• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pink nhà mình đã mẹ tròn con vuông rồi ^^

Bác Hung.tinhyeu nói chuẩn rồi, em đang loay hoay ko biết diễn tả chỗ đấy như nào. Hihi.

9669_9669

Member
Hic nhưng mà mình nhìn vẫn chẳng biết như thế nào cả.Thấy con nào nó cũng giống con nào ý.Thôi chắc phải đợi chúng nó lớn hơn đã.

Hihi, thì mèo đực, mèo cái khác nhau ở chỗ nào thì bạn nhìn vào chỗ đấy để phân biệt. :blusshing: Để mình PM cho bạn.
Ừ mà với bọn mình mèo đực mèo cái gì cũng yêu hết mà, nhỉ? :love struck:

9669_9669

Member
Hôm nay nhìn các bé đã lớn phổng ra rồi đây này.Định bụng để mấy hôm nữa lấy cái máy ảnh về chụp các bé cho nét.Nhưng nhìn cái lũ lũn cũn này yêu ko chịu được lại ngứa ngáy tay chân vác cái đt 2.0 ra chụp tạm vài kiểu chống vật vã vậy ^^

Ôi, trắng múp, lũn chũn, yêu quá yêu quá :love struck::love struck::love struck::love struck:

tamdo108

Member
Yêu quá bạn ơi.... Bạn có ý định tìm chủ mới cho các bé không? Nếu có thì PM giá cho mình nhé, mình xin 1 chỗ trước.

9669_9669

Member
Tiếp nè.Nhìn chúng nó lũn ca lũn cũn yêu lắm cơ.

Hai mẹ con hun nhau nè :x

Khoai Lang

Chào bạn và cộng đồng VietPet. Mình cũng xin gửi hình của meo nhà mình và em bé.

9669_9669

Member
Chào bạn và cộng đồng VietPet. Mình cũng xin gửi hình của meo nhà mình và em bé.

Bạn ra ngoài box "Bạn và Mèo Của Bạn" nhìn lên trên phía tay trái có cái ô ghi "Tạo chủ đề-New topic" bạn kick vào đó và mở riêng cho bé nhà bạn 1 topic nhé.

mewmeo

Member
Chúc mừng Sam và những nhóc tì xinh xắn đáng yêu nhé. Mình thì chưa được chứng kiến mèo sinh nở thế nào không biết mèo với chó có giống nhau không nhỉ

9669_9669

Member
Nếu bạn muốn chúc mừng mẹ Sam thì phải sang topic nhà Trần Thị nhé.Bên này là topic của mẹ Pink bạn ạ ^^

ngudaymuon

Active Member
Mẹ Pik vẫn chưa tắm được đâu e nhé, đừng tắm vội không bé lại mệt. Nhìn đàn nhóc con đứa nào đứa nấy đáng yêu quá. :))
Nhìn mà không muốn tắt máy tính đi nữa. :))

Mấy em mèo xinh quá, chúc mừng bạn nha :love struck:

Nó có chửa gọn đâu.Bụng nó to đùng.Nhưng chị chưa nuôi mèo đẻ bao giờ nên ko biết.Cứ nghĩ là do nó béo lên hoặc do mình chưa tẩy giun cho nó.Hic hic.Đến lúc khám bác sỹ bảo Pink chửa mình mới té ngửa ra.
Trước em Tôm nhà mình cũng thế, chửa mau quá nên cả nhà không biết là chửa. Vừa đẻ được 3 nhóc mấy hôm, em ý toàn bị ị đùn, cũng thấy bụng to lên nhưng lại tưởng liếm lông nhiều quá nên bị đầy bụng bác sỹ thú y, đè xấp đè ngửa em ý ra để tiêm, thương ơi là thương. Hôm đi học về thấy mẹ bảo Tôm đẻ, không thể tin vào tai mình nữa. Em ý làm phát 5 nhóc luôn. Ơn trời không em nào bị dị tật, lại còn rất xinh nữa :praying:

keimoon

Member
Chúc mừng mẹ Pink nè. Nhìn mấy cháu lóp ngóp xinh quá. Cái đốm trên đầu giống hệt Sumo, thuơng quá

mình vào hơi muộn, chúc mừng bạn nhé, mừng cho Pink nữa, nhưng mà bạn vẫn thiếu Protein nha, P là thành phần chính cấu thành nên cơ thể sống đó, nên nếu bạn chịu khó đắt tí mua về dùng hàng ngày cho Pink thì lũ nhóc sẽ rất phổng phao, sức đề kháng cũng tăng lên rất nhiều đấy. minh không hiểu dạo này trang up ảnh vietpet làm sao mà tớ không tài nào up được ảnh lũ bé con lên dù muốn khoe lắm.

9669_9669

Member
mình vào hơi muộn, chúc mừng bạn nhé, mừng cho Pink nữa, nhưng mà bạn vẫn thiếu Protein nha, P là thành phần chính cấu thành nên cơ thể sống đó, nên nếu bạn chịu khó đắt tí mua về dùng hàng ngày cho Pink thì lũ nhóc sẽ rất phổng phao, sức đề kháng cũng tăng lên rất nhiều đấy. minh không hiểu dạo này trang up ảnh vietpet làm sao mà tớ không tài nào up được ảnh lũ bé con lên dù muốn khoe lắm.
Bạn add nick ym mình (girlxinhbattri) rồi send ảnh mình post lên cho.Hoặc bạn Up ảnh lên photobucket rồi copy cái link cuối cùng paste ra đây là được mà.Mình có hỏi mua protein mà người ta ko có chứ ko phải là sợ đắt.Hic.

9669_9669

Member
Mẹ Pik vẫn chưa tắm được đâu e nhé, đừng tắm vội không bé lại mệt. Nhìn đàn nhóc con đứa nào đứa nấy đáng yêu quá. :))
Nhìn mà không muốn tắt máy tính đi nữa. :))
Vâng Pink bẩn lắm mà em cũng ko dám tắm sợ Pink đang yếu như thế ốm thì hỏng.Thôi đành kệ nó suốt ngày vác xác nhảy tung tăng khắp giường rồi nằm ưỡn ẹo ra giữa giường với cái vẻ mặt đúng kiểu "đây là giường của tôi.Bà nhìn cái gì mà nhìn :)) "