• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

video puppy nhà đồng bào

kimvinh

Member
a tưởng nhà chú ĐB , ai ngờ nhà Vladavia ( không bik ai )
chú ĐB cho cháu hỏi làm sao dạy chó bắt tay vậy ? ToMa bik hay vậy?

my_lucky

Active Member
bắt tay....

a tưởng nhà chú ĐB , ai ngờ nhà Vladavia ( không bik ai )
chú ĐB cho cháu hỏi làm sao dạy chó bắt tay vậy ? ToMa bik hay vậy?
Hãy nắm lấy tay nó và âu yếm bảo nó là " bắt tay nào ", dần dà bạn chỉ cần ngồi xuống, giơ tay ra là nó bắt tay bạn mà.làm vài lần quen thì dậy tiếp bắt tay trái hay bắt tay phải là nó biết ngay ý mà, thân!

mr.tuan93

Member
chú ĐB ơi chú huấn luyện gọi cái là nó chạy về kiểu gì vậy? trong clip cháu nghe có tiếng còi có phải chú dùng còi để huấn luyện nó lại với chủ không ? :)

kieumailc

Active Member
chú ĐB ơi chú huấn luyện gọi cái là nó chạy về kiểu gì vậy? trong clip cháu nghe có tiếng còi có phải chú dùng còi để huấn luyện nó lại với chủ không ? :)
:-bd chào tuan93 ! Thật ra mình không dùng còi và cũng chẳng có bí quyết gì cả, tất cả những con chó mình đã nuôi đều có thể trở về khi chủ gọi...có lẽ Cún nhà mình vừa coi mình là chủ, vừa coi mình là bạn của chúng..!
Bạn xem Clip cún cùng hai bé nhà ĐB chơi trò đuổi bắt chuồn chuồn này thì rõ hơn vè cách ĐB nuôi cún.

http://www.youtube.com/watch?v=IWwXHocWrg0

:)):)):))

Vipz.14

Member
Hic. Hic hic hic hic.

Cháu cũng muốn nuôi nhiều cún như chú đồng bào. Cháu cũng muốn được huấn luyện cún được giỏi và kiên trì như chú đồng bào. Ngưỡng mộ chú quá. Hic hic ...

Café không chú :D

:coffee:​

kieumailc

Active Member

Hôm nay Malita nhà ĐB vừa tròn 03 tháng tuổi, ĐB tặng cho hai bé và Malita chiếc bánh !

kieumailc

Active Member
Hic. Hic hic hic hic.

Cháu cũng muốn nuôi nhiều cún như chú đồng bào. Cháu cũng muốn được huấn luyện cún được giỏi và kiên trì như chú đồng bào. Ngưỡng mộ chú quá. Hic hic ...

Café không chú :D

:coffee:​
:-bd khà ! Chào bạn- cháu, lâu lắm mới gặp !
Nhân dịp Malita tròn 03 tháng tuổi tặng bạn - cháu Clip này nha.

http://www.youtube.com/watch?v=CNPfjsSDLRE

à , cho bạn - chú 1 bát caphe nhiều, ngon, mát, bổ, đẹp và không đắng nha !=))=))=))

kimvinh

Member
woa nhà chú ĐB nhiều chó quá , đem 5 con chó ra ngoài chơi luôn , hình như con hôm bữa em hỏi con chó v là chó cái vậy phải không chú ?

GA_DONG_TAO

Active Member
Mấy em Malita nhà bác như thế nào rồi? Đã biết gì rồi bác??? Có lẽ phải cho cháu nó ăn thêm thịt lợn cắp nách thì mới mau lớn bác nhỉ?
Cám ơn bác về vụ lợn cắp nách nhé.... Về ai cũng khen. Chúc bác, gia đình và những chú cún luôn mạnh khoẻ. Xuống HN alo em nhé.

kieumailc

Active Member
woa nhà chú ĐB nhiều chó quá , đem 5 con chó ra ngoài chơi luôn , hình như con hôm bữa em hỏi con chó v là chó cái vậy phải không chú ?
:-bdBây giờ nhà ĐB chỉ nuôi hai em malita thôi bạn à, còn con bạ hỏi nó là giống đực !

Mấy em Malita nhà bác như thế nào rồi? Đã biết gì rồi bác??? Có lẽ phải cho cháu nó ăn thêm thịt lợn cắp nách thì mới mau lớn bác nhỉ?
Cám ơn bác về vụ lợn cắp nách nhé.... Về ai cũng khen. Chúc bác, gia đình và những chú cún luôn mạnh khoẻ. Xuống HN alo em nhé.
:-bdchào GA_DONG TAO ! malita nhà ĐB đã được ba tháng, ĐB đang cho học lớp mẫu giáo tại gia...; Hôm nào có dịp lên V cao A lô cho ĐB nha:beer
-ĐB up lại Clip Malita bạn xem !

http://www.youtube.com/watch?v=sipqTTlC1oY&feature=channel