• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

video puppy nhà đồng bào

hoang an

Member
Đồng bào nuôi cả người và chó đều mát tay thật! Không biết đồng bào có bí quyết gì không?

kieumailc

Active Member
Đồng bào nuôi cả người và chó đều mát tay thật! Không biết đồng bào có bí quyết gì không?
Cảm ơn bác đã động viên, nhà ĐB cả người lẫn cún chỉ ăn mèn mén và ăn rượu ngô thôi bác à :-bd:-bd:-bd

Shakhi Viet

Active Member
Cảm ơn bác đã động viên, nhà ĐB cả người lẫn cún chỉ ăn mèn mén và ăn rượu ngô thôi bác à :-bd:-bd:-bd
trong đó
mèn mén= Gà đen + gà 3 năm tuổi + lợn cắp nách + Thịt xiên nướng + cá hồi.
rượ ngô 1 = ngô + men lá - hoá chất.
rượu ngô 2 = whisky ngô.
rượu ngô = (rượu ngô1 + rượu ngô 2)/2
Đúng không anh Kiều?

minhcuong

Active Member
Kinh nghiệm chia xẻ với bác Kiều,

Malinois rất thích nước. Bọn nó bơi hàng giờ không mệt. Lúc ở trên bờ nó tuân lệnh mình. Nhưng khi đã xuống nước, thì chưa chắc. Bác cẩn thận không nhiều lúc gọi bọn nó, khi chúng đã bơi rất xa bờ, hoặc nó không nghe thấy, hoặc chúng giả vờ không nghe thấy, không chịu bơi vào là rất bực mình đấy nhé.

minhcuong đã từng phải bơi ra giữa hồ Thuyền Quang để gọi Carla về đấy. ChienVet cũng phải bơi ra giữa hồ 7 mẫu một lần cách đây mấy hôm. Mới hôm quá thôi, mình cũng phải lôi nó lên từ đài phun nước trong công viên Thống Nhất.

vanglai213

Active Member
Chiều nay ĐB cho hai bé cùng Malita ra hồ để tập bơi.[/B]

http://www.youtube.com/watch?v=4JYxrOnRz9k
NHÌN TUI NÓ TỰ NHIÊN VUI ĐÙA MÀ EM CŨNG VUI LÂY>..TIN BUỒN LÀ 2 CHÁU CÙNG ĐÀN HÔM QUA EM KỂ VỚI ANH 1 CON CHẾT GIỜ LẠI 1 CON XÙI BỌT MÉP CHẾT VÌ ĂN BẢ...THẬT LÀ DÃ MAN..BỌN NÓ GHÉT CHÓ MUA BẢ GIẾT HẠI 2 CHÚ CÚN THẬT ĐẸP ANH À....MÀ CHÚNG MỚI TRÒN 3 THÁNG TUỔI..:praying::praying: CẦU CHO TỤI NÓ LÊN TRÊN HẠNH PHÚC VỚI NHAU

kieumailc

Active Member
Kinh nghiệm chia xẻ với bác Kiều,

Malinois rất thích nước. Bọn nó bơi hàng giờ không mệt. Lúc ở trên bờ nó tuân lệnh mình. Nhưng khi đã xuống nước, thì chưa chắc. Bác cẩn thận không nhiều lúc gọi bọn nó, khi chúng đã bơi rất xa bờ, hoặc nó không nghe thấy, hoặc chúng giả vờ không nghe thấy, không chịu bơi vào là rất bực mình đấy nhé.

minhcuong đã từng phải bơi ra giữa hồ Thuyền Quang để gọi Carla về đấy. ChienVet cũng phải bơi ra giữa hồ 7 mẫu một lần cách đây mấy hôm. Mới hôm quá thôi, mình cũng phải lôi nó lên từ đài phun nước trong công viên Thống Nhất.

Cảm ơn minhcuong ! Mali rất ham chơi nước, cũng vì vậy mà ĐB cho 2 bé làm quen với nước hồ từ khi mới 2 tháng tuổi........bây giờ ĐB chỉ chỉ cho đi bơi 2 lần/ tuần thôi, được cái nước hồ rất sạch .

kieumailc

Active Member
NHÌN TUI NÓ TỰ NHIÊN VUI ĐÙA MÀ EM CŨNG VUI LÂY>..TIN BUỒN LÀ 2 CHÁU CÙNG ĐÀN HÔM QUA EM KỂ VỚI ANH 1 CON CHẾT GIỜ LẠI 1 CON XÙI BỌT MÉP CHẾT VÌ ĂN BẢ...THẬT LÀ DÃ MAN..BỌN NÓ GHÉT CHÓ MUA BẢ GIẾT HẠI 2 CHÚ CÚN THẬT ĐẸP ANH À....MÀ CHÚNG MỚI TRÒN 3 THÁNG TUỔI..:praying::praying: CẦU CHO TỤI NÓ LÊN TRÊN HẠNH PHÚC VỚI NHAU

ĐB cũng thấy rất buồn;
tặng chú Clip Malita !

http://www.youtube.com/watch?v=8SN7X64G2Xk&feature=channel

hehe! con tai vểnh rõ ràng nhanh nhẹn và không lanh hơn tai cụp, nhưng hình như con tai cụp lại ưa nước hơn cả con tai vểnh ... đúng không bác ĐB?

kieumailc

Active Member
[animal RESCUE];344572 nói:
hehe! con tai vểnh rõ ràng nhanh nhẹn và không lanh hơn tai cụp, nhưng hình như con tai cụp lại ưa nước hơn cả con tai vểnh ... đúng không bác ĐB?

khà khà ! cái tai chỉ cụp tạm mấy hôm thôi bác à; em tai vểnh là em gái (Lita) nên hay được anh Mali nhường đó ạ.:-bd:-bd:-bd