• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhỏ của Linhmu <3

Linhmu_93

Active Member
Nhìn mấy cái ảnh trên thấy là nhà cháu có 2 bạn mặt cứ buồn buồn sao á - 1 bạn là Harper Bơ hoa hậu thân thiện , bạn kia là Tabi - công chúa băng giá ;;);;);;)

Linhmu_93

Active Member
Cuối cùng là thằng cu nhiều cái nhất nhất nhà. Cháu vừa bé nhất ( cả về tuổi lẫn cân nặng ) , nhưng cháu ăn tham nhất, cháu ị cũng nhiều nhất, làm nũng nhất là cháu, to mồm nhất cũng là cháu ạ! Nói chung cháu hội tụ đủ thói hư tật xấu trong nhà. Nhưng bù lại cháu lại đẹp trai nhất nhà, dũng cảm nhất nhà ( cháu truyền nước và tiêm rất ngoan ạ )

Trông cháu như thằng ăn trộm ấy ạ! không có cái mặt trăng lưỡi liềm giữa trán thì người ta không biết cháu là cháu 80 đời của ông Bao công :))

Linhmu_93

Active Member
Ôi, thích nhất tấm này của Suri Cốm, trông rõ cái hình tam giác đen chấn ngang giữa mặt, hay quá thể! :-*:-*:-* Cốm hoa hậu vào Sài Gòn chơi với hai em tam thể nhà mẹ Gem ít hôm rồi về con nhé! :x:x:x
Má Gem ơi! bao giờ chị Linh vào Sài Gòn ở thì cho Cốm ở trọ nhà mẹ Gem nhé ( nếu mẹ Gem còn ở VN ) chỉ sợ a Bờm và cháu Bưởi, cháu Trà k thích chị Cốm thôi. Vì chị Cốm k đi vs đúng chỗ ạ!

zorba_meow

Active Member
Mẹ Linhmu chẳng nói tên thằng cu mèo "đẹp trai nhất, dũng cảm nhất" làm mình vào cứ tò mò không biết cháu có phải tên cháu của Bao chửng ko :)) Giờ nhìn mèo bạn, mình lại cứ thích nuôi mèo ta... Chẳng hiểu nổi mình làm sao nữa :( Đúng là cái gì càng bị cấm là mình lại càng mê như điếu đổ 8->

Mà mẹ Linhmu sn 93 luôn ấy nhỉ :"> mình đoán thế vì thấy con số 93 chình ình trên cái nick kia :D

zorba_meow

Active Member
Ah, mình không xem từ đầu nên không biết, giờ xem rồi mới biết cháu nó tên Suki, mà Suki là aln thật á :-o mình nhìn cứ bảo là mèo ta thôi :D vì lớn nhìn cũng y như rứa hà :p

tdt1706

Member
cho mình hỏi làm sao để giữ cho mắt mèo ko bị chãy ghèn vậy bạn.mình cung co 1 cap meo Anh 1 ngày lâu ghèn mắt 3 lần mà lúc nào cung thấy dơ dơ:(.bạn nào bị giống mình có cách nào giúp mình với.chế độ ăn uống,thuốc nhỏ mắt thế nào?cảm ơn bạn.Thân!

milkygirl6390

Active Member
Ah, mình không xem từ đầu nên không biết, giờ xem rồi mới biết cháu nó tên Suki, mà Suki là aln thật á :-o mình nhìn cứ bảo là mèo ta thôi :D vì lớn nhìn cũng y như rứa hà :p
trời ạ, ALN đâu mà ALN :)) thấy bây giờ ALN hot quá nên ra đường cứ nhận bừa thằng ku là ALN cho nó oai thôi :)) cháu nó là cai đồ mèo lai lung ta lung tung, may mà có mẹ Linhmu nhận về, không thì giờ này cháu vẫn còn ở nhà ti mẹ :))

cho mình hỏi làm sao để giữ cho mắt mèo ko bị chãy ghèn vậy bạn.mình cung co 1 cap meo Anh 1 ngày lâu ghèn mắt 3 lần mà lúc nào cung thấy dơ dơ:(.bạn nào bị giống mình có cách nào giúp mình với.chế độ ăn uống,thuốc nhỏ mắt thế nào?cảm ơn bạn.Thân!
Theo mình thấy chăm mèo Anh rất thích vì không cần chăm sóc bộ lông một cách cầu kì, mèo Anh cũng mang tính tự lập và sạch sẽ như mèo ta. Điều nữa mà mình thích là mèo Anh không bị chảy nước mắt như mèo Ba tư, vì vậy nếu mèo Anh nhà bạn mà b5 chảy nước mắt thì là vì bị đau mắt rồi. Bạn cứ chịu khó lau ghèn mắt cho nó, mua 1 lọ thuốc nhỏ mắt ( muối sinh lý) nhỏ măt. C2n nếu mà vẫn chưa khỏi thì đành nhờ đến BSTY bạn ạ

Bon chen trong topic của mẹ Linhmu một tí nhé mẹ Linhmu nhé ^^

Linhmu_93

Active Member
Mẹ Linhmu chẳng nói tên thằng cu mèo "đẹp trai nhất, dũng cảm nhất" làm mình vào cứ tò mò không biết cháu có phải tên cháu của Bao chửng ko :)) Giờ nhìn mèo bạn, mình lại cứ thích nuôi mèo ta... Chẳng hiểu nổi mình làm sao nữa :( Đúng là cái gì càng bị cấm là mình lại càng mê như điếu đổ 8->

Mà mẹ Linhmu sn 93 luôn ấy nhỉ :"> mình đoán thế vì thấy con số 93 chình ình trên cái nick kia :D
Vâng, e sn 93 ạ :) mẹ e bảo tí tuổi đầu mẹ con cái gì, xưng là chị thôi không có ngày chúng nó oánh cho can tội....tinh tướng! haha..... Thằng cu nhà e có mẹ là 34 lai Nga, bố là Nga lai ta....nó thành ra cái thể loại ấy đấy ạ! chứ e trai nó lông dài cực, bông xù luôn!

Linhmu_93

Active Member
có thể là các em ấy bị đau mắt thật bạn ạ. Nếu không phải đau mắt thì khả năng các bé lai chút 34 là rất lớn! bạn mua nước muối sinh lí nhỏ cho e ấy nhé, rồi lau mắt bằng giấy ướt thường xuyên là ok ngay mà!

zorba_meow

Active Member
Vâng, e sn 93 ạ :) mẹ e bảo tí tuổi đầu mẹ con cái gì, xưng là chị thôi không có ngày chúng nó oánh cho can tội....tinh tướng! haha..... Thằng cu nhà e có mẹ là 34 lai Nga, bố là Nga lai ta....nó thành ra cái thể loại ấy đấy ạ! chứ e trai nó lông dài cực, bông xù luôn!
Ý, vậy ta bằng tuổi nhau đấy nhé :"> thật chứ mình thương bọn nó như con, và cũng tự tay chăm sóc từ miếng ăn đến miếng uống nên cũng tự thấy cũng không khác mama bọn nhà mình là mấy :"> Hihi, giờ mới bắt gặp được người cùng tuổi mình, thích ghê nha :x

Linhmu_93

Active Member
Ý, vậy ta bằng tuổi nhau đấy nhé :"> thật chứ mình thương bọn nó như con, và cũng tự tay chăm sóc từ miếng ăn đến miếng uống nên cũng tự thấy cũng không khác mama bọn nhà mình là mấy :"> Hihi, giờ mới bắt gặp được người cùng tuổi mình, thích ghê nha :x
hehe, chăm bọn này xong thì sau này có con chăm tốt hơn thật đấy cô Zorba ạ! Ngày xưa linhmu nhìn thấy shit trẻ con là chạy té luôn. Giờ thì suốt ngày dọn shit, rửa đít cho cno. Xong ốm thì bế đi khám, lo k ăn k ngủ được!

Linhmu_93

Active Member
Tình hình là em đang vô cùng stress với thằng Suki cả nhà ạ! Thằng đẹp zai dũng cảm nhất nhà này nó k chịu đi ngủ đêm. Nó chơi đến 12 giờ xong bắt đầu đi trêu 3 chị Bơ, Cốm, Tabi. Con Cốm nó lên tận nóc tủ quần áo nằm mà thằng này nhảy lên đánh một cái xong rồi ...... chạy! cứ thế, nó trêu cả 3 đứa xong bị 3 đứa kia đuổi theo đánh.... 4 đứa tập trận đến tận 2h sáng mới chịu đi ngủ! Xong rồi 4h lại dậy .... trêu tiếp! Khổ, chị Linh vừa ngủ vừa lo, trùm chăn kín mít! Thế mà sáng nay tầm 5h nóng quá bỏ ra thế là Suki nó nhảy ngay vào mặt, làm 1 vết xước gần 10cm gần mắt :(( đau ơi là đau! Không biết nên làm thế nào với chúng nó nữa!

Linhmu_93

Active Member
Kể cho mọi người nghe chuyện này. Sau thời gian này mới thấy, ngày ấy nếu cho Cốm đi thì thực sự sai lầm mọi người ạ! Con bé ấy nó tình cảm và khôn như con chó con vậy!
Cả tuần nay, hôm nào chị Linh ngủ dậy muôn chút là lại thấy mát mát, nhột nhột rồi lại ráp ráp ở mặt. Hóa ra nàng Cốm lên gọi chị dậy. Mình cứ nằm lười lười rồi gãi cằm, xoa đầu cho nó, được 1 tí nó lại thơm mình rồi liếm liếm, bao giờ mình dậy mới thôi! Nhiều lúc trùm chăn trốn thì nó lấy tay vỗ vỗ vào chăn rồi meo meo gọi :x:x:x Mình dậy rồi thì nó lại đi chơi 1m hoặc với các em.
Chiều qua làm ruốc gà cho chúng nó ăn. Làm từ 12 rưỡi đến tận 4h kém mới xong. 3 đứa kia ngủ ngon lành, còn Cốm thì cứ đợi chị, đứng dưới chân dụi lấy dụi để.... Làm xong, mình cho ăn thì 3 đứa kia dậy ăn, còn Cốm cứ ngồi trên nhà cây nhìn các em ăn.... ăn xong, 3 đứa kia...ngủ tiếp! Lúc ấy Cốm mới ra ăn... Cốm ra dáng đàn chị thế! nhường các em ăn xong mình mới ăn! hihi......
Tối muộn, chị Linh giặt quần áo, Cốm cũng ngồi cửa nhà vệ sinh đợi, đến 11h, Cốm thấy lâu quá cứ meo meo gọi để chị Linh đi ngủ. Sau khi giặt và phơi quần áo xong, chị Linh đi ngủ thì Cốm cũng tự giác lên giường ngủ theo! Yêu quá :x:x:x:x:x:x:x:x:x

zorba_meow

Active Member
Kể cho mọi người nghe chuyện này. Sau thời gian này mới thấy, ngày ấy nếu cho Cốm đi thì thực sự sai lầm mọi người ạ! Con bé ấy nó tình cảm và khôn như con chó con vậy!
Cả tuần nay, hôm nào chị Linh ngủ dậy muôn chút là lại thấy mát mát, nhột nhột rồi lại ráp ráp ở mặt. Hóa ra nàng Cốm lên gọi chị dậy. Mình cứ nằm lười lười rồi gãi cằm, xoa đầu cho nó, được 1 tí nó lại thơm mình rồi liếm liếm, bao giờ mình dậy mới thôi! Nhiều lúc trùm chăn trốn thì nó lấy tay vỗ vỗ vào chăn rồi meo meo gọi :x:x:x Mình dậy rồi thì nó lại đi chơi 1m hoặc với các em.
Chiều qua làm ruốc gà cho chúng nó ăn. Làm từ 12 rưỡi đến tận 4h kém mới xong. 3 đứa kia ngủ ngon lành, còn Cốm thì cứ đợi chị, đứng dưới chân dụi lấy dụi để.... Làm xong, mình cho ăn thì 3 đứa kia dậy ăn, còn Cốm cứ ngồi trên nhà cây nhìn các em ăn.... ăn xong, 3 đứa kia...ngủ tiếp! Lúc ấy Cốm mới ra ăn... Cốm ra dáng đàn chị thế! nhường các em ăn xong mình mới ăn! hihi......
Tối muộn, chị Linh giặt quần áo, Cốm cũng ngồi cửa nhà vệ sinh đợi, đến 11h, Cốm thấy lâu quá cứ meo meo gọi để chị Linh đi ngủ. Sau khi giặt và phơi quần áo xong, chị Linh đi ngủ thì Cốm cũng tự giác lên giường ngủ theo! Yêu quá :x:x:x:x:x:x:x:x:x
Cốm của cô Linh khôn quá, thế giờ đã cho đi ở hay là vẫn ở nhà cô thế, bữa thấy hình như cô Linhmu có mở topic tặng Cốm cho một chị gần nhà thì phải, nhìn em Cốm mà cứ làm lòng mình xao xuyến mãi :">, nhất là phần lông đen ngay mũi của cô nàng ^^