• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký cho con,Whiskey của mẹ

hatran

Member
giống bé gái nhà em lắm chị ạh.. hhihi..... http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=87642
He he,con gái nhà hà nhớn rồi,gần 5 tháng rồi bạn àh. Đanh đá,lì lợm, nghịch ngợm, nịnh nọt. Toàn tật xấu k thôi :)). Cháu nó thích ăn, ăn , ăn.... và quậy =)). Hà thấy cháu nhà bạn rồi, nhìn ngô nghê đáo để,:x yêu yêu lắm cái lũ mướp xù này lắm. Kiêu căng nhưng tình cảm lắm :x

chienvet

Chuyên gia thú y
Em không hay vào nhà ai để khen mèo xinh, mèo đẹp mèo ngoan:">. Nhưng em ấn tượng với suy nghĩ chín chắn và cách ứng xử rất con người của chị trong cuộc sống. Cảm ơn chị đã ngày ngày giúp các bé mèo không may:x:x:x

hatran

Member
Em không hay vào nhà ai để khen mèo xinh, mèo đẹp mèo ngoan:">. Nhưng em ấn tượng với suy nghĩ chín chắn và cách ứng xử rất con người của chị trong cuộc sống. Cảm ơn chị đã ngày ngày giúp các bé mèo không may:x:x:x
Cảm ơn bs đã cổ vũ cho chị. Chị rất vui khi đọc những bài của bs bên topid 2 bé mèo mất mẹ. Chị cảm ơn cái chữ kí của bs nhiều lắm. Các cháu nó dù tây hay ta thì chị vẫn cố gắng hết sức. Chỉ là k thể mang hết về nhà nên đành đi năn nỉ bạn bè nhận nuôi,mình thì chỉ hỗ trợ thêm một ít. Mong là VP sẽ lớn mạnh vì những tấm chân tình của mọi người dành cho động vật :)

chienvet

Chuyên gia thú y
Vâng, cuộc sống cũng cần có những tấm lòng như chị. Chúng ta không cần phải khoe khoang, mà cứ âm thầm. Tuy nhiên những con người thiển cận thì họ chỉ nhìn thấy khi người khác khoe khoang nên đôi khi chúng ta bực quá cũng phải khoe, không khoe thì người ta không có biết:-??. Mà khoe thì họ bảo mình khoe nên thôi, cuộc sống là như vậy, hãy cứ làm theo lương tâm mình. Mặc kệ họ nói sao thì nói chị nhờ:-*.

hatran

Member
Vâng, cuộc sống cũng cần có những tấm lòng như chị. Chúng ta không cần phải khoe khoang, mà cứ âm thầm. Tuy nhiên những con người thiển cận thì họ chỉ nhìn thấy khi người khác khoe khoang nên đôi khi chúng ta bực quá cũng phải khoe, không khoe thì người ta không có biết:-??. Mà khoe thì họ bảo mình khoe nên thôi, cuộc sống là như vậy, hãy cứ làm theo lương tâm mình. Mặc kệ họ nói sao thì nói chị nhờ:-*.
Người ta muốn nói cứ mặc ng ta đi e ạ. Dù sao đi chăng nữa, những việc e làm,chị làm, những ng thực tâm làm. Mình tự hiểu bằng bản thân :). Như vậy là tốt nhất.

hatran

Member
Thứ 3, mưa đã ngưng, nhưng trời se lạnh... Con nằm ngủ bên mẹ thật êm đềm... Thật hạnh phúc những ngày chuyển lạnh có con ở cạnh bên. Con ngủ thật đáng yêu bên cạnh mẹ cùng với nhứng tư thế rất chi đáng yêu cùng khuôn mặt ngây thơ như thiên thần... My little angel...

Sau khi ngủ dậy,con ngây thơ đòi ăn :))

Bonus bé Chili mẹ lượm năm ngoái, lúc đó ngu k bít giống gì nên gọi con là bao công :)). Giờ biết rồi thì tiếc.... Xiêm ơi là xiêm hu hu :((. Chị Mariana mẹ mới con đã cho phép con có baby,con giờ đã là mẹ của 6 thiên thần xinh đẹp. Tiếc là mẹ k dám đến gần chụp ảnh vì sợ con sẽ tha cháu đi mất :((

Bao công nhà chị có baby rồi ah.. ước gì chị ở SG nhỉ.. e sẽ đặt cục gạch to đùng.. e thích mấy em màu này lắm.. trắng,pha chút đen.. ôi.nhìn muốn cắn

hatran

Member
Bao công nhà chị có baby rồi ah.. ước gì chị ở SG nhỉ.. e sẽ đặt cục gạch to đùng.. e thích mấy em màu này lắm.. trắng,pha chút đen.. ôi.nhìn muốn cắn
He he, nó h thuộc quyền sở hữu của Mẹ Mariana ngồi sau lưng chị ý. Cháu nó lúc chị lượm thì như cây tăm,xấu tệ, Giờ nó đẹp như công chúa ý,bụng bự + sữa căng cả vú lun :)). Nhìn yêu lắm, đàn con của nó lai ta mà ko giống ta xíu nào,nguyên cả lũ y hệt sinh 6,giống hệt con mẹ nó nhưng chị k dám tới gần. Sợ nó tha con đi lắm.

hoaquynhdem

Member
hì hì hum nay mói ghé qua nhà thăm mẹ hatran và mấy bé con của chị được!Nhìn các bé ngoan,mặt ngây thơ,mập ú mới thấy mẹ bé mát tay cỡ nào chỉ?Mong rằng mấy bé sống thật hạnh phúc bên mẹ hatran nha!^^

luuly78

Member
Đúng là con gái có khác, xinh đẹp dịu dàng nhìn yêu quá! Chẳng bù cho thằng Teppi của mình nó ăn xong rồi ngủ, ngủ dậy phá nhà phá chị Mina. Cách đây 02 hôm nó giỡn mà cắn chị kêu ăng ẳng, Bé Whiskey năng bao nhiệu kg rồi cô Hà? Hôm nay đưa thằng Teppi đi bác sĩ tẩy giun lần 02, đặt nó lên cân mà kim cứ chạy vù vù.... Bsi nói nó = đứa 05 tháng tuổi rồi ( Nó mới được 2 tháng 28 ngày mà nặng 1,7kg). Nhưng mà Teppi ngoan hơn Whiskey là đi vệ sinh rất ngoan cả đi nặng lẫn đi nhẹ. Con ngủ dậy (lầu 1) là đi liền xuống đất ( tầng trệt) tè hoặc ị rồi mới đi chơi. Chưa bao giờ Mẹ Hạnh phải đi dọn con ị bậy cả. Mẹ Hạnh chỉ ngán con đi tìm gián rồi tha lên phòng ngũ chơi thôi... Hihi.....

P/S: Khoe cô Hà cái bụng mỡ trắng hếu này ( Đừng giành người yêu của con nữa nha cô, Chị Bao công có em bé rồi cô tặng bạn 1 bé đi nhé) :-*

hatran

Member
Đúng là con gái có khác, xinh đẹp dịu dàng nhìn yêu quá! Chẳng bù cho thằng Teppi của mình nó ăn xong rồi ngủ, ngủ dậy phá nhà phá chị Mina. Cách đây 02 hôm nó giỡn mà cắn chị kêu ăng ẳng, Bé Whiskey năng bao nhiệu kg rồi cô Hà? Hôm nay đưa thằng Teppi đi bác sĩ tẩy giun lần 02, đặt nó lên cân mà kim cứ chạy vù vù.... Bsi nói nó = đứa 05 tháng tuổi rồi ( Nó mới được 2 tháng 28 ngày mà nặng 1,7kg). Nhưng mà Teppi ngoan hơn Whiskey là đi vệ sinh rất ngoan cả đi nặng lẫn đi nhẹ. Con ngủ dậy (lầu 1) là đi liền xuống đất ( tầng trệt) tè hoặc ị rồi mới đi chơi. Chưa bao giờ Mẹ Hạnh phải đi dọn con ị bậy cả. Mẹ Hạnh chỉ ngán con đi tìm gián rồi tha lên phòng ngũ chơi thôi... Hihi.....

P/S: Khoe cô Hà cái bụng mỡ trắng hếu này ( Đừng giành người yêu của con nữa nha cô, Chị Bao công có em bé rồi cô tặng bạn 1 bé đi nhé) :-*

E là e cứ thích chị Hạnh khoe con "Trym" thôi, ứ cần khoe bụng, khoe bụng như thế để hành hạ cơn thèm trym của e à :((. Whisky dạo này cân quay vù vù chị ạ, vài hôm nữa là tròn 5 tháng như cháu nó hiện đã tạm ổn là 2,6 kí :">. Đc thế là vì thấy con cái nhà ng ta ăn ít vẫn mập nên e quyết định, sáng pate,sữa tươi,đồ khô. Chiều phomat,pate,sữa tươi, đồ khô, tối sầu riêng( cháu nó dám ăn sầu riêng thì e cũng sợ :)) ),bún hoặc phở. Thế nên từ 2,1ki cháu bay lên nửa cân nhờ sự bắt ép dồn dập của mẹ cháu. :)). Chị khoe hình con Trym đi :(~.... Thèm quá.
Àh về con Bao công( Chili) thì e chưa dám xin chị Mariana. Chị ý coi Chili và bầy Chili nhỏ như vàng,e thấy anh bạn e xin thì chị ý bảo, ko cho, để nuôi thành ổ :)). E cũng phải chấp tay sau lưng thôi chị ạ. Ko dám sờ, sợ mèo cào rồi sợ cả bà mẹ dữ tợn của mèo cào nữa nên e đành nín vậy :((

luuly78

Member
Thấy chế độ ăn của Whiskey mà thèm hihi.... Cô Hà không sợ bé bị béo phì hả? Bị béo phì dễ mắc nhiều bệnh lắm đấy nhé! Để con phát triển cân đối xinh hơn cô Hà ơi!
Cô Hà chỉ thích ngắm Trym của Teppi thôi mà không để ý đến ngoại hình kỳ lạ của con. Con không giống như những chú mèo bình thường đâu đấy nhé! Người con ngắn ngủn, chân con rất dài và bự. Người cho mình con mèo này nói " Teppi đẻ trong bọc điều đấy, mẹ Teppi đẻ được 1 mình nó thôi" Sinh Teppi xong được hơn 10 ngày thì mẹ Teppi chết "mình chưa hỏi được lý do tại sao"....
Chẳng ai dạy mà teppi rất sạch sẽ, chịu khó rửa mặt, liếm lông, hôm nào đi ị mà có chút phân dính ở đít là con cũng dọn dẹp cho sạch đấy. :p

hatran

Member
Thấy chế độ ăn của Whiskey mà thèm hihi.... Cô Hà không sợ bé bị béo phì hả? Bị béo phì dễ mắc nhiều bệnh lắm đấy nhé! Để con phát triển cân đối xinh hơn cô Hà ơi!
Cô Hà chỉ thích ngắm Trym của Teppi thôi mà không để ý đến ngoại hình kỳ lạ của con. Con không giống như những chú mèo bình thường đâu đấy nhé! Người con ngắn ngủn, chân con rất dài và bự. Người cho mình con mèo này nói " Teppi đẻ trong bọc điều đấy, mẹ Teppi đẻ được 1 mình nó thôi" Sinh Teppi xong được hơn 10 ngày thì mẹ Teppi chết "mình chưa hỏi được lý do tại sao"....
Chẳng ai dạy mà teppi rất sạch sẽ, chịu khó rửa mặt, liếm lông, hôm nào đi ị mà có chút phân dính ở đít là con cũng dọn dẹp cho sạch đấy. :p
E ngắm cháu nó hoài, chân cháu nó dài tha thướt hơn cả con gái nữa. Màu lông thì e chưa thấy đứa nào giống con thằn lằn như nó, đuôi thì ngắn chủn( mèo đuôi cụp rất thôg minh và quấn chủ chị ạ :) ) Cháu nó sạch sẽ nên nhìn yêu lắm. Cộng thêm 4 chiếc vớ trắng yêu yêu nữa. E ngắm hoài nên mới quyết định con nhãi nhà e phải lấy thằng cu nhà chị đấy chứ. He he

luuly78

Member
Ôi thích quá thích quá! Mẹ Hà cho Whiskey xinh đẹp làm con dâu của mình kìa.... Biết rằng "đó chỉ là 01 lời an ủi" mà vẫn thấy sướng! hihi....

milkygirl6390

Active Member
Hình con hôm nay :x

con gái mẹ càng lớn càng mất dạy,cả gan ị vào thau giặt đồ của mẹ. Cú này nnhoots 3 tiếng bắt đầu từ bây giờ:-w
Sao Whiskey càng nhớn càng không giống mèo Anh mà giống mèo Amazon thế nhỉ :))

hoaquynhdem

Member
Whiskey xinh quá đi mất chị hatran ak!^^,khoái quá đi thôi,ước gì em cũng có 1 đứa con như thế

hatran

Member
Sao Whiskey càng nhớn càng không giống mèo Anh mà giống mèo Amazon thế nhỉ :))
Nó giống chỗ nào hã cô Milk %-(. Con nhà người ta xinh dã man thế cơ mà :((. Mèo Amazon là mèo to ăn thịt người. Whisky vẫn còn bé xíu chưa đủ khả năng ăn thịt người ạ :">

Ôi thích quá thích quá! Mẹ Hà cho Whiskey xinh đẹp làm con dâu của mình kìa.... Biết rằng "đó chỉ là 01 lời an ủi" mà vẫn thấy sướng! hihi....
E k nói suông, nếu e đến Hn chơi vừalucs Teppy nhớn thì chị e mình làm xui chị ạ :).Có j phải an ủi, e chỉ thích quan hệ vui vẻ thân mật, đâu phải cùng giống mới có thể có e bé. Đúng k chị :)

Whiskey xinh quá đi mất chị hatran ak!^^,khoái quá đi thôi,ước gì em cũng có 1 đứa con như thế
Đừng từ bỏ e ạ. Sẽ đến ngày đó nhanh thôi e ạ :)

kokokiukiu

Active Member
Bố Bơ Sữa cho nhà cháu hỏi:Cái ảnh 6 đứa nằm ngủ có phải Dứa Lùn nằm cạnh Đào không ạ?3 đứa vàng giống nhau quá:x:x

Bố Bơ Sữa cho nhà cháu hỏi:Cái ảnh 6 đứa nằm ngủ có phải Dứa Lùn nằm cạnh Đào không ạ?3 đứa vàng giống nhau quá:x:x
Chính xác thì phải hỏi chị Thủy ấy, hình như sắp xếp theo thứ tự từ lớn đến nhỏ thì phải. Có lẽ đầu tiên là Quýt Mập.