• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe bé Rough Collie màu Blue Merle thuần chủng vừa mua ^^

andyaus155

Active Member
Hì cám ớn Vicky_jkess ^^. 12/5 Saem nó về đến Hn rồi 14/5 minh mới về ^^
Tình hình mấy bé cún sao rồi? Bé Rough Collie cái đến ngày salo chưa?

vanglai213

Active Member
giống này đẹp mà lông dài thật,mà sắp tới hà nội cũng khá nóng không biết chú này về VN có chịu nổi khí hậu không?

andyaus155

Active Member
giống này đẹp mà lông dài thật,mà sắp tới hà nội cũng khá nóng không biết chú này về VN có chịu nổi khí hậu không?
Hì nó chịu nóng quen rồi bạn ạ. Mình bắt đầu nuôi nó từ giữa tháng 12/2009, khi đó đến giờ là mùa hè ở Melbourne thời tiết toàn trên 30 -43 độ thôi bạn à. Nhưng bạn nhìn lông nó đó, xù đến mức vạch ra không thấy được da ^^

vanglai213

Active Member
uh vậy thì ổn quá,chú ý về giờ đang nóng ẩm,rồi nóng đột ngột dễ ngã nước lắm,kể cả khí hậu bên đó nóng nhưng mìnha đang ẩm cũng lên chú ý.chó chuyển vùng nuôi nó khác hẳn,ví dụ như nước uống,bạn lên cho nó uống nước lavi hoặc nước đóng chai,hoà với nước sinh hoạt nhà mình đang dùng cho nó uống để nó quen,rồi mới dùng nước kia để yên tâm hơn khi chó không quen nước ^^

Hì nó chịu nóng quen rồi bạn ạ. Mình bắt đầu nuôi nó từ giữa tháng 12/2009, khi đó đến giờ là mùa hè ở Melbourne thời tiết toàn trên 30 -43 độ thôi bạn à. Nhưng bạn nhìn lông nó đó, xù đến mức vạch ra không thấy được da ^^
Uây, bây giờ ở Melbourne mùa hè nóng ghê vậy bạn? Hồi năm 1997-98 mình ở đó, đỉnh điểm 40oC đã là khủng khiếp rồi, mọi người phải xì nước lên nhau cho đỡ nóng, mới xì một cái đã khô cong! :))
Vậy mà các em cún lông vẫn dài được!? Mình đang mong em Lợn samoyed nhà mình lớn lên lông cũng dài... nhưng hiện tại thì lông mới dầy thôi kiểu bông bông lên như lông cừu, nhưng chưa thấy dài lắm; cũng bằng tuổi với Saem nhà bạn. :))

andyaus155

Active Member
Hì cám ơn vanglai123, mình sẽ cố gắng ^^.
Hì năm ngoài Melbourne nóng lên 46 hay 48 độ đó bạn fatcat9993 ^^

TrungLinh

Member
về chưa về chưa bác ơi!!! nhanh nhanh off nào...Hội HUSKY-ALAS hoạt động rầm rộ quá làm em cũng thèm

andyaus155

Active Member
Hic thủ tục gửi Saem có chút trục trặc nên 25/5 nó mới về HN, còn mình thì 24 về nhưng vào sg chơi 1 tuần rồi mới ra hn ^^

andyaus155

Active Member
Hôm nay Saem được 6 tháng rưỡi (bắt đầu bi...thành thiếu nữ ^^) nên chụp hình ky niệm tiếp kaka:

andyaus155

Active Member
Cuối cùng thì Saem đã có mặt ở sân bay Nội Bài lúc 9h30 tối qua và đã về nhà vào sáng nay an toàn ^^