• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của Mít

prunus_mume

Member
Nó mà ị bậy thì em không chịu trách nhiệm đâu đấy nhé:))
>:/ Bậy bạ là xơi đòn đó :))
Phòng mẹ toàn thảm với len, sách vở :))
Con nào đi bậy là tét mông ;)) Bụi hôm qua cũng bị 1 nhát tội để rớt sản phẩm ra sàn đó :)) Chắc mải chơi mà tự dưng mót nên chưa xong đã zọt ra ngoài @@

whitexsnow

Active Member
Thành quả sau 1 hồi mày mò với picnik.com=)). Mèo nhà mình đã không xinh trông càng xấu tệ=))
Hehe, mẹ Mít khéo tay ế, mẹ Đô làm vài tấm cho Đô bên kia, chốc lại làm thêm vài tấm cho lũ Rồng con. Cái phần mềm này dễ xài >:D<>:D<:">:">

>:/ Bậy bạ là xơi đòn đó :))
Phòng mẹ toàn thảm với len, sách vở :))
Con nào đi bậy là tét mông ;)) Bụi hôm qua cũng bị 1 nhát tội để rớt sản phẩm ra sàn đó :)) Chắc mải chơi mà tự nhiên chưa xong đã zọt ra ngoài @@
Hix, hôm qua Mít làm em bị một phen lên ruột đấy chị ạ:(. Tối hôm qua, chẳng hiểu làm sao mà con bé lại bị tiêu chảy xong lại còn nôn những 2 lần chỉ trong vòng có 30 phút. Em sợ quá, định gọi bác sĩ nhưng cũng muộn rồi nên thôi, định sáng gọi bác sĩ đến sớm vậy. Thế là cả đêm ngủ cũng không ngon vì phải canh nó:(. Cũng may sáng ra đã lại thấy nó chạy huỳnh huỵch đuổi theo quả bóng giấy như bình thường rồi:). May quá, nhẹ hết cả người:).

Hehe, mẹ Mít khéo tay ế, mẹ Đô làm vài tấm cho Đô bên kia, chốc lại làm thêm vài tấm cho lũ Rồng con. Cái phần mềm này dễ xài >:D<>:D<:">:">
Ôi chị ơi đừng có trêu em nữa:">, em nào có dám múa rìu qua mắt thợ đâu, mấy cái ảnh chị làm cho lũ con Ruby đẹp thế còn gì nữa:x. Em thì thấy cái trang web đấy nó hay hay nên thử nghịch tí thôi. Cái khung thì nó có sẵn rồi, em chỉ thêm mấy bông hoa với vài con bướm thôi mà, đâu có công phu được như mấy cái ảnh của chị đâu.:). Em đang định nhờ chị làm cho Mít nhà em mấy cái ảnh đây:)

whitexsnow

Active Member
Ôi chị ơi đừng có trêu em nữa:">, em nào có dám múa rìu qua mắt thợ đâu, mấy cái ảnh chị làm cho lũ con Ruby đẹp thế còn gì nữa:x. Em thì thấy cái trang web đấy nó hay hay nên thử nghịch tí thôi. Cái khung thì nó có sẵn rồi, em chỉ thêm mấy bông hoa với vài con bướm thôi mà, đâu có công phu được như mấy cái ảnh của chị đâu.:). Em đang định nhờ chị làm cho Mít nhà em mấy cái ảnh đây:)
Chị làm đại đó mà , vì óc sáng tạo của chị hơi bị có hạn, nên không làm được mấy cái tinh tế, trông nó màu mè hoa lá cành khiếp, không tin e vào cai toppic Đô mà xem cái ảnh chị làm cho nó, rối tung mù luôn :))

À, em cứ đưa ảnh con bé đây có thời gian rảnh chị sẽ làm cho, làm hok đẹp hok dc la đó nha :D

Chị làm đại đó mà , vì óc sáng tạo của chị hơi bị có hạn, nên không làm được mấy cái tinh tế, trông nó màu mè hoa lá cành khiếp, không tin e vào cai toppic Đô mà xem cái ảnh chị làm cho nó, rối tung mù luôn :))

À, em cứ đưa ảnh con bé đây có thời gian rảnh chị sẽ làm cho, làm hok đẹp hok dc la đó nha :D
Thanks chị nhiều:x. Để tối em tìm mấy ảnh của con bé rồi nhờ chị làm giùm nhé:D . Mà nói trước là nếu không đẹp thì em bắt đền, phạt chị phải làm lại đến khi nào đẹp mới thôi đấy nhá:))

Linhmu_93

Active Member
Tình hình là nhà tôi có 2 con còi. Nhà cô với nhà tôi thi vỗ béo mèo thôi!

Tình hình là nhà tôi có 2 con còi. Nhà cô với nhà tôi thi vỗ béo mèo thôi!
À ok thôi:D. Cơ mà đợi em 1 thời gian, em đi tìm cao thủ chăn mèo nào đấy, nhờ truyền đạt hết các bí kíp rồi quay lại thi thố với chị nhé:)). Mà không thì đổi đi, em chăm 2 đứa nhà chị, còn cho chị chăm Mít còi nhà em, nhá nhá:))

prunus_mume

Member
À ok thôi:D. Cơ mà đợi em 1 thời gian, em đi tìm cao thủ chăn mèo nào đấy, nhờ truyền đạt hết các bí kíp rồi quay lại thi thố với chị nhé:)). Mà không thì đổi đi, em chăm 2 đứa nhà chị, còn cho chị chăm Mít còi nhà em, nhá nhá:))
:"> Mít được mấy cân rồi Phương ơi

Linhmu_93

Active Member
:"> Mít được mấy cân rồi Phương ơi
E trả nhời hộ. Con Mít đc 2,7kg thoai. Trc nhà m toàn mèo béo quen rôid. Giờ chăm mèo gầy xót quá. Lại nhớ con Bông nhà mình, ngày xưa chỉ ăn sữa chua và váng sữa. 8th chỉ đc có 1,8kg :( dã man.... Bơ trc 3,6kg, sau 1 tg đòi zai tóp còn 2,8kg. Còn Cốm 4,3kg tóp còn 3,4kg nhé. K còi là gì chị ơi! Huhuhu.... May mà Cốm, Bơ còn chịu ăn gel. Như con Bột thì chết! Cho thìa gel trc mũi, ngửi xong chạy mất. Hjx hjx....

prunus_mume

Member
E trả nhời hộ. Con Mít đc 2,7kg thoai. Trc nhà m toàn mèo béo quen rôid. Giờ chăm mèo gầy xót quá. Lại nhớ con Bông nhà mình, ngày xưa chỉ ăn sữa chua và váng sữa. 8th chỉ đc có 1,8kg :( dã man.... Bơ trc 3,6kg, sau 1 tg đòi zai tóp còn 2,8kg. Còn Cốm 4,3kg tóp còn 3,4kg nhé. K còi là gì chị ơi! Huhuhu.... May mà Cốm, Bơ còn chịu ăn gel. Như con Bột thì chết! Cho thìa gel trc mũi, ngửi xong chạy mất. Hjx hjx....
<:p Thế thì 2 tháng nữa c đảm bảo là Bụi nặng hơn Mít nhé \:D/ Con trai chị lẳn người thấy rõ, cô Linh nhể ;))

:-?? Bé miu chị đang chăm hộ cũng khá biếng ăn đây :-< Để xem đến ngày nó về nhà mẹ nó được bao nhiêu ký chứ Bụi phàm ăn tục uống, 1 ngày ăn đến 20 lần thì k chấp được :))

Linhmu_93

Active Member
<:p Thế thì 2 tháng nữa c đảm bảo là Bụi nặng hơn Mít nhé \:D/ Con trai chị lẳn người thấy rõ, cô Linh nhể ;))

:-?? Bé miu chị đang chăm hộ cũng khá biếng ăn đây :-< Để xem đến ngày nó về nhà mẹ nó được bao nhiêu ký chứ Bụi phàm ăn tục uống, 1 ngày ăn đến 20 lần thì k chấp được :))
Hihi. Thằng Bụi thì tròn lẳn rồi. Hehe.... Đến nhà e chơi mà chẳng lạ gì, nhảy lên đầu mình nằm như đúng rồi. Chốc chốc lại ra măm măm. Bụng có mỡ roài. Tuổi này tuổi dài người, thằng này đã tròn người. K khéo hậu duệ a Híp :))

prunus_mume

Member
Hihi. Thằng Bụi thì tròn lẳn rồi. Hehe.... Đến nhà e chơi mà chẳng lạ gì, nhảy lên đầu mình nằm như đúng rồi. Chốc chốc lại ra măm măm. Bụng có mỡ roài. Tuổi này tuổi dài người, thằng này đã tròn người. K khéo hậu duệ a Híp :))
:"> Hí hí, cô quá khen, cháu là cháu bác Híp, hậu sinh sẽ khả uý =))

LaiLai

Member
Úi ! Lai béo vào nhận em gái nào :X Giống thằng anh quá :X Mỗi tội thằng anh là màu xám thôi. CÒn lại mặt mũi lông lá giống mít quá :x

Úi ! Lai béo vào nhận em gái nào :X Giống thằng anh quá :X Mỗi tội thằng anh là màu xám thôi. CÒn lại mặt mũi lông lá giống mít quá :x

Lai Lai có quả đuôi với cái bờm đẹp quá cơ. Còn Mít thì mặc dù ngày nào cũng chải lông nhưng lông bờm vẫn bị rối, bị em cắt tơi tả rồi:)). Lai2 được mấy cân rồi ạ??? Mà thằng bé bao h thì được cho lên chức bố đây chị:))

LaiLai

Member
Chị g hay gọi là Béo hơn vì gọi Lai Lai nó ko biết. Nó cân đơt tết cũng đc 4,5kg g đang đòi cái thì chán ăn nên sụt kg rùi chả biết bao nhiu :(. Béo cũng hay vón lông dưới nách lắm. Chị toàn phải cắt :(. Nó lên chức bố rồi cô ạ. 1 đàn 4 đứa 2 đứa lông giống bố 2 đứa giống mẹ :X

nero

Member
nhìn mấy bé nhà bạn mà thích quá.Giá mà làm thông gia thi tốt quá mẹ sweetmemory2602 ạ:x:x:x

Chị g hay gọi là Béo hơn vì gọi Lai Lai nó ko biết. Nó cân đơt tết cũng đc 4,5kg g đang đòi cái thì chán ăn nên sụt kg rùi chả biết bao nhiu :(. Béo cũng hay vón lông dưới nách lắm. Chị toàn phải cắt :(. Nó lên chức bố rồi cô ạ. 1 đàn 4 đứa 2 đứa lông giống bố 2 đứa giống mẹ :X
Í, Béo đã lên chức bố rồi cơ à:). Bao giờ chị up ảnh mấy đứa với mẹ bọn nó lên đi. Mít thì chắc còn lâu lắm lắm mới được lên chức mẹ vì con bé còi quá, đang phải tẩm bổ đây chị ạ:(

nhìn mấy bé nhà bạn mà thích quá.Giá mà làm thông gia thi tốt quá mẹ sweetmemory2602 ạ:x:x:x
Tiếc là cháu nó đã có hôn ước vs Bụi nhà mẹ prunus_mume rồi chứ không thì cho Mít về làm vợ Bông:). Mít gào đực lâu lắm rồi nhưng em không dám cho đi vì nó gầy quá, bé như que kẹo ý>.<. Chắc phải chờ Bụi lớn rồi tính tiếp vậy:)