• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của Mít

nero

Member
Tiếc là cháu nó đã có hôn ước vs Bụi nhà mẹ prunus_mume rồi chứ không thì cho Mít về làm vợ Bông:). Mít gào đực lâu lắm rồi nhưng em không dám cho đi vì nó gầy quá, bé như que kẹo ý>.<. Chắc phải chờ Bụi lớn rồi tính tiếp vậy:)
Tình hình mà thế này chắc chị phải tìm vợ cho thằng bông em ạ.Thằng bông cgaof đực đến nỗi gầy đi nhiều,nóng ruột quá:(:)(:)((

Tình hình mà thế này chắc chị phải tìm vợ cho thằng bông em ạ.Thằng bông cgaof đực đến nỗi gầy đi nhiều,nóng ruột quá:(:)(:)((
Khổ thân:(. Mong Bông sớm tìm được vợ để giải quyết nhu cầu:). Thế thằng Bông nó có xịt nước hoa lung tung không hả chị?

nero

Member
Khổ thân:(. Mong Bông sớm tìm được vợ để giải quyết nhu cầu:). Thế thằng Bông nó có xịt nước hoa lung tung không hả chị?
may nỗi nó biết thương chị nên ko tè bậy nên ko dám.Mà chỉ hét và liếm liếm chỗ ý.:"> và nhất là hành vi vượt ra ngoài vào buổi tối.Mà nó hay lắm ấy ,buổi tối hay ngồi nhìn chị ngủ ,mấy lần tỉnh dậy giật cả mình,mắt nó nhìn chăm chăm vào chị ko chớp mắt ( yêu 1 khoản ấy đó). Ngày ngủ đêm hoạt động

Mẹ Linh đâu vào nhận con gái này. Hư lắm, ngày nào cũng kàm 2 bãi shit trước cửa nhà vs đấy:-ss, còn chị Mít thì từ hôm em Bơ đến ngoan lắm, không thấy ị bậy, ăn cũng khỏe, suốt ngày tranh ăn với em Bơ, chỉ có gel chị Mít không thích nên em Bơ ăn hộ, lọ gel ban đầu còn 2/3, Bơ đến được 2 ngày thì còn 1/3:). Mấy hôm nay Bơ với chị Mít thân nhau rồi, toàn nằm ngủ cạnh nhau, chị Mít thì toàn liếm lông cho em Bơ thôi. Thỉnh thoảng 2 chị em cũng đánh nhau, chủ yếu do do chị Mít gây sự, nhảy lên lưng em Bơ rồi cắn em, em Bơ cũng chẳng phải loại vừa, vừa khè vừa tát chị Mít làm chị sợ tóe khói. Đây là chùm ảnh của 2 chị em Mít và Bơ, toàn ảnh dìm hàng thôi, mẹ Linh thông cảm nhé:))

Lúc đầu thì thế này

1 lúc sau:x

Chị Mít

2 chị em

Còn clip Mít liếm lông cho em Bơ nhìn rất tình củm với cả Bơ ăn phô mai thì tối em sẽ up nốt:)
P/s: Dì Bơ đòi về nhà chăm cháu này mẹ Linh ơi;;), nhưng mà đã đến nhà cô Phương thì chưa được ít nhất 1 tháng là cô không cho về đâu nhá:))

ruồi bẹp

Active Member
đúng là con cái nhà Bin với Nấm, không lẫn đi đâu được, cái mặt mấy đứa nhìn kiểu gì cũng ra được là anh em <:p

Linhmu_93

Active Member
Ối giời ơi sao nó ở đấy lại nhìn phởn đời, giống con Mít thế nhỉ? Hớ hớ.... Bơ ngoan quá , ở đấy chơi với chị Mít, cho chị Mít béo tốt lên thì mới về nhé :) hihi...

tình hình là các cô bác cho xin ít bí quyết giữ lông đẹp với vỗ béo lợn con cái nhỉ :( Mon nhà cháu lông trên lưng nó vàng khè rồi :( tại lăn ra đường nhiều quá ý :(( càng lớn càng xấu, đc mỗi cái mặt tiền thôi :(( gầy nữa chứ, có 2.5-3kg gì đấy thôi :(( 11 tháng rồi chứ ít gì đâu :((

p/s cháu nó vừa tắm sau 3 tuần ở bẩn :">

đúng là con cái nhà Bin với Nấm, không lẫn đi đâu được, cái mặt mấy đứa nhìn kiểu gì cũng ra được là anh em <:p
Đúng là giống nhau thật, nhưng Kem đẹp trai hơn:)). Em là em hâm mộ thằng Kem nhà chị lắm đấy, em thích thằng bé từ hồi nó mới được 2 tháng, đang được anh Thành tìm nhà mới:), tiếc là hồi đó chưa có đủ điều kiện tài chính để rước Kem về:)

tình hình là các cô bác cho xin ít bí quyết giữ lông đẹp với vỗ béo lợn con cái nhỉ :( Mon nhà cháu lông trên lưng nó vàng khè rồi :( tại lăn ra đường nhiều quá ý :(( càng lớn càng xấu, đc mỗi cái mặt tiền thôi :(( gầy nữa chứ, có 2.5-3kg gì đấy thôi :(( 11 tháng rồi chứ ít gì đâu :((

p/s cháu nó vừa tắm sau 3 tuần ở bẩn :">

What????. Mon mà có 2,5- 3kg thôi á, mẹ Mon có nhầm không vậy???. Em tưởng Mon ăn uống tốt lắm mà, sao lại nhẹ cân chẳng khác gì Mít thế này:(. Mon đã động đực chưa vậy chị???

prunus_mume

Member
Trời nắng, trời nắng... Bụi đi tắm nắng :">
Lăn lăn, lăn lăn.... Bụi làm đen lông :((

Mẹ Mít có sang tắm cho con rể không :( Mẹ cháu đang ốm không đè cháu ra được :(
2 thằng láo toét bửn hết chỗ chê nhé :(( Tí lại phi lên giường mẹ ngủ :-<

ruồi bẹp

Active Member
Đúng là giống nhau thật, nhưng Kem đẹp trai hơn:)). Em là em hâm mộ thằng Kem nhà chị lắm đấy, em thích thằng bé từ hồi nó mới được 2 tháng, đang được anh Thành tìm nhà mới:), tiếc là hồi đó chưa có đủ điều kiện tài chính để rước Kem về:)
he he đương nhiên là Mít làm sao đẹp trai được bằng anh Kem, Mít chỉ ... xinh gái hơn thôi =)) cơ mà nhìn Mít nhà em cũng xinh gái lắm đấy, mặt xinh, lông dầy, mịn :D anh Kem h cái đuối xơ xác như cái chổi lông gà cũ ấy, sau cái đợt gào gái xong là h chỉ nhìn đuôi của các em mà thèm muốn thôi :((

Trời nắng, trời nắng... Bụi đi tắm nắng :">
Lăn lăn, lăn lăn.... Bụi làm đen lông :((

Mẹ Mít có sang tắm cho con rể không :( Mẹ cháu đang ốm không đè cháu ra được :(
2 thằng láo toét bửn hết chỗ chê nhé :(( Tí lại phi lên giường mẹ ngủ :-<
Em sợ cái vụ tắm rửa lắm rồi, hôm qua tắm cho 2 đứa kia mất gần 3 tiếng, sấy mãi mới khô:(. Thôi thì chịu khó ở bẩn thêm vài ngày nữa chị ạ:)), đằng nào Bụi cũng là colorpoint, lông bẩn tí người ta cũng không để ý đâu:)).

prunus_mume

Member
Em sợ cái vụ tắm rửa lắm rồi, hôm qua tắm cho 2 đứa kia mất gần 3 tiếng, sấy mãi mới khô:(. Thôi thì chịu khó ở bẩn thêm vài ngày nữa chị ạ:)), đằng nào Bụi cũng là colorpoint, lông bẩn tí người ta cũng không để ý đâu:)).
%-( Cái quan trọng là lũ láo toét đấy lăn chán chê lại phi thân lên giường chị lăn tiếp :((
Chị thì không có nhu cầu lăn lộn trên đất 3:-O
Nhìn phát ghét chả lẽ liều mình đi tắm cho nó :-w

he he đương nhiên là Mít làm sao đẹp trai được bằng anh Kem, Mít chỉ ... xinh gái hơn thôi =)) cơ mà nhìn Mít nhà em cũng xinh gái lắm đấy, mặt xinh, lông dầy, mịn :D anh Kem h cái đuối xơ xác như cái chổi lông gà cũ ấy, sau cái đợt gào gái xong là h chỉ nhìn đuôi của các em mà thèm muốn thôi :((
Mít dạo này lông cũng xơ xác lắm chị:(, chụp ảnh loè thiên hạ tí thôi chứ ngoài đời cháu xí gái lắm:(. Mà Kem dạo này còn " làm ăn" được không chị???:))

Chỉ có thể diễn tả bằng 1 từ: nightmare T_T. Mọi khi em tắm cho Mít cũng đủ mệt rồi vì Mít cực kì ghét tắm( chỉ cần cho nó vào nhà tắm, đóng cửa lại là nó bắt đầu kêu gào ầm ĩ rồi), vô cùng ghét máy sấy>.<. Mỗi lần tắm cho nó đúng là 1 cuộc vật lộn, cả chủ cả mèo đều ướt sũng. Còn sấy thì lâu, vừa lâu vừa nóng, mà Mít nó lại không cho sấy, cứ chực chạy, sấy khô hoàn toàn thì phải mất ít nhất nửa tiếng. Hôm qua tắm cho cả 2 đứa mệt gấp đôi vì Bơ cũng chẳng khác gì Mít, cũng ghét tắm, ghét máy sấy( cũng may là nó không giãy dụa, cào cấu lung tung:))>.<. Mà sấy cho Bơ lâu hơn Mít vì lông Bơ dày hơn vs cả gần như không thể lật ngửa Bơ lên để sấy bụng:(. Mà lại còn vừa phải sấy cho đứa này 1 lúc lại quay sang đứa kia vì em sợ chúng nó nóng. Cuối cùng mất gần 3 tiếng mới xong:(. Thế nhà chị hồi trước 5 đứa tắm kiểu gì hả chị???

prunus_mume

Member
Chỉ có thể diễn tả bằng 1 từ: nightmare T_T. Mọi khi em tắm cho Mít cũng đủ mệt rồi vì Mít cực kì ghét tắm( chỉ cần cho nó vào nhà tắm, đóng cửa lại là nó bắt đầu kêu gào ầm ĩ rồi), vô cùng ghét máy sấy>.<. Mỗi lần tắm cho nó đúng là 1 cuộc vật lộn, cả chủ cả mèo đều ướt sũng. Còn sấy thì lâu, vừa lâu vừa nóng, mà Mít nó lại không cho sấy, cứ chực chạy, sấy khô hoàn toàn thì phải mất ít nhất nửa tiếng. Hôm qua tắm cho cả 2 đứa mệt gấp đôi vì Bơ cũng chẳng khác gì Mít, cũng ghét tắm, ghét máy sấy( cũng may là nó không giãy dụa, cào cấu lung tung:))>.<. Mà sấy cho Bơ lâu hơn Mít vì lông Bơ dày hơn vs cả gần như không thể lật ngửa Bơ lên để sấy bụng:(. Mà lại còn vừa phải sấy cho đứa này 1 lúc lại quay sang đứa kia vì em sợ chúng nó nóng. Cuối cùng mất gần 3 tiếng mới xong:(. Thế nhà chị hồi trước 5 đứa tắm kiểu gì hả chị???
:-?? Có 1 cách sấy bụng hơi dã man 1 tí nhg c thỉnh thoảng vẫn f dùng để đảm bảo tình trạng toàn vẹn cho tay chị: Túm gáy nhấc lên, k nhấc rời khỏi mặt đất đâu, chỉ lên đủ để lộ bụng ra thôi :p
Bụi hnay hôi lắm rồi :-< Cuối tuần cũng f nhảy vào bồn thôi :))

Linhmu_93

Active Member
Ô hay, Bơ ở nhà tắm ngoan lắm! Sấy cũng cực ngoan luôn! Thế mà sang đấy lại léo toét thế à? Tabi và Suki tắm rất hư, Cốm sấy rất hư. Bột va Bơ là ngoan nhất! Cái ***g hàng không của tôi mua về chủ yếu là để sấy mèo :)) mỗi lần tắm 5 đứa là cứ từ 11h trưa, xong là đến 5h chiều =)) ù cả tai vì máy sấy. Đc cái tắm xong ốm sướng lắm!

%-( Cái quan trọng là lũ láo toét đấy lăn chán chê lại phi thân lên giường chị lăn tiếp :((
Chị thì không có nhu cầu lăn lộn trên đất 3:-O
Nhìn phát ghét chả lẽ liều mình đi tắm cho nó :-w
Thì ý em" chịu khó ở bẩn vài hôm" là nói chị chứ có phải chúng nó đâu:))