• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pink nhà mình đã mẹ tròn con vuông rồi ^^

9669_9669

Member
Nhà chị giờ đông vui quá, sau này nhà chị bán nước mía, thỉnh thoảng em rảnh em cũng qua chơi,giống như quán cà fê mèo của bạn huyenhuong, thích thật , mà em mới lên việt pet em vẫn chưa biết đăng bài như thế nào ?
Muốn đăng bài em vào box mà mình định đăng bài ví dụ vào box "Bạn và mèo của bạn" em nhìn lên trên phía tay trái có cái ô vuông ghi "Tạo chủ đề hay Bài mới " j đó em kick vào đó là được.Rồi em ghi những gì em muốn ghi ra thôi.Uh sau này rảnh thì em cứ qua chơi với các bé thoải mái ^^

nguyenthuy

Member
Oa, nhà chị 9669 bán nước mía thì tha hồ đông khách còn gì, hé hé, tình hình hôm nào em tới uống nước xong rồi tiện tay "mượn" luôn mấy em mèo của chị về nhé. Nói thật là còn con bé Gào là em làm liền hà :))

9669_9669

Member
Huhu mình đang hoang mang quá. Bây h có 2 giả thuyết : 1 là mình ko biết xem mèo đực hay cái;2 là bạn gafiel đã nhầm giới tínhcủa Zi Móm vi hôm nay bế ngửa Zi Móm lên vuốt ve mới để ý e y giống hệt 4 đứa mèo con nhà mình. :(( huhu mình bối rối quá đi mất

9669_9669

Member
Bài này em đọc rồi anh ạ.Và cũng được mấy bạn trên này Pm cho cách phân biệt rồi......nhưng nói thật chúng nó bé tí thế em chịu chết ko phân biệt nổi..........chứ lớn lớn tí nữa như tầm Móm nhà em lúc em mới đón về (4 tháng tuổi) em vẫn biết xem mà.hic hic.Trước giờ cứ đinh ninh nhà mình có 5 con hĩm và 1 thằng đực rựa..........nhưng hóa ra ko phải.

9669_9669

Member
Ôi dời ơi............hôm nay bạn Ngọc Trâm và bác sỹ Chiền đến nhà.Mình đã nhờ bác sỹ xem giới tính cho các bé......và kết quả là.........1 lũ vịt dời :((.Gafiel ơi là Gafiel.............nhà mình có đến 5 con mèo cái rồi giờ lại thêm 1 nàng mèo cái nữa..............Hic hic bảo sao anh Móm cứ khép nép 1 góc (vì yếu thế mà).

Rubysxi

Member
Hic, nhà chị giờ âm thịnh dương suy quá chị ạ.

Mà em Zi Móm trông rõ gấu thế mà lại là một nàng chính cống chị nhỉ?

Chị mà cho anh Móm về ngoại thì...... không biết nói làm sao nữa.

Chopper nhà em giờ đã là công công rồi chị ạ, đau lòng lắm.

9669_9669

Member
Hic, nhà chị giờ âm thịnh dương suy quá chị ạ.

Mà em Zi Móm trông rõ gấu thế mà lại là một nàng chính cống chị nhỉ?

Chị mà cho anh Móm về ngoại thì...... không biết nói làm sao nữa.

Chopper nhà em giờ đã là công công rồi chị ạ, đau lòng lắm.
Ôi dời ơi chị tia thằng ku Chopper bao lâu rồi đấy. Âm mưu sau này cho nó làm con rể tương lai thế mà em đã biến con rể chị thành công công mất rồi :((.Chopper xinh thế cơ mà.Chopper với anh Fuji giống hệt nhau nhưng lông yếm ở cổ của Chopper nhìn hoành tráng hơn cả anh Fuji nữa :love struck:

Rubysxi

Member
Ôi dời ơi chị tia thằng ku Chopper bao lâu rồi đấy. Âm mưu sau này cho nó làm con rể tương lai thế mà em đã biến con rể chị thành công công mất rồi :((.Chopper xinh thế cơ mà.Chopper với anh Fuji giống hệt nhau nhưng lông yếm ở cổ của Chopper nhìn hoành tráng hơn cả anh Fuji nữa :love struck:
Em thương cu lắm chị ạ. Quyết định mãi mới dám gọi điện cho anh Chiền đến giúp.
Mà thằng này nó lì lắm chị ạ, phải tiêm đến 2 mũi thuốc mê mới chịu yên. Anh Chiền bảo tại cu béo quá khổ. Hì.
Tại em chẳng có điều kiện cho cu được làm bố, cu giận em mấy ngày liền đấy chị. Nhìn cái mặt nó em biết. Đến tối hôm nay là tròn 1 tuần chị ạ.

9669_9669

Member
Em thương cu lắm chị ạ. Quyết định mãi mới dám gọi điện cho anh Chiền đến giúp.
Mà thằng này nó lì lắm chị ạ, phải tiêm đến 2 mũi thuốc mê mới chịu yên. Anh Chiền bảo tại cu béo quá khổ. Hì.
Tại em chẳng có điều kiện cho cu được làm bố, cu giận em mấy ngày liền đấy chị. Nhìn cái mặt nó em biết. Đến tối hôm nay là tròn 1 tuần chị ạ.
Thật ra chị đọc thấy mọi người bảo triệt sản thì tốt hơn cho mèo mà.Có điều chị thích cho mèo được làm bố làm mẹ cho chúng nó tận hưởng mọi thứ mà chúng nó có thể ^^.Thằng Ku nhà em múp mip thật.Mèo đực đứa nào hầu như cũng phàm ăn........chứ con Pink nhà chị gầy nhẳng nhìn xót ruột lắm.

Hầu hết mèo tam thể là mèo cái mà chị, em này cũng màu đồi mồi cũng thuộc dạng tam thể đấy chứ ;)) vịt giời thì lo gì, gả mấy nhóc con đi rồi rước thêm 1 anh đẹp trai về cũng được mà :))

tlan2610

Member
hic, nhìn mấy em mèo nhà bạn yêu quá, lại nhớ tới Tobi nhà mình (mất từ tháng 8 năm ngoài). Không biết bạn có muốn tìm chủ cho các bé này không, nếu có thì cho mình đăng ký một em được không.

9669_9669

Member
hic, nhìn mấy em mèo nhà bạn yêu quá, lại nhớ tới Tobi nhà mình (mất từ tháng 8 năm ngoài). Không biết bạn có muốn tìm chủ cho các bé này không, nếu có thì cho mình đăng ký một em được không.
Đúng như em Tintit nói nhà mình hiện chỉ còn 1 bé chưa có chủ thôi.Nếu bạn quan tâm thì cứ qua nhà mình chơi với các bé nhé.

pinkbutterfly

chị 96 ui, em cũng rất thích nuôi Meo meo , mà em Meo meo của em mới đi mất rùi. Em qua chơi với Meo meo nhà chị đc k ạ :D

tlan2610

Member
Đúng như em Tintit nói nhà mình hiện chỉ còn 1 bé chưa có chủ thôi.Nếu bạn quan tâm thì cứ qua nhà mình chơi với các bé nhé.
Vậy à, nhà bạn ở Phó đức chính đúng không. Vậy những lúc nào mình có thể qua được. Tự dưng đến để ... chơi với mấy em mèo cũng thấy ngại, hihi

9669_9669

Member
Vậy à, nhà bạn ở Phó đức chính đúng không. Vậy những lúc nào mình có thể qua được. Tự dưng đến để ... chơi với mấy em mèo cũng thấy ngại, hihi
Ừ bạn qua từ 12h trưa trở đi là lúc nào nhà cũng mở cửa (bán nước mía mà).Bạn cứ vào xem mèo vô tư thôi :D Mèo nhà mình dạn người lắm.

tsunami

Member
Ừ bạn qua từ 12h trưa trở đi là lúc nào nhà cũng mở cửa (bán nước mía mà).Bạn cứ vào xem mèo vô tư thôi :D Mèo nhà mình dạn người lắm.
cho mình xin địa chỉ với, mình cũng muốn đến uống nước mía ( thực ra đây là lý do phụ thôi ... khà khà)
Cũng muốn đặt 1 viên gạch với em mèo cuối cùng nhưng k biết có cơ hội không nữa, cứ đến uống nc mía cái đã :D

ngoc tram

Member
ui tớ đã được chiêm ngưỡng dung nhan của các bé mèo nhà chị 96, cực xinh , cực yêu luôn , bé nào cũng khoẻ và nghịch nữa, tớ là đang tính mang bé gào về làm vợ bé cũn nhà tớ, em cũn nhà tớ chỉ sinh trước có mấy ngày. Tớ chỉ buồn cười khi anh Chiền xem cho Zi Móm hoá ra là bé gái, thế là nhà chị 96 toàn là thị mẹt, hiếm có đấy chị ạ, chị đừng buồn nha