• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pink nhà mình đã mẹ tròn con vuông rồi ^^

9669_9669

Member
Hôm qua ngày 2/4 Pink đã rất kiên trì và dũng cảm hạ sinh 5 bé mèo xinh xắn.Tuy nhiên có 1 bé do yếu quá nên đã mất sau đó :((.Bây giờ thì chỉ còn lại 4 bé thôi.5 mẹ con đều rất khỏe mạnh.Các bạn chia vui với mình và Pink nhé.

Pink mới đẻ xong nên người rất bẩn.Khổ thân con bé.

fat.L.T

Member
chúc mừng bạn bé nhà mình củng vừa đẻ xong hehehe thế bố các bé màu j vậy bạn mà có 1 em màu ghi ak để cho mình đc ko

9669_9669

Member
chúc mừng bạn bé nhà mình củng vừa đẻ xong hehehe thế bố các bé màu j vậy bạn mà có 1 em màu ghi ak để cho mình đc ko
Có 2 bé màu ghi cơ bạn ạ.Nhưng 1 bé đã mất khi mới sinh :((.
Còn đây là Bố của các bé nè.

Rubysxi

Member
Chúc mừng em Pink đã mẹ tròn con vuông rồi nhé.

Các bé bú nhiều, chóng lớn nhé. Mẹ Pink cũng phải chịu khó ăn uống vào để có sức nuôi con nha. Nhìn mẹ Pink hơi gầy chị nhỉ?

Có thời gian chị up ảnh lên cho anh chị em xem nhé. Nhìn các bé yêu không chịu được.

sao bố em mèo giống hệt em mèo nhà chị lần trước bị mất +thế hả chị
Đây đúng là cu Bob nhà chị 9669_9669 bị mất đấy, nhưng em này kinh phết, đã kịp làm cho em Pink có bầu rồi. Một lần nữa chúc mừng nhà chị nói riêng và Vietpet nói chung đã có thêm những em mèo xinh đẹp.

thuan81

Active Member
9669 chắc là vui lắm nè!mới phát hiện Pink mang bầui có vài ngày thì Pink sinh rồi vui thật nha!ra thêm Bob con y như cha nữa!chúc mừng bạn Bob đã trở lại và lại có thêm 3 pink nữa chứ !chúc mừng bạn chúc các bé mau lớn ú ù nu nha!:D

ngudaymuon

Active Member
Hôm nay nhiều tin vui thế.:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck: bé Sam dũng cảm nhà Sadmouse137 vừa mới sinh con xong, mẹ tròn con vuông, giờ lại đến Pik. Các bé con ra đời là niềm hạnh phúc lớn lao với các mẹ mèo và cả với các cô chủ nữa. Chúc mừng e nhé, chúc các bé hay ăn chóng lớn, xinh đẹp như mẹ Pik nữa.

9669_9669

Member
Cảm ơn mọi người rất nhiều.Nhìn mấy em bé bé xíu lũn cũn như mấy con chuột con mà buồn cười ko chịu được.Chúng nó tranh nhau ti mẹ rồi đạp nhau loạn hết cả lên.Kiểu này chắc lớn lên chúng nó sẽ đanh đá lắm đây. Mấy hôm nữa các bé lớn hơn 1 chút mình sẽ up ảnh tiếp cho mọi người xem

em thích nhà có mèo đẻ cực kì.em ghen tỵ với chị đấy.hihi.mà em pink gần đẻ thì chị mới biết ạ?thế thì em pink chử gọn thật đấy

9669_9669

Member
Nó có chửa gọn đâu.Bụng nó to đùng.Nhưng chị chưa nuôi mèo đẻ bao giờ nên ko biết.Cứ nghĩ là do nó béo lên hoặc do mình chưa tẩy giun cho nó.Hic hic.Đến lúc khám bác sỹ bảo Pink chửa mình mới té ngửa ra.

chúc mừng bạn. 2 đứa Pink + Sam sinh cùng 1 ngày rồi. Hôm nào giao lưu các bé nhé. Hihi. Tớ cũng đang vui lắm lắm đây.

9669_9669

Member
chúc mừng bạn. 2 đứa Pink + Sam sinh cùng 1 ngày rồi. Hôm nào giao lưu các bé nhé. Hihi. Tớ cũng đang vui lắm lắm đây.
Ok bạn.Đợi chúng nó cứng cáp chúng mình dẫn chúng nó đàn đúm sang nhà nhau giao lưu nhé.Mà bạn có kinh nghiệm nuôi mèo con ko?Mình muốn hỏi là mèo con tầm bao nhiêu ngày tuổi thì mình sẽ cho nó bú sữa bình được?

lechan

Member
Hi hi.. chúc mừng em Pink mẹ tròn con vuông.
Trông bọn trẻ con như con chuột con ấy nhỉ XD.. thích màu lông của bố các cháu nó quá thể... còn mẹ Pink thì chắc phải mấy ngày nữa đi tắm là lại trắng sáng ngay ý nhỉ ^^

Ok bạn.Đợi chúng nó cứng cáp chúng mình dẫn chúng nó đàn đúm sang nhà nhau giao lưu nhé.Mà bạn có kinh nghiệm nuôi mèo con ko?Mình muốn hỏi là mèo con tầm bao nhiêu ngày tuổi thì mình sẽ cho nó bú sữa bình được?
Theo mình nếu mèo mẹ chịu ăn và đủ sữa, thì nên để mèo con bú sữa mẹ hoàn toàn cho đến gần 1 tháng tuổi mới bổ sung thêm sữa ngoài. Vì sữa mẹ có chất đề kháng giúp mèo con kháng lại bệnh tật mà sữa ngoài không có.
Tiếc là Sam nhà mình không chịu uống sữa. Chứ Pink mà chịu uống thì bạn mua cái sữa mama cho người mang bầu và cho con bú để Pink uống. Tốt lắm ấy.

9669_9669

Member
Mình cho Pink uống sữa Bio milk.Pink chịu uống lắm.Ngoài ra mình cho Pink ăn thêm Cháo,Cá và hạt Royal Canin.Nhưng nhìn Pink nhà mình đẻ xong gầy xơ gầy xác mà mình xót quá.Hic

Mình cho Pink uống sữa Bio milk.Pink chịu uống lắm.Ngoài ra mình cho Pink ăn thêm Cháo,Cá và hạt Royal Canin.Nhưng nhìn Pink nhà mình đẻ xong gầy xơ gầy xác mà mình xót quá.Hic
Ôi, mình cũng đang mất ăn mất ngủ với mẹ Sam nhà này đây. Mẹ Sam chăm con chẳng chịu ăn uống gì cả. Ăn mỗi lần chỉ 1 ít, nên phải cho ăn làm nhiều lần. Nửa đêm cũng phải đặt chuông 2 lần dậy cho ăn đấy ạ. Tại vì mẹ Sam cứ nằm cho con bú nên không ra ngoài. Mỗi lần ăn phải bê vào tận nơi cơ.
À, nếu Pink chịu ăn thịt thì bạn cho Pink ăn thịt bò, bổ máu, nhanh lại sức lắm.

9669_9669

Member
Pink nhà mình thì ra khỏi ổ đi chơi suốt.Hóng lắm.Mình cứ phải quát tháo bắt về ổ.Mình để ổ mẹ con Pink bên cạnh giường luôn.Tiện chăm sóc và chú ý xem Pink có nằm đè lên con ko.Mà ko biết xem mèo cái với mèo đực ntn nhỉ.Mình nhìn cả 4 đứa rồi mà vẫn chả biết phân biệt ntn.Hic

Hihi, mình cũng để mấy mẹ con bên cạnh, hôm qua còn đưa hẳn ổ mấy mẹ con lên 1 góc giường. Vì để dưới sợ mấy hôm nay mưa, trời nồm, ẩm, mặc dù vẫn để đèn sưởi suốt ngày nhưng ko yên tâm lắm.
Mẹ mình dạy là: mèo con lật ngửa lên kiểm tra mèo cái thì 1 chấm, mèo đực thì 2 chấm. Hihi, bạn nhìn xem. Rõ lắm.

hoalinh

Member
Mèo tây lông xù quăn tít lại nên rất khó phân biệt được đâu là mèo đực , đâu là mèo cái .Mèo 34 mặt tịt ngóm nhà minh được 2 tháng rồi mà nhìn cũng ko phân biệt đươc Mèo cái 2 chấm va mèo đực 3 chấm phải ko nhỉ ???