• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman nhà tuanphuthai

Scoobydoo

Member
Vâng, em là em khoái loại đó, cho đố be vào kéo thì phê như con tê tê, em thèm cái bánh xe của họ quá, bác Tuấn biết đâu trỏ em cái, liệu Melinh pừ la za có cái này ko bác. Nếu có bác ới em câu nhé.

tuanphuthai

Active Member
Ở Melinhplaza có rất nhiều loại đồ thuộc loại hàng độc, xịn, hiếm tìm được ở nơi nào khác có thể dùng cho chó (xích, khóa móc, dây buộc, bánh xe....). Mấy cái bánh xe thấy có rất nhiều loại để CN nào rảnh anh vào xem có gì sẽ chụp ảnh gửi chú Scoob nhé.

minhcuong

Active Member
Ở Melinhplaza có rất nhiều loại đồ thuộc loại hàng độc, xịn, hiếm tìm được ở nơi nào khác có thể dùng cho chó (xích, khóa móc, dây buộc, bánh xe....). Mấy cái bánh xe thấy có rất nhiều loại để CN nào rảnh anh vào xem có gì sẽ chụp ảnh gửi chú Scoob nhé.
Mình đã mua đồ ở đó.

Bánh xe chủ yếu ở Melinh Plaza là loại công nghiệp, lốp đặc, vành kim loại nên nặng và độ nhún kém, không dùng làm cho xe chó kéo được đâu. Giá vài trăm nghìn một bánh xe cỡ to.

Chất lượng hàng ở Melinh Plaza thì rất tốt. Tiền nào của ấy.

Nên mua bánh xe đạp mini của Ashama, loại này cỡ lớn đi nhiều loại địa hình, chịu lực tốt, độ nhún tốt, lốp có săm bơm hơi.

Chúc các bác sớm hoàn thành xe chó kéo đầu tiên tại VietPet và Viet nam.

Thân,

Scoobydoo

Member
Vâng anh chụp lên đi anh, nếu giống cái bánh của họ thì đẹp quá, trông rất pro, em là em cần trâu bò, còn muốn êm thì cho giảm sóc, ghế ngồi cho ít lò xo ở dưới thì cứ gọi là êm ru ru

hoangthuy

Member
nhưng còn quan trọng ở cái cương khi chó kéo sẽ không tùy vào lưng quá,các bác nghiên cứu rồi làm vài kiểu cho anh em học tập,em đoán là những cái xe đấy mà mua ở nước bạn mang về chắc là đắt ngang ngửa với xe máy ở mình mất.Rất mong các bác có những sáng kiến hay để anh em học tập

hoangtun

Member
Bác Tuấn ngịch quá, bác có xe rồi hôm nào hứng lên bắt chó kéo đi chơi, kéo năng thế thì hỏng hết chân tay các em nó.

tuanphuthai

Active Member
Dạo này bận quá, đi học suốt 22h mới về đến nhà. Cuối tuần thì toàn phải đi ăn cỗ thôi. Để hôm khác đi anh sẽ chụp ảnh gửi chú sau nhé. Anh đã có ít bánh xe cũ dự kiến làm xe chó đây này

tuanphuthai

Active Member
Bé vậy chỉ đi đường bằng là phù hợp, chính vì thế nên mới phải đi kiếm cái khác to hơn. Anh chỉ lo mỗi cái bánh thôi còn chế tạo thì anh em công nhân cơ khí công ty anh ô tô còn làm được huống chi cái xe chó=))=))=))

Con Lợn Lòi

Active Member
Hum nào tôi post cái xe của tôi cho bạn tham khảo, nhưng mà mình **** chế được cái giảm xóc, thế mới ức. Còn cái Sully như con Rot kéo đó, có thiết kế mang ra cho thợ hàn xì nó lè lưỡi luôn hê hê ...:D

Scoobydoo

Member
Giảm xóc xe máy nhiều lém, chế làm gì cho khổ, các bác cứ dùng sẵn cho nó lành, lắp ghép mà thành cái xe là em ok rồi đâu phải chế gì cho mệt

tuanphuthai

Active Member
Hum nào tôi post cái xe của tôi cho bạn tham khảo, nhưng mà mình **** chế được cái giảm xóc, thế mới ức. Còn cái Sully như con Rot kéo đó, có thiết kế mang ra cho thợ hàn xì nó lè lưỡi luôn hê hê ...:D
Mình đã đặt vấn đề và cho mấy ông thợ hàn xem hình mấy cái xe rồi họ bảo làm được. Mình cũng tin là họ làm được (bất cứ cái nào mà mình muốn). Hưng xem ít sản phẩm họ để thấy họ đã từng làm của làm để yên tâm nhé=))=))=))

Hung.tinhyeu

Active Member
Mua một cái như thế này cho nhanh, về chỉ việc lắp vào bộ đai kéo là được, muốn nặng bao nhiêu kg thì xếp gạch xếp đá vào cho đủ tải. Thích nữa thì ngồi vào trong.

my_lucky

Active Member
Anh ơi với cái xe " cải tiến " bán sẵn này thì may ra Dob trưởng thành mới kéo được, vì chiều cao của đầu càng , hoặc là cắt bớt 2 cái chân càng đi mới ok.Còn nếu dùng cho pit nhỡ hoặc trưởng thành thì phải cắt cái chân đỡ càng và thay đôi vành lốp khác, loại nhỏ như của xe " cút kít " ý ạ.Dùng lốp hơi thì không cần phải chế giảm xóc.Thân!

Con Lợn Lòi

Active Member
Mua một cái như thế này cho nhanh, về chỉ việc lắp vào bộ đai kéo là được, muốn nặng bao nhiêu kg thì xếp gạch xếp đá vào cho đủ tải. Thích nữa thì ngồi vào trong.

Cái xe nhà em cũng gần giống thế này nhưng " thanh" hơn bác à! Tải được khối lượng lớn phết nha bác, vì tính em lây "ăn chắc mặc bền" của các cụ hồi bao cấp chế quả V5 dầy cộp, thử tải lên 2000kg vẫn ok kaka :)):)):))

tuanphuthai

Active Member

Xe mà nặng quá lại kéo thêm người hay đồ gì đó em sợ chó nó kéo không nổi bác ạ. Em đã đi tìm xe nhỏ, nhẹ nhưng không có nên mới phải chế (cũng may chế bằng đồ phế thải nên được....free:)) ) Giờ em đang nhờ mấy chị may nội thất ô tô làm cho mấy cái đai không biết có làm được không, khi nào có xe em sẽ làm 1 kiểu ảnh cưỡi xe chó khoe mọi người=))=))=))

pugxinh01

Member
Con hàng mã này nhìn được đấy luyện tập thêm vài tháng nữa rồi cho đi thi thế hình AISIAD 17

Con Lợn Lòi

Active Member
Mình đã đặt vấn đề và cho mấy ông thợ hàn xem hình mấy cái xe rồi họ bảo làm được. Mình cũng tin là họ làm được (bất cứ cái nào mà mình muốn). Hưng xem ít sản phẩm họ để thấy họ đã từng làm của làm để yên tâm nhé=))=))=))
Lợi thế tay nghề như vậy, bạn làm luôn con này đi. Con xe này chó kéo cúng được, chở đồ hay người cũng được, mà khi cần, có thể chở luôn cả em nó cũng ok :D:D:D

tuanphuthai

Active Member
Hôm nay xuống xưởng kiểm tra tình hình tiện thể kiểm tra cái DỰ ÁN XE CHÓ thấy đã bắt đầu được triển khai rồi chắc mai sẽ xong phần cơ khí để chuyển sang phần phốt phát hóa và sơn. Ban đầu định chế quả giảm sóc xong có vẻ rối rắm gây nặng nề không cần thiết nên thôi. Đây là ảnh chưa hoàn chỉnh mới chụp

Khi xong thì sẽ như kiểu này