• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pink nhà mình đã mẹ tròn con vuông rồi ^^

nguyenthuy

Member
Mấy hôm nay ko qua nhà chị 96 chơi, hóa ra chị đang buồn vì nhà toàn thị mẹt :)), thôi chị ơi, nuôi cái bọn thị mẹt ấy cho chúng nó đỡ đi tìm gái, tìm gú, mắc công đi tìm lắm chị ạ. Mà chị thấy chưa, rất chi là nhiều người hâm mộ Gào nhé, Gào ơi, cho cô gửi 1ngàn nụ hôn tới cháu, iu cháu.

9669_9669

Member
hihi kiểu này cửa hàng nước mía của mình lại đông khách nhờ đám baby cat nhà mình rồi.Mình ở 96 Phó Đức Chính.Bạn nào muốn qua chơi với các bé cứ tự nhiên ko cần phải uống nước mía đâu ^^.Các bé nghịch như quỷ và rất thích có người chơi cùng nên các bạn đến được là quý rồi :D

9669_9669

Member
Mấy hôm nay ko qua nhà chị 96 chơi, hóa ra chị đang buồn vì nhà toàn thị mẹt :)), thôi chị ơi, nuôi cái bọn thị mẹt ấy cho chúng nó đỡ đi tìm gái, tìm gú, mắc công đi tìm lắm chị ạ. Mà chị thấy chưa, rất chi là nhiều người hâm mộ Gào nhé, Gào ơi, cho cô gửi 1ngàn nụ hôn tới cháu, iu cháu.
Ôi dời ơi nó ko đi tìm gái tìm gú nhưng em thử tưởng tượng nhà có 3 con mèo cái cùng gào đực 1 lúc nó sẽ "khủng khiếp" như thế nào.Thật ra ở ngoài thì mặt Gào với Thảo Mai giống hệt nhau...........nếu Thảo Mai ko có cái chỏm đen tí xíu thì chắc ai cũng tưởng chị em sinh đôi ^^ .Bạn Ngoc Tram đến thế nào lại còn kết Thảo Mai hơn cả Gào...........nhưng cuối cùng vẫn quyết định chọn Gào vì bạn ý thích màu trắng tinh.Còn chị thì chị thấy đứa mèo nào nhà chị cũng xinh ko thể chịu được (lăng xê tí :D )

ngudaymuon

Active Member
Ôi dời ơi nó ko đi tìm gái tìm gú nhưng em thử tưởng tượng nhà có 3 con mèo cái cùng gào đực 1 lúc nó sẽ "khủng khiếp" như thế nào.Thật ra ở ngoài thì mặt Gào với Thảo Mai giống hệt nhau...........nếu Thảo Mai ko có cái chỏm đen tí xíu thì chắc ai cũng tưởng chị em sinh đôi ^^ .Bạn Ngoc Tram đến thế nào lại còn kết Thảo Mai hơn cả Gào...........nhưng cuối cùng vẫn quyết định chọn Gào vì bạn ý thích màu trắng tinh.Còn chị thì chị thấy đứa mèo nào nhà chị cũng xinh ko thể chịu được (lăng xê tí :D )
Không cần lăng xê thì vẫn cứ xinh mà. Nhưng mà Yến cho các bé đi ở riêng hơi sớm à, sao không để thêm một vài ngày cho các bé cứng cáp đã. mèo con tách mẹ sớm về sau khá vụng về. :( Xù và Ỉn nhà chị là hai ví dụ điển hình, thậm chí tụi nó còn không biết cách tè cho khỏi ướt chân cơ mà

9669_9669

Member
Không cần lăng xê thì vẫn cứ xinh mà. Nhưng mà Yến cho các bé đi ở riêng hơi sớm à, sao không để thêm một vài ngày cho các bé cứng cáp đã. mèo con tách mẹ sớm về sau khá vụng về. :( Xù và Ỉn nhà chị là hai ví dụ điển hình, thậm chí tụi nó còn không biết cách tè cho khỏi ướt chân cơ mà
Vâng. Tại nhà e bé quá chị ạ. Với lại cũng phải 1 tuần nữa các bé mới đi ở riêng mà chị. Đến lúc đấy các bé cũng được gần 2 tháng rồi nên cũng yên tâm. Em chỉ lo mỗi khoản chúng nó đang quen nô đùa 1 lũ 1 lĩ quen rồi... Giờ về nhà mới lủi thủi một mình... Hic cứ nghĩ đến đây là lại chẳng muốn cho đứa nào đi ở riêng nữa

tlan2610

Member
một tuần nữa bạn cho đi ở riêng ròi à, không biết mình có kịp đến bắt cóc một em về không đây.
Chiều mai phải sang luôn mới được.

hathu08

Active Member
ôi chị ơi, thỉnh thoảng lại vào đây lượn :( chỉ rình rình bao giờ các bé lớn để xí 1 chỗ .
giờ còn kịp không chị, cho em đón 1 bé với. Vì em muốn nuôi một con thị mẹt, chứ thằng cu nhà em nó không tình cảm với em lắm, với lại phải đón về cho nhà có trai có gái nữa, có gì thì mình làm thông gia ;)
cho em xí 1 chỗ nhé chị

9669_9669

Member
ôi chị ơi, thỉnh thoảng lại vào đây lượn :( chỉ rình rình bao giờ các bé lớn để xí 1 chỗ .
giờ còn kịp không chị, cho em đón 1 bé với. Vì em muốn nuôi một con thị mẹt, chứ thằng cu nhà em nó không tình cảm với em lắm, với lại phải đón về cho nhà có trai có gái nữa, có gì thì mình làm thông gia ;)
cho em xí 1 chỗ nhé chị
Hiện vẫn còn 1 bé em ạ.Em rảnh cứ qua chơi với các bé nhé :D

9669_9669

Member
Ừ :D trộm vía mấy nhóc nhà chị khỏe mạnh lắm,ăn cũng khỏe,nghịch cũng khỏe,bú ti mẹ cũng khỏe...........mà cũng may mẹ Pink lại nhiều sữa,đến bây giờ vú vẫn căng,bóp nhẹ là ra đầy sữa........mà chả cái j tốt bằng sữa mẹ nên bọn nhóc nhà chị lớn đùng rồi vẫn rúc ti mẹ ầm ầm.
Nhưng chả hiểu sao Gào lại đang bị "bệnh da liễu" tự nhiên trụi thùi lụi vùng lông ở phía trên 2 mắt........hic hic ko biết nó bị ghẻ hay bị rận nó cắn nữa.

hathu08

Active Member
có lẽ là bé nó có sở thích dụi vào chỗ nào đó chị ah, hồi trước em nuôi đàn mèo con, chúng nó nghiện dụi vào cái thành giỏ, cuối cùng thành 1 đàn mèo hói đầu :))
Nhà em sang chỗ chị hơi xa, hic, nhưng phải quyết tâm đón được bé này :)

9669_9669

Member
Ừ chị cũng hi vọng là thế vì Gào nó cũng nghịch ngợm lắm.....tát nhau bôm bốp với Zi Móm.Mà Zi Móm cũng yêu lắm cơ........về chả lạ nhà lạ cửa j cả.Bây giờ lại còn ngủ chung với nhau,rúc đầu vào nhau nữa chứ............Nhìn chúng nó tình cảm thích thật.

hathu08

Active Member
em định chiều nay qua chị mà em không biết số điện thoại của chị :( muốn ngắm đàn mèo nhà chị quá, sao hè rồi mà vẫn thích cái lũ lắm lông này thế không biết :(

9669_9669

Member
em định chiều nay qua chị mà em không biết số điện thoại của chị :( muốn ngắm đàn mèo nhà chị quá, sao hè rồi mà vẫn thích cái lũ lắm lông này thế không biết :(
E cứ qua là gặp chị và nhìm thấy mèo luôn.Chúng nó đùa nhau chạy ầm ầm quanh nhà suốt ngày mà :D

ngoc tram

Member
mấy hôm em thi, nhà lại mất mạng nên giờ mới lên forum, các bé vẫn khoẻ chứ chị, bé Gào thế nào rồi chị, không hiểu bị làm sao, cuối tuần em qua đón bé, nếu vẫn còn bị thế thì đưa bé qua anh Chiền xem sao

hihi chắc mùa hè giận nó cắn bé đấy chị à,cho bé đi khám rồi bôi thuốc chắc k sao hihi ^^

9669_9669

Member
Bé Gào bị lây nấm của Zi Móm.......mai bác sỹ Chiền sẽ qua xem cho các bé nên mọi người cứ yên tâm ^^.Bây giờ thật sự thành 1 lũ giặc rồi.......có người đến uống nước mía còn lấy máy ảnh chụp lấy chụp để cái lũ dở hơi này nữa chứ.Bây giờ nhà mình cũng gọi là "Mía Đá Mèo" được rồi đấy :))

ngoc tram

Member
chị mở cửa hàng rùi ạ, vui ghê, khéo lại hấp dẫn khách đấy chị, chắc bây giờ chị bận lắm, mong các bé không bị lây nhau, không biết bị nấm thế chúng nó có đau không, mấy hum nay nóng quá, em cũng lôi bé mèo nhà em ra tắm, trời ạ, nó nằm im re, em còn sợ nó bị làm sao, tắm xong lại chạy nhảy bình thường, vui thế

fat.L.T

Member
chị ơi thế nhà chị bán ở đâu thế chị hôm nào em đến uống xong tranh thủ bắt trộm luôn mấy con vào túi mang về nhà nuôi hehe

9669_9669

Member
chị ơi thế nhà chị bán ở đâu thế chị hôm nào em đến uống xong tranh thủ bắt trộm luôn mấy con vào túi mang về nhà nuôi hehe
Nhà em nhiều mèo thế mà vẫn tham à ^:)^.Chị đang rao bán các bé rồi.......mình chăm 1 lúc nhiều mèo quá sẽ ko tốt cho các bé nên thôi để các bé đến nhà mới được 1 mình làm vua 1 nước cho sướng ^^.Em đến chắc chỉ còn mẹ Pink,Xám Ngố và Zi móm thôi.Nhưng mèo nhà chị khôn lắm đố em bắt trộm được đứa nào đấy :D.