• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman nhà tuanphuthai

tuanphuthai

Active Member
Hết thuốc chữa rồi các bác ạ.Đành cho em rott ra chợ. Bọn chúng đánh nhau nhiều trận rồi có lần con rott mệt ko cắn nổi tưởng bị con dob ăn thịt nhưng rồi lành vết thương nó lại cắn tiếp. Càng ngày mối thù càng nặng

tuanphuthai

Active Member
Rott to khỏe lực cắn mạnh nhưng ko bền sức và nhanh nhẹn như dob nếu rott ko kết thúc được trận đánh trong vòng 10 p thì sẽ bị dob cắn rất nặng.

vanglai213

Active Member
Hết thuốc chữa rồi các bác ạ.Đành cho em rott ra chợ. Bọn chúng đánh nhau nhiều trận rồi có lần con rott mệt ko cắn nổi tưởng bị con dob ăn thịt nhưng rồi lành vết thương nó lại cắn tiếp. Càng ngày mối thù càng nặng
Nếu như bác nói vậy thì rút kinh nghiệm lần sau thôi .Em rott chắc chắn phải ra ngoài chợ rồi .Bác nói cũng có lí đến bước này lên cho em ấy đi,lí do còn yên tâm cho gia đình nữa nhà bác lại có trẻ con .

tuanphuthai

Active Member
Kỳ lạ là cả 2 con đều chưa bao giờ tự ý cắn chó nhà khác, vậy mà lại cắn nhau. Trước chúng khá hòa thuận với nhau chỉ cắn nhau vài tuần gần đây thôi

vanglai213

Active Member
Kỳ lạ là cả 2 con đều chưa bao giờ tự ý cắn chó nhà khác, vậy mà lại cắn nhau. Trước chúng khá hòa thuận với nhau chỉ cắn nhau vài tuần gần đây thôi
Ghen tỵ chủ thôi bác à...em thấy ít khi con cái cắn nhau với con đực lắm mà 2 con lại cùng nhà ,Chắc lí do gì đây ...Bác thử lược kĩ lại rồi sửa dần .Rút kinh nghiệm sau này .

tuanphuthai

Active Member
Đây là 2 con cái mà, kết luận do ghen tỵ là hơi vội. Xem vết thương do chúng cắn nhau thấy rùng mình trước việc các bác huấn luyện chó tấn công người. Hàm răng đó mà tợp người thì toi

Con Lợn Lòi

Active Member
Ghanh chủ và phân đàn đó tuấn ơi, cứ nhốt hai em ở cạnh nhau trong vườn, chó đánh thoải mái, sau này một con sẽ phục một con thôi. Để tự nhiên nó quyết định ....

vanglai213

Active Member
Đây là 2 con cái mà, kết luận do ghen tỵ là hơi vội. Xem vết thương do chúng cắn nhau thấy rùng mình trước việc các bác huấn luyện chó tấn công người. Hàm răng đó mà tợp người thì toi
hóa ra là cái với cái , cái này càng có lí do hơn cái lạ cái mới, cũng đều 1 chủ ^^ cắn nhau là hiển nhiên. Đúng như bác Hưng nói thì lên để chũng phân đàn .
Ghanh chủ và phân đàn đó tuấn ơi, cứ nhốt hai em ở cạnh nhau trong vườn, chó đánh thoải mái, sau này một con sẽ phục một con thôi. Để tự nhiên nó quyết định ....
:)):)):)) Nhỡ 2 em cùng teo thì sao hả bác ;):-*

tuanphuthai

Active Member
Hehe, Hưng nuôi cả 2 nên biết thừa là dob và rot khi đã chiến đấu thì máu lửa thế nào rồi mà, đã đánh thì ít khi bỏ chạy và chiến đấu quyết liệt đến cùng. 2 con này đã chiến đấu với nhau khá nhiều trận rồi, đã có lúc không can được phải để kệ chúng tự phân cao thấp nhưng con rott chỉ có độ bền tầm 15p thôi sau đó là đứng há mồm thở và để con dob muốn cắn đâu thì cắn. có lần mình đã kể Hưng nghe nó cắn què 2 chân con rott và vô số vết thương ở cổ, mặt. Vụ này làm mình khá đau đầu, nghiên cứu đủ kiểu mà vẫn không có cách giải quyết ổn thỏa.:-??

phamhuyhoang

Active Member
bôi chút wasabi (mù tạt) lên người tụi nó rồi thả tụi nó ra cho cắn nhau thoải mái. ^_^ nếu cẩn thận thì dùng vòng điện cho cả 2 con .có thái độ là bấm một phát. ^_^

ThanhTB

Member
chào anh.em rất mê dòng chó này.anh cho em hỏi nước ngoài cắt tai hay trong nươc cắt tai vậy anh?

gàsiêunhân

Active Member
cứ phải tẩn là hiệu quả nhất ạ! xích 1 con, thả 1 con, cầm thêm cái gậy, con thả mà lại gần con xích cắn thì tẩn, con xích mà sủa con thả thì tẩn, rồi lại đổi chiều 2 con :D:D:D
con pit nhà em với con chihuahua cũng thế, đợt em mang con chihuahua về con pit nó phi vào cắn em lâý tay ra đỡ cho con chihuahua thế là nó làm luôn cho em 1 cái seọ dài trên tay em, thế là em tẩn cho 1 trận, từ đấy trở đi nó không cắn con chihuahua ở nhà nhưng cứ phốc với chihuahua gặp ngoài đường là nó cắn

tuanphuthai

Active Member
Cắt tai trong nước đó bác, đợt này em cắt 2 con, tai đã bắt đầu dựng sau vài ngày dưỡng. Việc cắt tai em nghĩ là không khó đâu

chào anh.em rất mê dòng chó này.anh cho em hỏi nước ngoài cắt tai hay trong nươc cắt tai vậy anh?
Nhà anh gãy đến 3 cái xẻng và tan nát vài cái chổi cọ vì bọn chúng rồi, chú xem video bọn chó chuẩn bị xông vào nhau thấy anh chỉ tay con chó phải nằm xuống là biết nó sợ anh thế nào rồi vậy mà ......bản năng nó thắng tất cả chú ạ. Có cái dạy được nhưng cũng có cái muốn dạy là điều rất khó, cần rất nhiều công sức.
cứ phải tẩn là hiệu quả nhất ạ! xích 1 con, thả 1 con, cầm thêm cái gậy, con thả mà lại gần con xích cắn thì tẩn, con xích mà sủa con thả thì tẩn, rồi lại đổi chiều 2 con :D:D:D
con pit nhà em với con chihuahua cũng thế, đợt em mang con chihuahua về con pit nó phi vào cắn em lâý tay ra đỡ cho con chihuahua thế là nó làm luôn cho em 1 cái seọ dài trên tay em, thế là em tẩn cho 1 trận, từ đấy trở đi nó không cắn con chihuahua ở nhà nhưng cứ phốc với chihuahua gặp ngoài đường là nó cắn

tuanphuthai

Active Member
Sưng hết 1 bên mặt và thủng cổ, gọi bác sỹ khâu thì họ bảo kệ nó để thế cho nước nó thoát ra sẽ nhanh khỏi hơn. Vẫn ăn và chơi bình thường em ơi, chỉ không thích chơi đùa cắn nhau với con khác thôi. Chó vốn dĩ nhanh liền da, hy vọng sẽ sớm khỏi để còn đánh nhau tiếp=))

tuanphuthai

Active Member
Báo cáo cả nhà là 2 cháu dob nhỏ nhà em đã hoàn tất quá trình dựng tai. Có tý ảnh gọi là ra mắt ae VP

ruakut3

Member
chúc mừng a, nữ lực sỹ tai dựng đẹp ghê.hôm nào e qua nghía tí.a Tuấn cho thêm ít ảnh để ae còn chém:D:D:D

hiep198x

Member
cháu cái này còn nhỏ mà ngực nở nang to ra phết ... thế này lớn chắc có triển vọng lắm đây !!! chúc mừng anh

tuanphuthai

Active Member
Cháu dob nhỏ nhà bác Thành gửi nuôi đã được gần 4 tháng, hôm qua tiến hành cân thử kiểm tra sự phát triển thì được 20kg (cân khi đói lúc no chắc tầm 21-22kg)
http://www.youtube.com/watch?v=v4ykxjbjmEw
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=v4ykxjbjmEw[/YOUTUBE]

chopper02

Member
rất ra dáng bây giờ ở VN mình cỏ vẻ như viêc KIỀNG tai đã dễ lên , và nằm trong tâm kiem soát của ACE rồi HEHE chúc mừng chủ thớt có 1 người bạn đẹp tuyệt nhé