• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman nhà tuanphuthai

minhcuong

Active Member
Vụ xe kéo đến đâu, không thấy bác Tuấn gửi Video. Mình sốt ruột quá.

tuanphuthai

Active Member
Khì khì, xin lỗi các bác cứ khất mãi. Vừa rồi bận quá ít có điều kiện quan tâm đến lũ dob. Vụ xe kéo sẽ có video trong thời gian tới. Nói chung là kết quả mỹ mãn bác ạ.

bữa nay trong nó lớn quá ....... ! bụng vẫn phệ như xưa ! chắc bác chủ cho nó uống beer nhìu quá ... khì khì ...... ! 4 tháng nữa e cho ra F2 nè anh ! hehe

tuanphuthai

Active Member
Em đang tập tọe tự tìm cách huấn luyện cho chó nhà nuôi, vì thời gian không nhiều, kinh nghiệm ít nên chỉ huấn luyện được chút ít cơ bản chủ yếu là rèn rũa tính cách, nhường nhịn chủ và khách của chủ (khi được yêu cầu), không bắt nạt vật nuôi khác, không tùy tiện ăn uống bậy....
Hôm nay cao hứng em post khoe các bác bài : Tập đi cạnh chân (rất tiện khi cho chó đi chơi vì đỡ phải mang theo xích, hihihi)
Video1 Video 2

tuanphuthai

Active Member
Video thi đấu Doberman vs Pittbull

Lang thang trên mạng thấy clip giao đấu dob vs pitt khá ấn tượng (áp dụng để dạy tập cắn khá hay) post anh em cùng nghiên cứu click xem video

Con Lợn Lòi

Active Member
Dope cắn nhanh và bền sức hơn pit nhưng pit thì lại khoẻ và lì hơn Dope, thật là một cặp đôi hoàn hảo :D:D:D

_APBT_

Dope cắn nhanh và bền sức hơn pit nhưng pit thì lại khoẻ và lì hơn Dope, thật là một cặp đôi hoàn hảo :D:D:D
Dob với pit khác nhau về trọng lượng khá nhiều? Nên mọi sự so sánh đều khập khiễng. Chữ in đậm có cơ sở không hay chỉ là ý kiến chủ quan của bạn.

tuanphuthai

Active Member
Đợt này được nghỉ lễ dài ngày chả đi đâu nên chụp ít ảnh cu dob nhà nuôi khoe các bác. Các bác xem dạo này cháu nó" kiêng bia" bụng như thế đã ổn chưa nhé:))

trungcs

Member
Rott mà có cái mặt này thì chán chết nhưng mà Dob thì tuyệt quá bác ơi! em này nhìn thích quá!:D

tuanphuthai

Active Member
Mình chọn chó theo thói quen là chọn cả hình thể lẫn tính cách. Và xu hướng thích cháu hơi trầm, thần kinh vững, không thích cháu quá nghịch, nhút nhát hay hung dữ quá. Con trên hội tụ nhiều điểm mà mình rất ưng ý

tuanphuthai

Active Member
Nó chị em với Thủy Top đấy, tự to thôi. Không biết đến tuổi trưởng thành sẽ như thế nào nữa=))