• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

video puppy nhà đồng bào

my_lucky

Active Member
ơ anh ơi, em tưởng 27 này mới là sinh nhật của chúng nó chứ anh??? 2 con này đi có anh có em, sướng thế còn gì..........

vanglai213

Active Member
Hi Cún Khỏe Chạy Nhanh Quá Anh à..bảo Cháu Nó đưa Thấp Thôi đưa Cao Rẻ Quá Chó Cắn Hay Nhả,để Cho Nó Lôi Kéo Nó Mới Có Sức ,và Hứng Thú Với Cái Rẻ

hoangtkv

Active Member
Hình như bác vẫn chưa nói dòng chó này là dòng chó gì phải không, lông có vệt màu sẫm nhìn cá tính thật, gần gần kiểu xoáy lưng :)

kieumailc

Active Member
Hình như bác vẫn chưa nói dòng chó này là dòng chó gì phải không, lông có vệt màu sẫm nhìn cá tính thật, gần gần kiểu xoáy lưng :)
Mình đoán không nhầm đây là cún trong đàn Malinois nhà VangLai213, không biết đúng không nữa?]

:-bd Hai cún này ĐB được hai người bạn tặng ạ, một cháu ĐB đặt tên là Mali, một cháu là Lita !:wel:

vanglai213

Active Member
Khá cao đo anh nhỉ ^^ mà nó leo góc nào lên được thấy cũng hơi tò mò ,tìm được đường lên cũng hay đó anh à

trangphuong

Active Member
ĐB gọi điện cho bác Hùng t/y hỏi cách hai que kem tràng tiền đi là vừa...:D....Để đôi tai cún dựng lên cho đẹp.

hoangtkv

Active Member
..............

http://www.youtube.com/watch?v=u17bwRpkhc0

Hôm nay hai cún tròn 60 ngày tuổi; Xin giới thiệu... con gái ĐB và cún trên mái chuồng ( luyện thần kinh với độ cao )

Qua mấy video clip gần đây thấy cháu gái nhà ĐB yêu quý cún quá, đúng là thuận "bố thuận con chó không ngon cũng đẹp :))". Quả thật là 2 chú cún này có xuất thân không bình thường, nhất định là tương lai sẽ nổi tiếng đây.

kieumailc

Active Member
Qua mấy video clip gần đây thấy cháu gái nhà ĐB yêu quý cún quá, đúng là thuận "bố thuận con chó không ngon cũng đẹp :))". Quả thật là 2 chú cún này có xuất thân không bình thường, nhất định là tương lai sẽ nổi tiếng đây.

Cảm ơn bác Hoangtkv !
Hai em cún này xuất thân bình thường như những con chó Vùng cao khác thôi bác ạ, chỉ có chút đặc biệt là do hai người bạn tặng như đã nói trên. Tuy nhiên ĐB báo cáo thêm là lúc đầu bạn tặng một cún, nhưng thấy hai bé nhà ĐB, cháu nào cũng yêu cún...nên một người bạn nữa tặng thêm, để hai bé đều có ......
ĐB nuôi chó trước hết vì bản thân rất thích, sau nữa là vì hai con gái, với tinh thần: vui, khỏe ,có ích....với mong muốn các cháu thêm yêu động vật, yêu thiên nhiên...biết và sằn sàng chia sẻ tình cảm..v v.. !

kieumailc

Active Member
ngày học lớp mẫu giáo đầu tiên !

Kính thưa quý anh, chị và các bạn !
Sau hai tuần về nhà cún đã quen tốt với môi trường mới, chủ mới....và cùng là khi cún được hai tháng tuổi...;
Hôm qua hai cha con Đồng bào, cho hai cún than gia lớp học mẫu giáo tại gia ( vâng lời ). Sau đây ĐB xin giới thiệu kết quả của buổi học đầu tiên với động tác ngồi.

http://www.youtube.com/watch?v=ATdcHADPMCI

Quả thực là kiến thức về cún của cha con ĐB không có, chỉ có lượm lặt được một chút từ diễn đàn....Vậy kính mong được sự giúp đỡ, chỉ bảo từ quý anh, chị và các bạn để cún nhà ĐB được dạy bảo tốt hơn...
xin trân thành cảm ơn !

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Không ngờ khả năng huấn luyện chó của Đồng bào lại chuẩn như vậy. Đây cũng là một gương tốt cho các chủ chó: cần biết các huấn luyện cơ bản vâng lời cho cún của mình. Nếu chỉ có bỏ tiền ra thuê thày dạy mà chính mình không am hiểu, gần gũi với chó thì hiệu quả sẽ không có.

Ngày học lớp mẫu giáo đầu tiên không phải là đến trường ( Go to school ) mà tại gia, cô giáo chính là người chủ thân nhất của cún.

kieumailc

Active Member
Không ngờ khả năng huấn luyện chó của Đồng bào lại chuẩn như vậy. Đây cũng là một gương tốt cho các chủ chó: cần biết các huấn luyện cơ bản vâng lời cho cún của mình. Nếu chỉ có bỏ tiền ra thuê thày dạy mà chính mình không am hiểu, gần gũi với chó thì hiệu quả sẽ không có.

Ngày học lớp mẫu giáo đầu tiên không phải là đến trường ( Go to school ) mà tại gia, cô giáo chính là người chủ thân nhất của cún.

Cảm ơn BS đã động viên cha con ĐB,ĐB luôn tâm niệm rằng...ta nên cố gắng vì con cái...!
ĐB ở núi rừng không làm được gì lớn lao cho con, ...thôi đành hướng cho con yêu cây, yêu rừng...và yêu cún ...làm niềm vui... và động lực học tập cho các bé !

mr.tuan93

Member
Chú ĐB giỏi thật :) 2 chú chó này nhất định sẽ có tương lai, chúc chú hl thành công 2 chú chó này nha :) ngày nào đó cháu sẽ phải học tập kinh nghiệm của chú thôi. hihi ^^!

anhthe98

Member
ĐB gọi em Tôma lớn ra làm mẫu bắt tay cho hai tôma bé

Đọc bài dạy TOMA bằng thị phạm của đồng bào rồi đọc thấy bài của chú Thoong dạy cun trên 24h em ứ khâm phục đồng bào mà em chỉ khâm phục chú Thoong thôi. Khi nào đồng bào dạy đựơc 2 chú TOMA con như thế thì em xin ngả nón bái phục :))

Bài dậy phát triển trí thông minh của cún đây, đồng bào tham khảo :p

Chú chó của chú Thoong cực kỳ thông minh. Hôm nay chú Thoong dạy chú chó bắt tay:

Bắt tay là như thế này này.

Ngoan ngoan, mày giỏi lắm!

Làm lại nhé, bắt tay nào.

Ngoan, ngoan nào

kieumailc

Active Member
ha ha !
Hay quá, thảo nào bác đeo hai " KN " hai bên hông để tri KIA và R...!!!
11/8 ĐB oanh tạc ở khuC của PHH về...rồi đánh thẳng vào nhà bác nha ???