• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó H'mông cộc sa pa

Nhìn con này trông đô thật đấy. Các bác sưu tầm được Mị và A Phủ rồi, sao không sưu tầm cả Pá Tra nữa. Em nghĩ nếu được con Pá Tra thì chắc là nó sẽ thông minh và làm thủ lĩnh:)) . Bao giờ phải thu xếp đi theo với các bác một chuyến mới được, cho cái mắt nó được mở rộng. Em cũng thích nuôi nhiều chó, chỉ bực cái từ ngày mình nuôi chó thì giá gạo nó lại cứ tăng:blusshing:.

mikaelsacchi

Cho Sa Pa

Chao cac ban,

Truoc tuan ban da di choi tai Sapa, tay ba lo da di lam du lich:D

Toi da chup anh nhieu, va da xem nhieu cho, cho nay la H'mong phai khong?

Hen gap lai!
Mika

quangnhoc

Member
nhìn những con này thấy vẩn còn hoang dã qua ánh mắt.nếu chó h'mong mà không có đuôi cộc có gọi là chó h'mong không mọi người

TaiVenh

Active Member
Chào Mikael,

Theo như nhận xét của tôi thì chú chó trên không phải thuộc giống H'mong đuôi cộc, lý do là vì ... đuôi nó dài hehe

Anyway, chú chó quá dễ thương và ảnh chụp cũng rất đẹp.

liensapa

Member
Thành viên mới nhà Anh Sơn Sa Pa,

Cu cậu này rât có triển vọng và được chăm sóc chu đáo

anh_hanam

Member
Bác AQ bắt em đọc hết Phú Quốc đến Bắc Hà và bây giờ em lại phải vào để đọc hết các trang về Mênh cộc đấy nhé. Em mà không có chó nuôi là em lên ăn vạ nhà bác đấy:D

Bác AQ bắt em đọc hết Phú Quốc đến Bắc Hà và bây giờ em lại phải vào để đọc hết các trang về Mênh cộc đấy nhé. Em mà không có chó nuôi là em lên ăn vạ nhà bác đấy:D
Ánh yên tâm đi có là có mà cái chính là về chăm cận thận nhé.

anh_hanam

Member
Ánh yên tâm đi có là có mà cái chính là về chăm cận thận nhé.
Dạ, em cảm ơn các bác. Em sẽ chăm sóc chúng cẩn thận với hy vọng sẽ nhân được các giống này để đáp ứng được cái thú của anh em nhất là anh em tỉnh lẻ không có điều kiện giao lưu rộng để có thể kiếm được các giống chó yêu thích. Một lần nữa xin được cảm ơn các bác và mong môt ngày gần nhất sẽ được hầu chuyện các bác

AQ101

Member
Gọi mãi không được, sáng CN chủ lên mà bắt Mênh cộc, thích thì bắt Bắc Hà luôn!
Lần sau có thời gian rảnh thì cứ đọc trước đi, Cà mau, Tây ninh, Sóc trăng, Bà rịa....Dao, Thái, Hní, Chăm... Nói chung có tỉnh nào, dân tộc nào đọc tuốt. Không có chó thì cũng biết địa lý, văn hoá các vùng:))

anh_hanam

Member
Gọi mãi không được, sáng CN chủ lên mà bắt Mênh cộc, thích thì bắt Bắc Hà luôn!
Lần sau có thời gian rảnh thì cứ đọc trước đi, Cà mau, Tây ninh, Sóc trăng, Bà rịa....Dao, Thái, Hní, Chăm... Nói chung có tỉnh nào, dân tộc nào đọc tuốt. Không có chó thì cũng biết địa lý, văn hoá các vùng:))
Bác ơi, bác nuôi cho em đến đầu tuần với nhé. Vì em cứ nghĩ chưa bắt ngay được nên lại đi lang thang mất rồi. Chiều thứ 2 em lên bắt có được không ạ, em bắt cả Bắc Hà luôn. Cảm ơn bác nhé.

Bác nhớ nuôi cho em thêm một ngày nữa thôi đấy không có không thấy thằng em lên bác nào đến chơi lại bắt mất thì chết em đấy. Hì...hì...

anh_hanam

Member
Bác ơi, bác nuôi cho em đến đầu tuần với nhé. Vì em cứ nghĩ chưa bắt ngay được nên lại đi lang thang mất rồi. Chiều thứ 2 em lên bắt có được không ạ, em bắt cả Bắc Hà luôn. Cảm ơn bác nhé.

Bác nhớ nuôi cho em thêm một ngày nữa thôi đấy không có không thấy thằng em lên bác nào đến chơi lại bắt mất thì chết em đấy. Hì...hì...
Định để mai mới nên bắt vì về Nam Định chơi nhưng báo cáo bác đêm qua em không thể ngủ được, xì sụp dậy từ 2 giờ sáng và sáng nay em đã về Hà Nam sơm để chuẩn bị tý nữa là lên quấy nhiễu bác AQ đây. Hì..hì...Thế là có em Hơ Mông nuôi rồi và có khi lại có cả Bắc Hà nữa ấy chứ:D

A

AQ2008

Guest
Định để mai mới nên bắt vì về Nam Định chơi nhưng báo cáo bác đêm qua em không thể ngủ được, xì sụp dậy từ 2 giờ sáng và sáng nay em đã về Hà Nam sơm để chuẩn bị tý nữa là lên quấy nhiễu bác AQ đây. Hì..hì...Thế là có em Hơ Mông nuôi rồi và có khi lại có cả Bắc Hà nữa ấy chứ:D

Các bác xem E Hơ mông này có đc ko?

@ Bác AQ101 : Bác chạy cửa sau thế nào mà đc các MOD ưu ái phong lên chức Cố vấn bất ngờ vậy? ( ngang hàng với bác DTK rồi:D ).Nick gì đỏ choét trông chói mắt quá:)):)):))

Các bác xem E Hơ mông này có đc ko?

@ Bác AQ101 : Bác chạy cửa sau thế nào mà đc các MOD ưu ái phong lên chức Cố vấn bất ngờ vậy? ( ngang hàng với bác DTK rồi:D ).Nick gì đỏ choét trông chói mắt quá:)):)):))
Chú măng cụt này ngon đấy (đầu thủ,dáng, chất lông ok)tai mà đứng , lưỡi có tí đen thì hoàn thiện hơn.
@ AQ2008: việc AQ101 chạy cửa gì thì phải hỏi AQ 101 và các Mod thôi.

liensapa

Member
Cuối cùng tôi cũng đón được Mỵ về cho A Phủ. Khi nào có dịp lên sa pa mời Bác ghé chơi và tham gia thêm
cho AE trên này. Tôi sẽ tuyển chọn thêm để bổ sung nguồn zen cho AE VP

rongbien

Member
pác liên có mấy chú đẹp quá .

pác cho hỏi con tai vểnh là cái hay đực hả pác .pác kiếm giúp em con đực được ko pác .
cám ơn pác trước nhé .

bach03

Member
pác liên có mấy chú đẹp quá .

pác cho hỏi con tai vểnh là cái hay đực hả pác .pác kiếm giúp em con đực được ko pác .
cám ơn pác trước nhé .
Con tai vểnh tên Mỵ giống cái con tai cụp tên APhủ giống đực bác Liên đang định làm nguồn giống cho VP.