• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

video puppy nhà đồng bào

anhthe98

Member
OK, Đồng bào nhớ mang "KN" đấy, không KIA với R lại học cún chú Thoong thì anh tèo

hoangthuy

Member
ĐB cho em hỏi là đôi tai của mali ,lita đã lên chưa ạ.Nếu chưa lên bác học hỏi ít kinh nghiệm lên tai của mấy bác nuôi gsd là lên ngay.Canxi giã mạnh vào là lên ngay thôi:D

kieumailc

Active Member
ĐB cho em hỏi là đôi tai của mali ,lita đã lên chưa ạ.Nếu chưa lên bác học hỏi ít kinh nghiệm lên tai của mấy bác nuôi gsd là lên ngay.Canxi giã mạnh vào là lên ngay thôi:D
:-bd
HT à ! Malita vẫn bên cụp bên xòe, nhưng không đáng lo ngại vì cháu mới 64 ngày, ĐB vẫn tăng cường canxi bằng cách cho gặm xương....nếu 90 ngày mà malita vẫn chưa dựng hết ĐB mới can thiệp thêm !:)):)):))

kieumailc

Active Member
hổ phụ sinh hổ tử:-bd,kiểu này khối các anh các chú bác phải lên học hỏi kinh nghiệm của gia đình đồng bào về chuyên nghành huấn luyện:hypnotized:=D>
Mời đồng bào:beer:beer,cho đỡ khát:D
:-bd giúp cho bọn trẻ vui là chính thôi em ạh !
chiều nay hai cháu khắc tự tập, anh vui khi hai cháu đều yêu cún và vui khi thấy malita cũng quấn hai bé !:))

KimCuong

Active Member
Hihihi, nhìn gia đình đồng bào Kiều mà thấy ghen tị, không biết thằng cu Gấu nhà cán bộ sau này có mê chó như bố nó không. Hehe.

Nhìn video clip này cũng thấy hạnh phúc thật, cán bộ cảm nhận được sự sung sướng của đồng bào lúc đó rồi. Vừa quay xong, post lên là đồng bào alo cho cán bộ ngay. Hehe.

Chúc mừng gia đình đồng bào nhé.

kieumailc

Active Member
Cảm ơn KC !
có lẽ ĐB không có điều kiện sở hữu một con cún hoành tráng...nên ĐB vui với niềm vui bé của mình, bên gia đình và những con cún bình thường;
không có khả năng dạy đuợc nhiều...nhưng ĐB cũng cố gắng cho các em nó qua phổ cập !

kieumailc

Active Member
Cún nhà bác Kiều cứ huấn luyện thế này sớm thành chó nghiệp vụ mất :)
Bác Kiều thử phán xem tính cách bọn này giống bố hay giống mẹ nhỉ?

Chào minhcuong ! thật khó nói khi Malita mới được 65 ngày tuổi, nhưng qua 18 ngày sống cùng gia đình, cả nhà Đồng bào đều có nhận xét malita như sau : thân thiện với trẻ nhỏ; thần kinh rất tốt; khả năng thích ứng và tiếp thu nhanh .....thời gian quá ngắn nên ĐB chỉ có thể nhận xét vài từ chung chung như vậy,... cùng với thời gian ĐB sẽ có sự oánh giá sâu, chi tiết hơn.:))

Với các biểu hiên trên ĐB thấy malita giống bố tới trên 90% !

my_lucky

Active Member
18 ngày........

Chào minhcuong ! thật khó nói khi Malita mới được 65 ngày tuổi, nhưng qua 18 ngày sống cùng gia đình, cả nhà Đồng bào đều có nhận xét malita như sau : thân thiện với trẻ nhỏ; thần kinh rất tốt; khả năng thích ứng và tiếp thu nhanh .....thời gian quá ngắn nên ĐB chỉ có thể nhận xét vài từ chung chung như vậy,... cùng với thời gian ĐB sẽ có sự oánh giá sâu, chi tiết hơn.:))

Với các biểu hiên trên ĐB thấy malita giống bố tới trên 90% !
Anh thấy không anh, không gì là không thể.Hãy có niềm tin vào mình, vào cún của mình.mình yêu quý nó thì nó ko phụ lòng mình đâu anh:-bd

kieumailc

Active Member
Anh thấy không anh, không gì là không thể.Hãy có niềm tin vào mình, vào cún của mình.mình yêu quý nó thì nó ko phụ lòng mình đâu anh:-bd
khà ! dạo này ĐB cho hai cún leo núi để rèn luyện....chuẩn bị cho hè 2011 cả gia đình nhà ĐB ( tất nhiên là cả cún nữa ) leo phanxipăng .
VA cho Pit lên tham gia cùng nha !

my_lucky

Active Member
Cám ơn anh, năm nay vì pit còn nhỏ thì chưa đi được chứ năm sau thì em cũng dám biến giấc mơ thành hiện thự lắm đó ạ.Biết đâu năm sau em rủ thêm cả tiểu đoàn Pit, Dob và GSD ở HN lên đó tham gia cùng nữa ý chứ....ka ka ka

my_lucky

Active Member
Nhìn khác nhiều quá anh à, bọn này ăn uống tốt.nhìn lông lá mượt mà, khung xương chắc, chân tay mập mạp.Nghe thì cứ như đang tả về rott con nhưng thực tế là chó con thì con nào cũng thích bụ bẫm cả...hi hi.Anh và hai cháu chăm tốt lắm đó ạ.Thân!

anh kiêu` ơi ! anh ráng giúp em kiếm 1em tôma như những tôma trong hinh` nay` nha , ở trong nay`muốn kiếm 1em như vậy khó quá nên mới lam`phiên`anh ngoai`đó giúp em thỏa ước nguyện . cang` ngắm những tôma nha` anh ma` thấy ghiên`...đã thế con` 2cô chủ thiệt la` xinh nữa chứ ...hy`hy` em ước minh`được như anh ne`

tôma đen có tất trắng ấy