• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pink nhà mình đã mẹ tròn con vuông rồi ^^

fat.L.T

Member
em mang cặp với vợt đi em bắt cả đàn nhà chị hehe nhà emlàm gì còn nhiều đâu chị còn có mỗi 1 con mèo mẹ em nuôi được 7 năm thôi năm ngoái chết và mất hết rồi còn đâu chị nhắc đén lại buồn hix

cun0206

Member
Sao mèo nhà bạn giống nhà mình thế. Hôm trước bé Nấm nhà mình cũng mới đẻ 4 nhóc. cũng nhìn y như mấy đứa nhà bạn ấy nhìn yêu thế. Nhưng có điều rất khác mèo bố nhà mình mầu vàng còn mèo mẹ mầu xám ngược lại với 2 đứa nhà bạn hihi

ngoc tram

Member
ôi nhìn ảnh bé Gào xinh, yêu quá đi mất,bé đực nhà em Fat.l.t em nuôi trộm vía ăn khoẻ,đáng yêu lắm, mang bé gào về là nhà em có đủ cả giai cả gái

9669_9669

Member
May mà nhà em có 1 bé nữa rồi......Cho Gào đến nhà em nó sẽ có bạn sẽ ko bị cô đơn 1 mình chắc sẽ ko kêu gào j cả.Như bé Zi Móm đến nhà chị......giờ như mèo cùng 1 đàn ý chả thấy lạ lẫm j cả :D

9669_9669

Member
em mang cặp với vợt đi em bắt cả đàn nhà chị hehe nhà emlàm gì còn nhiều đâu chị còn có mỗi 1 con mèo mẹ em nuôi được 7 năm thôi năm ngoái chết và mất hết rồi còn đâu chị nhắc đén lại buồn hix
Tại chị thấy em rao bán mèo nên nghĩ là nhà em có nhiều mèo thôi.Hic

nguyenthuy

Member
Gào tình yêu của tôi
Ai da, ai da, dạo này VP lỗi quá, hôm nay em mới vào đc, vừa vào thấy ngay ảnh em Gào làm em sung sướng hết cả người:)). Hu hu, Gào ơi,vậy là cháu đã đi rồi sao? Buồn 5giây:(:)(:)(:)(:)((

ngoc tram

Member
May mà nhà em có 1 bé nữa rồi......Cho Gào đến nhà em nó sẽ có bạn sẽ ko bị cô đơn 1 mình chắc sẽ ko kêu gào j cả.Như bé Zi Móm đến nhà chị......giờ như mèo cùng 1 đàn ý chả thấy lạ lẫm j cả :D
Vâng bé gào sang nhà em là không sợ cô đơn, chị yên tâm là em sẽ cố gắng chăm sóc tốt các bé

9669_9669

Member
Ôi dời Gào bây h nhìn xí gái lắm.....đang bị nấm rụng lông nên xấu gái nhất nhà rồi :))

9669_9669

Member
Vietpet dạo này chập chờn quá.Hic
Bé Gào hôm nay đã được đón về nhà mới.Mong bé về nhà mới ngoan ngoãn,khỏe mạnh và có 1 cuộc sống thật hạnh phúc :-*

ngoc tram

Member
Bé Gào không hợp thức ăn hay sao ý, về nhà em đang bị đi lỏng ,sáng nay em có gọi cho a Chiền thì anh kêu cho uống becberin em ,cho bé uống rùi, nếu mai không đỡ thì em đưa qua a Chiền,mà thuốc đắng cho bé uống khó quá, thương ơi là thương

9669_9669

Member
Dạo này bận quá.Sáng ngủ dậy đã phải dọn hàng và bán hàng đến 11h tối.Chẳng có thời gian chụp ảnh các con yêu của mẹ mà post lên đây khoe nữa.
Hôm nay hơi buồn........muốn viết 1 tí cho giải tỏa vậy.
Pink yêu của mẹ :x
Mẹ mua con của 1 bạn trên này.Khi mua con mẹ cũng xem tỉ mỉ từng bài viết về người chủ cũ của con.Thấy mọi người reply đều là khen bạn ý là người rất yêu mèo nên mẹ cũng yên tâm.Đến nhà bạn ý thấy 1 cái sân rộng khoảng 30m2 rất sạch sẽ với những cái nhà xinh xinh được cắm đèn sáng loáng và 1 đại gia đình mèo dễ đến mười mấy đứa cả bé cả lớn.Mẹ nhìn Pink cả Mid (giờ là của anh Thuan81) mẹ bị sét đánh luôn.Lúc đó còn đòi đón cả Mid nữa nhưng bạn ý bảo Mid có 1 anh trong bến tre đặt rồi.Me yêu con vì đơn giản con là con thôi.Mẹ nghe bạn ý nói con là mèo Anh lông dài lai ba tư.Và còn chỉ cho mẹ thấy mũi con hơi gãy này,mặt con ngắn chứ ko dài này và đặc biệt mắt con rất đẹp (đến bác sỹ Chiền đến nhà còn phải khen tấm tắc).Thế mà hôm nay có người lại post bài cười vào mặt mẹ nói rằng con mặt dài,mũi cao rồi các bé yêu nhà mình thì lai tùm lum thế này thế kia.Mẹ thật buồn.............Mẹ ko buồn con........dù con có là mèo j thì mẹ vẫn yêu con.Mẹ buồn vì có những người thiếu ý thức khi cười cợt người khác,khi coi thường mèo của người khác.Nhưng cũng may đó chỉ là thiểu số.......Mẹ định chẳng vào đây nữa......vì mẹ là người rất dễ bị kíck động và quá yếu đuối nếu bị đả kick.Nhưng.......nghĩ đến những người như chị Ngudaymuon,chị Cún mèo,Cô Hoa.......những người thật sự yêu mèo và tốt bụng mẹ lại thấy mọi chuyện thật bt.Chị Cún mèo nuôi lucky với Bò chỉ là những chú mèo ta đơn thuần nhưng bây h có người trả 5tr để chị ý cho Lucky hay Bò đi chắc chắn chị ý cũng ko bao h chịu.Vậy thì tại sao chỉ vì 1 người nói mèo của mẹ mà mẹ lại phải lăn tăn cơ chứ.Mẹ có lỗi khi không nuôi được hết các con.......Mẹ có lỗi khi phải bán các con của Pink đi........Xin lỗi các con rất nhiều..........

Mẹ yêu con dù con có là gì đi nữa

cun0206

Member
chị đừng buồn nữa chị ơi, các bé nhà chị đứa nào cũng xinh, cũng đáng yêu hết nhìn chúng nó yêu yêu lắm.

ngudaymuon

Active Member
E cũng hay nghĩ nữa, chỉ là một lời nói, mỗi người một ý, theo chị thì babymiumiu cũng không có ác ý, chỉ là bạn ý nói không dễ nghe thôi. :(
E yêu Pik, thế là đủ cho dù Pik có xinh đẹp hay xấu xí thì Pik vẫn là con gái của em, ai lại đi chê con gái mình bao giờ. :D
Nhà chị có bé Ỉn, bạn bè chị đến chơi cứ nhìn thấy Ỉn lại bảo con bé giống chuột chù :(( Chê Ỉn là cái mặt gian gian, màu lông nhuộm dở...nhưng mà chẳng sao, với chị bé Ỉn xinh nhất nhà, đáng yêu nhất nhà. Mọi người chê cằm Ỉn nhọn mà sao chị nhìn lại thấy cằm con bé có hai cục thịt, xinh vô cùng. Chê Ỉn giống chuột mà chị nhìn lại thấy con bé đầy nữ tính, một nàng mèo xinh đẹp nhất trần đời. Mà Ỉn nhà chị là anh lông dài, nhưng chắc cũng lai. Chả sao, miễn là chị yêu Ỉn, và nó là con gái chị, nghĩa là với chị nó xinh nhất trên đời. :D

kệ người ta đi chị à,mình là ngườid yêu mèo,quí mèo chứ đâu quan trọng mèo ta hay mèo tây hay gì gì đi nữa,việc của mình là yêu thương,chăm sóc các e thui,chị đừng bùn nha ^^ " dù ai nói ngả nói nghiêng,lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân " là được chị à ^^

Yến ah, Linh rất ít post bài lên diễn đàn VP của mình vì rất nhiều lý do. Nhưng lý do quan trọng nhất với Linh là Linh muốn bảo vệ cho các baby của mình vì Linh cũng đã hứng không ít câu nói " thiếu văn hóa" trên này, khi Yến buồn có thể làm bé miu cảm nhận được đấy Yến ạ. Các bé rất tình cảm và thương chủ vô cùng, Yến đừng suy nghĩ để miu buồn. Thời gian vừa rồi Linh có nhiều chuyện không vui với đám nhóc và công việc nhưng khi Linh khóc, chúng nó ra liếm mặt và liếm tay rất âu yếm nhẹ nhàng, những lúc như thế lòng Linh nhẹ đi nhiều. Diễn đàn là nơi mọi người gặp nhau và trao đổi kinh nghiệm, cũng như khoe hình ảnh đáng yêu của các bé...đó là niềm vui. Còn babymiumiu đã từng qua nhà Linh rồi, cũng có 1 vài lời nói không phải là dễ chịu nhưng đó là xã hội, mỗi người 1 ý. Với Linh điều quan trọng nhất là các bé con của Linh được yêu thương và hạnh phúc..Linh không thích ai đến hoặc nói này nọ để rẻ được vài trăm nghìn trong khi chỉ 1 lần Linh mang các bé đi khám, đi chữa bệnh đã hết hơn 1 triệu hay đơn giản là mua thuốc tẩy giun là 160.000đ rồi( loại milbemax) vậy liệu Linh có dựa vào tiền bán các bé để sống không, nói thật không đủ 1 phần nhỏ...còn rất nhiều điều mà Linh hay Yến sẽ làm cho các bé mà chúng ta không thể kể hết vì đó là yêu thương. Linh không giàu đâu nên đừng lầm Linh khoe mẽ, là nhân viên nhà nước nên nếu không vì niềm đam mê Linh không thể nuôi được các bé ở mức khá tốt như vậy và được gia đình giúp nữa. Yến hãy vững tâm và yêu thương các bé của mình , hãy lên đây và trao đổi niềm vui về các bé yêu với mọi người để luôn mang lại cho bé niềm hạnh phúc vì có người mẹ, người bạn như mình. Thân chào Yến và chúc bạn luôn vững tâm, rất nhiều người bên bạn và Pink. Cho mình gửi 1 nụ hôn đến Pink yêu, mình rất nhớ bé.

nguyenthuy

Member
Phải đó chị ơi, chị đừng có buồn nữa. Em theo dõi rất nhiều bài viết, cm của chị và thấy yêu quý chị. Đặc biệt kể từ khi trúng tiếng sét ái tình của em Gào, em lại càng yêu quí chị hơn vì chị đã chăm sóc em ấy thật chu đáo:love struck:. Em cũng nghĩ là babymiumiu ko có ý gì quá đáng đâu ạ, chẳng qua là lời nói hơi khó nghe gây hiểu nhầm thôi, chị đừng suy nghĩ nhiều mà khiến pik nó buồn. Chị cứ ủ rũ liệu nó có thể tươi cười hớn hở đc ko hả chị? Mèo là loài rất tình cảm, chị lại là người rất yêu mèo, yêu Pik thế nên hãy vì Pik mà vui lên chị nhé.:D:D:D:D

chienvet

Chuyên gia thú y
Em xin thông báo cho chị Yến và Trâm là bé Gào giờ đã khỏe mạnh, ăn như thuồng luồng. Như vậy là em đã qua cơn nguy kịch, trâm đừng lo lắng quá nữa nhé, làm cả anh và chị Yến đều thấy khó chịu. Em đã gửi Gào chỗ anh thì anh sẽ cho nó điều kiện tốt nhất, anh thông báo cho em thường xuyên là để em biết tình hình, chứ không phải để em làm người khác lo lắng quá vì em nhé ( xin lỗi em nếu có làm em buồn)- chắc vì thế nên em phải xin lỗi anh khi anh nói nặng lời (vì tính anh thẳng thắn- xin lỗi em nha)---hihi. Có gì anh sẽ alo em khi nào có thể đón nó về được. Chị Yến cũng đừng bận tâm nhé. Mẹ Pink đến nhà em lạ nhà, hì hì, chả thèm quan tâm con cái đang bệnh:D

Khổ thân Gào bé tí xíu, chắc nhớ mẹ nên làm nũng đấy. Thế giờ nhà mẹ Pink ko còn đứa nào hả Yến?

chienvet

Chuyên gia thú y
Khổ thân Gào bé tí xíu, chắc nhớ mẹ nên làm nũng đấy. Thế giờ nhà mẹ Pink ko còn đứa nào hả Yến?
mẹ Pink chỉ đến một tí thôi Sadmouse à, đến cho Gào bú tí rồi về. Gào nhớ sữa nên bú nhiệt tình, chỉ có mẹ Pink thì tránh thôi.:D

9669_9669

Member
Hihi em Trâm em ý cũng thuộc dạng " nhiệt tình thái quá" thôi.Nửa đêm em ý nhắn tin cho mình kêu "Gào ốm nặng lắm em sợ nó chết chị ơi" làm mình đau tim quá...........cả đêm mình cứ khóc lóc bảo tại mình tắm cho Gào nên nó bị thế,rồi mình giết nó......Làm chồng mình điên quá mắng cho 1 trận.Hôm sau đến thấy Gào đang cong cớn nằm sưởi nắng :)). Giờ nghĩ lại vẫn thấy buồn cười......Cảm ơn Chiền nhiều nhé.Hôm đấy đến thấy bé Gào gầy xơ xác nhưng vẫn khoẻ là chị thở phào nhẹ nhõm rồi.Đúng là..........bác sỹ còn chưa nói j mà thân nhân bệnh nhân đã làm loạn hết cả lên rồi.Ngại quá :p

Hôm nay nhà mình có 1 thành viên mới ^^.Bé là bé Kem .Em của Zi móm.Đực rựa chính cống luôn.Hehe
Tại nhà mình nhiều mèo cái quá nên ko thể giữ Zi móm lại được (Đến lúc 1 lũ chúng nó gào đực chắc hàng xóm vác gậy sang đập cả chủ cả mèo quá :)) )Cô Hoa đã cho mình đổi bé Zi móm lấy bé Kem.Nhưng cô sợ lại nhầm vì cô cũng ko biết xem mèo đực mèo cái nên bảo mình cứ đến tận nơi xem.Mình đến xem và bây giờ mình đã biết cách xem mèo cái mèo đực rồi nhé (thật ra thì cũng dễ nếu như nhà bạn đã có 1 đàn mèo cái rồi)
Bé Kem đẹp zai lắm,lớn lên đảm bảo phong độ ngất trời.Mình mê bé Kem lắm.....Nhưng cũng tiếc Zi móm vô cùng :((
Show mấy cái hình của bé khoe với mọi người này : (Bé đang bị nấm nên độ xinh xắn có bị ảnh hưởng đôi chút :D )

P/S Cảm ơn mọi người đã động viên nhưng cái chuyện kia em ko cho vào đầu lâu rồi.....nên cũng ko buồn gì nữa cả.