• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fan của fox sóc (pomeranian): các bạn vào giới thiệu cún yêu của mình nào..!!!

oách , xe e ko có chỗ ngồi dằng trước dâu :-S , thế mơi chan chứ , chi dao nay mất hút ko thây dau vậy :p , ko hiêu sao con foc soc nha e cư' tam xong la hôi kinh ca nguoi , ghê wa thôi

foxsoc_hb

các bác ơi cho cháu hỏi tý! 1 con fox sóc thig giá khoảng bao nhiêu xiền ạ??

Mashimaro89

mọi người ơi! cho em hỏi là fox sòc khoảng 2 tháng tuổi thì khoảng bao nhiuê vậy? em muồn nuôi 1 cặp! nhưng không biết giá

LINHANH

Member
oách , xe e ko có chỗ ngồi dằng trước dâu :-S , thế mơi chan chứ , chi dao nay mất hút ko thây dau vậy :p , ko hiêu sao con foc soc nha e cư' tam xong la hôi kinh ca nguoi , ghê wa thôi
Công nhận cún mới tắm song hôi thật :D ..............................

Kuppi

Active Member
Mình cũng thích nuôi thêm 1chú fox sóc lắm,các bạn biết ở đâu bán mách dùm nhé.Hiện tại nhà mình đang nuôi 1bé gái fox thường thôi,cũng được hơn 1tuổi rồi,sắp đi tìm chồng cho e ý rồi....hi:D:)):angel:
Cô Thúy oi! Ở chỗ Luluhongkong có em phốc sóc màu vàng xinh lắm cô oi! Cô hỏi thăm em nó đi!

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Gởi cho Kuppi xem hình fox sóc trắng nhà chị nhé, 1em fox thường tên Nice còn em fox sóc tên Tin này:

dieuthuy

Gởi tiếp hình này( bấm vào hình để xem đúng cỡ ảnh nhé)

Đây là hình hôm Nice và Tin đi off hôm 20/4

dieuthuy

Hình ảnh cô Thuý bế cả Nice & Tin hôm offline 20/4 này, bên cạnh là cháu Bống:

Cô Thuý dắt cả Nice & Tin , đang ngắm 1e SaintBerna nhà ai ý quên rồi

dieuthuy

Chị @ dieuThuy cho hỏi phốc sóc có khó nuôi không và khi mua giá khoảng bao nhiêu?
Nuôi e ý dễ như e fox nai kia thôi, 2cún nhà chị sinh hoạt như nhau và kg đánh nhau đâu, mặc dù chị nuôi e fox nai từ bé, còn e fox sóc mới nuôi đc gần 1tháng nay, 2em gần bằng tuổi nhau 13-15tháng.

Chị mua chú phốc sóc đó ở đâu vậy và giá khoảng bao nhiêu?

Mà lông nó như vậy có phải chăm nhiều không chế độ ăn uống thì sao?

Kuppi

Active Member
Hình ảnh cô Thuý bế cả Nice & Tin hôm offline 20/4 này, bên cạnh là cháu Bống:

Cô Thuý dắt cả Nice & Tin , đang ngắm 1e SaintBerna nhà ai ý quên rồi

Dear Chi Thúy!

Hình bé Sóc nhìn thèm quá! Chắc Kuqu sẽ bắt chước làm một đôi giống nhà Thúy thôi! Nhưng Kuqu thì một đôi trắng: Chihuahua và Sóc đều Tuyết mới đã. Hiện chờ ngày đón em về thôi. KHi em nó về sẽ post ảnh chào cả nhà!

Tks u!

minhcuoi

Member
gui linh anh

chó nhà mình là phốc sóc mà sao nó không hề hôi tí nào kể cả khi vừa tắm xong?lạ thật. mình định sẽ mua tiếp 1 chú nữa cho có cặp.1 tháng mình mới tắm cho nó 1 lần.

Chó của các bạn rất đẹp nhưng theo mình biết, fox sóc chuẩn chỉ nặng từ 1.5kg đến 2.5 kg (3kg) đã là hơi to rồi. Phàm là giống chó bé thế này thì càng nhỏ càng đẹp.

Mình thấy chó nhà anh Kỳ đẹp thì có đẹp , lông dài nhưng hình như hơi to, có lẽ trên 4kg, không biết kích cỡ đó có chuẩn không? dieuthuy ơi chó của bạn là nam hay nữ, nếu là nam thì mình rất muốn làm thông gia đấy. Mình có 1 em 9 tháng, nâu đỏ, 1,5kg, sẽ post hình sau nhé

chó của bạn đẹp quá. Chúc mừng bạn nhé. Bạn ơi, em này bạn mua ở đâu vậy

một điều hơi buồn cười là ở giống fox sóc này con nữ lại lớn hơn con nam. Các bạn tham khảo nhé
www.pomeranian.net phần dog breed information

dieuthuy

Cún nhà mình em Tin đc 13tháng là gái bạn ạ. Khi nào thông gia đã có cún nhà a Kỳ, em Lucky đen tuyền yêu lắm. Bạn vào xem hình ảnh các buổi off là có hình của Tin & Lucky đấy, 2em màu trắng và đen ý. Còn tiêu chuẩn của fox sóc bạn nên xem mục Thông tin tiêu chuẩn chó QT ý.

Lý lịch" Tên Lucky, giới tính: Nữ, Tuổi: 10 tháng, cân nặng: 1,55kg, sở thích: ăn và bắt nạt tất cả các cậu chó to

Dochlaggie Pomeranians Dochlaggie Pomeranians

Breed Profile

POMERANIAN HISTORY-The Pomeranian is believed to have descended from wolf-spitz type dogs which at some early period migrated to Pomerania from the north of Russia and Siberia.Sharing the same ancestors with the other arctic breeds such as the Samoyed and Keeshond.

These early spitz type dogs were used to work as guard and sledge animals,however the smallest were kept as companions.At this stage of development,the breed weighed 30 lbs and were colored white,black or cream.

Pomeranians were established as a breed in the eighteenth century after they drew the interest of the English monarchy.
Upon her marriage to King George 111, Queen Charlotte brought large white Pomeranians to England in 1761.

However it was not until Queen Victoria's reign that the Pomeranian became one of the most popular toy breeds.The 9 to 13.6 kg. dogs of Queen Charlotte's time now weighed 5.5.kg.Queen Victoria further improved the breed after she imported smaller Pomeranians of different colors from various European countries.

Many famous people have fallen under the spell of this delightful little dog, including Mozart and more recently we have seen Fran Drescher's Pomeranian "Chester" making an appearance in "The Nanny".Fran Drescher's newest Pomeranian - Esther Drescher. Sharon Osbourne' is owned by a Pomeranian called Minnie and of late we have all seen Nicole Richie's Pomeranian - Foxxy Cleopatra gracing the tabloids.

GENERAL APPEARANCE-The Pomeranian is a small ,compact ,dainty dog .He displays great glamour with his crowning glory- a dense ,double coat ,made up of long, harsh,standoff guard hairs and a soft woolly undercoat.
His tail is carried straight over his back ,not curled,but should lie flat. Having a tail that lies flat on the back is a characteristic of this breed that sets it apart from the other spitz breeds. The tail has a profuse plume reaching to the back of the head. This plume of long glistening hair helps to give the illusion of a circle.

The head with a short fine muzzle,medium sized almond shaped eyes, the tiniest of pricked ears and an intelligent sweet expression add to the breed's appeal.

He has a short coupled solid body,fine bone,short neck,neat cat-like feet.The Pomeranian should move soundly with plenty of style.

The Pomeranian comes in a variety of colours- colours include Orange, Orange Sable ,Cream ,Black, Wolf Sable, Chocolate,Beaver,White,Blue,Merle,Black & Tan and Parti color

Size-Dogs 1.8. kg to 2 kg. Bitches 2kg. to 2.5. kg.
The Pomeranian ranges in height from about Height: 8 - 11" (20.3 - 27.9cm)

The breed standard deviates from most others by requiring the female to be slightly larger than the male.

There are no such things as miniature, toy or teacup Pomeranians. A reputable, registered breeder does not describe their puppy's by these terms.Beware of any "breeder" advertising Pomeranians puppies by any of these terms.You can be sure that anyone who tells you they have teacup Pomeranians, miniature Pomeranians, or Toy Pomeranians for sale is not a reputable Breeder. My advice is to always purchase from a reputable breeder, so I would look for your new family member elsewhere.

AVERAGE LIFE SPAN- The average Pomeranian lifespan is about 12 years, but it is not unusual for some Pomeranians to live a happy life well into their middle teens.I have found that keeping your Pomeranian trim and active will help prevent many health problems and enable your Pomeranian to lead a happy life into the mid teens.Desexing reduces the risk of many cancers, so it is a good idea to have this done close to puberty.

TEMPERAMENT -The Pomeranian is a delightful family member,extrovert,lively and very , very intelligent . Owing to the diminutive size and high energy level the Pomeranian is not recommended for families with young children.Pomeranians are suitable for flat dwellers who are prepared to exercise their dog on a regular basis and also make loyal and intelligent companions for the elderly.

Mấy ank chị up ảnk lên làm em thèm quá. Hồi trước em nuôi 1 cô nàng mới có 1 tháng tuổi. Nuôi được 2 ngày thỳ em í fải vào Bv nội trú. Bh em tìm mãi mà hok thấy 1 bé Fox Sóc đủ tiêu chuẩn. Em chỉ sợ là chó vận chuyển thì sức đề khág kém lắm!