• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe bé Rough Collie màu Blue Merle thuần chủng vừa mua ^^

andyaus155

Active Member
Hì nó già quá rồi, mới bị mù năm ngoái đó, giờ chủ phải dắt đi nếu không nó ị bậy ra nhà ^^

andyaus155

Active Member
Thời gian này đang rảnh rỗi nên mỗi tuần đưa bé ra công viên chơi 3 lần khoảng 2 tiếng cho chạy hết tốc độ và nhảy xuống hồ săn vịt trời ^^

Đây là nhan sắc sau khi chảy xuống hồ săn vịt trời =))

Còn đây là video ^^

http://www.youtube.com/watch?v=7C-7ByafIqY

NgocNhi

Nhìn em ý nghịch nước kháu quá nhỉ, ko biết bao h mới có hậu duệ của em ý ở VN đây^^, mình đang tìm kiếm một em rough collie mà xem chừng ở HN ít quá, toàn mix với mini collie thôi

andyaus155

Active Member
Nhìn em ý nghịch nước kháu quá nhỉ, ko biết bao h mới có hậu duệ của em ý ở VN đây^^, mình đang tìm kiếm một em rough collie mà xem chừng ở HN ít quá, toàn mix với mini collie thôi
Hì hậu duệ của em này thì mình cũng không biết khi nào có :blusshing: vì mình tính chỉ nuôi rồi cho sinh 1 lần giữ giống, chứ không cho sinh sản để bán ^^

NgocNhi

Thế nhỡ em ý cho ra 1 bầy thì Andy nuôi hết huh, hihi, kiểu nỳ phải làm làm quen với chủ topic thui, chẳng may đam mê em ý mất rùi...mà may quá Andy hok có bán, chỉ dành để tặng thôi đúng ko :">

Chú em này lông xù bông trông đánh yêu thật :)) Nếu dỗi dãi, anh chụp vài kiểu chú Border Collie của anh cho em xem được không? Em rất thích giống chó này, hiện này chưa nuôi được nên mong được ngắm ảnh cho đỡ thèm anh ạ :D

andyaus155

Active Member
Chú em này lông xù bông trông đánh yêu thật :)) Nếu dỗi dãi, anh chụp vài kiểu chú Border Collie của anh cho em xem được không? Em rất thích giống chó này, hiện này chưa nuôi được nên mong được ngắm ảnh cho đỡ thèm anh ạ :D
Hì mình bán Border Collie lâu rồi mà bạn. Bán nó từ khi nó có 3 tháng tuổi ^^
Bạn coi lại mấy trang đầu topic này thấy có con thân trắng, đầu đen là nó đó ^^

NgocNhi

Bé đang thay lông hả Andy, nhìn chủ thì đi tông chân vàng chân xanh, bé cưng thì chân vàng chân trắng, dễ thương thật Dog Eye

andyaus155

Active Member
Hì hì đâu có, nó mới có 6 tháng tuổi mà, chưa đến kỳ thay lông, tại gió thổi lông nó bay loạn xa đó chứ lông nó dày dã man ^^
Đôi dép đó là hàng "xách tay" từ VN mang sang đây đó, có 2 đôi mà để ngoài sân Saem nó cắn mỗi đôi 1 cái, hên là ko cắn 2 cái cùng 1 bên ^^