• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó H'mông cộc sa pa

TaiVenh

Active Member
Chúc mừng bác Liên và anh em Sapa đã có được những "hạt giống" đầu tiên cho phong trào bảo tồn giống chó Hmong cộc.

Đôi A Phủ và Mỵ của bác Liên rất đẹp đôi các bác nhỉ? Thú thật là lúc trước em cũng có ý định xin bác Liên cậu A Phủ để mang về HN, nhưng sau khi thấy ảnh của em Mỵ thì tất nhiên là không thể "chia loan rẽ thuý" đôi trẻ này rồi. Bác Liên và anh em SP cố gắng chăm sóc đôi cún nhé. Em xin đăng ký đầu tiên trong danh sách nhận cún con từ đôi này bác Liên nhé.

@bác Liên: Bác gửi cho em đc email của bác để ae trao đổi một số vđ kỹ thuật nhé. Gửi luôn bác nhé.

liensapa

Member
Mỵ nhìn thấy A Phủ đã ưng cái bụng rồi, TV à... nhìn ảnh thấy nó HP mà,
Hôm nay A Tùng về Hn Ông gửi TL lên cho AE sa Pa nhé.

TaiVenh

Active Member
Mỵ nhìn thấy A Phủ đã ưng cái bụng rồi, TV à... nhìn ảnh thấy nó HP mà,
Hôm nay A Tùng về Hn Ông gửi TL lên cho AE sa Pa nhé.
OK, chiều nay tôi sẽ qua bác HTY để gửi tài liệu cho ae Sapa luôn.

Tôi cũng sẽ gửi ảnh cả 3 đối tượng của ae Sapa cho ông Alex để đánh giá nhé.

liensapa

Member
đế tôi gưỉ thêm môt số anh con côc nha anh sơn nhé. Mà mang nhà tôi đang ngom đt tôi laị sử dung o quen nên o taỉ lên đươc, để mai nhé

Sten2

Gửi bác Liên sapa , em là người mới đến, tuy nhiên cũng mạnh dạn xin phép được đăng ký 1 con cún con F1 từ đôi Mỵ và A Phủ, em sẽ không làm bác thất vọng đâu. Cảm ơn bác trước .

Em thấy các pác quan tâm nhiều tới mấy nhóc đuôi cộc này, nhân chuyến đi "phượt Hà Giang" em xin gửi mấy ae vài cái ảnh cho các anh tham khảo. Đằng nào em cũng mang tiếng với vợ em là "toàn vác mấy ảnh đi chụp chó với chụp mèo"....hị hị hị

Em này hộ khẩu tại thị xã Mèo Vạc - Hà Giang. Tuy không cộc đuôi (dài khoảng 15cm) nhưng em ước lượng chiều cao có lẽ hơn 50cm, khá to đấy ạ..

Em này cũng rất là to con đấy ạ. Chuyến này em đi bằng xe máy đi nên chui vào mấy bản của người Dân tộc, rất nhiều em đẹp đấy ạ..

Em cún này là chó của người dân tộc, nó theo chủ nó đi từ bản ra đến chợ Đồng Văn - Hà Giang đấy ạ.

Em chẳng dụ dỗ thế nào để nó nằm yên đc ạ, em thì không dám sờ vào người nó... chỉ dám "sờ" vào
người chủ nó thôi ạ.

Em này thì cộc thật đấy ạ. Em mà không đi với vợ em thì đã mang được em này về rồi, chó nhà này đẻ 4 con, chủ nhà thấy em thích nên tặng cho em 1 nhóc..hic hic.. tiếc.

TaiVenh

Active Member
Em chẳng dụ dỗ thế nào để nó nằm yên đc ạ, em thì không dám sờ vào người nó... chỉ dám "sờ" vào
người chủ nó thôi ạ.
Ơ chú TLC cũng mới đi Đồng Văn về à? Em này nếu không nhầm thì thuộc sở hữu của nhà một cô bán thịt, người dân tộc Giáy, có 2 cô con gái rất xinh có phải không?

Hội bọn anh cũng mới đi Đồgn Văn tuần trước. Đến chợ phiên ai cũng thích con chó này. To đẹp nhưng dữ kinh. Ông Bubba định vào vuốt ve, nhưng thấy em nó nhe răng cảnh báo nên đành rút lui trật tự.

Tuy dữ nhưng em này rất biết nghe lời chủ. Bảo gì nghe nấy, trông cực thích. Bác nào thích kiểu dòng BH như thế này thì nên lên Đồng Văn để tìm kiếm, thế nào cũng tầm được cẩu đẹp.

Tiếp đây ạ. Đúng em này em thích. Lúc chụp do ánh sáng không chuẩn nên nhìn cứ như là mõm cũng trắng.

Ơ chú TLC cũng mới đi Đồng Văn về à? Em này nếu không nhầm thì thuộc sở hữu của nhà một cô bán thịt, người dân tộc Giáy, có 2 cô con gái rất xinh có phải không?

Hội bọn anh cũng mới đi Đồgn Văn tuần trước. Đến chợ phiên ai cũng thích con chó này. To đẹp nhưng dữ kinh. Ông Bubba định vào vuốt ve, nhưng thấy em nó nhe răng cảnh báo nên đành rút lui trật tự.

Tuy dữ nhưng em này rất biết nghe lời chủ. Bảo gì nghe nấy, trông cực thích. Bác nào thích kiểu dòng BH như thế này thì nên lên Đồng Văn để tìm kiếm, thế nào cũng tầm được cẩu đẹp.
Em đi hôm 1.5 cơ anh ạ. Đúng là chợ Đồng Văn đấy anh ơi .. Hai cô con gái thì khỏi bàn anh ơi, mỗi tội có cả "Con mèo to" nhà em ở đó..hic hic

Thằng cún này lúc em chụp ảnh nó, nó cảnh giác em kinh lắm, mặc dù nó có mấy tuần tuổi thôi đấy ạ..

Em này to cao lém các bác ạ, nhìn cứ như là Samoyed ấy ạ. Đây cũng là giống chó BH như anh TV vừa nói ở trên, nhưng em thấy nó khá là cao to nên cũng lạ...

Em này thì đúng chuẩn là "cộc" đấy ạ, hộ khẩu em nó ở thị xã Phó Bảng - HG. Đây là thị xã nằm sát vùng biên giới Việt - Trung, ở bản này chủ yếu là người Hán sinh sống, nhà ở của họ toàn đắp bằng đất sét thôi nhưng em thấy tường nhà toàn 40cm và rất chắc chắn....Tiện thể giới thiệu luôn cho các bác về tình hình ở đó, sau này bác nào đi bắt chó thì nhớ ới em với..hị hị hị