạ!

Ngầu quá ta...........

Muốn cái giề hả thằng Suki kia????

Cốm rất thích nằm trên nhà cây có màu tên cháu :x :x

Ôi nhìn thế này ai bảo cháu là con gái cơ chứ!

Linhmu_93

Active Member
Gớm con mụ Tabbi cậy ma cũ bắt nạt Suki quá thế! Tét đít mụ ấy vài phát là chừa ngay! >:px-(>:/
hihi, 3 ngày đầu thôi má Gemma ạ! giờ thì "con mụ" Suki nó kinh lắm! nó đánh cả Tabi, Bơ, Cốm cơ ạ!