• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của Mít

zorba_meow

Active Member
Hôm nay lại tiếp tục không vào được fb chị ạ:((. Mẹ Zobra thử miêu tả ngoại hình các cháu đi để em còn tưởng tượng trong lúc chờ ngắm ảnh nào, tò mò quá8->
Ôi giời ạ, có gì đâu mà tò mò ;)) Bọn nhà chị cũng như bao em miu khác thôi mờ :D Chẹp chị tính lục ảnh off gần đây cho em coi, mà ngẫm dám nó trôi tít tịt đằng xa rồi :((
Có mỗi mấy tấm của thằng Boon thôi :D

Mẹc cậu chàng lúc 3 tháng tuổi này :))

Còn con bé Belle thì lông lá chủ yếu tông màu đồi mồi :)) Mặt đen xì như bao công, chỉ thấy hai mắt vàng khè lúc nào cũng mở to hết cỡ để nhìn thôi :D Mặt nó mà chụp thì chỉ thấy mắt thôi chứ ngoài ra ko nhìn thấy gì hết em ạ :))

whitexsnow

Active Member
Ôi giời ạ, có gì đâu mà tò mò ;)) Bọn nhà chị cũng như bao em miu khác thôi mờ :D Chẹp chị tính lục ảnh off gần đây cho em coi, mà ngẫm dám nó trôi tít tịt đằng xa rồi :((

Còn con bé Belle thì lông lá chủ yếu tông màu đồi mồi :)) Mặt đen xì như bao công, chỉ thấy hai mắt vàng khè lúc nào cũng mở to hết cỡ để nhìn thôi :D Mặt nó mà chụp thì chỉ thấy mắt thôi chứ ngoài ra ko nhìn thấy gì hết em ạ :))
Cậu này lông không dài nhưng siêu mượt ấy nhé, vuốt sướng cả tay, y như vuốt vải lụa :">:">:">. Đợt đấy off nhiều em giống Belle lắm cơ, đố mà phân biệt được đứa nào với đứa nào :D:D:D:D

Ôi nhìn lại mấy cái hình này, vẫn khung cảnh kia nhưng là lần cuối off với Moon, :(( , lại động lòng rồi, hức hức

kunluvv1994

Member
Thanks bạn. Ngơ và Chấu nhà bạn cũng xinh lắm:), mình đang tiết kiệm để hè này kiếm cho Mít 1 đứa em gái cho nó có bạn chơi giống 2 đứa nhà bạn đây:). Mà dạy bọn nó nhặt bóng thì tốt nhất là tìm chỗ nào ít ngóc nghách cho bọn nó dễ nhặt là được bạn ạ:)
P/s: bạn sinh năm bao nhiêu vậy??? 94 à(mình nhìn nick bạn đoán vậy, không biết có đúng ko ta:D)? Nếu đúng thì mình kém bạn 1 tuổi:D
ui , thế à ;)) mà hơn có 1t thôi , ks , cứ bạn bè thôi cho nó thoải mái nhểy :D

milkygirl6390

Active Member
Cháu Hấu chào cô Mít ... cháu xin tự giới thiệu cháu là con bố Kem ạh. Cháu cứ lo tí tởn đến hôm nay mới nhận ra họ hàng nên bây giờ cháu mới vào chào cô được đây :))

Cô xem cô cháu mình giống ông nội quá cô nhỉ ;))

zorba_meow

Active Member
Cậu này lông không dài nhưng siêu mượt ấy nhé, vuốt sướng cả tay, y như vuốt vải lụa :">:">:">. Đợt đấy off nhiều em giống Belle lắm cơ, đố mà phân biệt được đứa nào với đứa nào :D:D:D:D

Ôi nhìn lại mấy cái hình này, vẫn khung cảnh kia nhưng là lần cuối off với Moon, :(( , lại động lòng rồi, hức hức
Em thấy mèo nào lông cũng rứa mà chị :-? Con Belle nhà em ban đầu lông xơ cứng nhưng bây giờ thì lông cũng mềm mại y như thằng Boon rồi :D Mà phải nói bữa đó, chính chị Như còn lộn con Belle là mèo của chị ấy nữa cơ :"> Lúc ấy em định bế nó mà thấy chị ấy bế trước, làm em chưng hửng nghi ngờ, ko biết phải nó là con em ko :-??

Lần cuối off của Moon là nhà mẹ Nấm mà chị, thui, chị đừng buồn nữa, rồi nó cũng sẽ quay về với chị thôi :)

Boon đẹp zai thế:x, hôn phát nào:-*. Lúc nào chị up ảnh Belle đi, em thích mấy đứa màu đồi mồi lắm:). Đàn của Mít nhà em hồi trước cũng có 1 đứa đồi mồi đấy, xinh lắm:x, nếu không phải vì Mít thì em nghĩ em sẽ đón bé ấy:)

Cháu Hấu chào cô Mít ... cháu xin tự giới thiệu cháu là con bố Kem ạh. Cháu cứ lo tí tởn đến hôm nay mới nhận ra họ hàng nên bây giờ cháu mới vào chào cô được đây :))

Cô xem cô cháu mình giống ông nội quá cô nhỉ ;))

Cô Mít cũng chào cháu Hấu nhé:-h( oai thật, hơn có mấy tháng mà cũng được làm cô=))). Công nhận là nhìn Hấu giống ông Bin thật, mong thằng bé lớn lên sẽ đẹp trai, phong độ như ông Bin...thời trẻ nhá:)). Nhìn thằng bé lớn tướng thế này, chắc sắp đi lấy vợ được rồi:)). Mà không biết nhóc Hấu được mấy cân rồi hả chị Milky:x???. Hôm nào cho cô cháu gặp nhau nhận họ hàng nhé chị:D
ui , thế à ;)) mà hơn có 1t thôi , ks , cứ bạn bè thôi cho nó thoải mái nhểy :D
OK bạn. Hôm nào cho Mít nhà mình sang giao lưu với Chấu và Ngơ nhà bạn nhé:D

zorba_meow

Active Member
Boon đẹp zai thế:x, hôn phát nào:-*. Lúc nào chị up ảnh Belle đi, em thích mấy đứa màu đồi mồi lắm:). Đàn của Mít nhà em hồi trước cũng có 1 đứa đồi mồi đấy, xinh lắm:x, nếu không phải vì Mít thì em nghĩ em sẽ đón bé ấy:)
Ko phải là chị ko chụp, mà tại chụp thì ko thấy cái mặt nó đâu :D Em thích màu đồi mồi à ;)) Con Belle là đứa xấu nhất trong đàn đó, 2 đứa còn lại, đứa màu xám, đứa màu kem, đẹp lắm ^^

whitexsnow

Active Member
Mít đi đâu cũng có họ hàng nhỉ, hôm nào ôm Mít vào SG này, chuuuuu, cho nhận cả 1 đàn họ hàng vàng khè luôn, nhà mẹ Gem đã có 4 đứa chờ sẵn kia :))

milkygirl6390

Active Member
Cô Mít cũng chào cháu Hấu nhé:-h( oai thật, hơn có mấy tháng mà cũng được làm cô=))). Công nhận là nhìn Hấu giống ông Bin thật, mong thằng bé lớn lên sẽ đẹp trai, phong độ như ông Bin...thời trẻ nhá:)). Nhìn thằng bé lớn tướng thế này, chắc sắp đi lấy vợ được rồi:)). Mà không biết nhóc Hấu được mấy cân rồi hả chị Milky:x???. Hôm nào cho cô cháu gặp nhau nhận họ hàng nhé chị:D
Thôi cô đừng hỏi cân nặng của cháu làm gì :(( mẹ cháu đang cực kì đau khổ vì cái vấn đề này đây ... lúc sang nhà chị Ruồi thì nghe chị bảo thg Hấu dễ ăn hơn béo hơn mà mẹ cháu thì cực thích mèo béo thế nên là năn nỉ ỉ ôi cho đón thg Hấu về. Cuối cùng thì bây giờ cháu đc có 3.8kg trong khi anh Táo của cháu 4.5kg rồi ... ôi cái số của tôi nuôi mèo chả mát tay tí teo nào :(( Chỉ được cái thg Hấu nhà mình trym bé tẹo. Nên chưa có biểu hiện gì là muốn lấy vợ. May thế :))
Hôm nào cho cô cháu gặp mặt nhé. Xem 2 cô cháu có oánh nhau tóe lửa không :-SS

Thôi cô đừng hỏi cân nặng của cháu làm gì :(( mẹ cháu đang cực kì đau khổ vì cái vấn đề này đây ... lúc sang nhà chị Ruồi thì nghe chị bảo thg Hấu dễ ăn hơn béo hơn mà mẹ cháu thì cực thích mèo béo thế nên là năn nỉ ỉ ôi cho đón thg Hấu về. Cuối cùng thì bây giờ cháu đc có 3.8kg trong khi anh Táo của cháu 4.5kg rồi ... ôi cái số của tôi nuôi mèo chả mát tay tí teo nào :(( Chỉ được cái thg Hấu nhà mình trym bé tẹo. Nên chưa có biểu hiện gì là muốn lấy vợ. May thế :))
Hôm nào cho cô cháu gặp mặt nhé. Xem 2 cô cháu có oánh nhau tóe lửa không :-SS
Thế là Hấu hơn Mít nhà em 1,1kg rồi. Đi tự kỷ đây:((

Ôi xời, làm sao mà so con gái với con trai được hả em? Em so thế thì Bờm nhà chị Bông ngố mới 10 tháng tuổi đã 7kg rồi em ạ :)
Hix, có so thế nào thì cũng thế mà chị. Cốm vs Bơ nhà chị sinh sau Mít nhà em 1-2 tháng mà chả lớn hơn Mít bao nhiêu còn gì. Haizz, có khi em đành phải chấp nhận là mình không có tay nuôi mèo rồi:(

prunus_mume

Member
Hix, có so thế nào thì cũng thế mà chị. Cốm vs Bơ nhà chị sinh sau Mít nhà em 1-2 tháng mà chả lớn hơn Mít bao nhiêu còn gì. Haizz, có khi em đành phải chấp nhận là mình không có tay nuôi mèo rồi:(
=)) Mang sang đây mẹ chồng tương lai vỗ béo thử xem nào :X

mèo cái cân nặng thường từ 2kg2 đến 2kg8 nên mèo nhà em k phải gầy đâu. Gầy hay không em phải xem người mèo có nhơ xương sườn không, chứ mèo mà vẫn thịt thà đầy đủ thì không sao. Mèo cái béo quá sinh nở cũng không tốt. Cứ ăn đủ chất là được, mèo không hay kêu đói là được.
Hồi xưa nuôi Hachi, thương con kém bạn bè cứ ra sức chăm, sữa rồi gel dinh dưỡng. Càng chăm nó càng lười ăn, cái gì cũng dùng xi lanh bơm hết, đến phô mai không ăn còn cho lò vi sóng quay cho chảy ra để bơm. Đến lúc 3 tháng rưỡi chàng ta được hơn 2kg, mọi người kêu thế k còi nữa rồi thì chị chả chăm như thế nữa. Cứ để thích ăn bao nhiêu thì ăn, miễn là không bao giờ để bị đói, nhất là bây giờ chuyển qua ăn hạt khô thì ăn phá nhà phá cửa. Chị cũng chả biết bh bao cân rồi vì nhà không có cân để cân, chỉ thấy người thịt thà mỡ màng, ngày đi nặng đều 1 lần là vui vẻ.

mèo cái cân nặng thường từ 2kg2 đến 2kg8 nên mèo nhà em k phải gầy đâu. Gầy hay không em phải xem người mèo có nhơ xương sườn không, chứ mèo mà vẫn thịt thà đầy đủ thì không sao. Mèo cái béo quá sinh nở cũng không tốt. Cứ ăn đủ chất là được, mèo không hay kêu đói là được.
Hồi xưa nuôi Hachi, thương con kém bạn bè cứ ra sức chăm, sữa rồi gel dinh dưỡng. Càng chăm nó càng lười ăn, cái gì cũng dùng xi lanh bơm hết, đến phô mai không ăn còn cho lò vi sóng quay cho chảy ra để bơm. Đến lúc 3 tháng rưỡi chàng ta được hơn 2kg, mọi người kêu thế k còi nữa rồi thì chị chả chăm như thế nữa. Cứ để thích ăn bao nhiêu thì ăn, miễn là không bao giờ để bị đói, nhất là bây giờ chuyển qua ăn hạt khô thì ăn phá nhà phá cửa. Chị cũng chả biết bh bao cân rồi vì nhà không có cân để cân, chỉ thấy người thịt thà mỡ màng, ngày đi nặng đều 1 lần là vui vẻ.
Sờ vào người nó thấy toàn xương là xương thôi chị ạ:(. Mà hình như đúng là càng chăm nó càng lười ăn thật, thịt gà toàn phải đút, canin thì dâng tận miệng, sữa thì phải bơm,... nhưng mà nó cũng có chịu ăn cho đâu. Được cái nó cũng khỏe mạnh, chẳng ốm đâu gì, mỗi ngày đi nặng 1 lần( thực ra có hôm không đi thì hôm sau nó lại đi bù, thành ra 2 bãi chị ạ:))). Nhưng mà chị ơi, làm sao mà mèo cái trưởng thành lại chỉ nặng có 2.2-2.8kg được chị???

Sờ vào người nó thấy toàn xương là xương thôi chị ạ:(. Mà hình như đúng là càng chăm nó càng lười ăn thật, thịt gà toàn phải đút, canin thì dâng tận miệng, sữa thì phải bơm,... nhưng mà nó cũng có chịu ăn cho đâu. Được cái nó cũng khỏe mạnh, chẳng ốm đâu gì, mỗi ngày đi nặng 1 lần( thực ra có hôm không đi thì hôm sau nó lại đi bù, thành ra 2 bãi chị ạ:))). Nhưng mà chị ơi, làm sao mà mèo cái trưởng thành lại chỉ nặng có 2.2-2.8kg được chị???
Chị không biết, đấy là chị đọc trên thông tin trên mạng là thế :)). Chắc họ tính trung bình. Còn từng giống mèo sẽ khác nhau mà. Em cho mèo ăn theo bữa hay cho cứ để thức ăn đầy, nó ăn rả rích?

milkygirl6390

Active Member
thằng Hấu nhà mình lúc mới bắt về bụng đầy mỡ sờ sướng ơi là sướng ... thế mà bây giờ mỡ nó bay đi đâu hết chả còn tí teo nào :(( mà thức ăn thì lúc nào cũng sẵn cho chúng nó ăn chứ có bỏ đói đâu :(( ... cơ mà mẹ mình vừa phát hiện ra 1 điều là mình để thức ăn ở mỗi tầng 2 cho nên là khi nào chúng nó lên tầng 2 chơi thì chúng nó mới ăn còn chung nó chơi ở mấy tầng khác thì chúng nó cũng ... quên ăn luôn :(( cho nên là mình vừa thử cách để mỗi tầng 1 bát hạt 1 bát nước luôn ... hix... để xem có cải thiện được tình hình này không :(