• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhỏ của Linhmu <3

milkygirl6390

Active Member
cô Hoa ơi, cô chải lại tóc cho em nó đi cô, ngôi giữa bây giờ hết mốt rồi cô ạ, mua lọ keo vuốt cho nó dựng đứng lên là mốt thời thượng đấy cô ạ =))
Con bé Cốm thừa hưởng cái dáng nằm xòe chân của mẹ nó nhỉ =))
@Linhlady: sợ hãi thằng Kít quá e ơi, làm gì mà hùng hục như trâu thế không biết, khéo cái máu dê là của bố Ginger nhỉ, chết thật, phải hỏi chị Ruồi xem bố Kem của Hấu có máu dê không, chứ có thằng con zai thế này thì chết =))=))

linhlady

Member
cô Hoa ơi, cô chải lại tóc cho em nó đi cô, ngôi giữa bây giờ hết mốt rồi cô ạ, mua lọ keo vuốt cho nó dựng đứng lên là mốt thời thượng đấy cô ạ =))
@Linhlady: sợ hãi thằng Kít quá e ơi, làm gì mà hùng hục như trâu thế không biết, khéo cái máu dê là của bố Ginger nhỉ, chết thật, phải hỏi chị Ruồi xem bố Kem của Hấu có máu dê không, chứ có thằng con zai thế này thì chết =))=))
Chị cứ cẩn thận thằng Hấu đấy, H Kit nằm ngoài canh.lúc nào nàng ra là tẩn luôn, khủng khiếp lắm, tốt nhất không cho nó nếm mùi đàn bà:((

thanhcarter

Member
:-/
Chị cứ cẩn thận thằng Hấu đấy, H Kit nằm ngoài canh.lúc nào nàng ra là tẩn luôn, khủng khiếp lắm, tốt nhất không cho nó nếm mùi đàn bà:((
Vẫn tiếp tục ah e????????????????????????????:-o:-/:-ss

Linhmu_93

Active Member
haha, toàn tẩm ngẩm tầm ngầm đấm chết voi thôi! quá nguy hiểm với ông Kit này. Định gả e Tabi cho a Kit cơ, nhưng ntn thì.............. hux, e nó bé như thế.............:((

Linhmu_93

Active Member
Hihi, e cũng đang giật mình vì Cốm giống mẹ Phe quá! như này thì nhầm sao được con nhà khác!
Chị ơi! c hỏi mau đi, k em k dám gả đứa nào sang nhà chị mất! toàn các anh thanh niên trai trẻ....à, e biết rồi! hay cno thể hiện bản lĩnh zai trẻ trc mặt các chị già nhể?

Linhmu_93

Active Member
Kể cho mọi người nghe câu chuyện làm quen những ngày đầu của Cốm và Suki.............. giang hồ có câu: Không đánh nhau không là bạn đúng không ạ? Chả hiểu bọn nhà e nó đọc ở đâu được câu này, nên cno thực hành luôn!
Linhmu: Cốm ơi! Cốm chui vào đấy làm gì thế?
Cốm: để trốn thằng Suki đáng ghét đó chị Linh ạ, ra làm quen gì mà cứ gào vào tai người ta, điếc hết cả tai!

Tabi: Su ơi! Chị Cốm trong đây nè, lại làm quen đi cưng
Cốm: cái con nhỏ Tabi nhiều chuyện này, mình đã trốn vào chỗ đen thui thế này rồi mà nó vẫn nhìn ra...thật là đồ mắt ....cú mèo!

Su: Đâu đâu, để em xem nào!
Cốm: chết tôi rồi....................:-ss:-ss:-ss:-ss

Chân dung 2 kẻ nhiều chuyện từ trên cao ( thực ra em Bơ cũng có phần trách nhiệm, nhưng e ấy trốn vào gầm giường rồi còn đâu! )

Su: chết nè chị Cốm ơi! bắt quả tang ngồi trốn trong này nhé! Quả này sẽ hét cho inh tai luôn! Hồi nãy là em hát cho nghe chứ bộ! Giọng e là giọng OPERA đấy! ;;);;);;);;)

Chết nè..............

Hết đánh từ trên 2 đứa hâm đánh nhau qua cái lưới nhỏ xíu trên cái túi..........

Câu chuyện vẫn tiếp tục sau 1 hồi lâu........................ Nhưng vì thời lượng có hạn nên chị cháu tóm tắt thế thôi ạ!

Linhmu_93

Active Member
Giờ thì 2 chị em Cốm - Su đã thân thiết hơn nhiều rồi, nhưng đôi khi.......................
Cốm: nửa đêm không ngủ mà còn làm gì đấy Su ơi!
Su: ở đây có cái gì ấy chị ạ.........hay lắm!

Cốm: đâu, cho chị xem với nào!
Su: đây, chị phải cúi hẳn xuống mới nhìn thấy cơ! nhìn đi..............

Cốm: nhìn mãi chả thấy gì, sái cả cổ

Suki: haha, bị lừa rồi bà ơi, có cái gì đâu mà nhìn!
Cốm: a thằng oắt, đứng lại ngay k ta túm đuôi bây giờ!

Suki: chị béo nằm thế làm sao mà dậy được, huống chi đòi túm đuôi em :))

Cốm: thôi k chấp trẻ con, mình đi ngủ thôi............

( câu chuyện xảy ra lúc 2h sáng đấy ạ)

milkygirl6390

Active Member
nàng giỏi lắm =)) 2h sáng không ngủ mà còn lôi mèo ra chụp hình viết truyện =)) ban ngày cho chúng nó ngủ ít thôi em ơi, ngày ngủ nhiều là đêm nó thế này đây :))

ngoc tram

Member
ui rùi vẻ đẹp hơi bị nhọ nhem tí, nhưng mà trông cháu yêu yêu ghê, bộ lông dài thích thiệt đấy hi hi:x

Gemma

Active Member
Trời, chị em nhà này thức khuya thế nhỉ? Quậy đến thế thì thôi! :-o:-??:((3:-O

meomeocool

Member
Ngủ ngày cày đêm đúng là dân 9x xì tin :)):)):)):)):)) (ta đây cũng là 9x đời đầu nên ta rành cái trò này quá mà):D. Đêm thức "làm việc" ngày vào lớp thì ngồi đc tiết đầu tiết 2 mắt năng quá tiết 3 ngủ tiết 5 bạn gọi dậy đi về :">

Linhmu_93

Active Member
Ngủ ngày cày đêm đúng là dân 9x xì tin :)):)):)):)):)) (ta đây cũng là 9x đời đầu nên ta rành cái trò này quá mà):D. Đêm thức "làm việc" ngày vào lớp thì ngồi đc tiết đầu tiết 2 mắt năng quá tiết 3 ngủ tiết 5 bạn gọi dậy đi về :">
Haha, e thì k đến mức ấy đâu! Toàn tiết 3 mới đi học, ngồi đến tiết 4 la tỉnh ngủ rồi. Tiết 5,6 học hành hơi bị năng suất luôn! Kaka....

Linhmu_93

Active Member
Trời, chị em nhà này thức khuya thế nhỉ? Quậy đến thế thì thôi! :-o:-??:((3:-O
Hihihi, má Gem ơi! Tại hồi này chị Linh thức khuya làm bt mà! Sắp thi hk rồi, ôi sao đời sv nó khổ gấp mấy lần đời hs phổ thông thế này.....

yumi

Member
Thông báo cho cả nhà là t5 này gia đình linhmu sẽ có thành viên mới!
ôi, thế dân số hiện tại là 4 đúng không em. Giờ thêm 1 đứa nữa là 5 àh. Mẹ cháu phục sát đất luôn. Sao em Linh chăm mèo giỏi wá xá vậy nè 8->

Linhmu_93

Active Member
ôi, thế dân số hiện tại là 4 đúng không em. Giờ thêm 1 đứa nữa là 5 àh. Mẹ cháu phục sát đất luôn. Sao em Linh chăm mèo giỏi wá xá vậy nè 8->
mẹ Sport ơi! e chăm cũng bt thôi mà! Ăn uống thì canin trộn cá hộp, gan luộc, thịt bò, thịt gà, .... thỉnh thoảng rảnh làm cho chúng nó ít ruốc gà, ruốc heo ăn. Rồi 1 tuần cho ăn phomai 1 lần cho mau lớn.
Hè thì 4 ngày tắm 1 lần, Đông thì 1 tuần hoặc 10 ngày tắm 1 lần. Được cái bọn nhà em có 3 đứa tắm ngoan ( trừ Tabi ) nên cũng k lo vụ tắm.
Ngày nào có nắng cũng cho cno ra ngoài sưởi nắng..............
Trời lạnh thì cứ 2,3 ngày cho cno uống thêm men tiêu hóa, kể cả cno k bị sao thì uống vẫn tốt.....
Tiêm phòng đầy đủ và giữ vệ sinh sạch sẽ, cùng chế độ ăn uống hợp lí là ok thôi mà!
Nếu Cốm nhà em mà đi vệ sinh đúng chỗ nữa thì em nhàn lắm!

thanhcarter

Member
mẹ Sport ơi! e chăm cũng bt thôi mà! Ăn uống thì canin trộn cá hộp, gan luộc, thịt bò, thịt gà, .... thỉnh thoảng rảnh làm cho chúng nó ít ruốc gà, ruốc heo ăn. Rồi 1 tuần cho ăn phomai 1 lần cho mau lớn.
Hè thì 4 ngày tắm 1 lần, Đông thì 1 tuần hoặc 10 ngày tắm 1 lần. Được cái bọn nhà em có 3 đứa tắm ngoan ( trừ Tabi ) nên cũng k lo vụ tắm.
Ngày nào có nắng cũng cho cno ra ngoài sưởi nắng..............
Trời lạnh thì cứ 2,3 ngày cho cno uống thêm men tiêu hóa, kể cả cno k bị sao thì uống vẫn tốt.....
Tiêm phòng đầy đủ và giữ vệ sinh sạch sẽ, cùng chế độ ăn uống hợp lí là ok thôi mà!
Nếu Cốm nhà em mà đi vệ sinh đúng chỗ nữa thì em nhàn lắm!
Hâm mộ cô e lắm ý....kakakaka>:D<.............................