• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó H'mông cộc sa pa

Vladavia

Member
Đính chính một chút là 2 con này không phải là bác Liên ship cho bác AT đâu ạ. :D

anhthe98

Member

@ Trên đây là chủ đang nuôi cặp H'mong cộc này tại huyện Thanh Trì, Hà nội. Lien_sapa gửi cho anhthe98, chúng tôi tìm chủ có đủ điều kiện nuôi, tôi trực tiếp theo dõi sức khỏe đôi này. Chúng không cùng đàn ruột thịt. Hy vọng nhân giống sẽ là món quà quý tặng anh chị em yêu thích giống H'mong cộc.

Nhận xét ban đầu: Không khó nuôi, khôn tự nhiên chỉ cần nuôi đúng phương pháp với chó chuyển vùng là OK.
Hiện tại 2 E vẫn đg trong thời gian cách ly xung quanh chỉ có chim và chim thôi...

Đi bắt Mêng cộc ở Tây Bắc không được thì thôi đặt cục gạch ở chỗ chú Cường cho nó nhàn.

anhthe98

Member
Đi bắt Mêng cộc ở Tây Bắc không được thì thôi đặt cục gạch ở chỗ chú Cường cho nó nhàn.
Đầu tuần sau E lánh nạn lên Hà Giang nếu có chú MÊNH nào đẹp E vác về giúp bác ( Mêng Hà giang ko biết trắng hay đen nữa bác cố chờ nhé :D )

Thủydx

Member
Mấy chú Măng cụt này tuyệt cú mèo, em thèm nhỏ dãi rồi đây, nhất là chàng A Phủ, nhà chật quá, biết làm sao bi giờ khi các bác này thỉnh thoảng lại nhem nhem anh em như thế, hic hic.....

"A Phủ" đang chờ về nhà mới.

" Mỵ" chăng. AE thấy thế nào?
Chào bác Liên
Hai chú chó này ngắm thì chiến phết đấy nhìn qua thì A Phủ thì đầu thủ có vẻ sắc hơn nhưng lại kém MỴ ở cái tai cụp nhưng như vậy là ưng ý.

Vladavia

Member
Anh Liên ơi, thế em Mỵ của anh Phủ đã có người nâng đỡ chưa anh? Hị hị hị... Nhìn kết quá!

liensapa

Member
Em "Mỵ" này được phát hiện rất tình cờ. Trong khi đưa một anh bạn có thú chơi cây cảnh đi tìm cây hoa trà,
khi đến nhà gia chủ thấy 2 cây rất to và đẹp Ông bạn kết lăn còn mình thì phát hiện ra em này chỉ cách nhà " cái giậu mùng tơi"
Còn bây giờ thì đang nghĩ cách rước em nó về vì chủ nhà cũng rất quý chó.

Em này được cái mầu lông và tai rất chuẩn và đẹp, tính cách thì rất thân thiện chỉ sau 5 phut làm quen em đã có thể bế ngon lành
chỉ tiếc đầu thủ không được chuẩn.

Vladavia

Member
Bác ơi bác cứ cố gắng giao lưu giao kết với ông chủ ấy đi. Anh em Hà Nội ngày đêm ngóng chờ tin tức. Tình hình là dưới này em ngắm nghía thấy khá nhiều ông chủ tương lai đang ngày đêm vật vã mong chờ có một chú Hở Mông rồi.

liensapa

Member
Trong các phương án bảo tồn có PA Bảo tồn tại chỗ đúng không VLA...Trong thời gian tới AE VP HN cố gắng lên sa pa
chắc chắn " Mã đáo thành công" LH với liensapa sdt: 0974999955

liensapa

Member
Hôm nay tranh thủ ngày nghỉ em sách máy làm một vòng và săn được mấy em này AE tham khảo.

mr_hung

Member
mấy chú chó này trông hay phết nhìn thoáng qua tớ cứ tưởng việt nam mình cũng nuôi linh cẩu chứ. hehe, kể mà kiếm được một đồng chí nuôi cũng hay đấy nhỉ, chỉ tiếc nhà mình trật quá,không nuôi được thêm,mà mình thì lại dành hết tình cảm để chuấn bị đón một em cún mini bull terrier về.

huyengaxl

Member
Mấy chú h'mong này nhìn gấu quá,em ở sài gòn nhung rất thích bọn này,có cách nào mua được 1 em k các bác?dt:0903-397-296

Thủydx

Member
Ghen tị với bác Liensapa quá, cứ ra ngõ là có măng cụt ngắm rồi, anh em thì phải dài cổ chờ bác post hình lên để ngắm, nhìn mấy em này thèm thật. Ai bảo chó ta không hoành tráng, không cá tính nào????:-bd:-bd:-bd

liensapa

Member
"H'Mông cộc nhưng cái đầu không cộc" Giống chó này ở chỗ các bác có it nên quý, hiếm chứ ở trên này ra ngõ là gặp
giá cả cũng cũng vừa phải từ 120k đến 200k. Còn tìm được một em theo chuẩn là là vấn đề khác. Em cũng đang đi săn để bổ sung thêm nguồn zen cho AE vietpet. Thân

TaiVenh

Active Member
Vụ Lai Châu của tôi thế là hỏng bét rồi bác Liên ơi. Lại lỡ hẹn với bác thật là xấu hổ quá. Cũng tại tôi rượu chè, về muộn chắc trúng gió nên bị cảm, sốt đùng đùng nên đành bỏ cuộc với bác Tuấn. Giờ nằm khàn ở nhà tiếc của...

Em Mỵ trông cũng ổn đấy bác ạ. Đúng như các bác nhận xét, em này các thứ đều OK, hơi tiếc đầu thủ chưa được tam giác. Nhưng nói chung thì khi tuyển chọn ta nên khắt khe với con đực, con cái có thể "nhẹ tay" hơn. Về tính cách của em nó như thế là cũng tốt rồi. Em này có đôi mắt đen huyền cùng màu với bộ lông: cũng là 1 điểm tốt.

Xem lại ảnh A Phủ, tôi thấy con này có đôi mắt được đấy. Dân gian gọi là mắt cọp thì phải. Lớn lên tha hồ mà ngầu. Mà bác chụp ảnh thế nào mà tai em nó lại cụp hơn hồi trước vậy?

bác taivenh ui. Cứ hen lên hẹn xuông lam anh em Tây Bắc chờ mãi, mà không lên để anh tuấn phải đi một mình. hi hi thế thì biết lúc nào mới lên đựơc đây