• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe bé Rough Collie màu Blue Merle thuần chủng vừa mua ^^

andyaus155

Active Member
Hôm nay Saem tròn 5 tháng tuổi, chụp kỷ niệm ít hình nữa ^^

Hì thông cảm mình là tay chụp gà mờ và mình thích nhìn cũng như ngắm mặt của Collie nên chủ yêu chụp mặt em nó là chính chứ không tạo dáng này nọ ^^

andyaus155

Active Member
Em í lớn nhanh quá anh nhỉ :)) Sắp đc gặp em í rồi :X::X:X:X:X
Hì giờ béo tròn luôn rồi, trong hình nhìn gày đó. Mới 5 tháng mà nặng 13,7kg ^^. Ôm nó bông xù chẳng chạm được vào da >:D<
Đáng nhẽ cái bờm trắng nó dày hơn đó, mà tại hôm đi thử máu để làm thủ tục mang ra nước ngoài, ông bác sỹ thú ý cạo mất 1 mảng to bằng quả trứng, giờ chỗ đó chưa mọc lại nên nhìn bờm trắng mỏng hic

Hì giờ béo tròn luôn rồi, trong hình nhìn gày đó. Mới 5 tháng mà nặng 13,7kg ^^. Ôm nó bông xù chẳng chạm được vào da >:D<
Đáng nhẽ cái bờm trắng nó dày hơn đó, mà tại hôm đi thử máu để làm thủ tục mang ra nước ngoài, ông bác sỹ thú ý cạo mất 1 mảng to bằng quả trứng, giờ chỗ đó chưa mọc lại nên nhìn bờm trắng mỏng hic
Làm thủ tục ra nước ngoài ? À anh chuẩn bị mang nó về rồi ạ ?? :)) Mong gặp nó quá anh ơi . Kaka . Nhìn lông nó đã mê tít thò lò rồi ko còn gì để nói thêm nữa :love struck::love struck::love struck:

andyaus155

Active Member
Làm thủ tục ra nước ngoài ? À anh chuẩn bị mang nó về rồi ạ ?? :)) Mong gặp nó quá anh ơi . Kaka . Nhìn lông nó đã mê tít thò lò rồi ko còn gì để nói thêm nữa :love struck::love struck::love struck:
Hì đáng nhé cuỗi tháng 4 về nhưng do công chuyện nên mình về muộn chút, bé Saem sẽ bay về VN trước vào ngày 12/5 Dog Eye.
Do luật ở úc khắt khe nên chó mang ra nước ngoài phải tiêm 3 lần vacxin, 2 lần phòng dại và 1 lần thử máu. Hic tốn tiền chết luôn (gần $600 chỉ để tiềm phòng, chưa tính hơn $2000 tiền phí vận chuyển). Bởi vậy đáng nhẽ mua 2 bé mà giờ quyết định mang 1 bé về thôi ^^

Lúc trước tính mua bé đực này nè, nhưng do tiêu chuẩn màu Blue Merle không được có nhiều màu trắng ở mặt nên con này không được đi thi Dog Show, vì thế mình không mua nữa ^^

Lúc trước tính mua bé đực này nè, nhưng do tiêu chuẩn màu Blue Merle không được có nhiều màu trắng ở mặt nên con này không được đi thi Dog Show, vì thế mình không mua nữa ^^

Trời con này xinh quá anh ơi :X:X:X:X:X . Mặt yêu quá , ko biết ảnh con to trên có phải bố mẹ nó ko anh ???

andyaus155

Active Member
Con to ở hình trên kia là con mẹ của nó. Do Collie cái 1 năm rụng lông 2 lần và sinh con nữa nên bộ lông không được dày và đẹp như Collie đực.

andyaus155

Active Member
Chà cu cậu collie bữa nay bự hẵn...bác chăm tốt quá..:-bd
Hì hì cám ơn bác đã khen nhưng bác ơi bé của em không có "cu" :)
Tai em nó là giống chó lớn nên to nhanh vậy chứ em chỉ cho ăn chế độ vừa đủ (thức ăn khô buổi sang + xúc xích đặc biệt dành cho chó vào buổi chiều) và thả rông cho chạy trong sân thôi.

emily_vn

Member
Vậy đợt này về, tính chính xác hết khoảng bao nhiêu $ thế andyus ơi? PM mình nhé. Cũng đang tìm hiểu thủ tục để mang Myllo về.

Trộm vía Saem lớn nhanh quá nhỉ! Bộ lông đẹp quá. Mấy tháng trước mình xem ảnh Saem đến tháng này thấy cao hẳn lên. Nhà mình có 1 bé Samoyed kém Saem 1 tháng tuổi. Từ lúc về nhà tới giờ cũng lớn phổng lên rồi, chân cao vống. ^^ Bạn cho hỏi Samoyed bên Úc giá cả thế nào? :D

andyaus155

Active Member
Vậy đợt này về, tính chính xác hết khoảng bao nhiêu $ thế andyus ơi? PM mình nhé. Cũng đang tìm hiểu thủ tục để mang Myllo về.
Hì có nhắn tin cho bạn rồi, không nói giá cả ở đây được ^^

Trộm vía Saem lớn nhanh quá nhỉ! Bộ lông đẹp quá. Mấy tháng trước mình xem ảnh Saem đến tháng này thấy cao hẳn lên. Nhà mình có 1 bé Samoyed kém Saem 1 tháng tuổi. Từ lúc về nhà tới giờ cũng lớn phổng lên rồi, chân cao vống. ^^ Bạn cho hỏi Samoyed bên Úc giá cả thế nào? :D
Hì thì cún giống lớn nên sự phát triển cơ thể cũng nhanh mà, hồi 8 tuần nó có 3,4kg mà giờ 5 tháng nặng 14kg ^^. Rough Collie nhìn to hơn các giống khác nhưng chủ yếu là do bộ lông thôi nên nhìn to xác mà nhẹ ^^.
Hôm trước đưa Saem ra công viên gần nhà chơi, có gia đình kia dắt 2 cún (1 border collie 11 năm tuổi và 1 Golden 12 năm tuổi), nhìn Saem gần bằng con Border Collie đó nhưng con đó lại nặng đến 29kg ^^

2 con này toàn là cụ lão thành cả rồi vì con Border Collie 11 năm tuổi ~ 77 tuổi của người, còn Golden 12 năm tuổi ~ 84 tuổi của người nên nhìn lụ khụ ^^

Hung.tinhyeu

Active Member
Topic này là để giới thiệu, không phải topic đề cập chuyển giá cả và phương thức vận chuyển.
Muốn trao đổi thông tin cá nhân, vui lòng gọi điện thoại trức tiếp hoặc sử dụng dịch vụ tin nhắn

THÂN

andyaus155

Active Member
Hì đã sửa lại bài rồi. Khổ ghê! ^^
Sao ghi hoài chưa đủ 40 ký tự vậy trời @@

emily_vn

Member
Con Golden trông xuống mã quá nhỉ, đúng già rồi có khác. Lông xơ hết cả.