• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pink nhà mình đã mẹ tròn con vuông rồi ^^

9669_9669

Member
Tương lai cho những ngôi nhà toàn lông lá :D. Bọn này mà lớn lên đi phá đám quanh nhà thì coi như cô chủ xong, chỉ có ăn và làm osin cho lũ nhóc đáng yêu này thôi. Mấy cái mẹt này mai sau quậy phải biết. Sao mèo bé đứa nào đứa nấy yêu và xinh ghê, chả bù cho lúc lớn chút nào. Hiện nguyên hình là những con quỷ ghê gớm. :))
Ôi chị ơi.Chẳng cần đợi cái lũ nhóc này lớn lên đâu ạ.Riêng con Móm nhà em bây giờ đã đủ làm em phát rồ rồi.Nó đi vệ sinh khắp nhà trừ mỗi cái chậu xỉ :((.Em suốt ngày phải mua giấy vệ sinh về để dọn cho nó.Nhục lắm cơ.Chỉ muốn tống cổ nó đi thôi.

9669_9669

Member
Mà tình hình là mèo mới đẻ nó ko đi vệ sinh à mọi người.Em thấy lũ nhóc con nhà em nó chả đi vệ sinh j cả.Hay là mèo mẹ ăn hết luôn cho con nhỉ.

fanh_xinh

Member
Đúng rồi đấy bạn.mèo con đi vệ sinh mèo mẹ sẽ ăn hết.Khi nào mèo con biết ăn cơm thì mèo mẹ sẽ ko vệ sinh cho nữa.Nhà mình cũng đang có 1 đàn mèo con,bây giờ đang tập ăn

hoalinh

Member
Mèo nha fank_xinh mắn đẻ thế cơ ah , vừa trước tết để ra một đàn mèo con .Bây giờ mèo mẹ lại đẻ nữa àh

9669_9669

Member
Hic đang cần mọi người cho ý kiến xem mèo mới hơn 10 ngày tuổi đã cho bú sữa ngoài được chưa mà trả thấy ai giúp cả :((

tất nhiên trong trường hợp mèo mẹ thiếu sữa mà không có mèo vú thì mình phải bổ sung sữa ngoài rồi bạn ơi!bạn mua sữa ngoài tiệm thú y rồi sẵn tiện hỏi bác ấy luôn,bạn dùng bơm tiêm 1cc bơm từ từ 1 ít một nha,ngày bơm nhiều lần!chúc đàn mèo nhà bạn mau an chóng lớn!

Hic đang cần mọi người cho ý kiến xem mèo mới hơn 10 ngày tuổi đã cho bú sữa ngoài được chưa mà trả thấy ai giúp cả :((
Nếu sữa của mèo mẹ ít thì bạn hoàn toàn có thể cho mèo con bú ngoài. Mèo con 10 ngày tuổi là mở mắt và sắp mọc răng rồi, nên bú ngoài được rồi. Thậm chí có những mèo con còn rất nhỏ mà mèo mẹ không chăm thì chủ lại phải chăm ngoài đấy. Có nhiều tài liệu trên mạng hướng dẫn cách chăm sóc mèo. Mình gửi bạn tham khảo :D
http://www.carepets.org/catsub/cat_pdf/newbornhandbook.pdf (phần dinh dưỡng ở trang 11)
http://cats.about.com/cs/kittencare/a/kittencarethree.htm (phần nurishment)

Nhìn chung là họ đều khuyến cáo nều cần bổ sung dinh dưỡng cho mèo con thì mình dùng loại sữa dành riêng cho các bé gọi là sữa KRM, bạn thử hỏi các phòng khám thú y hoặc chỗ CityZoo xem họ có không.

Chúc bé Sam khỏe mạnh và các bé mèo con mau ăn chóng lớn! ^^

9669_9669

Member
Cảm ơn các bạn rất nhiều.Mình đã pha sữa bio-milk cho tụi nhóc bú nhưng chúng nó bướng lắm.Cứ kêu toán loạn lên và nhất quyết ko chịu uống.Hic

Rubysxi

Member
Chị ơi, em thấy bài này chị cúnmèo hướng dẫn cách cho các bé bú bình hay nè. Chị cố gắng chăm cho các bé nha, chăm mấy bé vất vả quá chừng
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=40700

Hôm nào rảnh, chị lại post ảnh mấy bé lên nha. Dạo này diễn đàn mình nhiều bé con quá, các bác cứ loạn tên các mẹ với nhau lên à.

9669_9669

Member
Chị có đọc bài của chị Cún Mèo rồi em ạ.Hic.Nhưng mà chẳng hiểu sao chị ko thể cho chúng nó bú sữa bình được.Chúng nó cứ gào toáng lên như mình làm j chúng nó ý.Đợi mấy bữa nữa chúng nó cứng cáp hơn chị sẽ post ảnh.

Cảm ơn các bạn rất nhiều.Mình đã pha sữa bio-milk cho tụi nhóc bú nhưng chúng nó bướng lắm.Cứ kêu toán loạn lên và nhất quyết ko chịu uống.Hic
bạn ra tiệm thú y hay tiệm thuốc tây mua ống tiêm 1cc hoặc 3cc,banh nhẹ miệng nó ra và bơm từ từ từng ít một,ngày bơm nhiếu lần!đó là kinh nghiệm của riêng mình,chúc bạn thành công!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
To 9669: dạo này thấy bạn mải mê toàn up ảnh mẹ pink và các con mà không thấy em móm của bạn đâu? Up mấy kiểu cho em móm lên đi bạn!

9669_9669

Member
To 9669: dạo này thấy bạn mải mê toàn up ảnh mẹ pink và các con mà không thấy em móm của bạn đâu? Up mấy kiểu cho em móm lên đi bạn!
Mình đang định tống thằng Móm đi đây.Nó xinh thật đấy,dễ thương thật đấy,tình cảm và quấn chủ thật đấy nhưng ko hiểu sao nó cứ đi vệ sinh lung tung quanh nhà :((.Báo hại mình suốt ngày đi dọn phân mèo.Đã thế nó còn đi rõ lắm nữa chứ.Nói thật ko vì mình quá yêu nó chắc mỗi lần dọn cho nó mình bóp cổ nó luôn rồi:day dreaming:.Với lại thằng ku Móm nó màu tối chụp nó cứ thù lù 1 đống đen xì ý.Để hôm nào mình lôi nó ra ngoài đường sáng sủa nắng chói chan hòa chụp nó mới đẹp :D

9669_9669

Member
bạn ra tiệm thú y hay tiệm thuốc tây mua ống tiêm 1cc hoặc 3cc,banh nhẹ miệng nó ra và bơm từ từ từng ít một,ngày bơm nhiếu lần!đó là kinh nghiệm của riêng mình,chúc bạn thành công!
Mình mua lọ thuốc nhỏ mắt đổ hết đi.Rửa sạch bằng nước nóng rồi pha sữa cho vào lọ nhấc từng đứa lên 1 và nhẹ nhàng cho uống nhưng ko thành công bạn ạ.Đành quay sang bồi bổ cho mẹ Pink của chúng nó.:beer

pinmoi

Member
bạn ơi,các pé mèo con dáng yêu sao rồi? up hình cho mọi ng xem đỡ ghiềng đi. thèm quá.

9669_9669

Member
Thể theo nguyện vọng của các bạn đành lôi lũ nhỏ ra rình mãi mới chụp được vài kiểu ảnh vì ko hiể sao cứ đưa máy ảnh lên là chúng nó lại bò lổm nhổm chổng mông chổng tĩ vào máy ảnh.Hic hic

9669_9669

Member
Định tiện đường công tác chụp vài kiểu ảnh của thằng ku Móm đưa lên mà tại cái mầu lông của nó chụp lên cái nào cái đấy đen xì xì.Hic

ngudaymuon

Active Member
Bọn trẻ con nhà e lớn nhanh thật đấy, cái mặt bắt đầu phúng phính ra rồi. Chỉ khổ thân mẹ Pik thôi, con béo tròn ra đến đâu thì mẹ gầy quắt đi đến đấy. :(

9669_9669

Member
Vâng mẹ Pink gầy lắm chị ạ.Em bồi dưỡng điên cuồng lắm mà cũng ko thấy béo ra mặc dù Pink ăn rất khỏe nhưng ăn được bao nhiêu lũ nhóc kia nó bú hết ý mà.