• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pink nhà mình đã mẹ tròn con vuông rồi ^^

Mèo con thường trên dưới 10 ngày là mở mắt đấy 9669_9669 ạ. Chuẩn bị tinh thần để ngày các bé mở mắt thì hình ảnh đầu tiên các bé nhìn thấy là cái gì tươi đẹp 1 tí nhé. :D

9669_9669

Member
Tuy còn bé nhưng em đã thể hiện rất rõ tính di truyền qua dáng nằm dạng háng tè he của mẹ em thế này đây

lechan

Member
Hí hí hí... vẫn là những con chuột con, còn chưa có mở mắt a :)
Lót dép ngồi chờ mấy em lớn lớn tý nào >_<

9669_9669

Member
Hì mình cũng đang ngồi chờ lũ nhóc mở mắt đây.Khi nào các bé mở mắt mình sẽ Up ảnh mới.Chắc là mai các bé mở mắt rồi.Mong lắm :x

9669_9669

Member
:| chị ơi em mèo màu ghi nhà chị mua ở đâu thế ạ:| kute quá:-ss
\
Thằng ku đấy chị đi qua chợ Mơ thấy nó nằm trong cái lồng bẩn ơi là bẩn.Mặt thì buồn thiu thấy thương quá nên chị tóm cổ nó về nhà luôn.Không ngờ nó lại bỏ đi mất :((

9669_9669

Member
2h đêm mò lên định ngắm nghía yêu thương lũ mèo con 1 lúc trước khi đi ngủ.Bế con bé lớn nhất đàn lên thì thấy mắt con bé đã mở (nhưng chưa mở hết được).Mới mở được tí xíu thôi nhưng nhìn rất buồn cười và yêu ko chịu được.Nhìn cái mắt nó ti hí mắt lươn mà mình sung sướng ko chịu được.Đúng là lần đầu chăm mèo đẻ.Cái j cũng bỡ ngỡ,cũng lạ lẫm và rất vui nữa.

9669_9669

Member
Cảm ơn các bạn.Mẹ Pink chăm con còn ẩu lắm.Mẹ Pink vẫn còn bé nên vẫn chưa biết chăm con chu đáo suốt ngày lượn đi chơi thôi.Nhưng được cái mấy bé mèo con lớn nhanh và khoẻ mạnh lắm (trộm vía)

9669_9669

Member
3 đứa màu trắng đã mở mắt.Còn 1 đứa màu ghi thì mắt vẫn nhắm tịt.Hic hic

Yêu chưa này :x

Kệ các chị mở mắt em vẫn cứ nhắm mắt ngủ khò khò

Rubysxi

Member
Yêu quá nè, các chị đã chịu mở mắt nhìn mẹ lớn rồi mà bé xám vẫn gan lì cóc tía thế cơ à.

Chắc định bụng ra sau một tí để gây ấn tượng, giành tình cảm của mẹ nhiều hơn đây mà.

Mà chị ơi, em xám có cái dáng nằm có duyên từ bé thế nhỉ? cái bụng yêu quá là yêu.

Gửi mấy nghìn nụ hôn đến các bé, mẹ Pink và cu Móm nha.:love struck:

Ui chết, miệng toàn lông. Sặc=))

9669_9669

Member
Hihi đấy là chụp bằng đt nên ko miêu tả được hết cái dáng nằm tênh hênh của em nó đấy.Gớm từ bé đã ngủ vểnh bím lên trời như thế bao giờ.Bé xám ko phải đứa ra sau cùng nhưng ko hiểu sao lại lâu mở mắt thế.Bé xám to thứ 2 trong đàn đấy chứ.Nhìn chúng nó lũn ca lũn cũn yêu quá thể :x

ngudaymuon

Active Member
Tương lai cho những ngôi nhà toàn lông lá :D. Bọn này mà lớn lên đi phá đám quanh nhà thì coi như cô chủ xong, chỉ có ăn và làm osin cho lũ nhóc đáng yêu này thôi. Mấy cái mẹt này mai sau quậy phải biết. Sao mèo bé đứa nào đứa nấy yêu và xinh ghê, chả bù cho lúc lớn chút nào. Hiện nguyên hình là những con quỷ ghê gớm. :))

thuan81

Active Member
nhìn mèo con thấy thích quá!không biết là Fiona có mang không !chắc 9669 vui mừng vì lũ nhóc này lắm!:D

ngudaymuon

Active Member
nhìn mèo con thấy thích quá!không biết là Fiona có mang không !chắc 9669 vui mừng vì lũ nhóc này lắm!:D
Fiona nhà a vẫn chưa có tin vui ạ? A cso thể mau que thử cho mèo ở các hàng thuốc thú y. 18k/1 que hay sao ý, hôm trước e hỏi có bán mà. A nên thử để có chế độ chăm sóc phù hợp cho bé nếu bé mang bầu.

@ngudaymuon:có que này hả chị?em tưởng không có.lân trước bạn artoo chém gió.em tưởng có thật nên bảo bạn trai đi mua.ai ngờ đi hỏi ở trường trinh người ta cười bảo không có,bảo bạn trai em sang bẹnh viện phụ sản mà hỏi:))

ngudaymuon

Active Member
@ngudaymuon:có que này hả chị?em tưởng không có.lân trước bạn artoo chém gió.em tưởng có thật nên bảo bạn trai đi mua.ai ngờ đi hỏi ở trường trinh người ta cười bảo không có,bảo bạn trai em sang bẹnh viện phụ sản mà hỏi:))
Có mà, chém gió gì mà chắm gió. :)) E ra mà hỏi lại đi. Ở hàng thuốc to nhất ý, đừng hỏi ở những hàng bán đồ chó mèo. :(

9669_9669

Member
Hic 1 bé mèo tự nhiên lại bị đau mắt hay sao ý. giờ bé chỉ mở 1 mắt còn mắt kia ko thấy đâu.....lông bết lại che hết.Mình ko dám sờ vào sợ bé bị đau.Lo quá đi mất.