• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lym_PitBuLL nhà tôi

my_lucky

Active Member
Lym vừa cắt tai xong phải bồi dưỡng gì bây giờ em ơi :) anh thấy nó mất máu hơi nhiều... được cái ăn khỏe hơn, ngày bây giờ phải 10 12 cái cổ gả sống + 5 lạng Cám Khô + Sữa tươi , chưa kể thịt bò sống cả trứng vịt lộn nữa em ạ :-S
Ngày nào mà em cũng cho thế này thì Lym nó tốt phân quá em ơi....:-o

Thich_Khach

Member
Ngày nào mà em cũng cho thế này thì Lym nó tốt phân quá em ơi....:-o
Tại em thấy nó gầy quá vỗ béo như bully rồi tập cũng được anh ạ :) quan điểm của em thừa còn hơn thiếu...:)con chó mình nuôi làm bạn nó phải khác chứ anh !

Thich_Khach

Member
huynh ơi huynh cho lym cắt tai ở đâu vây?? có đep không ??? chỉ cho em với em cũng muốn cho jiôn của em cắt tĩa chút nhìn cho đep trai :">:">:"> nghèo cũng phải cho thằng tèo đi đú:)):)):))
Alo cho anh hoặc anh T.A. tiện lần này mấy anh em cùng cắt 1 thể em ạ :D

bim_sat_thu

chủ nhât này ae găp nhau nhé. anh nhớ mang lym ra off đấy nhé lâu lắm không găp lym chắc đep lắm rồi :-o:-o:-o

A Páo

Member
Chờ e cắt luôn cho con Kai nữa :p:p:p, đú đởn cho bằng anh bằng bạn cái.
Bim mới pm tôi với nhé

my_lucky

Active Member
Thừa còn hơn thiếu ????

Tại em thấy nó gầy quá vỗ béo như bully rồi tập cũng được anh ạ :) quan điểm của em thừa còn hơn thiếu...:)con chó mình nuôi làm bạn nó phải khác chứ anh !
Anh chưa hiểu lắm....!

Em nói : vỗ béo như bully ??? vậy theo em cứ bully là béo??? theo em nghĩ bully thế nào là đạt tiêu chuẩn hoặc đẹp ???

Em nói quan điểm của em " thùa còn hơn thiếu ", vậy em có biết rằng bất cứ động vật sống nào thừa chất thì đều không hấp thụ được hết chất mà bị đào thải ra thành phân, vừa phí tiền vừa hại sức khỏe của con chó.Ví dụ: thừa đạm thì dẫn đến rối loạn tiêu hóa??? béo quá thì làm giảm quá trình phát triển khung xương, chưa kể nảy sinh ra nhiều vấn đề bệnh tật khác và gây hại cho sức khỏe của con chó mà mình nuôi???

Theo em nuôi con chó để làm bạn thì phải như nào mới đúng??? em nói " nó phải khác" , " khác " là phải như thế nào???

Đôi điều anh thắc mắc và muốn cùng bình luận, em vui lòng chứ??>:D<

Thich_Khach

Member
Anh chưa hiểu lắm....!

Em nói : vỗ béo như bully ??? vậy theo em cứ bully là béo??? theo em nghĩ bully thế nào là đạt tiêu chuẩn hoặc đẹp ???

Em nói quan điểm của em " thùa còn hơn thiếu ", vậy em có biết rằng bất cứ động vật sống nào thừa chất thì đều không hấp thụ được hết chất mà bị đào thải ra thành phân, vừa phí tiền vừa hại sức khỏe của con chó.Ví dụ: thừa đạm thì dẫn đến rối loạn tiêu hóa??? béo quá thì làm giảm quá trình phát triển khung xương, chưa kể nảy sinh ra nhiều vấn đề bệnh tật khác và gây hại cho sức khỏe của con chó mà mình nuôi???

Theo em nuôi con chó để làm bạn thì phải như nào mới đúng??? em nói " nó phải khác" , " khác " là phải như thế nào???

Đôi điều anh thắc mắc và muốn cùng bình luận, em vui lòng chứ??>:D<
Em ko chơi Bully nên ko cần biết tiêu chuẩn của Bully như nào , cứ so sánh thế cho vui mồm ...
Em chơi 1 mình 1 kiểu riêng anh êi :))em biết anh là "Chuyên Gia dinh dưỡng " rồi em đang tán chuyện vui vẻ với mấy anh em đừng bắt bẻ nhau từng câu chữ thế anh ạ :) còn em chăm chó như nào cả cá bờ kè Hồ Tây nhà em với anh em bạn bè không lạ gì nữa , em ghét nhất mấy thằng nói chuyện kiểu dập khuôn nguyên tắc lý thuyết khoa học , khả năng kinh tế em có đến đâu cho nó ăn đến đấy thôi , còn ai nuôi chó như nào em không quan tâm :) miễn sao con ôn nhà em phát triển khỏe mạnh ko kém con nào cùng đàn nó là ok :)
Anh em mình đều biết nhau ngoài xã hội trước không phải vào VP mới quen nhau,tính em anh ko lạ gì nữa anh muốn thắc mắc hay bình luận gì alo cho em gặp gỡ nhau nc chứ em ko thích tranh luận khua môi múa mép trên cái diễn đàn VP này làm gì cho giang hồ nó chê cười ra ...em nói vậy anh hiểu chứ :)

Em ko chơi Bully nên ko cần biết tiêu chuẩn của Bully như nào , cứ so sánh thế cho vui mồm ...
Em chơi 1 mình 1 kiểu riêng anh êi :))em biết anh là "Chuyên Gia dinh dưỡng " rồi em đang tán chuyện vui vẻ với mấy anh em đừng bắt bẻ nhau từng câu chữ thế anh ạ :) còn em chăm chó như nào cả cá bờ kè Hồ Tây nhà em với anh em bạn bè không lạ gì nữa , em ghét nhất mấy thằng nói chuyện kiểu dập khuôn nguyên tắc lý thuyết khoa học , khả năng kinh tế em có đến đâu cho nó ăn đến đấy thôi , còn ai nuôi chó như nào em không quan tâm :) miễn sao con ôn nhà em phát triển khỏe mạnh ko kém con nào cùng đàn nó là ok :)
Anh em mình đều biết nhau ngoài xã hội trước không phải vào VP mới quen nhau,tính em anh ko lạ gì nữa anh muốn thắc mắc hay bình luận gì alo cho em gặp gỡ nhau nc chứ em ko thích tranh luận khua môi múa mép trên cái diễn đàn VP này làm gì cho giang hồ nó chê cười ra ...em nói vậy anh hiểu chứ :)
Mỗi người một phong cách,một phương pháp!Không ai dập khuôn máy máy móc như nhau em à!
Vì con chó anh em biết nhau!
Đừng vì con chó mà...........(cái này ai trà chanh có cồn cũng hiểu)
8->8->8->

Thich_Khach

Member
Mỗi người một phong cách,một phương pháp!Không ai dập khuôn máy máy móc như nhau em à!
Vì con chó anh em biết nhau!
Đừng vì con chó mà...........(cái này ai trà chanh có cồn cũng hiểu)
8->8->8->
Phong cách của em là 1 mình 1 kiểu và không nói nhiều khua môi múa mép, cứ nhìn vào con chó người nuôi từ lúc đỏ hỏn đến trưởng thành là biết ngay...
Trình bầy chém gió thành thần trên mấy cái diễn đàn cho mấy đứa mới chơi nó tưởng mình là chuyên gia hay cao nhân thì đơn giản lắm anh ạ :)) anh thấy em có tham gia hoạt động ọp ẹp chó má bao giờ đâu mà vẫn bao thanh niên biết mình yêu pit nhưnào ... :p

KU Mon

Member
ohoh lúc trước nghe nói có thăng ngày cho con chó con ăn mười mấy cái cổ gà lại sữa với mấy lạng cám hay sao nhỉ đêm 2h đang :)|:)|:)|:)|:)|còn dậy cho chó ăn không biết thằng nào nhỉ <:p<:p<:p<:p<:p. Mà cái topic đẹp thế này lại có người vào chém ẩu khoe thành tích nuôi chó và lái chó ah :)):)):)):)).Con chó tình nghĩa ae tặng còn bán mà còn lên chém ẩu ko biết đầu có suy nghĩ gì không.Sợ những người bạc như vôi như thế:-ss:-ss:-ss:-ss

longtroc

Member
=((=((=((=((=(( ku mon ơi em nói anh đau tim gần chết rồi đấy này ! nuối cún mình cứ nuôi thật tốt theo mình cảm thấy tốt là được mà khoa học quá nhiều khi không hợp trong nhiều hoàn cảnh em à :D

ohoh lúc trước nghe nói có thăng ngày cho con chó con ăn mười mấy cái cổ gà lại sữa với mấy lạng cám hay sao nhỉ đêm 2h đang :)|:)|:)|:)|:)|còn dậy cho chó ăn không biết thằng nào nhỉ <:p<:p<:p<:p<:p. Mà cái topic đẹp thế này lại có người vào chém ẩu khoe thành tích nuôi chó và lái chó ah :)):)):)):)).Con chó tình nghĩa ae tặng còn bán mà còn lên chém ẩu ko biết đầu có suy nghĩ gì không.Sợ những người bạc như vôi như thế:-ss:-ss:-ss:-ss
Tranh luận làm gì em ơi!!!Quan trọng là phải đẹp đi đâu cũng có anh có em!!!

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Chú này trông thế mà tư duy giống anh phết ...chuận nuôn .....hớ hớ :)):))

Thich_Khach

Member
Tranh luận làm gì em ơi!!!Quan trọng là phải đẹp đi đâu cũng có anh có em!!!
Anh thấy anh em mình ăn ở như nào đi đâu cũng có Anh Em bạn bè nhiệt tình giúp đỡ ko tính toán gì hết :)chứ để đến mức độ ng ta chán chả buồn tiếp thì nói chuyện gì...=)) tai lạn vãi...
Con ôn Lym nhà em mấy hôm nay nóng quá nó ăn hơi ít đang lo sốt vó đây anh ạ :D

Thich_Khach

Member
2 anh em nhìn ở ngoài cũng hao hao giống nhau :-?
:)) :)) :))

àh , anh Dương UPP ảnh mới của Lym lên đi \:D/
Dạo này anh ở trên cửa hàng suốt nên có chụp được kiều nào mới đâu em...:(
mới được lão T.A chủ nhiệm tặng con Sư tử con vừa tròn 2 tháng tuổi này em...:p
Anh em ngó qua em nó trộm vía hay ăn chóng nhớn nhé...!

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Dạo này anh ở trên cửa hàng suốt nên có chụp được kiều nào mới đâu em...:(
mới được lão T.A chủ nhiệm tặng con Sư tử con vừa tròn 2 tháng tuổi này em...:p
Anh em ngó qua em nó trộm vía hay ăn chóng nhớn nhé...!

Sư tử cũng đẹp mà Tatto ở chân cũng đẹp, anh đang muốn làm cái bản đồ thế giới ở người chú xem có giúp gì đc anh ko ?????? 8->:D

Thich_Khach

Member
Sư tử cũng đẹp mà Tatto ở chân cũng đẹp, anh đang muốn làm cái bản đồ thế giới ở người chú xem có giúp gì đc anh ko ?????? 8->:D
Anh lên đây em nhờ anh em "nhuộm da" cho anh đen xì loang lổ như hoàng tử áo choàng luôn =))