• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của Mít

whitexsnow

Active Member
Ôi, chúc mừng sinh nhật muộn con gái Mít nha, con gái lớn lên xinh đẹp quá thể, nhìn dịu dàng và đằm thắm :x:x:x

Nhưng nhiều đồ ăn trông ngon quá cơ :x:x:x:x:x, mới đi làm về đói meo lại thấy cái này 3:-O3:-O3:-O, ực ực :-o

prunus_mume

Member
Bụi... đã mất vợ =)) Thế này chị ko còn phải băn khoăn gì khi x o0o nó nữa rồi :))

:eek: Mà tiệc sinh nhật của Mít đâu :( Không có tiệc không có quà đâu b-)

pe_sushi

Member
Phương ơi đã thấy khủng khiếp chưa, sợ chưa :)) thằng Lu nó đã đánh dấu phát nào chưa :))

mà sao biết làm bánh ah`, nhìn thèm quá cơ :x hôm nào dậy chị với :((

Ôi, chúc mừng sinh nhật muộn con gái Mít nha, con gái lớn lên xinh đẹp quá thể, nhìn dịu dàng và đằm thắm :x:x
Nhưng nhiều đồ ăn trông ngon quá cơ :x, mới đi làm về đói meo lại thấy cái này 3:-O3:-O, ực ực :-o
Hihi, thanks mẹ Hiền nha. Tối hôm nay con gái đã...không còn con gái nữa rồi=)). À mẹ Hiền ơi cho em hỏi, cu Đô nhà chị có xịt nước hoa không??? Con rể nhà này nó oánh dấu kinh lắm, em vừa phải lau nhà mấy lượt rồi mở hết cửa sổ vs cửa ban công mới tạm thời khống chế được mùi, nhưng em đâu phải lúc nào cũng ở nhà để canh xem nó oánh dấu chỗ nào để lau được đâu, thế nên 2-3 hôm nữa nó oánh dấu khắp nhà chắc chết em quá~X(. Không biết vụ này có cách nào không nhỉ???
Bụi... đã mất vợ =)) Thế này chị ko còn phải băn khoăn gì khi x o0o nó nữa rồi

:eek: Mà tiệc sinh nhật của Mít đâu. Không có tiệc không có quà đâu
Chẳng qua là nó kêu ghê quá em mới phải tìm chồng cho nó thôi, hôm qua nó gào ghê lắm, nó ở tầng 4 còn em ở gác xép tầng 1 mà vẫn không tài nào ngủ được vì nó gào to quá:((. Vụ này là em hơi bị áy náy với mẹ Bụi, chắc không dám nhìn mặt nhau nữa mất:((. Bụi không làm chồng Mít thì mai này cho làm chồng... con gái Mít cũng được mà:)). Đẹp zai thế tội gì cắt hả chị:x. Mà tiệc sn á, làm gì có đâu, mẹ cháu bận lắm, chỉ làm được mỗi cái bánh kem cho cháu là hết:))( đừng bùng quà cháu nhé[-O<)
Mít có Cai mặt với mắt xinh quá. Ghen tị ghen tị với mẹ Mít
Thanks mẹ Béo nha. Hôm nào cho Béo sang chơi vs 2 vợ chồng nhà này chị nhé:x.
Phương ơi đã thấy khủng khiếp chưa, sợ chưa thằng Lu nó đã đánh dấu phát nào chưa :))

mà sao biết làm bánh ah`, nhìn thèm quá cơ :x hôm nào dậy chị với
Sợ thật chị ạ, mặc dù đã được chị chuẩn bị tâm lý bằng cách dọa dẫm nhưng em không ngờ thằng này nó lại...như thế. Nó oánh dấu phát đầu là ở trong giỏ đúng như lời chị nói nhé:)). Mà làm bánh thì em làm cũng bình thường thôi, chụp hình lừa tình thế thôi chứ không ngon lắm đâu, chưa đủ trình độ để làm thầy ai cả, vẫn đang phải tầm sư học đạo chị ạ;).

Nhìn ảnh lại nhớ ngày xưa mình suốt ngày làm donuts, su kem và bánh socola... Nhưng mình bỏ nghề rồi, vì mình...bếu quá! Mà ăn bánh thì thôi rồi....
Chị mà chia cho em được vài cân thì tốt quá8->. Đang muốn béo mà chả được đây:(.

Mừng sinh nhật Mít ( trễ ) nhé... Nhìn thấy bánh của con mà mình chạnh lòng, thèm nhỏ giãi... Hic hic ... Nhìn Mít mà trông ngày được đón 2 cháu Bầu Bí của cô Mít quá :x:x:x

kokokiukiu

Active Member
Chúc mừng sinh nhật Mít,chúc Mít luôn khỏe mạnh và hay ăn chóng lớn nhé<:p<:p<:p<:p
Nhìn mấy loại bánh ngon thế,mẹ Mít khéo tay quá cơ:D

Em cho Mít làm vợ Lu à?Dứa nhà chị cũng đang kêu gào kinh khủng lắm,nhưng mà chị vẫn kệ,bịt tai vào mà ngủ:)):))

Gemma

Active Member
Lâu lắm không vào lau dọn nhà cửa cho con gái, bụi bặm vs mạng nhện giăng đầy rồi. Hôm nay, nhân dịp đón thằng con rể Louis, phải tổng vệ sinh nhà cửa mấy hôm để làm nhà mới cho đôi vợ chồng nhà này thôi kẻo con rể chê nhà vợ ở bẩn.
Đầu tiên là mấy cái ảnh hôm sinh nhật của con gái yêu. Qua sn con gái 2 hôm rồi nhưng mẹ cháu lười nên chưa up ảnh.

( cái bánh con cá mẹ cháu tự làm đấy. Nhìn không đẹp lắm nhưng ăn cũng được).
Đây là trước lúc tắm. Mấy hôm cháu bị ốm, nôn ướt hết lông bờm

Ốm mà vẫn muốn ra ngoài chơi đấy nhé:(.

Hôm nay đi đón chàng rể mệt quá, chẳng muốn type thêm cái gì cả. Mai sẽ up hình chàng rể và cảnh nóng của 2 vợ chồng Mít- Louis;):)).
Bonus mấy cái bánh mẹ cháu làm dạo gần đây. Cả nhà đừng chê nhé:p
Bánh trà xanh chocolate chip

Su kem

Cup cake

Bonus mà còn nhiều hơn chủ đề chính:)).
Mẹ Sweet đảm đang quá cơ! Làm được cả bánh sinh nhật cho con gái trông vừa đẹp vừa ngon thế kia mà bảo là vụng gì! Chúc mừng con gái nhà mẹ Sweet vừa sinh nhật, vừa được lấy chồng luôn nhá! :x:x

Cháu Mít này trông xinh đẹp giống Bánh Mì quá cơ. Cơ mà Bánh Mì không được bố cháu duyệt cho lấy chồng, bây giờ đình công chả chịu ăn uống gì, ốm nhom ốm nhắt à :((

Kún¥êu

Member
- Cô Phương ơi, Mít mới ốm dậy mà cô đã cho đi chống lầy luôn rồi à? Chăm mèo con vất lắm cô ạ, cô nhớ phải tẩm bổ nhiệt tình cho mẹ con nhà Mít đấy nhé.
- Bánh này cô làm hay mua thế? Nhìn ngon quá.

Linhmu_93

Active Member
- Cô Phương ơi, Mít mới ốm dậy mà cô đã cho đi chống lầy luôn rồi à? Chăm mèo con vất lắm cô ạ, cô nhớ phải tẩm bổ nhiệt tình cho mẹ con nhà Mít đấy nhé.
- Bánh này cô làm hay mua thế? Nhìn ngon quá.
E trả lời hộ nhé:
- chị chằng đọc kĩ gì, Phương làm đấy ;)) k tin hả? Hnao c em mình kéo đến nhà ngồi đợi ăn bánh đê!
- Mít còi là do nó thèm zai từ 4th tuổi, vật vã, bỏ ăn suốt nên mới hay gầy, ốm chị ạ! E nghĩ cho nó đi gặp zai thì cơ địa thay đổi, chịu khó ăn hơn. Hi vọng là đc nthe :)

Kún¥êu

Member
Phương khéo tay quá @@! Cô Linh ơi, hôm nào mấy chị em mua đồ nghề xong qua nhà Phương làm bánh đi... ứ ứ ứ, chị là Fan cuồng nhiệt của tất cả các loại bánh. Mà Cô Phương học lớp mấy rồi nhỉ? có sắp thi đại học không?

Linhmu_93

Active Member
Phương khéo tay quá @@! Cô Linh ơi, hôm nào mấy chị em mua đồ nghề xong qua nhà Phương làm bánh đi... ứ ứ ứ, chị là Fan cuồng nhiệt của tất cả các loại bánh. Mà Cô Phương học lớp mấy rồi nhỉ? có sắp thi đại học không?
Hehe, sao ngày chưa nuôi mèo e cũng suốt ngày mấy trò bánh beo, đan móc c ạ. Cơ mà nuôi mèo rồi chả có thời gian. Với cả....em bếu quá! Ăn nhiều bánh chắc... Hự hự.... E k mang đồ nghề đâu! Mang thân đến ăn thôi! Cả năm mới ăn vài bữa chắc k sao! Hihihi....
Phương sn 95, đang học lớp 11 Kim Liên c ạ. Sang năm thi r. Nó cũng thi luật đấy =))

prunus_mume

Member
Hehe, sao ngày chưa nuôi mèo e cũng suốt ngày mấy trò bánh beo, đan móc c ạ. Cơ mà nuôi mèo rồi chả có thời gian. Với cả....em bếu quá! Ăn nhiều bánh chắc... Hự hự.... E k mang đồ nghề đâu! Mang thân đến ăn thôi! Cả năm mới ăn vài bữa chắc k sao! Hihihi....
Phương sn 95, đang học lớp 11 Kim Liên c ạ. Sang năm thi r. Nó cũng thi luật đấy =))
:)| Ngày nó vào trường thì tôi đã tốt nghiệp được 1 năm mà cô cũng = tuổi tôi bây giờ rồi còn gì =))

8-> Chị cũng muốn ăn bánh Phương làm... Cô phải đền cho Bụi :(

whitexsnow

Active Member
Hihi, thanks mẹ Hiền nha. Tối hôm nay con gái đã...không còn con gái nữa rồi=)). À mẹ Hiền ơi cho em hỏi, cu Đô nhà chị có xịt nước hoa không??? Con rể nhà này nó oánh dấu kinh lắm, em vừa phải lau nhà mấy lượt rồi mở hết cửa sổ vs cửa ban công mới tạm thời khống chế được mùi, nhưng em đâu phải lúc nào cũng ở nhà để canh xem nó oánh dấu chỗ nào để lau được đâu, thế nên 2-3 hôm nữa nó oánh dấu khắp nhà chắc chết em quá~X(. Không biết vụ này có cách nào không nhỉ???

.
Hihi, Đô ngoan lắm em à, ăn ị đúng chỗ, chưa 1 lần đi sai nhé :)). Và một phần cũng vì nó chưa biết gào đực và gái là gì thế nên nó ung dung tự tại, chả cần đánh dấu lãnh thổ làm chi cho mệt. Chứ hồi đó con Chris nhà chị nó rải búa xua khắp nhà ấy chứ :-w:-w... và biện pháp là nửa tháng trời cho ngồi kế bên thau cát chừng nào chịu đi vào thì thôi, nhìu khi nó cũng làm liều tè kế bên lu6on chứ ứ chịu vào >.<".

Thứ 2 là nếu trong nhà có mèo lạ xuất hiện nó cũng đánh dấu nữa em à, nó phải giữ vợ của nó chứ :D:D:D

zorba_meow

Active Member
Hic, đang đói bụng, tò mò vào xem thì nghe mấy chị nhắc gì đó đến bánh là mắt chị sáng rỡ, lục tục lật lại mấy trang trước thì... ôi thôi ngất ngây con gà tây em ơi... nhìn "chèm chèm" quá đi mà :x *quệt nước dãi* :">

Em cưng con gái ghê, làm hẳn cái bánh to đùng đoàng, bọn nhà chị chưa đc 1 năm tuổi nên chắc chị chẳng làm đâu :"> vả lại cũng chẳng được khéo tay như em T.T

Mừng sinh nhật Mít ( trễ ) nhé... Nhìn thấy bánh của con mà mình chạnh lòng, thèm nhỏ giãi... Hic hic ... Nhìn Mít mà trông ngày được đón 2 cháu Bầu Bí của cô Mít quá :x:x:x
Thanks anh:x. Hôm nay là cô Mít của các cháu tròn 1 tuổi 1 tuần đấy=)). Mít vừa lấy chồng tuần trước, nếu Mít mà bầu thì 2 tháng nữa là Bầu Bí có thêm em họ đấy;).
Chúc mừng sinh nhật Mít,chúc Mít luôn khỏe mạnh và hay ăn chóng lớn nhé<:p<:p<:p<:p
Nhìn mấy loại bánh ngon thế,mẹ Mít khéo tay quá cơ:D

Em cho Mít làm vợ Lu à?Dứa nhà chị cũng đang kêu gào kinh khủng lắm,nhưng mà chị vẫn kệ,bịt tai vào mà ngủ:)):))
Thanks chị:x. Cháu Mít đúng là được gả cho Lu ạ:x. Em đang mong cháu nó bầu để còn tẩm bổ cho béo đây;). Mấy hôm nay thấy Mít ăn khỏe hơn, bụng hơi phình ra:))( chắc em bị ám ảnh rồi, còn chưa được 1 tuần mà=))).

Mẹ Sweet đảm đang quá cơ! Làm được cả bánh sinh nhật cho con gái trông vừa đẹp vừa ngon thế kia mà bảo là vụng gì! Chúc mừng con gái nhà mẹ Sweet vừa sinh nhật, vừa được lấy chồng luôn nhá! :x:x

Cháu Mít này trông xinh đẹp giống Bánh Mì quá cơ. Cơ mà Bánh Mì không được bố cháu duyệt cho lấy chồng, bây giờ đình công chả chịu ăn uống gì, ốm nhom ốm nhắt à :((
Thanks mẹ Gem. Mít nhà này cũng còi cọc ốm yếu lắm, cũng tại cháu gào đực sớm quá mà mẹ cháu cũng không cho cháu đi lấy chồng được( hồi cháu gào đực lần đầu cháu còn chưa đủ tuổi vị thành niên cơ:(). Mẹ Gem cho Bánh Mì đi lấy chồng đi, chứ để lâu lại gầy ốm tong teo như Mít nhà này thì tội lắm, cháu Mít 1 tuổi mà có gần 3kg thôi à, nhẹ hều, sờ thấy toàn xương:((. Cứ cho đẻ 1 lần rồi triệt sản cũng được mà mẹ Gem:).

Mít ơi... Mít ơi... sắp sinh chưa con?
(mẹ Mít này, nếu các cháu ra lò có bé gái nào Hồng Kem anh gạch trước nhé ^^ Mai mốt vào ở với Bầu Bí cho vui, mà còn tranh ăn với các chị nữa chứ... dạo này chúng nó ăn uống thoải mái quá nên tăng cân vùn vụt làm anh lo khiếp đi được)
Chúc sức khỏe Mít em nhé :-*:-*:-*:-*:-*

Mít ơi... Mít ơi... sắp sinh chưa con?
(mẹ Mít này, nếu các cháu ra lò có bé gái nào Hồng Kem anh gạch trước nhé ^^ Mai mốt vào ở với Bầu Bí cho vui, mà còn tranh ăn với các chị nữa chứ... dạo này chúng nó ăn uống thoải mái quá nên tăng cân vùn vụt làm anh lo khiếp đi được)
Chúc sức khỏe Mít em nhé :-*:-*:-*:-*:-*
Tốt quá, anh đã nói thế rồi thì không được rút lại đâu nhé;)). Mà chắc chưa đấy, không đến lúc thế thật thì hối cũng không kịp đâu anh, khi đấy anh mà có không lấy em cũng đóng thùng gửi vào đấy, anh làm sao thì làm:)). Con của Mít thì gần như chắc chắn có màu Kem, còn cái hay đực thì chưa biết:D. Em đang rầu thúi ruột vì mai sau mèo con chắc chỉ có vàng với kem thôi, trong khi em thì thích nhiều màu cơ:((. Đi siêu âm thì bs dự đoán trong khoảng 17-23 là đẻ, nghĩa là sớm nhất cũng 10 ngày nữa:x. Cơ mà bây giờ em thấy ti Mít đã có sữa rồi:-s. Thế có bình thường không anh nhỉ???:-?