• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của Mít

%-( Cái quan trọng là lũ láo toét đấy lăn chán chê lại phi thân lên giường chị lăn tiếp :((
Chị thì không có nhu cầu lăn lộn trên đất 3:-O
Nhìn phát ghét chả lẽ liều mình đi tắm cho nó :-w
:-?? Có 1 cách sấy bụng hơi dã man 1 tí nhg c thỉnh thoảng vẫn f dùng để đảm bảo tình trạng toàn vẹn cho tay chị: Túm gáy nhấc lên, k nhấc rời khỏi mặt đất đâu, chỉ lên đủ để lộ bụng ra thôi :p
Bụi hnay hôi lắm rồi :-< Cuối tuần cũng f nhảy vào bồn thôi :))
Công nhận hơi bị dã man thật:), để hôm nào em thử xem:)). Mà chị ơi, cái vụ hôm qua em hỏi chị í, dùng vũ lực có vẻ không hiệu quả-.-, chắc mai phải sang nhà chị Kún Yêu thôi.

Ô hay, Bơ ở nhà tắm ngoan lắm! Sấy cũng cực ngoan luôn! Thế mà sang đấy lại léo toét thế à? Tabi và Suki tắm rất hư, Cốm sấy rất hư. Bột va Bơ là ngoan nhất! Cái ***g hàng không của tôi mua về chủ yếu là để sấy mèo :)) mỗi lần tắm 5 đứa là cứ từ 11h trưa, xong là đến 5h chiều =)) ù cả tai vì máy sấy. Đc cái tắm xong ốm sướng lắm!
Tất nhiên rồi, mẹ tắm cho thì phải khác chứ. Còn em thì nó có nể nang gì đâu:(. Mà nuôi nhiều mèo lúc tắm đúng là cực thật. Kiểu này chắc em chỉ dám nuôi 2 đứa thôi:(

Linhmu_93

Active Member
Tất nhiên rồi, mẹ tắm cho thì phải khác chứ. Còn em thì nó có nể nang gì đâu:(. Mà nuôi nhiều mèo lúc tắm đúng là cực thật. Kiểu này chắc em chỉ dám nuôi 2 đứa thôi:(
:)) tưởng ra ngoài phải "làm hàng" chứ' hehe.... 1th nữa c còn phải tắm cho mấy con heo con cơ! Tha hồ mà sướng! Tắm sớm cho cno cho quen k lớn sợ máy sấy, sợ tắm giống dì Cốm ghét lắm! Lông lại còn dày bình bịch đi.

:)) tưởng ra ngoài phải "làm hàng" chứ' hehe.... 1th nữa c còn phải tắm cho mấy con heo con cơ! Tha hồ mà sướng! Tắm sớm cho cno cho quen k lớn sợ máy sấy, sợ tắm giống dì Cốm ghét lắm! Lông lại còn dày bình bịch đi.
Bọn nhóc nhà chị nhìn tròn nhỉ:). Chắc sắp mở mắt rồi:). Chẳng mấy chốc lại tung tăng bò( or lăn:))) khắp nhà cho xem. Mà chẳng hiểu sao em thích tắm cho mèo con lắm nhé:). Em cứ nghĩ đến cảnh chuẩn bị nước tắm cho chúng nó rồi thả vịt cao su vào xem chúng nó thò tay vào khều khều:)). Lại thèm mèo con rồi:(.

Linhmu_93

Active Member
Sáng sớm 2h chị Bò sữa mở mắt phải he hé rồi, còn trưa nay thì có thêm 3 đứa hé hé rồi, có bé út chưa hé tí gì.... Hihi.... Nhìn đểu cực!

What????. Mon mà có 2,5- 3kg thôi á, mẹ Mon có nhầm không vậy???. Em tưởng Mon ăn uống tốt lắm mà, sao lại nhẹ cân chẳng khác gì Mít thế này:(. Mon đã động đực chưa vậy chị???
nó gào từ hồi 6 tháng em ơi :( ngày ăn 5-6 bữa, mỗi bữa 1 thìa cơm hoặc tầm 20-30 hạt :( hôm nào cân xịn chị cân đc >2.5, cân đểu đc có 2 thôi ý =)) chắc do cân nhà chị nó điêu, nhưng mà cũng nhẹ thật ý :(( nhìn mèo nhà người khác mà muốn khóc :((

nó gào từ hồi 6 tháng em ơi :( ngày ăn 5-6 bữa, mỗi bữa 1 thìa cơm hoặc tầm 20-30 hạt :( hôm nào cân xịn chị cân đc >2.5, cân đểu đc có 2 thôi ý =)) chắc do cân nhà chị nó điêu, nhưng mà cũng nhẹ thật ý :(( nhìn mèo nhà người khác mà muốn khóc :((
Cân nhà em cũng hơi đểu, để hôm nào mượn cân xịn cân lại xem có lên không:)). Mít còn gào từ hồi 4 tháng cơ chị ạ:(, từ hồi đấy nó bỏ ăn bỏ ngủ rồi sụt cân như bây giờ đây:(, Mít thậm chí còn ăn ít hơn Mon cơ:(. Công nhận nhìn mèo nhà người khác béo tốt nhìn lại mèo nhà mình chán thật:(. Như bây giờ em đang nuôi hộ chị Linhmu_93 con Bơ đây này, nhìn Bơ to gấp rưỡi Mít chắc chẳng ai nghĩ Bơ kém Mít 2 tháng:(. À hay chị cho Mon đi lấy chồng đi:). Có bầu rồi nó ăn khoẻ hơn rồi lại béo ra ấy chứ:)
P/s: tháng sau sn bọn này cho chúng nó gặp nhau đi chị:)

Cân nhà em cũng hơi đểu, để hôm nào mượn cân xịn cân lại xem có lên không:)). Mít còn gào từ hồi 4 tháng cơ chị ạ:(, từ hồi đấy nó bỏ ăn bỏ ngủ rồi sụt cân như bây giờ đây:(, Mít thậm chí còn ăn ít hơn Mon cơ:(. Công nhận nhìn mèo nhà người khác béo tốt nhìn lại mèo nhà mình chán thật:(. Như bây giờ em đang nuôi hộ chị Linhmu_93 con Bơ đây này, nhìn Bơ to gấp rưỡi Mít chắc chẳng ai nghĩ Bơ kém Mít 2 tháng:(. À hay chị cho Mon đi lấy chồng đi:). Có bầu rồi nó ăn khoẻ hơn rồi lại béo ra ấy chứ:)
P/s: tháng sau sn bọn này cho chúng nó gặp nhau đi chị:)
chị để thi xong em ạ :"> phải qua hè, chị còn tính thời gian cho nó đẻ mùa hè để mều con đỡ lạnh nữa =)) tóm lại khá là phiền, mà Mon cứ 1 tháng gào 1 lần =.=
cái thằng ku xám vằn cũng làm bố rồi, chị cũng quen cái người bắt thằng ku màu vàng, đại thể là nếu cho các giặc gặp gỡ thì cũng đc 4 cháu rồi đấy =p~

chị để thi xong em ạ :"> phải qua hè, chị còn tính thời gian cho nó đẻ mùa hè để mều con đỡ lạnh nữa =)) tóm lại khá là phiền, mà Mon cứ 1 tháng gào 1 lần =.=
cái thằng ku xám vằn cũng làm bố rồi, chị cũng quen cái người bắt thằng ku màu vàng, đại thể là nếu cho các giặc gặp gỡ thì cũng đc 4 cháu rồi đấy =p~
Hay mang sang nhà em nuôi hộ rồi tìm chồng luôn cho:D. Đến khi nào Mon đẻ em sang bắt cóc cả đàn:)). Mà thằng vàng kia lớn lên có đẹp zai như bố Bin không chị:)?

pe_sushi

Member
sao lại sợ tắm cho mèo thế nhỉ, chị cứ 3 ngày làm lông cho tụi nó 1 lần, mà 3 con mèo, 1 con cún cơ đấy :)) 1 mình mình tự tắm, tự sấy cho chúng nó, cơ mà chả thấy mệt j cả :)) Đc cái có 1 bé dạo này chửa nên ko cần tắm :))

sao lại sợ tắm cho mèo thế nhỉ, chị cứ 3 ngày làm lông cho tụi nó 1 lần, mà 3 con mèo, 1 con cún cơ đấy :)) 1 mình mình tự tắm, tự sấy cho chúng nó, cơ mà chả thấy mệt j cả :)) Đc cái có 1 bé dạo này chửa nên ko cần tắm :))
Tại 2 cái đứa này nó ghét tắm+ sấy lắm chị ạ>_<. Em ngại cái khoản tắm rửa lắm thành ra tuần tắm 1 lần:D. Chị tắm cho mèo siêu thế thì hay sang tắm cho 2 đứa nhà em đi:D, từ đầu tuần đến giờ chúng nó chưa được tắm đâu chị ạ:))

pe_sushi

Member
Tại 2 cái đứa này nó ghét tắm+ sấy lắm chị ạ>_<. Em ngại cái khoản tắm rửa lắm thành ra tuần tắm 1 lần:D. Chị tắm cho mèo siêu thế thì hay sang tắm cho 2 đứa nhà em đi:D, từ đầu tuần đến giờ chúng nó chưa được tắm đâu chị ạ:))
cũng chẳng siêu j đâu, cơ mà hình như chị thích cái khoản tắm cho chúng nó hay sao ý :)) tại tắm xong chúng nó thơm tho, sạch sẽ, nhìn muốn cắn cho mấy cái :))

Linhmu_93

Active Member
cô Phương ơi, cháu ở nhà mẹ cháu cháu ngủ ngoan thế này nè, sao cô lại nói xấu cháu?

prunus_mume

Member
Có khi sắp phải nhờ Phương trông Bụi dùm chị vài hôm. Chị đang stress quá, chăm 2 đứa thì không nổi ~~! Bụi thì đang còn bé, có nhu cầu cần mẹ chơi với con, nó cứ thui thủi c thương lắm nhg đang nhiều chuyện quá, không có thời gian với tâm sức mà chơi với nó >"<

Mẹ Linh ơi clip của con gái Bơ này. Quay từ tuần trước giờ mới up. Còn 1 cái nữa mai up tiếp:D
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=tYxQr-heLD0&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Linhmu_93

Active Member
ối giời ơi! xem clip mới thấy con Mít nó bé tí bằng nửa con Bơ e nhể.... tẩm bổ gấp thôi! Mà con Bơ mũi tẹt, tay to, đẫ thế còn lười..... giống mẹ thế không biết =))

ối giời ơi! xem clip mới thấy con Mít nó bé tí bằng nửa con Bơ e nhể.... tẩm bổ gấp thôi! Mà con Bơ mũi tẹt, tay to, đẫ thế còn lười..... giống mẹ thế không biết =))
Nó cứ thế này thì tẩm bổ mấy cũng không lại được:((. Có khả năng lần này nó ốm là do thèm zai quá đấy chị ạ. Hôm nay cân lại mới sụt mấy lạng:((. Kiểu này chắc tuần sau sang chơi phải vứt Mít ở lại nhà chị để chị tẩm bổ với cho ăn mực nướng thôi=))( thông cảm chị ạ, em thích ăn mực:)))

Linhmu_93

Active Member
Ừ, Để con con Bột lớn tí em mang sang đây cơ cho chị cớ! chứ k chắc chị tèo mất :((

Happy birthday to Mít:))

Lâu lắm không vào lau dọn nhà cửa cho con gái, bụi bặm vs mạng nhện giăng đầy rồi. Hôm nay, nhân dịp đón thằng con rể Louis, phải tổng vệ sinh nhà cửa mấy hôm để làm nhà mới cho đôi vợ chồng nhà này thôi kẻo con rể chê nhà vợ ở bẩn:)).
Đầu tiên là mấy cái ảnh hôm sinh nhật của con gái yêu:x. Qua sn con gái 2 hôm rồi nhưng mẹ cháu lười nên chưa up ảnh.

( cái bánh con cá mẹ cháu tự làm đấy. Nhìn không đẹp lắm nhưng ăn cũng được).
Đây là trước lúc tắm. Mấy hôm cháu bị ốm, nôn ướt hết lông bờm:-ss

Ốm mà vẫn muốn ra ngoài chơi đấy nhé:(.

Hôm nay đi đón chàng rể mệt quá, chẳng muốn type thêm cái gì cả. Mai sẽ up hình chàng rể và cảnh nóng của 2 vợ chồng Mít- Louis;):)).
Bonus mấy cái bánh mẹ cháu làm dạo gần đây. Cả nhà đừng chê nhé:p
Bánh trà xanh chocolate chip

Su kem

Cup cake

Bonus mà còn nhiều hơn chủ đề chính:)).

Linhmu_93

Active Member
Nhìn ảnh lại nhớ ngày xưa mình suốt ngày làm donuts, su kem và bánh socola... Nhưng mình bỏ nghề rồi, vì mình...bếu quá! Mà ăn bánh thì thôi rồi....